ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I love Liverpool ^^
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 170

ปรึกษาไรหน่อยน่ะคือเวลาทะเลาะกับแฟน

คือตามหัวข้อละคับ เวลาทะเลาะกับแฟน
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเล็ก หรือ เรื่องใหญ่
    ไม่ว่าผมจะถูก หรือผมจะผิด
    ผมต้องร้องไห้ทุกครั้งเลยอ่ะคับเวลาทะเลาะกัน ใครเปนแบบนี้บอกหน่อยคับ
    ว่ามันคืออะไร ทำไมถึงเปนแบบนี้ จนตอนนี้แฟนผมห้ามไม่ให้ผมร้องไห้เวลาทะเลาะกัน
    ไม่งั้นเค้าจะไม่คุยด้วย 1 วัน

และก้อ อีกเรื่องคับ
    ผมไม่เคยคุยกับใครเลยไม่เคยนอกใจเทอเลยผมมีแต่เทอเสมอมา
    แต่ทำไมเธอชอบคิดว่าผมมีกิ๊ก ชอบประชด แบบนั้นอ่ะคับ
    แฟนผมชอบบบอกว่า ไปคุยกับกิ๊กไรแบบนี้ แล้วสีหน้าเทอก้อดูเศร้าๆไปจิงๆ บางครั้งก้อเงียบๆไปจิงๆ
    ทั้งๆที่ผมไม่เคยมีใครเลย...
    แต่ยังไงเค้าว่าผมยังไง

ก้อรักเทอมากกที่สุดเลยยละคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    พิสูจน์ ซิครับ

การที่เรามีคนรักแล้ว อาการหึงจะเกิดทันที

ดังนั้ัน เวลาทะเลาะกัน ลองฝึกเป็นฝ่ายที่ยอมรับผิดบ้างหรือฝ่ายแพ้ หรืออีกทางสำหรับผู้ชายคือ ให้ฝ่ายหญิงไปหาหลักฐา่นมาก่อนที่จะกล่าวหา

ไม่ต้องกังวลอะไรหรอกครับ การทะเลาะ คือ ช่วงเวลาหนึ่งที่เรา ไม่ได้เข้าใจกันเท่านั้ันเอง เดี๋ยวก็ฝ่ายไป เพียงแค่ใช้เวลาและเหตุผลมาแก้ปัญหาครับ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tentaethaibio อ่านกระทู้
    พิสูจน์ ซิครับ

การที่เรามีคนรักแล้ว อาการหึงจะเกิดทันที

ดังนั้ัน เวลาทะเลาะกัน ลองฝึกเป็นฝ่ายที่ยอมรับผิดบ้างหรือฝ่ายแพ้ หรืออีกทางสำหรับผู้ชายคือ ให้ฝ่ายหญิงไปหาหลักฐา่นมาก่อนที่จะกล่าวหา

ไม่ต้องกังวลอะไรหรอกครับ การทะเลาะ คือ ช่วงเวลาหนึ่งที่เรา ไม่ได้เข้าใจกันเท่านั้ันเอง เดี๋ยวก็ฝ่ายไป เพียงแค่ใช้เวลาและเหตุผลมาแก้ปัญหาครับ
    เอ่ออออคือบางทีผมไม่ได้ผิดผมก้อร้องอ่ะคับ ผมผิดผมก้อร้องไม่ว่าจะทะเลาะเรื่องอะไร

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    สงสัย จขกท. ตอนตะโกน แล้วร้องไห้จะตามมาใช่ปะครับ

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    5555555555 . จขกท. เหมือนผมตอนคบกับแฟนตอนแรก ๆ เลย ร้องไห้เนี้ยย
    จนตอนนี้คับกันมา 2 ปี 9 เดือน แล้ว แฟนผมเป็นฝ่ายร้องไห้กันซะงั้น

โดนว่าตลอดเลยว่าเปลี่ยนไปแบบนู้นแบบนี้
    เดี๋ยวนายก็เป็นเชื่อดิ
    ผู้ชาย****ชอบเป็นแบบนี้แหล่ะ เห้อออ
    อยากเปลี่ยนนิสัย อยากรักแฟนให้มาก ๆ เหมือนเมื่อก่อน
    ตอนนี้ผมรู้สึกว่าตัวเองเจ้าชู้ยังไงไม่รู้
    เซ็งงงงงงง กลัวเสียคนดี ๆ ไป แฟนผมเป็นคนดีมาก '

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ผมเป็นแต่เรื่องใหญ่ๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ถือคติตามลายเซ็นไปเลยดิ 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    การทะเลาะกันไม่ใช่ให้คู่รักเข้าใจกันมากขึ้น อย่างที่ใครๆบอก

แต่การรับฟังกันเท่านั้น จะทำให้คู่รักเข้าใจกันมากขึุ้้นต่างหาก..

"เวลาทะเลาะกัน ก็กุมมือเทอแล้วโอบไปกอดเธอเงีัยบๆซิ แล้วบอกเบาๆว่า ไม่ทะเลาะให้ไหม เรารักกันนะ"
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    จขกท.น่าเป็นคนอารมณ์อ่อนไหวง่าย + ผิดหวังที่แฟนไม่เข้าใจ

เรื่องแบบนี้เป็นกันทุกคู่ มีเรื่องที่ไม่เข้าใจกัน หลายอย่างต้องปรับเข้าหากัน ส่วนใหญ่จะยอมแพ้เลิกรากันไปด้วยเหตุผลสุดฮิตคือ "เข้ากันไม่ได้"

ลองสังเกตุคู่ที่อยู่กันมานานจะเถียงกันบ่อยกว่ายิ่งกว่าตอนคบกันซะอีก แต่ที่อยู่กันได้เพราะยอมรับกันและกัน ไม่พยายามเปลี่ยนตัวเองหรืออีกฝ่ายจนเกินไป

ถ้ายังยืนยันที่จะรักแล้วไม่ท้อซะก่อน จขกท.กับแฟนผ่านเรื่องนี้ได้สบายๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    จขกท.น่าเป็นคนอารมณ์อ่อนไหวง่าย + ผิดหวังที่แฟนไม่เข้าใจ

เรื่องแบบนี้เป็นกันทุกคู่ มีเรื่องที่ไม่เข้าใจกัน หลายอย่างต้องปรับเข้าหากัน ส่วนใหญ่จะยอมแพ้เลิกรากันไปด้วยเหตุผลสุดฮิตคือ "เข้ากันไม่ได้"

ลองสังเกตุคู่ที่อยู่กันมานานจะเถียงกันบ่อยกว่ายิ่งกว่าตอนคบกันซะอีก แต่ที่อยู่กันได้เพราะยอมรับกันและกัน ไม่พยายามเปลี่ยนตัวเองหรืออีกฝ่ายจนเกินไป

ถ้ายังยืนยันที่จะรักแล้วไม่ท้อซะก่อน จขกท.กับแฟนผ่านเรื่องนี้ได้สบายๆ
    ผมพยายามอธิบายคับบบบอกให้เค้ารู้ว่า ผมไม่มีใคร ผมรับได้คับ เพราะผมรักเค้า
    เค้าทำให้ชีวิตผมดีขึ้นเยอะคับ อีกอย่างเวลาเค้าหาว่าผมมีกิ๊ก
    ผมก้อร้องอะคับ เพราะผมไม่มีผมรักเค้าคนเดียว ไม่รุเหมือนกันว่าเปนอะไร

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    5555555555 . จขกท. เหมือนผมตอนคบกับแฟนตอนแรก ๆ เลย ร้องไห้เนี้ยย
    จนตอนนี้คับกันมา 2 ปี 9 เดือน แล้ว แฟนผมเป็นฝ่ายร้องไห้กันซะงั้น

โดนว่าตลอดเลยว่าเปลี่ยนไปแบบนู้นแบบนี้
    เดี๋ยวนายก็เป็นเชื่อดิ
    ผู้ชาย****ชอบเป็นแบบนี้แหล่ะ เห้อออ
    อยากเปลี่ยนนิสัย อยากรักแฟนให้มาก ๆ เหมือนเมื่อก่อน
    ตอนนี้ผมรู้สึกว่าตัวเองเจ้าชู้ยังไงไม่รู้
    เซ็งงงงงงง กลัวเสียคนดี ๆ ไป แฟนผมเป็นคนดีมาก '
    ผมไม่อยากหใ้เค้าคิดว่าผมมีคนอื่นหรือจีบใครหรือคุยกับใครอีก
    แต่ถึงเค้าอาจจะไม่มีในสายตาบางคนแต่สำหรับผมเค้าดีมากคับ
    ผมไม่เจ้าชู้ละคับ รักแฟน เอิ๊กๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผู้หญิง เฮ้อ อ .. . ชายอย่างเราไม่เข้าใจหรอก = =

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    เมื่อวานผมก็พึ่งโดนแฟนหาว่ามีคนอื่นเหมือนกัน ผมก็เป้นเหมือน จขกท. แหละครับ แต่ก็พยายามอธิบายนะ สุดท้ายก็ดีกันอะคับ