ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516

Emperor Rise of the Middle Kingdom SE (Special Edition)[One2up] 722MB เกมสร้างเมืองแนวเดียวกับเกมซุสจากค่ายเดียวกัน

Emperor Rise of the Middle Kingdom SE (Special Edition)[One2up] 722MB เกมสร้างเมืองแนวเดียวกับเกมซุสจากค่ายเดียวกัน

กลับมาอีกครั้งกับตำนานเกม Emperor Rise of the Middle Kingdom ภาคสุดท้ายของเกมแนวสร้างบ้านสร้างเมืองของค่าย Sierra ถ้าคุณเคยเล่น Zeus และ Pharaoh มาก่อน ขอบอกเลยว่าถ้าได้ลองภาคนี้แล้วแทบจะลืม 2เกมแรกไปเลย เพราะ ERMK ได้ปรับพื้นฐานเกมให้สมจริงมากขึ้น ทั้งระบบค้าขาย, บูชาเทพเจ้า, การทำสงคราม และแน่นอน!! สิ่งที่ขาดไม่ได้คือ สร้างกำแพงเมืองจีนเพื่อป้องกันผู้รุกราน มารับบทเจ้าเมืองผู้เกรียงไกรกันเถอะ..

สำหรับเกมนี้ก็เป็นแนวสร้างเมือง เหมือนซุส หรือฟาโรห์ ถ้าใครเคยเล่นสองเกมนั้นมาก่อนคงทำความเข้าใจได้ไม่ยาก เกมนี้ผมเคยเห็นมานานมากจนลืมไปแล้ว ไม่รู้จักชื่อด้วย เพราะตอนนั้นผมไม่ได้เล่น แค่เห็นคนรู้จักเล่น พอดีเมื่อคืนมีคนมาถามถึงเกมนี้ ก็เลยรู้ชื่อ ผมก็เลยลองหาดู แล้วก็ลองเล่นดู กำลังอยู่ในช่วงฝึก ยังไม่รู้อะไรมากเท่าไหร่ แต่ก็หวังว่าจะเล่นได้ถนัดเหมือนเกมซุส

ป.ล.ไม่มีภาษาไทยนะครับ แต่ถ้าใครเจอก็ฝากบอกผมด้วย

ลิ้ง

มีสองพาทนะครับ

ใส่recordไว้5%

วิธีการติดตั้ง
    1.เปลี่ยนชื่อไฟล์ที่โหลดได้ให้ตรงและเรียงกันเช่น xx01.rar,xx02.rar(ถ้าไม่รู้ว่าไฟล์ไหนหนึ่งไฟล์ไหนสอง วิธีสังเกตุคือไฟล์หนึ่งจะใหญ่กว่านะครับ)
    2.แตก File ด้วยโปรแกรม Winrar พาสแตกไฟล์ emp จะได้ Folder [EmperorRotMK SE]
    3.มีวิธีการติดตั้งชื่อ [Readmeวิธีติดตั้ง.txt] สามารถไปอ่านดูได้ แต่มันไม่ได้บอกให้ลงแพช หรือถ้าไม่อ่านก็อ่านข้อต่อไป
    4.รันไฟล์ Setup.exe หรือ autorun.exe ทำตามขั้นตอน cdkey อยู่ในไฟล์ชื่อ [CDkey.txt]
    5.ติดตั้ง Patch, ติดตั้ง Bonus Campaign
    6.การแครก เข้าไปในโฟลเดอร์ [Crack] จะเจอไฟล์ชื่อ [dev-empu.rar] แครกอยู่ในนั้น ก๊อบปี้ ไปใส่ใน Folder ที่เราทำการติดตั้งเกม
    7.เข้าเกมได้ที่ [Emperor.exe] ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vampiresx อ่านกระทู้
    เพิ่มเติมครับ สำหรับ จอแบบ Widescreen (ปัจจุบันเป็นจอแบบนี้หมดแล้ว) ให้ไปโหลดมอดมาลงเอานะครับ โดยคลิ๊กโหลดตรง Emperor.7z นะครับ
    โหลดเสร็จแตกไฟล์ แล้วเลือก ตามขนาดหน้าจอของท่าน แล้วเข้าไปก็อปเอา โฟลเดอร์ DATA กับไฟล์ Emperor.exe ไปวางทับที่เราลงตัวเกมส์ไว้แต่แรก เป็นอันเสร็จครับ

http://www.wsgf.org/dr/emperor-rise-middle-kingdom/en

สำหรับคนที่ไม่เคยเล่นซุส และสนใจ นี่ลิ้งครับ
    Zeus : Master of Olympus & Poseidon : Zeus Official Expansion[Thai ไทย]-[One2up] 1.11GB create by_~MozZib3iN~(reup by ko555555)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ko555555 : 1st December 2014 เมื่อ 17:38

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณคับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scanario : 30th December 2012 เมื่อ 09:25

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เจิมให้ครับผม -0-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โว้ววว รู้ใจผมจริงๆเลย กำลังหาอยู่พอดี แหะๆ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ ภาพสวยดี

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    เคยเล่นตอนเด็กครับ ชอบมากด้วยแต่ตอนนั้นอ่านอังกฤษไม่ออกเลยไม่ได้เล่น campaign เลย ตอนนี้จะมาเอาคืนละนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    Blog Entries
    1
    win7 เล่นได้รึป่าวครับ

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzzzbank อ่านกระทู้
    win7 เล่นได้รึป่าวครับ
    น่าจะได้นะครับ 8 ยังได้เลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มาเป็นกำลังใจไม่ได้ load
    win 7 64 b เล่นได้ครับผมก็เล่นอยู่
    ภาคนี้ระบบสมบูรณ์ที่สุดแล้วครับ ไล่มาจาก ซีซาร์=>ฟาโรฟ์=>ซุด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตัวเต็มป่ะคับหรือตัดอะไรออก?? น่าเล่นมากคับเดวจะกลับมายืนยันอีกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dekvans44 : 7th May 2013 เมื่อ 00:40

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dekvans44 อ่านกระทู้
    ตัวเต็มป่ะคับหรือตัดอะไรออก?? น่าเล่นมากคับเดวจะกลับมายืนยันอีกที
    คิดว่าไม่ได้ตัดอะไรนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เกมส์ นี้ ถ้า มีภาษาไทย คง จะดี เน๊อะ ... ภาษาอังกฤษ ไม่ค่อยไหว้ แฮะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไม่ทราบอัพใหม่ได้ป่าวครับโหลดไม่ได้แล้วอ่ะครับ?

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikeza1230 อ่านกระทู้
    ไม่ทราบอัพใหม่ได้ป่าวครับโหลดไม่ได้แล้วอ่ะครับ?
    แก้ให้แล้วนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เยี่ยมครับโหลดง่ายไม่ดร็อปลิ้งด้วย
    เกมส์นุกมาก

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เพิ่มเติมครับ สำหรับ จอแบบ Widescreen (ปัจจุบันเป็นจอแบบนี้หมดแล้ว) ให้ไปโหลดมอดมาลงเอานะครับ โดยคลิ๊กโหลดตรง Emperor.7z นะครับ
    โหลดเสร็จแตกไฟล์ แล้วเลือก ตามขนาดหน้าจอของท่าน แล้วเข้าไปก็อปเอา โฟลเดอร์ DATA กับไฟล์ Emperor.exe ไปวางทับที่เราลงตัวเกมส์ไว้แต่แรก เป็นอันเสร็จครับ

http://www.wsgf.org/dr/emperor-rise-middle-kingdom/en
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vampiresx : 1st December 2014 เมื่อ 13:35

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มันให้ใส่รหัสตอนเเตกไฟล์อะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พาสแตกไฟล์ emp ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอบคุณมากครับ ชอบเกมส์แนวนี้มากมายยย