ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58

เพื่อนผมทะเลาะกันผมควรทำยังไงดีครับ!!

คือแบบนี้ครับ เริ่มจากต่างฝ่ายมีปัญหากันต้องการความช่วยเหลือ แต่การแก้ปัญหาดันไม่ตรงกันจนเกิดเรื่องขึ้น

A : อยู่ไหมน้อง

A : พี่อยากได้ไฟล์ 1 ส่งมาให้พี่หน่อย

B : ของพี่ก็มีนิ พี่เป็นคนส่งมาให้ผมไม่ใช่หรอ

A : อยู่ในโฟลเดอร์ไหนเหรอ

B : โฟลเดอร์ XXX

A : คือพี่เอาออกมาแล้ว แต่มันก็ใช้ไม่ได้ ทำหลายรอบแล้ว

B : ไฟล์หมายเลข 1 นะครับ

A : ไม่ได้แฮะ

B : อะไรไม่ได้ครับ

A : ลองส่งให้พี่หน่อยซิ

B : ก็ของพี่ที่ส่งมานั้นไง

B : เอาหน้าจอมาเดี๋ยวผมทำให้

A : เออไม่ส่งก็ไม่เป็นไร เห้อ

B : ก็ไฟล์ 1 ไง

A : ก็มันไม่ได้อ่ะ

B : ก็บอกให้เอาหน้าจอมา

A : ผ่านไป 3 นาทีละ ไม่ส่งยังมา นั่งเสียเวลา

B : เออ เสียเวลา (เริ่มอารมณ์เสีย)

A : ใช่ดิ ให้ทำอีกอย่าง ต้องมานั่งเถียง เพื่อทำอีกอย่าง

B : ส่งอะไรก็มันอยู่ที่พี่อ่ะ

A : ก็Gu บอกว่ามันไม่แสดงผล

A : ฟาย ไม่งั้นจะขอให้ช่วยหรอ

คือ ต่างฝ่ายต่างมีเหตุผลเป็นของตัวเอง อีกคน เป็นผู้ใหญ่ครับ 30 แล้ว ผมไม่กล้าสั่งสอนเขาครับ A ว่าเขาพูดแรงไป
    สาเหตุ ที่ว่าทำไม B โกรธ เพราะว่า 3 คนเราเป็นหุ้นส่วนกันครับ B เป็นหุ้นส่วนใหญ่ครับ ไม่ว่าจะทำอะไร B จะลงทุนให้เสมอ B เป็นคนลงทุนใหญ่ที่สุด แล้วมาเจอ A พูดแบบนี้เลยฟิวขาด
    เพราะว่า B สนับสนุน ด้านการเงิน ให้ความไว้ใจ แล้วโดนว่าเลย ฟิวขาด (แถมเพิ่งไปทำงานกลับมา ไม่ได้นอนด้วย)

คือผมไม่รู้จะทำยังไงครับ
    A ก็พูดไม่คิดถึงน้ำใจ B
    B ก็โกรธว่า ทำไมพูดแบบนี้กับ Gu ทั้งๆที่กุก็ลงทุนให้ ทำอะไรให้หมด พอผมไปพูดกับ B มันก็บอกว่า
    อุตส่าห์ ลงทุนให้จัดการให้ทุกอย่าง มาบอก Gu ว่าเสียเวลา มาด่าGu ทำไมก็ต้องง้อMungด้วย (ให้ผมทำยังไงละครับ)

พอไปพูดกับ A บอกว่า
    พี่อ่ะไม่ได้พูดอะไรเลย แล้วมาโมโห โวยวาย ไม่ยอมฟัง ผมก็เลยบอกพี่ก็ยอมๆไปหน่อย "ทำไมต้องยอมด้วยอ่ะ" (เนื่องจากวุฒิภาวะ สูงกว่า พวกผม ทั้ง 2) ผมก็ต้องยอมครับ เพราะไม่มีเหตุผลอะไรต้องให้เขายอม

ผมไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ ต่างฝ่าย เขามีเหตุผลด้วยกันทั้งคู่ เลยไม่รู้จะแก้ที่จุดไหนดี

รบกวนช่วยกันวิเคราะห์ทีครับ ย้ำนะครับไม่ได้ให้มาบอกว่าใครถูกใครผิด เพียงแต่ อยากจะให้ช่วยแก้ไขปัญหาทีครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เพื่อนกันจริงคงไม่เลิกคบกันเพราะปัญหาแค่นี้หลอกครับ ปล่อยไปให้เวลาและสถานการณ์มันผสานความสัมพันธ์

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    จะว่าเพื่อนสนิทกันก็ไม่เชิงหรอกครับ เป็นคนทำงานด้วยกันมากกว่า ผมกับ B สนิทเป็นเพื่อน สนิทครับ แต่ A เป็นคนที่ทำงานด้วยกันครับ

ตังนาย B อยู่ที่ A 10,000 กว่าบาทอ่ะครับ เพราะว่าความไว้ใจ น่ะครับ มีอะไรก็คอยช่วยเหลือกัน แต่ไม่เคยเห็นหน้าครับ นาย A แกอยู่ ตปท.

คือสรุปความสัมพันธ์ ก็คือ เป็นความสัมพันธ์ที่เกี่ยวกับผลประโยชน์ และ ความไว้ใจ ซึ่งเพราะมันมีผลประโยชน์ ครับ มันไม่ใช่ทะเลาะกัน แล้ว นานๆไป มาคืนดีกัน แบบพวก นักเรียน เพื่อนสนิท อะไรแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShadowStePz : 25th August 2011 เมื่อ 19:37