ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447

Exclamation Windows 7 Ultimate SP1 [32/64bit][ENG][Ori][MSDL][ISO][Activate] ลิ้งค์ตรงโหลดแรง สำหรับคนชอบเวอร์ชั่นเดิมๆ ห้ามพลาด !!

- มีอะไรใหม่ใน Windows 7

นับตั้งแต่ Windows 95 ที่ทำให้คนทั่วโลกรู้จักกับ Windows มาจนถึง Windows XP ที่มาพร้อมกับหน้าตาที่สวยงาม และเป็นระบบปฏิบัติการที่มีผู้ใช้มากที่สุดในปัจจุบัน
    และขณะนี้ก็ถึงเวลาของ Windows 7 ที่จะมาพร้อมกับการยกเครื่องครั้งใหญ่ของ Windows โดยสิ่งที่สังเกตเห็นได้ชัดที่สุดคือ หน้าตาที่ทันสมัย เปลี่ยนไปจาก Windows รุ่นก่อนๆ อย่างมาก
    โปรแกรมต่างๆ ที่มาพร้อมกับตัว Windows ที่ดูจะมีประโยชน์มากกว่า Windows รุ่นที่ผ่านๆ มา ด้านประสิทธิภาพ และความสเถียรในการใช้งานสูงกว่า Windows รุ่นก่อนๆ มาก
    รวมถึงความสามารถใหม่ๆ อย่าง Windows XP Mode, Aero Peek, Aero Snap และอื่นๆ อีกมากมายที่ถูกเพิ่มเข้ามาใน Windows 7 ที่เมื่อใช้แล้วรู้สึกได้ถึงความสะดวก และเป็นมิตรต่อผู้ใช้อย่างมากครับ
    สำหรับตอนนี้คงจะไม่อธิบายอะไรละเอียดมากนัก ไว้ตอนต่อๆ ไปจะพูดถึงเรื่องฟีเจอร์ต่างๆ ที่เพิ่มเข้ามาแบบละเอียดอีกครั้งนึงครับ

- สิ่งที่มีอยู่ใน Windows 7 Service Pack 1 (SP1)

Windows 7 Service Pack 1 (SP1) เป็นการปรับปรุงที่สำคัญซึ่งประกอบด้วยการปรับปรุงด้านความปลอดภัย ประสิทธิภาพ และ
    เสถียรภาพที่นำออกใช้ก่อนหน้านี้สำหรับ Windows 7 นอกจากนี้ SP1 ยังมีการปรับปรุงใหม่ๆ เกี่ยวกับคุณลักษณะและบริการต่างๆ ใน Windows 7 เช่น
    ความน่าเชื่อถือที่ดีขึ้นเมื่อเชื่อมต่อกับอุปกรณ์เล่นเสียง HDMI การพิมพ์โดยใช้ตัวแสดง XPS และการคืนค่าโฟลเดอร์ก่อนหน้าใน Windows Explorer หลังจากเริ่มต้นระบบใหม่

- Service Pack (SP1,2,3) คืออะไร ?

Service Pack (SP) เป็นชุดของโปรแกรมปรับปรุงที่รวบรวมการแก้ไขปัญหาในแต่ละรอบของการแก้ไข โดยรวมมาเป็นไฟล์ขนาดใหญ่เพื่อให้สามารถติดตั้งได้เรียบร้อยภายในครั้งเดียว
    ต่างจากการอัพเดตแบบปกติตรงที่ไฟล์ของการอัพเดตจะเกิดขึ้นหลายครั้งตามจำนวน ปัญหาที่พบ แต่ Service Pack เป็นการรวมหลายๆการอัพเดตมาเป็นไฟล์เดียวที่สามารถติดตั้งแล้วแก้ไขปัญหาได้ พร้อมกัน
    ตามปกติไมโครซอฟต์จะออกชุด Service Pack ประมาณ 1-2 ปีต่อ 1 ครั้ง แล้วแต่ว่าการปรับปรุงนั้นมีความสำคัญมาก-น้อยเพียงใด หากเป็นกรณีที่วินโดวส์ออกมาใหม่ๆเช่น
    Windows Vista ก็จะออก Service Pack ค่อนข้างเร็ว เพื่อช่วยให้วินโดวส์ทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพและเสถียรภาพ

- 32bit กับ 64bit (x86,x64) ต่างกันอย่างไร ?

คำว่า 32 บิต และ 64 บิต หมายถึงวิธีการที่ตัวประมวลผล ของคอมพิวเตอร์ (มักเรียกว่าCPU) จัดการกับข้อมูล Windows รุ่น 32 บิตและ 64 บิต
    ถูกออกแบบไว้สำหรับใช้งานในคอมพิวเตอร์ที่มีตัวประมวลผล 32 บิตหรือ 64 บิต ตามลำดับ Windows รุ่น 64 บิต สามารถใช้งานหน่วยความจำได้มากกว่า Windows. รุ่น 32 บิต
    ซึ่งจะช่วยลดเวลาที่ใช้ในกระบวนการสลับเข้าและออกจากหน่วยความจำ ด้วยการเก็บกระบวนการดังกล่าวไว้ใน หน่วยความจำเข้าถึงโดยสุ่ม (RAM) ได้มากกว่าบนฮาร์ดดิสก์ จึงทำให้ประสิทธิภาพของโปรแกรมโดยรวมเพิ่มขึ้น

- รุ่นต่างๆ ของ Windows 7

ไมโครซอฟท์ได้ทำการแบ่งรุ่นต่างๆ ของ Windows 7 ออกเป็น 6 รุ่นย่อยๆ ครับ แต่ที่จะมีวางขายสำหรับผู้ใช้ทั่วๆ ไปจะมีแค่ 3 รุ่นเท่านั้น ได้แก่
    Home Premium, Professional และ Ultimate ส่วนรุ่นอื่นๆ ที่ไม่ได้วางขายจะมีสำหรับผู้ใช้อื่นๆ เช่น ติดตั้งมาพร้อมกับเครื่อง เป็นต้น สำหรับ Windows 7 ทั้ง 6 รุ่นก็มีดังนี้ครับ

Windows 7 Starter รุ่นเล็กสุด มีฟีเจอร์การทำงานน้อยสุด เหมาะสำหรับเล่นเน็ต เช็คอีเมลล์ รุ่นนี้ไม่มีวางขาย แต่จะติดตั้งมาพร้อมกับ Netbook เท่านั้นครับ
    Windows 7 Home Basic รุ่นนี้ไม่มีวางขาย แต่จะติดตั้งมาพร้อมกับเครื่องใหม่ๆ เท่านั้น และจะมีเฉพาะในบางประเทศเท่านั้นครับ
    Windows 7 Home Premium เป็นรุ่นเล็กสุดที่มีวางขายแบบกล่องทั่วโลก มาพร้อมกับความสามารถด้านมัลติมีเดียครบครัน สำหรับผู้ใช้ทั่วไปเพียงรุ่นนี้ก็เพียงพอแล้วครับ
    Windows 7 Professional รุ่นนี้ฟีเจอร์ทั่วไปไม่แตกต่างจากรุ่น Home Premium เท่าไรนัก ที่เพิ่มเข้ามาคือสามารถใช้ Windows XP Mode ได้ครับ
    Windows 7 Ultimate เชื่อว่าหลายคนคงได้ลองใช้กันมาบ้างแล้ว เป็นรุ่นใหญ่สุดของ Windows 7 ที่เพิ่มคุณสมบัติอย่าง Bitlocker และสามารถเปลี่ยน UI เป็นภาษาต่างๆ ได้ครับ
    Windows 7 Enterprise รุ่นนี้ไม่มีอะไรแตกต่างจากรุ่น Ultimate ครับ แต่จะมีขายสำหรับองค์กรขนาดใหญ่เท่านั้น

รวบรวมข้อมูลมาจาก
    http://windows.microsoft.com
    http://www.varietypc.net
    http://notebookspec.com

TIP การติดตั้ง
    หลังลงวินโดว์เสร็จให้ Restart คอมพิวเตอร์ 1 ครั้ง
    เสร็จแล้วให้ Activate เป็นอันดับแรก เสร็จแล้ว Restart อีกครั้ง

ภาพการใช้งานมาตั้งแต่ 24/08/12 ถึงปัจจุบันครับ

Windows 7 Ultimate SP1

32bit (x86) Download

64bit (x64) Download

Activate Mirror1 Mirror2
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 24th December 2012 เมื่อ 21:33

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณมากครับ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ขอบคุณครับลิ้งค์เดียวดีจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ว่าจะลงวินโดว์ใหม่พอดีเลย ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    กำลังหาตัวลง windows อยู่พอดี ขอบคุณมากครัฟ

กล่าวขอบคุณ
    537
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ขอบคุณมากครับ กำลังหาอยู่ 32bit/64bit แผ่นเดียวกัน ขี้เกียจโหลด AIO
    ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตน่ะ"ของกู"

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ดันเข้าไป

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ตัว Activate ใช้ทำอะไรเหรอครับ
    วงเดียวเพื่อครองพิภพ วงเดียวเพื่อค้นพบจบหล้า
    วงเดียวเพื่อสาปสิ้นทุกวิญญาณ์ พันธนาไว้ในความมืดมน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madword อ่านกระทู้
    ตัว Activate ใช้ทำอะไรเหรอครับ
    ทำให้ window เป็นของแท้ครับ

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    thank you very much

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 2