ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    DotA 2 ครับ สำหรับ Hon ไม่รู้ครับไม่เคยเล่น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    Dota2 ครับ เขามีมารยาทมากกว่าแล้วเล่นสนุก ส่วน hon เคยเข้าไปเล่นนะ ไม่รู้จะด่าไรกันตั้งแต่ต้นเกมจนเครียดและไม่สนุกถึงจะเล่นชนะ แล้วเวลา + กันผมมองไม่เห็นตัวเอง เวลาจะ+ผมต้องไปยืนห่างๆ ถึงไม่ค่อยจะงง แสงในเกมแสบตาสุุดๆ ดูไม่สบายตายเอาซะเลย - -
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    hon อยู่แล้วเพราะสกิลกันไวโฮกซัดกันไม่ถึง 10 วิและผมก็มีตังเติมดังนั้นผมจึงไมไ่ด้ซีเรียสอะไร

อีกอย่างฮีโร่ส่วนใหญ่ผมใช้ซิลเวอร์ซื้อทั้งนั้น ส่วน dota 2 ผมเฉยๆไม่ได้ชอบหรือเกลียดเป็นพิเศษ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมไม่มีไรมาก Hon เด็๋กเกรียนเยอะมากไม่รู้จะดาอะไรกันนักหนาถ้าผมมารยาทเหมือนเขาผมคงพูด ....จะพูดอะไรนักหนา
    Dota 2 ก็ธรรมดาชอบที่สุดเกรียนน้อยมากยกเว้นพี่จีน****เล่นพิมพ์จีนเลยธรรมดาอังกฤษก็พอได้

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ส่วนตัวผมว่าคิดที่เล่น HON มาก่อนแล้วหันไปเล่นเกมแนวๆ MOBA อีกเกมแล้วปรับให้ติดใจหรือชอบ คงยาก 55+ อย่างเล่น DOTA 2 จะย้ายไปเล่น LOL ให้สนุกกว่าคงไม่มีทาง
    สำหรับผมก็ Dota 2 ครับ เพราะเล่นเกมแนว MOBA เกมแรกเลยคือ Dota 2 เพื่อนช่วยไปเล่น HON ก็ไม่เกิดสักเท่าไหร่เข้าใจยากนิดนึง

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    DOTA 2
    แน่นอนที่สุด เล่นง่าย เน้นทีมเวิร์ค ผู้เล่นใหม่เรียนรู้ได้เร็ว เพราะมีหัดเล่นกับบอท

เหตุผลง่ายๆ ที่ไม่ชอบ HON เพราะเกรียนเยอะ คนหัดเล่นมันก็ยังด่าเนอะ (ประสบการณ์จริง)
    My Name Is oI3lacKLisTo

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมเล่นทั้ง 2 ครับ แต่ HON ต้องรอเล่นกับเพื่อนๆ ไม่งั้นไม่ไหวจริงๆ
    ข้อเสีย HON มันเล่นได้ไม่หมดทุกตัวนี่ซิ

ส่วน Dota2 บางทีก็ไม่ไหวถ้าเจอทีมไม่เป็นก็แย่ๆ แต่เจอทีมดีๆก็สนุกครับ ฝรั่งดีๆมีเยอะ ฝรั่งเกรียนๆก็มีเมหือนกัน
    ข้อเสีย การหาทีมเล่นบางทีรอน๊านนาน กับ เจอพวกจีนที่มันมากัน 4 คน แล้วเราอยู่กับทีมมัน พอทำไรไม่ดีหน่อยโดนมันรุมด่ายับ (ย้ำว่าพี่จีน) แถมเปิดไมค์พูดภาษาถิ่นอีก แค่อังกฤษก็แทบจะไม่ไหว เจอ เหยาหมิ่งซิ่งเถียนโจ้วก้างเต้งเย้า มึนครับมึน

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    HoN

ถ้าผมเล่นคนเดียว จะปิดไมค์ครับ
    ถ้าเล่นกับเพื่อน 2-3 คน ก็เปิดไมค์ ไม่ได้ซีเรียสไรมาก
    เพราะส่วนตัวผมเล่นไม่เคยเป็นปัญหาอยู่แล้ว

ปล. สาเหตุที่ไม่เล่น DOTA2
    หน่วง,ผมว่าภาพมันช้าๆดีเลย์ๆ,จำเจ เพราะผมเล่น DOTA มาเยอะแล้ว,คอมผมเล่นแล้วภาพเน่าเกมช้า

ปล.เห็นพูดๆกันแล้วชักอยากไปลอง DOTA2 อีกที

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    คนที่ชอบ HON มักจะไม่เคยเล่น DOTA หรือเล่น DOTA ไม่เกิด

ไม่ชอบ HON ไม่สมดุล สกิลแรงเวอร์
    ชอบ DOTA สมดุลมาก ถึงเกิดยาก เล่นยากแต่มันซะใจกว่า เป็นเกมที่ ถ้าเก่งไม่จริงอย่าได้หวังจะเกิด
    ผมว่าคุณคิดแบบนี้มันก็ไม่ถูกนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kandanai001 อ่านกระทู้
    ผมว่าคุณคิดแบบนี้มันก็ไม่ถูกนะ
    ผมว่าเขาคิดถูกนะ แต่มันก็ไม่ทั้งหมดที่ไม่เคยเล่น DotA หรือไม่เก่งจาก DotA ผมว่าส่วนมากอ่ะ คนที่ผมรู้จักไม่เคย แตะ DotA สักเล่น HON บอกว่ามัน dota 2 เกมกาก ทั้งที่มันยังไม่เล่นเล้ย ส่วนเพื่อนผมอีก 4-5คนที่เคยเล่น dota ภาคแรกมาแล้วและกำลังเล่น dota 2 บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า HON ไม่หนุก ไม่สมดุลย์

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    เลือก Dota2 เพราะเล่น HON แล้วเบื่อคนในเกมส์
    สังคม Dota2 ดูดีกว่าเยอะ

ส่วนความสนุก มันแตกต่างกันไปคนละแบบ สนุกทั้ง2เกมส์

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    DOTA 2 สมดุล Effect Detail เสียงEmotion (เช่น พิม haha/lol:ตัวละครเราจะหัวเราะ ได้ยินทั้งทีม) Ulti zeus/sni/tide/NVM...สกิลอื่นๆอีก Sound สะใจมาก ใครว่าเสียงห่วย ลองเปลี่ยนลำโพงตัวเองได้แล้ว Detail Character เช่น Protector(ต้นไม้)เวลาเดินทุกก้าวของเราจะมีต้นไม่งอกใกล้ๆ Heroเวลาเลือดแดง เราจะวิ่งแบบ เจ็บๆ ระบบนกส่งของ ลุ้นไอเท็มตอนเล่นจบ ลดคน Out ได้เยอะ สุดท้ายฝึกภาษา

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมชอบ DotA 2 กับ HoN ไม่ต่างกันหรอกครับ

HoN
    ข้อดี : 1.ดีเลย์น้อยเหมาะสำหรับเน็ตหอๆแบบผม ซึ่งไม่ค่อยจะไวมากเท่าไหร่
    2.กราฟฟิคเกมส์ก็ใช้ได้ ระบบเรื่องรายละเอียดอาจจะไม่เท่ากับ DotA2
    3.เติมเงินสะดวก

ข้อเสีย : เรื่องของ Detail และ รายละเอียดของตัวละครและฉากยังไม่มีความละเอียดมากเท่ากับ DotA2

DotA2
    ข้อดี : 1. รายละเอียดของเกมส์ทำออกมาได้ยอดเยี่ยมมากครับ ทั้งน้ำทั้งตัวละคร ครบเครื่องจริงๆ
    2. ระบบการซื้อของที่ ต้องออกป่าไปซื้อบ้าง มันก็เป็นบรรยากาศที่หาไม่ได้ในเกมส์ HoN เหมือนกัน อย่างพวกไอเทมใหญ่ๆ ต้องไปร้านลับ แต่HoN แค่อยู่บ้านก็ซื้อได้ทุกอย่าง เพียงแค่มีตัง
    3. ระบบที่เอาไว้ดูคนที่กำลังแข่งอยู่หรือ live steam ดีมากเลยครับ

ข้อเสีย : ตัวละครค่อนข้างเดินช้าเนื่องจากผมชินจากการเล่นHoNละว่าเดินไว สำหรับที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาระหว่าง HoN กับ DotA2 ค่อนข้างแปลกเมื่อไปเล่น DotA2 เพราะว่ามันหนืดมากๆ และ เสียงมันเดิมๆไปครับ น่าจะเพิ่มพลังให้กับเสียงหน่อย อย่างพวก First blood , double kill ไรงี้ ผมว่า เสียงแบบนั้น ผมเล่น DotA ธรรมดาก็ได้ครับ ไม่ต้อง DotA2 หรอกครับ (บางครั้งคนเราก็ต้องการอะไรที่แปลกใหม่กันบ้าง) แถมฮีโร่ก็ยังดูแล้วแบบ ตัวมันเล็กจังวะ -...-* ไรงี้

*** สุดท้าย หาก DotA2 มี Sv.Thai ขึ้นมา ผมย้ายมาเล่นแน่นอนครับ เพราะชอบในกราฟฟิคของเกมส์ และ ระบบรายละเอียดต่างๆของเกมส์

ปล.ตอนนี้สิงอยู่ HoN ,,, บ่นกับเพื่อนทุกวัน ว่าเมื่อไหร่จะ 1900 ,, เพื่อนผมมันบอก ***เอา 1800 ให้ได้ก่อนเถอะ ฮ่าๆ (ตอนนี้ผมไม่ต่ำกว่า 1750 นะครับ)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ชอบ Hon ครับ เพราะเพื่อนมันเล่นผมเลยเล่นกับมันไปด้วย
    ไม่ชอบ Dota2 เพราะเน็ตที่บ้านไม่อำนวยครับเล่นและแลคเลยไปเล่น hon แทน
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เล่น HON ครับ ปิงน้อยดี
    เล่น DOTA 2 ไม่ไหว ปิงเยอะ เพราะเน็ตผม TOT (ถ้ามี SV. ไทยก็คงดี แต่ยากเพราะมันอยู่ใน Strem)
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ผมชอบ DOTA 2 นะครับ เพราะภาพมันละเอียดดีครับ skill สวย
    และที่ไม่ชอบ HON เพราะคนเล่นคนอื่นที่พูดผ่านไมค์ปากมากครับ น่ารำคาญ
    ถึง DOTA 2 จะมีพวกพูดผ่านไมค์ แต่ก็น้อยกว่า HON เยอะเลยครับ

ปล.ถ้า HON เกรียนไทยน้อยเหมือน DOTA 2 จะดีมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    DotA2 คับ ภาพสวย+เล่นฟรี+เลือกฮีโร่ได้ทุกตัว+ความสมดุลของฮีโร่+มีโอกาศได้ไอเทมฟรีหลังเล่นจบ
    Hon ภาพไม่ค่อยสวย Hero สกิลเรียนแบบจากdotA แค่เปลี่ยนAvatarตัวครเฉยๆ แล้วที่สำคัญ ฮีโร่ไม่ฟรีต้องเสียตังซื้อ ฮีโร่ไม่มีความสมดุล

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เพิ่งมาเล่น HON ได้ไม่นาน DOTA ยังไม่เคยไม่รู้ว่าเป็นยังไง

แต่ไม่ชอบพวกที่บ่นในเกมส์ HON มากๆ ใช้คำไม่สุภาพ เสียความรู้สึกมากๆ ว่าจะเลิกเล่นแล้วล่ะ เจอพวกปากมากเยอะเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Dota 2 ดีกว่าทุกด้าน

กล่าวขอบคุณ
    695
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    Dota 2 !! ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ชอบสองเกมส์เป็นกลุ่มแรกๆ ที่เล่น

แต่เล่น HoN แล้วไม่รุ่ง 555+ งงกับ Skill เพราะชอบเปรียบskill กับ รูปร่างของตัวละครอ่ะ

ชอบ DotA2 ที่สุดครับตอนนี้ ^^ ระบบอะไรต่างๆ แหล่มมาก คุ้นมือกันอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Dota 1 ครับ

กำ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Dota2 คับ เพราะผมเล่น HON แล้วแสบตา

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ชอบ HON ครับ

เพราะ เสียงหนักแน่น+ซาดิส+บ้า+เป็มทีม ภาพสวย HERO ดูมีชีวิตชีวา
    -ชอบที่สุด มันแจกของฟรี...
    ใครพูดมากก็ปิดไมค์มันซะ ไม่ยาก

DOTA 2 ปิงเยอะ เล่นที่ เล่นไม่ได้เลย ภาพแปลกๆ แสบตา
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ขอบ HON ครับ
    เพราะว่า ลองเข้าไปเล่น DOTA 2 แล้วมึนมากเลย เหมือนตอนเล่น HON แรก ๆ มึนไปหมด แต่ DOTA 2 ถ้า GB วางระเบิดมาเมื่อไหร่ผมจะกลับไปเล่น 55