ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 601

Post Survarium เกมหลังวันสิ้นโลก เผยภาพใหม่แล้ว

Survarium เกมหลังวันสิ้นโลก ปล่อยภาพใหม่แล้ว

Vostok Games ได้ปล่อยภาพสกรีนช็อตชุดใหม่ของเกม Survarium หนึ่งในเกมสไตล์ Apocalypse world หรือหลังวันสิ้นโลก ที่ผมคาดหวังกับเกมนี้เอามากๆซะด้วยสิโดยรูปภาพใหม่ที่เราเห็นกันด้าน ล่างนี้จะเป็นสถานที่ที่เรียกว่า “Vostok Radar Station” ตามชื่อก็สถานีดาวเทียมอะไรทำนองนี้แหละ

ส่วนวีดิโอด้านล่างนี้เป็น Developer’s Diary ของทีมพัฒนา Vostok Games เป็นการอธิบายถึงระบบต่างภายในเกมเช่น ระบบ Faction หรือการแบ่งฝ่ายประมาณแก๊งมอเตอร์ไซค์อะไรทำนองนั้นเลยล่ะคือมีแต่ละฝ่ายก็จะมีการแทนสัญลักษณ์แก๊งบนหลังเสื้อหรือเครื่องแต่งกายที่ใส่อยู่ ส่วนต่อมาก็เป็นอาวุธภายในเกมที่มีให้ใช้กันตั้งแต่ปืนลูกโม่ ลูกซอง ไปจนถึงปืนกลอย่าง AK47 และพวกปืนนี้ก็สามารถอัพเกรดให้มีความสามารถที่แตกต่างกันไปได้ ฉากที่เห็นในวีดิโอนั้นเป็นฉากโรงเรียนสภาพแวดล้อมก็เหมาะแก่การซุ่มโจมตีอะไรทำนองนี้ลองดูกันเอง แต่สิ่งที่ดูน่าสนใจเอามากและมักจะไม่ค่อยได้เห็นในเกมอื่นๆก็คือ ในเกม Survarium เวลาเราโดยยิงที่ขาเราก็จะไม่สามารถเคลื่อนไหวได้ปกติ เอาง่ายๆก็คือเดินได้ช้าลงนั่นแหละ รวมไปถึงเมื่อโดนโจมตีที่แขนหรือมือเราก็จะควบคุมการเล็งได้ลำบากขึ้น ส่วนถ้าโดนยิงที่หัวคงไม่ ต้องบอกกันน่ะนะว่าจะเป็นยังไง

เกม Survarium จะเป็นรูปแบบ MMOFPS และเปิดให้บริการ Free to Play ครับ ซึ่งเกมนี้ทางผู้พัฒนาก็บอกตรงๆว่าได้แรงบันดาลใจมาจากเกมดังอย่าง STALKER และดูเกมนี้จะอนาคตดสดใสซะด้วยสิ…น่าจะนะ เกมมีกำหนดการปล่อยให้เล่นกันในปี 2013 ครับ

กดขอบคุณวัดล่ะนิดจิตแจ่มใส

credit:http://www.juropy.com

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ๊ากกกกก...เล่นแน่ๆๆๆๆๆๆๆ ชอบ Stalker มาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    น่าเล่นอะ นึกถึงChernobyl Diariesเลย

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    พวกเยอะได้เปรียบสินะ -.-

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    น่าเล่นมากๆ
    < HEISENBERG >

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Stalker ภาคไหนมันสุดครับแล้วภาพสวยๆอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NuTeiz อ่านกระทู้
    Stalker ภาคไหนมันสุดครับแล้วภาพสวยๆอ่ะ
    โดยส่วนตัวแล้วผมชอบภาคแรก shadow of chernobyl ครับ ส่วนเรื่องภาพไม่ต่างกันมากเพราะยังใช้เอนจิ้นเดียวกัน

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    แบบนี้ต้องไปโหลดละครับ 5555+

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NuTeiz อ่านกระทู้
    แบบนี้ต้องไปโหลดละครับ 5555+
    ถ้าชอบจริงๆ จะไม่ซื้อแผ่นแท้ หน่อยหรอครับ ^ ^ (แอบแซว อย่าว่ากันเด้อ..)

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Blog Entries
    1
    พื่นที่ในเกมส์เหนือน Chernobyl

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    โอ้ว น่าเล่นมากครับ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 360mins อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวแล้วผมชอบภาคแรก shadow of chernobyl ครับ ส่วนเรื่องภาพไม่ต่างกันมากเพราะยังใช้เอนจิ้นเดียวกัน
    ผมว่าต่างนะโดยเฉพาะภาคแรก(SOC)กับภาคล่าสุด(COP)แตกต่างกันตรงแสงกับเงา(มี DX11 ที่ช่วยให้ทำให้เงาเป็น Soft Shadow ด้วย)ส่วนพวก Texture อะไรผมว่าเหมือนเดิมครับ

ปล.ถ้าลง mod นี่ละก็โคตรต่าง

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เกมนี้เขาจะเปิดแบบ free to play ครับต้องบอกว่าเติมบัตรๆๆๆ ไม่ใช่ซื้อแท้ๆๆ

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Str3AMuLaR99 อ่านกระทู้
    ถ้าชอบจริงๆ จะไม่ซื้อแผ่นแท้ หน่อยหรอครับ ^ ^ (แอบแซว อย่าว่ากันเด้อ..)
    Free to Play ครับ *-*

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ภาพล่างๆ เหมือน บรรยากาศในเกม Slenderman เลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อย่าแป้กเหมือน the warZ เพี้ยง -_-"
    BLOODY~~

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ออนไลหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mairock อ่านกระทู้
    ออนไลหรอครับ
    เกมออนไลน์ครับ