ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: S.T.A.L.K.E.R

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1

Wink S.T.A.L.K.E.R

STALKER ภาคไหนมันสุดครับ
    Fender Jim Root Telecaster

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    สำหรับผมมันส์ทุกภาคนะครับ
    แต่ละภาคแตกต่างกันดังนี้ครับ (ตัวเกมออริจินอล (Vanila) ไม่ปรับแต่งโดยมอด)

Shadow of Chernobyl
    เนื้อเรื่องภาคต้นนะครับ เราเล่นเป็น Strelok ชื่อรัสเซีย น่าจะเขียนประมาณนี้นะ
    ภาคนี้ มีความเป็นออริจะนอลครับ ไม่สามารถซ่อมปืน หรือแต่งปืนได้ ชุดเกราะซ่อมได้ แต่ต้องมีเทคนิคนิดนึงนะครับ
    เนื้อเรื่องค่อนข้าง Linear แต่ก็มีตัวเลือกฉากจบครับ และ Side-mission ให้ได้เล่นกัน

Clear Sky
    สำหรับภาคนี้ค่อนข้างยากสักหน่อย เพราะทางทีมผู้ผลิตเปลี่ยนค่าของปืนพอสมควรนะครับ
    NPC เกิดในจุดที่แปลก ๆ บ้าง เราตายง่ายขึ้น AI ค่อนข้างฉลาดกว่า ภาคก่อน แต่ก็ยังมีปัญหา การมองทะลุกำแพงอยู่ (มี Mod หลายตัวมาช่วยแก้นะครับ โดยไม่กระทบระบบเกมหลัก และคงความเป็นออริจินอลเอาไว้) ในภาคนี้นำเสนอการอัพเกรดอาวุท และชุดเกราะครับ มีภารกิจหลัก และรองเช่นเดียวกับภาคแรก
    เนื้อเรื่อง เป็น Prequel ของภาคแรกนะครับ

Call of Pripyat ภาคนี้เป็นภาคสุดท้ายสำหรับ S.T.A.L.K.E.R.S แล้วครับ
    ภาคนี้นำข้อดีของทั้งสองภาคก่อนมารวมกัน และนำเสนอระบบใหม่ ๆ เช่น ฮอตคีย์สำหรับในการใช้ไอเท็ม เป็นต้น
    AI ภาคนี้ค่อนข้าง Balance นะครับ โดยรวมสนุกครับ ทุกภาคเลย

แล้ว อะไรทำให้ S.T.A.L.K.E.R.S แตกต่าง
    MOD นี่แหละครับ
    โดยมีให้เลือกสรรมากมาย แล้วแต่รสนิยมของเรา ชอบยิงบู้แหลก มีมอดที่เน้นอาวุทสมัยใหม่ ยิงแรง ทันสมัย ติดอุปกรณ์เสริมให้พันกันไปหมด
    แต่ถ้าเกิดมีรสนิยมแบบผม ชอบความ Survival ก็เลือกมอดยาก ๆ หน่อย เน้นการใช้ชีวิตใน Zone ยิงกันแบบนับกระสุนกันเลยทีเดียวเชียว
    โดยส่วนใหญ่แล้ว มอดพวกนี้จะปรับบาลานส์ในแบบของตนมาแล้ว รวมถึงการแก้ BUG หลักที่ปรากฏอยู่ในตัวเกม การปรับปรุงกราฟฟิกส์
    ไม่ใช่เพียงแค่ Texture เท่านั้น แต่รวมถึง Particle Effect และ อื่น ๆ อีกมาด้วย
    บางมอดเน้นไปทาง Weather Cycle คือให้สภาพอากาศมีการเปลี่ยนแปลงอยู่เสมอเพิ่มความสมจริงให้มากที่สุดเท่าที่ Engine ของเกมจะพาไปได้

สุดท้ายครับ ถ้าคุณคิดจะเล่น S.T.A.L.K.E.R.S จริง ๆ ไม่ว่าจะเป็นภาคใดก็ตาม
    การอัพ Patch คือสิ่งจำเป็น เพราะมอดทุกมอด ณ ตอนนี้ รองรับแพชต์ตัวล่าสุดเท่านั้น
    นอกจากนี้ ยังกำจัด/ลดปัญหาบักต่าง ๆ ของตัวเกมได้เป็นอย่างดีอีกด้วย

AYANAMi-iSM
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AYANAMi-iSM : 11th April 2013 เมื่อ 11:46
    All That Jazz!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: