ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    ส่วนตัว ผมไม่คิดจะเป็น mod หรอกนะ ครับ เพราะ ตัวผมเองทุกวันนี้ ก็ไม่่ได้มีเวลาจะออนนานๆแบบเมื่อก่อนแล้ว

แต่จริงๆ ถึงแม้จะเป็นสมัยก่อน ตอนที่เค้ารับสมัคร mod เพิ่ม ผมเองก็ได้ไม่มีความคิดจะสมัครเป็น mod อยู่ดี - -
    Max - Nine l Power !

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เห็นด้วยครับ ทำเลย

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ก็โอนะครับ บางคนเผลอพิมพ์คำหยาบไปก็จะเซ็นเซอร์เอง อีกทั้งยังทำให้ลดอัตราการแบนจำนวนสมาชิกใน JKG อีกด้วยครับ

ยังลดเหตุการณ์ดราม่าได้อีกด้วยครับ เพราะเหตุการณ์ดราม่าบางครั้งก็เกิดจากคำหยาบล่ะครับ

เจ๋งครับๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมว่าก็ดีนะครับ
    เวลาพิมจะได้ไม่ต้องมากังวลว่าจะโดนแบน หรือ คำระดับไหน ที่เรียกว่าคำหยาบ
    สบายใจคนพิมครับ 555

แต่ไม่รู้ว่าจะส่งผลเสียภายหลังให้รึเปล่า
    เช่น พิมคำหยาบจนติดเป็นนิสัย และนำไปใช้พิมกับเว็ปอื่น อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ระบบเก่ามันก็ดีที่ คนพิมต้องคิดคำพูดที่เหมาะสมก่อนพิมไงครับ
    ไม่ใช่พิมคำอะไรไปก็ได้ เดี๋ยวระบบมันก็แก้ให้เราเอง

ประมาณว่า เด็กประถมใช้เครื่องคิดเลขแทนการคิดเอง อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วยนะครับ

Tags for this Thread