ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

[มาแชร์] เล่าความฝันสุดเพี้ยนของคุณกัน ~~~

เมื่อคืนครับ

ผมฝันว่า อยู่ที่โรงเรียน ผมกำลังนั่งเรียนอยุ่ดีๆ แล้วได้ยินเสียงรถของอาจารย์ท่านนึงดีงขึ้นเพราะไม่รู้อะไรไปกระแทกรถ[รถดีๆมีไรมาแตะนิดหน่อยก็ดังอ่ะ] จากนั้นไม่มีอะไร ก็เรียนต่อ.
    พอประมาณเวลาผ่านไปซัก 10นาทีได้ยินเสียง แฮ~! หลายๆเสียงรวมกันผมก็เลยสงสัยว่าเสียงอะไร ก็ลองมองไปดู โอ้แม่จ้าวฝูงซอมบี้เต็มไปหมดเลย!!
    จากนั้นผม[คิดในใจว่า ที่มันมาสงสัยเป็นเพราะเสียงรถของอาจารย์เรียกมันมาแน่เลย] เด็กก็ต่างวิ่งกันใหญ่เลย แล้วก็ไปรวมตัวกันที่โรงอาหาร ผมกับเพื่อนกลุ่มผมก็ช่วยกันหาที่สูงไว้ก่อนแต่ไม่นานซอมบี้ก็บุกมาจนได้ และเพื่อนผมคนที่ขึ้นบนที่สูงไม่ทันก็โดนกัดตาย TT และผมก็ตื่น.

ของคุณล่ะมีไรบ้าง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    เมื่อคืนครับ

ผมฝัน เปียก ....... //

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ติดอยู่ในห้องน้ำสาธรณะโทรมๆกับสาวคนหนึ่งครับ

มันเหมือนจะเป็นฝันร้ายนะ สภาพห้องน้ำดูเน่า,โทรม และค่อนข้างน่ากลัว อีกทั้งผมยังรู้สึกได้ว่ากลิ่นมันเหม็นอีกตะหาก ตอนฝันรู้สึกค่อนข้างกลัว ในตอนแรกก็หาทางออกหยั่งกะคนบ้าเลย หาจนท้อก็มานั่งอยู่เฉยๆ ก็ได้ยินเสียงผู้หญิงร้องไห้(เสียงเพราะมากๆ) ผมก็เดินไปดูด้วยท่าทางกล้าๆ กลัวๆ ไปดูต้นเสียงที่มาจากห้องส้วม เปิดเข้าไปก็เจอกับสาวออฟฟิศน่ารักๆคนนึง แต่สภาพโทรมน่าดูเลย เนื้อตัวมอมแมมแขนเสื้อขาดรุ่ย รองเท้าก็ไม่ใส่ ผมยืนคุยกับเธออยู่สักพักหนึ่ง (ไม่รู้ว่าคุยอะไรกัน) ตัวผมก็ลงไปนั่งข้างๆเธอ กอดเธอและก็หลับไป ผมก็ตื่นมาโลกจริง ตื่นมาแล้วผมพยายามหลับต่อเลย แต่นอนยังไงก็นอนไม่หลับ อารมณ์ตอนนั้นคือ ไม่อยากตื่นมาเลย อยากจะฝันอยู่แบบนั้นต่อ จนหลายปีละผมก็ยังไม่เคยฝันถึงอีกเลย แต่ผมก็ไม่เคยลืมฝันนี้เลย ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ฝันอื่นๆนี่ลืมไปเสียเกือบหมดแล้ว
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    มีครั้งนึงเคยฝันว่าเป็นนักรบสปาตันยกทัพไปบุกเปอร์เซียถึงเมือง ตอนบุกเข้าเมือง มีกำแพงซ้ายขวาประกบ กองทัพผมเดินแทรกกลาง มีคนเอาธนูกราดลงมาแบบไม่เห็นท้องฟ้า
    ผมก็เอาโล่บังอย่างเดียว สักพักกำแพงเมืองข้างๆระเบิด ผมวิ่งไปบวกคนเดียวฆ่าคนบนกำแพงตายหมดเลย

เคยเมื่อประมาณ3-4ปีที่แล้ว ไม่รู้ว่าทำไมฝันถึงมันได้
    Lamborghini Aventador LP700-4

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    ของผมนี่สุดจะเพี้ยน อ่ะ
    คือตอนเด็กๆ ผมเคยฝันว่า มีอุลตร้าแมนตัวนึงยืนอยู่ แล้วพอก็รีบวิ่งไปหามัน และทางวิ่งนี่ลำบากมากแต่วิ่งไม่ทัน อุลตร้าแมนก็บินขึ้นฟ้าไป แล้วผมก็ร้องไห้ -_____-
    ฝันแบบนี้หลายครั้งมาก แล้วทุกครั้งที่ฝันจะรู้สึกเสียใจแปลกๆไม่รู้เป็นอะไร

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ฝันว่า กำลังมีเพศสัมพันธุ์กับใครอยู่ก็ไม่รู้ครับแล้วก็ตื่นขึ้นมา สงสัยก่อนนอนหมกมุ่นกับเรื่องพวกนี้มากเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย O'z NEWBIE IN THE H.H. : 28th December 2012 เมื่อ 17:39

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ขอผมบ้าง
    ฝันของผมประมาณว่าไปออกค่ายลูกเสือครับแล้วคราวนี้อาจารย์เค้าให้เดินทางไกลเดินขึ้นเขาเข้าป่าไปแล้วก็ออกมาเจอถนนแล้วก็เจอหมู่บ้านทั้งหมู่บ้านร้างเลยครับหาทางกลับไม่ได้ถนนที่เดินมาก็หายไปหมดกลายเป็นป่าไปจากนั้นผมก็วิ่งครับวิ่งแต่ยิ่่งวิ่งเท่าไหร่ป่ามันก็เข้ามาใกล้มากเท่านั้นจากนั้นผมก็.......
    ตื่นอะครับ

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aventador อ่านกระทู้
    มีครั้งนึงเคยฝันว่าเป็นนักรบสปาตันยกทัพไปบุกเปอร์เซียถึงเมือง ตอนบุกเข้าเมือง มีกำแพงซ้ายขวาประกบ กองทัพผมเดินแทรกกลาง มีคนเอาธนูกราดลงมาแบบไม่เห็นท้องฟ้า
    ผมก็เอาโล่บังอย่างเดียว สักพักกำแพงเมืองข้างๆระเบิด ผมวิ่งไปบวกคนเดียวฆ่าคนบนกำแพงตายหมดเลย

เคยเมื่อประมาณ3-4ปีที่แล้ว ไม่รู้ว่าทำไมฝันถึงมันได้
    คุณดู 300 ชัว

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เพิ้ยนๆไม่ค่อยมีน่ะ แต่ผมเคยฝันว่ามีอะไรกับสาวสวยด้วย(2D ด้วย 555+)
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ผมเคยฝันว่าได้มีอะไรกับสาวยุ่นคน1 เป็นฝันที่มีความสุขที่สุดเท่าที่เคยฝันมา แล้วก็สะดุ้งตื่น = =''
    หลายเดือนแล้วแหละ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    18+

ผมฝันว่า อยู่ในห้างเฉลิมไทย สาขาชลบุรี (จำได้แม่น) แล้ว ผมไปทำอะไรไม่รู้ เวลาหยุดเดิน ทุกอย่างหยุดหมด

แล้วผมก็ไป จั๊กกะดึ๋ย เพื่อนผู้หญิงคนนึง = = ไปได้สักพักผมก็ตื่นเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ฝันว่าเป็นหน่วย swat บุกเข้าไปในตึกที่สงสัยว่าจะเป็นแหล่งเพาะเชื้อซอมบี้ครับ ผมกับทีมไปกันประมาณ 7-8 คน ผมเป็นหัวหน้า พอเข้าไปในตึกมีบันไดทางซ้าย ตรงไปเป็น 3 แยก ผมกับทีมก็ซุ่มอยู่ตรง 3 แยก และมีลูกน้องคนนึงอยู่หน้าผม ผมเลยสั่งให้เดินหน้าไปพร้อมกับตบหลังเขาแต่ไม่แรงนะ เขาหน้าทิ่มพื้น แล้วร้อง AHHHHH เลือดนองเต็มเลย (เฮ้ยตูผลักเบาๆเองนะเว้ย) พอหันกลับไปหาลูกทีมคนอื่นๆเท่านั้นแหละ คุณเอ้ย ตายกันยกทีมเลย สภาพโดนทำร้ายด้วยของมีคมมีรอยกัดแทะ (ตายตอนไหนฟะ แล้วทำไมมันไม่ฆ่าตู ) ตอนนั้นทั้งปืน ทั้งชุดเกราะ หมวกเหล็กผมโยนทิ้งแล้ววิ่งไปผลักประตูออกเลย ตื่นพอดี ยอมรับครับ ตอนนั้นน่ากลัวมาก
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ฝันว่า ปวดเยี่ยวครับเลยไปเข้าห้องน้ำ ตื่นมาที่นอนเปียกครับ =//=
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    4
    จขกท. ดู The Walking Dead มากไปป่าว หรือตั้งตารอ Episode อื่นมากไป
    อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ แล้วทนความร้อนไม่ไหว หากต้องการที่จะติดแอร์ เชียงใหม่ สามารถใช้บริการของเราได้เลย เชียงใหม่แอร์แคร์พร้อมขายส่งอะไหล่แอร์

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    4
    ของผมฝันว่า ผมอยู่บนอาคารเรียนครับ มองเห็นคนกลุ่มหนึ่งเข้าเรียนครับ แล้วก็ผมเลยอยากให้เขาไม่มีสมาธิในการเรียน เลยแกล้งเอารองเท้าขว้างรถอาจารย์ครับ
    ขว้างอยู่หลายคัน กว่าจะเจอรถคันที่มีเสียงสัญญาณกันขโมยตั้งนานครับ พอสัญญาณกันขโมยดัง เด็กนักเรียนในห้องแตกตื่นครับ ผมเลยสะใจ

แต่สะใจไม่นาน อยู่ดีๆก็มีพวกซอมบี้วิ่งไปที่รถคันนั้นเต็มไปหมด ผมก็ไม่รู้มันมาจากไหน แล้วไอ่นักเรียนในห้องที่ผมแกล้งก็ตกใจ รีบหนีออกจากห้อง
    วิ่งกันไปที่โรงอาหาร ผมไปไหนไม่ได้เลยครับ ผมกลัว แล้วซอมบี้ก็ตามพวกที่วิ่งไปที่โรงอาหารครับ

ข้างนอกไม่มีซอมี้เลย ผมก็เลยแอบลงจากอาคารเรียน แล้ววิ่งกลับบ้านครับ แล้วมาเขียนคอมเม้นต์นี้ให้ เจ้าของกระทู้อ่านนี่แหละครับ
    ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าในโรงอาหารนั้น เกิดอะไรขึ้นบ้าง

ปล.พอกลับถึงบ้าน ผมก็ตื่นครับ
    อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ แล้วทนความร้อนไม่ไหว หากต้องการที่จะติดแอร์ เชียงใหม่ สามารถใช้บริการของเราได้เลย เชียงใหม่แอร์แคร์พร้อมขายส่งอะไหล่แอร์

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ฝันว่า
    โดนอาจารย์ด่าอะไรซักอย่างเนี่ยแหละในห้องเรียนแล้วทนไม่ไหว
    เลยต่อยไป หมัดนึง นึกว่าเพื่อนจะห้าม มันตบมือส่งเสียงเชียร์เต็มที่ เลยล่อซะเละ...แล้วก็ตื่น....

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    ฝันว่าได้อยู่กับคนที่ตัวเองรักครับ
    ทั้งๆที่ความจริงเขาแทบไม่เคยมองผมเลยสักนิด ผมว่ามันเพี้ยนมากเลยสำหรับผม
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

กล่าวขอบคุณ
    1,480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pocket33 อ่านกระทู้
    จขกท. ดู The Walking Dead มากไปป่าว หรือตั้งตารอ Episode อื่นมากไป
    ช่ายเลยยยย~~~~~~

EP ใหม่กว่าจะมาตั้งปีหน้า TT

กล่าวขอบคุณ
    1,480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pocket33 อ่านกระทู้
    ของผมฝันว่า ผมอยู่บนอาคารเรียนครับ มองเห็นคนกลุ่มหนึ่งเข้าเรียนครับ แล้วก็ผมเลยอยากให้เขาไม่มีสมาธิในการเรียน เลยแกล้งเอารองเท้าขว้างรถอาจารย์ครับ
    ขว้างอยู่หลายคัน กว่าจะเจอรถคันที่มีเสียงสัญญาณกันขโมยตั้งนานครับ พอสัญญาณกันขโมยดัง เด็กนักเรียนในห้องแตกตื่นครับ ผมเลยสะใจ

แต่สะใจไม่นาน อยู่ดีๆก็มีพวกซอมบี้วิ่งไปที่รถคันนั้นเต็มไปหมด ผมก็ไม่รู้มันมาจากไหน แล้วไอ่นักเรียนในห้องที่ผมแกล้งก็ตกใจ รีบหนีออกจากห้อง
    วิ่งกันไปที่โรงอาหาร ผมไปไหนไม่ได้เลยครับ ผมกลัว แล้วซอมบี้ก็ตามพวกที่วิ่งไปที่โรงอาหารครับ

ข้างนอกไม่มีซอมี้เลย ผมก็เลยแอบลงจากอาคารเรียน แล้ววิ่งกลับบ้านครับ แล้วมาเขียนคอมเม้นต์นี้ให้ เจ้าของกระทู้อ่านนี่แหละครับ
    ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าในโรงอาหารนั้น เกิดอะไรขึ้นบ้าง

ปล.พอกลับถึงบ้าน ผมก็ตื่นครับ
    แหม่... มาคล้ายๆของผมเป๊ะ = ="

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    ของผมฝันว่า โลกเกิดสงครามใหญ่เมืองทุกเมืองล่มผมเหลือรอดยุ่เพืยงคนเดียว (เป็นสงครามมนุษย์ กับ ต่างดาวนะ) ผมเลยขึ้นที่สูงหวังจะฆ่าตัวตายพอผมโดดปุ๊ป ดันมียานของ ต่างดาวมา รับผมไว้ พอผมจะกระโดดอีกดันตกลงน้ำแล้วมีมือยื่นมาช่วยดึงขึ้นไปกลับกลายเป็นว่ายังเหลือมนุษย์อยู่ ยังเหลืออีกเยอะเลยผมขี้เกียจเขียนล่ะ555 เหมือนหนังเลย

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    5555 อีกอย่างปวดชิงฉ่อง เดินไปถึงห้องน้ำป่อยเต็มที่ พอตื้น เอ้าที่นอนเปียก 5555

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1
    ผมรู้ตัวเองว่าฝัน เนื้อเรื่อง ผมเกลียดเรื่องเรียนเป็นตัวปัญหาที่สุดของห้องโดนครูด่า ชีวิตโครตอนาถ เสร็จทีนี้รู้สึกตัวโล่ง เฮ้ยฝันนี่หว่า ผมรู้ตัวเอง แล้วป่วนทั้งเมืองเลย

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    ผมฝันว่าผมกำลังปัสสาวะอยู่ พอตื่นขึ้นมา !!! แฉะ

(ไม่ถึงกับแฉะหรอกแค่ปล่อยไปนิดเดียว แล้วสะดุ้งตื่นเลย รีบเข้าห้องน้ำทันที)

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ผมฝันว่าผมเป็นหน่วย SAS แล้วหัวหน้าทีมสั่งให้ไปปฏิบัติภารกิจที่อัฟกานิตสถาน ระหว่างนั่ง ฮ อยู่ ผมลองมองไปด้านล่าง
    ปรากฏว่า ผมเจอ Gordon Freeman กำลังไล่หวด Head Crap อยู่ข้างล่าง !!!! แล้วจู่ๆ ก็มี Head Crap ฝูงนึงบินมาที่ ฮ ผม !!! (ตอนนั้นในฝันก็สงสัยอยู่ว่า HeadCrap บินได้ไง?? )
    แต่หลังจากนั้นก็สะดุ้งตื่น และพอทบทวนความอีกที ผมขำท้องแข็งเลย
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ของผมฝันว่าตัวเองคว้าหมอนออกไปนอนนอกมุ้ง พอรู้สึกตัวก็ออกไปนอนตากยุงนอกมุ้งจริงๆอ่ะ