ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: มาสไรเดอร์

ผู้โหวต
129. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • มาสค์ไรเดอร์คูกะ

30 23.26%
  • มาสค์ไรเดอร์อากิโตะ

16 12.40%
  • มาสค์ไรเดอร์ริวคิ

27 20.93%
  • มาสค์ไรเดอร์ไฟซ์

27 20.93%
  • มาสค์ไรเดอร์เบลด

12 9.30%
  • มาสค์ไรเดอร์ฮิบิกิ

2 1.55%
  • มาสค์ไรเดอร์คาบูโตะ

38 29.46%
  • มาสค์ไรเดอร์เดนโอ

11 8.53%
  • มาสค์ไรเดอร์คิบะ

5 3.88%
  • มาสค์ไรเดอร์ดีเคด และ มาสค์ไรเดอร์ดับเบิ้ล (ขอรวมละกันไม่พอ)

41 31.78%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204

รวมพลไอมดแดงว่าคุณชอบซี่รี่ย์มากที่สุด(ตั้งแต่คูกะ)

สำหรับนี้ชอบมาสไรเดอร์ 555 กัล คาบูโต๊ะ เพราะเป็นซีรี่ย์ ที่เนื้อหาค้นข้างคล้ายๆกัน และ the movie ก้ยังคล้ายกัน และ อุปกรณ์แปลงร่างที่ล้ำยุคและเท่ และพลัง ท่าไม้ตายยังคล้ายๆ กันตรงการวิ่งจากเข็มขัดมาตรงขา ตรงมือบ้าง และเป็นซีรี่ย์ที่ค่อนข้างซับซ่อน และหักมุมอีก

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    WIZARDDDDDD!!

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    มาสค์ไรเดอร์ดีเคด กับ มาสค์ไรเดอร์ไฟซ์ แต่เมื่อกี้ลืมเลือกไฟซ์
    OUTLAW

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    คูกะครับ ผมว่ามันเป็น อะไรที่สะท้อนให้เห็นถึงความจริงจัง เนื้อเรื่องดูเป็นปริศนา มีความเกี่ยวโยงกับ อากิโตะครับ

ผมว่า คูกะ เป็น ไอ้มดแดง ที่เนื้อเรื่องดีที่สุดใน กลุ่ม ไอ้มดแดงแล้ว 555 ไอ้มดแดงภาคหลังๆผมไม่ชอบเท่าไหร่เหมือนว่าคนสร้างต้องการให้ ตัวละครหลักดูเท่ห์มากกว่า
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

ชอบที่สุดละ ร่างที่ใส่เกราะหน้าแข้งอะ เท่ห์อะ ว่าแล้วก็ไปหาดูดีกว่า อิอิ

Fuuu' ..

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ชอบ faiz กับ kabuto ครับ ชอบที่มันออกแนวไฮเทคนี่แหละ (clock up กับ Accel )

ตอนนี้กำลังดู faiz ระลึกความหลังอยู่

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    Blog Entries
    1
    ผมชอบ มาสค์ไรเดอร์ดีเคด ครับเพราะว่ามันรวมมิตรดี แปลงร่างได้ทุกตัว555+

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    คาเมนไรเดอร์ เอทานอล

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Riko Suminoe
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมชอบเรียวคิมากที่สุดเลย ลองมาก็ อากิโตะ
    มาสไรเดอร์ใหม่ๆไม่เคยดูเลย 555+ ดูถึงฮิบิกิก็เลิกดูไป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    วิซาดดดดดด อีก1เสียง ไม่มีให้เลือกอ่า
    OOO ด้วยอีกตัวนึง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    เดนโอคับ เพราะ มันฮาที่สุด

ดับเบิ้ล เพราะ มันเท่ + ฮา

คาบูโตะ เพราะ คุณย่าบอกไว้คับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    ดีเคด ครับ ตัวเดียวเลย เท่ห์โคตรๆ...

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ชอบไรเดอร์คิก คาบูโตะ มากที่สุดคับบ "1 2 3 Riderkick !!!"

ต่อมาก็เดนโอ เนื้อเรื่องเจ๋งมากคับ สุดท้ายที่อวยสุดๆ ณ ตอนนี้คือ Wizard !!
    ...

นับความผิดของตัวเองไว้ซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    813
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมชอบคูกะ (ตอนนี้ยังมีฉายอยุ่ที่ cartoon club ไปชมได้)

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมชอบคาบูโตะตรงที่ ดีไซท์ มาสไรเดอร์ที่ไม่หลุดคอนเวป ความเกรียนเทพของพระเอก และเนื้องตรงที่ the moiveกับTv seriesมันเชื่อม ผมดูแล้วยังหนาวเลย แต่ถ้าดูแล้วชอบสุดในตอนนี้ คงเป็นคูก้า เพราะเป็นมาสไรเดอร์ ที่สมจริง,มีเหตุผลและขายของเล่นน้อยกว่าไรเดอร์รุ่นหลังบ้างเรื่อง นับวันร่างยิ่งเยอะแต่กลับแถบไม่มีประโยชน์ แต่คูก้านี้เหตุผลของการมีหลายร่างนี่ดูสมเหตุผลกว่าไรเดอร์รุ่นหลังบ้างเรื่องซะอีก
    ดูแล้วรู้ได้เลยถึงความตั้งใจของคนสร้างที่ต้องการให้มาสไรเดอร์กลับมาบูมอีกครั้ง ก่อนที่ปัจจุบันกลายตัวอะไรก็ไม่รู้ที่ขายของเล่นและความน่าติดตามน้อยลงมาก เพราะความสมเหตุสมผลหายไปและนับวันไรเดอร์ทวีมีความร่างเยอะมากขึ้น แต่ทุกสิ่งล้วนเกิดมาจากนายทุนนายเลือดที่ญี่ปุน ....อุ๊ยขอโทษบ่นมากไปหน่อยครับ 555+

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คูกะสนุกสุดละครับ--

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

ชอบเรื่องนี้เพลงเพราะดี๊ ><

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ทำไมไม่รวมตั้งแต่ยุคโชวะ หว่า

ถ้ายุคโชวะ ผมชอบ Kamen rider Black ครับ เรื่องแรกของไรเดอเลยที่ผมดู ตอนนั้นแม่ซื้อม้วนวิดีโอมามันเขียนชื่อว่า เดชไอ้มดดำ 5555+
    ไอ้มดดำ เนื้อเรื่องไม่ฮาเหมือน ไรเดอสมัยนี้นะครับ ผมจำได้ว่า เนื้อเรื่องเครียด บรรยากาศหนังมืดๆ ด้วย

ถ้ายุคเฮเซย์ ผมชอบ W ครับ ถือว่าเป็นไรเดอร์ของยุค เฮเซย์ ที่ออกแบบ กลับไปสู่ ออริจินอลครับ คือไรเดอร์โชวะทุกตัวจะมีผ้าพันคอ (ยกเว้นตั้งแต่ Black ไม่มี)
    แต่ตั้งแต่ คูกะ ก็เลิกมีผ้าพันคอ จนกระทั้ง W นี้แหละ และอีกอย่างที่ชอบ W เพราะมี Eternal กับ Skull ครับ คาแรคเตอร์ ออกแนวดาร์กดีชอบๆ

ปล. ยุค เฮเซย์ จขกท ขาด OOO / Fourze / Wizard

OOO เนื้อเรื่องดีมาก
    Fourze เรื่องนี้ตอนจบน้ำตาแทบไหล มิตรภาพมาก
    Wizard ดูไปไม่กี่ตอน เนื้อเรื่องว่าโครงเรื่องดี แต่พระเอก เก็กเกิน - -.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 26th December 2012 เมื่อ 23:07

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smokebigbite อ่านกระทู้
    ทำไมไม่รวมตั้งแต่ยุคโชวะ หว่า

ถ้ายุคโชวะ ผมชอบ Kamen rider Black ครับ เรื่องแรกของไรเดอเลยที่ผมดู ตอนนั้นแม่ซื้อม้วนวิดีโอมามันเขียนชื่อว่า เดชไอ้มดดำ 5555+
    ไอ้มดดำ เนื้อเรื่องไม่ฮาเหมือน ไรเดอสมัยนี้นะครับ ผมจำได้ว่า เนื้อเรื่องเครียด บรรยากาศหนังมืดๆ ด้วย

ถ้ายุคเฮเซย์ ผมชอบ W ครับ ถือว่าเป็นไรเดอร์ของยุค เฮเซย์ ที่ออกแบบ กลับไปสู่ ออริจินอลครับ คือไรเดอร์โชวะทุกตัวจะมีผ้าพันคอ (ยกเว้นตั้งแต่ Black ไม่มี)
    แต่ตั้งแต่ คูกะ ก็เลิกมีผ้าพันคอ จนกระทั้ง W นี้แหละ และอีกอย่างที่ชอบ W เพราะมี Eternal กับ Skull ครับ คาแรคเตอร์ ออกแนวดาร์กดีชอบๆ

ปล. ยุค เฮเซย์ จขกท ขาด OOO / Fourze / Wizard

OOO เนื้อเรื่องดีมาก
    Fourze เรื่องนี้ตอนจบน้ำตาแทบไหล มิตรภาพมาก
    Wizard ดูไปไม่กี่ตอน เนื้อเรื่องว่าโครงเรื่องดี แต่พระเอก เก็กเกิน - -.
    โพลตันแค่ 10 อีกอย่าง พวกนี้เด็กๆ ยังไม่ได้ดูเลยครับ ส่วนตัวก็ยังไม่ได้ดู เพราะหลังๆ เบื่อเสียงเอฟเฟค ตอนแรกแปลงร่าง กับใช้ท่า อุปกรณ์มันจะแนวๆ ยาวๆ บ่นๆ แว๊กๆ ยิ่ง Wizard ท่าไม้ตาย****ยาวมาก บ่นๆ บลาๆ แถมท่าเยอะไม่รุ้จะแปะไรนักหนาตรงเข็มขัด

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    โพลตันแค่ 10 อีกอย่าง พวกนี้เด็กๆ ยังไม่ได้ดูเลยครับ ส่วนตัวก็ยังไม่ได้ดู เพราะหลังๆ เบื่อเสียงเอฟเฟค ตอนแรกแปลงร่าง กับใช้ท่า อุปกรณ์มันจะแนวๆ ยาวๆ บ่นๆ แว๊กๆ ยิ่ง Wizard ท่าไม้ตาย****ยาวมาก บ่นๆ บลาๆ แถมท่าเยอะไม่รุ้จะแปะไรนักหนาตรงเข็มขัด
    ผมยังดูอยู่เลยไอวี.9

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    คูกะ ริวคิ แล้วก็อากิโตะครับ สามเรื่องนี้ผมชอบที่สุดในโลกแล้วว

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    Kabuto อีกหนึ่งเสียง *.*

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมชอบคูกะที่สุดแล้ว

ใครอยากดู PM มาเลยครับผมมีที่แต่ไม่ครบนะ แต่คูกะมีครบ

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    OOO เลยครับ ชอบที่สุดเลย 5555

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ผมชอบซีรีย์ Kuuga, Agito, Faiz, Kabuto แต่โหวดให้ Faiz ครับ
    Rider Faiz เนื้อเรื่องหักมุมดีสุด ๆ ตั้งแต่ตอนแรก และก็ชอบเอ็ฟเฟกแสงตอนแปลงร่างเป็นการส่วนตัว
    ส่วน Kuuga นี่ดำเนินเรื่องได้ดี แบบเรียบง่าย Agito ชอบตรงที่ปีศาจออกแนวเป็นเทพเจ้า แล้ว Kabuto ก็ชอบตรงที่เอ็ฟเฟคความไวและความสุดกู่ของพระเอก