ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Smile KEEP CALM AND REMEMBER THE REV [A7X]

วันนี้วันที่ 28 ธันวาคม 2555 อาจจะเป็นวันธรรมดาสำหรับใครหลายๆคนแต่แฟนๆ A7X คงต้องมานั่งรำลึกกับการเสียชีวิตของ "The Rev" หรือ "James Owen Sullivan" นั่นเองครับ

ประวัติคร่าวๆและการเสียชีวิต

เจมส์ โอเวน ซัลลิแวน (อังกฤษ: James Owen Sullivan) (10 กุมภาพันธ์ ค.ศ. 1981 - 28 ธันวาคม ค.ศ. 2009) หรือเป็นที่รู้จักในชื่อ เดอะเรฟ (อังกฤษ: The Rev) หรือ เดอะเรฟเวอเอนด์ โทโลมิว พราก (The Reverend Tholomew Plague) เป็นมือกลองและนักร้องประสานของวงเออเวนจ์ เซเวนโฟลด์ และเป็นนักร้องนำวงอาวองต์การ์ดเมทัลที่ชื่อ พิงลีสมูท ร่วมกับเพื่อนนักกีตาร์วงเออเวนจ์ เซเวนโฟลด์ ซินนีสเตอร์ เกตส์ ซัลลิแวนอยู่ที่ฮันติงตันบีช รัฐแคลิฟอร์เนีย แต่งงานกับลีนา แม็กแฟดเดน หรือลีนา ซิลเวอร์ เขาเสียชีวิตเมื่อวันที่ 28 ธันวาคม ค.ศ. 2009 อายุได้ 28 ปี ในที่สุด สาเหตุการเสียชีวิต ของ "เดอะ เรฟ" จิมมี่ โอเว่น ซัลลิแวน แห่งวง Avenged Sevenfold (A7X) ถูกเผยออกมาแล้ว โดยมือกลองหนุ่มวัย 28 ปีรายนี้ เสียชีวิตด้วย โรคร้ายของร็อคสตาร์ นั้นก็คือ เสพยาเกินขนาด

ทั้งนี้ The Rev เสียชีวืตเมื่อวันที่ 28 ธันวาคมที่บ้านพักของตัวเอง ใน แคลิฟอร์เนียตอนใต้

อย่างไรก็ดีในช่วงที่ ชัลลิแวน เสียชีวิตใหม่ๆ ยังไม่มีใครระบุได้ว่า มือกลอง รายนี้ เสียชีวิตด้วยสาเหตุอะไร แต่ล่าสุดนิตยสาร โรลลิ่ง สโตน อ้างรายงานของ นักพิษวิทยา ซึ่งให้ข้อสังเกตว่า ซัลลิแวน น่าจะเกิดอาการซ็อก จากอาการทำงานของยาอย่างเฉียบพลัน ซึ่งในร่างกายของมือกลอง พบการทำงานของสารเคมีหลายประเภท Oxycodone (ยาแก้ปวดสกัดจากฝิ่น) Oxymorphone ยาแก้ปวดที่สกัดจากมอร์ฟีน Diazepam/Nordiazepam ยาคลายเครียดและ เอทานอล
    อย่างไรก็ดีหลังเสียชีวิต A7X ก็ไปคว้าตัว ไมค์ พอร์ทนอย มือกลอง Dream Theater มาทำหน้าที่บันทึกเสียงงานอัลบั้มชุดใหม่ พร้อมดึงร่วมออกทัวร์ด้วย โดยตอนนี้ A7X เปิดตัว ซิงเกิ้ลแรกแล้ว ชื่อเดียวกับ ในอัลบั้มใหม่แล้ว Nightmare

วันนี้ก็เป็นวันครบรอบการเสียชีวิตของ The Rev เป็นปีที่ 3 แล้วนะครับขอให้แฟนๆ A7X มาร่วมกันไว้อาลัยในกระทู้นี้ก็ได้นะครับ

ส่งท้ายเพลงที่ Synyster Gates แต่งให้ The Rev ตอนเสียชีวิตนะครับแฟนๆคงจะรู้จักดีชื่อเพลงว่า So Far Away ครับ

Lyrics / เนื้อเพลง

รักและคิดถึงตลอดไป.. REST IN PEACE

Credit ทั้งหมด: Google, Youtube and Educatepark

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    R I P ครับ ผมก็เป็นคนชอบวงนี้อีกคน เสียใจด้วยกับการจากไปนะครับ
    I SEE BLOOD A YOU

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ฟัง So Far Away แล้วจะร้องเลยครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมชอบเพลงนี้มากเลย ตอนที่ The Rev ร้อง backup

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    R.I.P foREVer

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: