ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388

ลือ ยูบิซอฟต์เล็งทุ่มซื้อ THQ

ลือ ยูบิซอฟต์เล็งทุ่มซื้อ THQ

แหล่งข่าวระบุตัวแทนผู้จัดจำหน่ายและสตูดิโอพัฒนาเกมยักษ์ใหญ่เมืองน้ำหอม กำลังก้าวขึ้นมาเป็นหนึ่งในบริษัทแถวหน้าที่มีโอกาสสูงที่จะได้สินทรัพย์ทั้งหมดของค่ายทีเอชคิวไปเป็นของตนหลังประสบปัญหาล้มละลาย

หลังจากที่ THQ ค่ายเกมสัญชาติอเมริกัน ได้ออกมาประกาศยื่นเรื่องล้มละลายไปเมื่อสัปดาห์ก่อน พร้อมเปิดประมูลขายสินทรัพย์ของสตูดิโอรวมมูลค่ากว่า 60 ล้านเหรียญหรือประมาณ 1,840 ล้านบาทให้แก่บริษัทที่สนใจ

ล่าสุดเว็บไซต์ MCV ได้ออกมาเปิดเผยข้อมูลจากแหล่งข่าววงใน ระบุว่าทางยูบิซอฟต์ สตูดิโอเกมสัญชาติฝรั่งเศสผู้สร้างซีรีส์แอสซาซินครีด, สปลินเตอร์เซลล์ และฟาร์คราย ได้แสดงถึงความสนใจในการซื้อต่อกิจการและแฟรนไชส์เกมทั้งหมดของค่าย THQ ท่ามกลางเหล่าบรรดาบริษัทยักษ์ใหญ่ที่เข้ามายื่นข้อเสนอ

สำหรับสตูดิโอย่อยทั้งหลายที่อยู่ภายใต้สังกัดทีเอชคิวในปัจจุบัน ก็มีอาทิเช่น Relic Entertainment, Volition, THQ Montreal และ Vigil Games ซึ่งสตูดิโอเหล่านี้ล้วนแล้วแต่เคยสร้างสรรค์ผลงานซีรีส์เกมดังๆออกมามากมายทั้ง Saints Row, Red Faction, Homefront, Metro รวมไปถึง Company of Heroes

แหล่งข่าวระบุต่อว่า ทางค่ายยูบิซอฟต์ ได้เคยไปเจรจาตกลงเกี่ยวกับเรื่องการขอซื้อกับทางทีเอชคิวมาแล้ว โดยหนึ่งในหัวข้อหลักของการพูดคุยคือเรื่องการต่อรองราคา ซึ่งทางยูบิซอฟต์ต้องการซื้อเพียงแค่สินทรัพย์บางส่วนหรือลิขสิทธิ์เกมบางแฟรนไชส์เท่านั้น ไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะซื้อกิจการทั้งหมดของทีเอชคิว และจะพับข้อเสนอนี้ไว้จนกว่าทางทีเอชคิวจะตัดสินใจยอมตกลง

ซึ่งนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ยูบิซอฟต์ให้ความสนใจในทีเอชคิว เนื่องจากก่อนหน้านี้ในเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา ทาง "Yves Guillemot" ประธานใหญ่ค่ายยูบิซอฟต์ ก็ได้เคยออกมาให้สัมภาษณ์ให้ความเห็นเกี่ยวกับเรื่องปัญหาที่ทีเอชคิวประสบอยู่ว่า "พวกเขา (ทีเอคิว) มีสิ่งดีๆอยู่ในตัวมากมาย ซึ่งเราเองก็มีความสนใจในแบรนด์เกมชั้นดีอยู่เสมอมา แน่นอนว่ามันเป็นสิ่งที่ทางเราต้องเก็บไปพิจารณา แต่ทว่าเราไม่สามารถบอกอะไรไปมากกว่านี้ได้"

อย่างไรก็ตามในตอนนี้ ตัวแทนจากทั้งฝั่งยูบิซอฟต์และทีเอชคิวเอง ก็ยังคงไม่ออกมายืนยันหรือให้ความเห็นใดๆเกี่ยวกับข่าวลือดังกล่าว

ที่มา : http://www.manager.co.th/game

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    กระทู้อยู่เเค่ข้างล่างคุณเองน่ะเนื้อหาสาระเหมือนกันเปี๊ยบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekkapon01 : 26th December 2012 เมื่อ 12:33

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เซ้ง Saints Row ไปทำต่อทีเถ้อะ สาธุ...

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    รู้กันหมดละครับ หาย้อนหลังก่อนตั้งกันก็ดีนะ

แต่เอาเถอะ เผื่อใครยังไม่รู้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อันนี้ผมไม่ได้ตำหนิ หรือ ว่าอะไรนะครับ แค่บอกเท่านั้น..
    ถ้าเราอยากจะนำเสนอข่าว มันก็ต้องเป็นข่าวสดๆ ใหม่ๆ ไม่ซ้ำ ถูกมั้ยครับ?? บางทีเราก็ต้องสำรวจในหมวด News ก่อนว่ามีคนเค้าเอามาโพสหรือยัง? ถ้ามีก็ค่อยหาข่าวอื่นมาโพส ผมว่าบนโลกเราข่าวอัพเดทตลอดเวลาอยู่แล้วแหละครับผม..
    ถือว่าบอกกันต่อๆอะครับ บางทีคุณอาจจะใหม่ในฐานะสมาชิก ก็ค่อยๆศึกษาๆกันไปเรื่อยๆ ^ ^ สู้ๆ ครับ...

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    UBISOFT รับไปดูแลก็น่าจะ ok อยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมว่าผมเคยอ่านข่าวนี้แล้วนะ เร็วๆนี้เอง แต่ไม่เป็นไร อ่านใหม่อีกรอบให้ชัวว์ จะได้ไปเล่าให้ใครเขาฟังได้ ฮ่าๆ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    saint row ยังมีความหวังอยู่สินะ

กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    1
    Darksider ภาคต่อๆไป คงไม่ธรรมดาแน่
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB