ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438

Post บุหรี่ทำลายสมองเสื่อมเร็ว

บุหรี่ทำลายสมองเสื่อมเร็ว

มูลนิธิรณรงค์เพื่อการไม่สูบบุหรี่ เปิดเผยรายงานการวิจัยจากคิงส์คอลเลจ ลอนดอน

ที่พบว่าการสูบบุหรี่ส่งผลเสียต่อความจำ การเรียน รู้และความสามารถการวิเคราะห์ของสมอง งานวิจัยดังกล่าวตีพิมพ์ในวารสารเจอร์นอลเอจ แอนด์ เอจจิ้ง โดยติดตามผู้ที่มีอายุมากกว่า 50 ปี 8,800 คน ด้วยการทดสอบสมรรถภาพสมอง เช่น ความจำ การเรียนรู้คำใหม่ๆ การบอกชื่อสัตว์ให้ได้มากที่สุดในหนึ่งนาที ภายหลังการติดตามสี่ปีและแปดปี พบว่าตัวแปรที่ทำให้สมรรถภาพของสมองลดลงอย่างมีนัยสำคัญ คือ การสูบบุหรี่ รองลงมาคือ ความดันโลหิตสูง

ศ.นพ.ประกิต วาทีสาธกกิจ เลขาธิการมูลนิธิรณรงค์เพื่อการไม่สูบบุหรี่ กล่าวว่า งานวิจัยยืนยันอีกครั้งว่า การสูบบุหรี่ส่งผลต่อการเสื่อมแก่ของอวัยวะทั่วร่างกาย โดยไม่มีข้อยกเว้น เนื่องจากสารพิษและสารแปลกปลอมนับร้อยชนิดที่มีในควันบุหรี่ จะถูกกระแสเลือดพาไปสัมผัสและทำอันตรายต่อทุกอวัยวะ ที่เห็นได้ชัด คือ ผิวหนังและใบหน้าที่เหี่ยวย่นเกิดจากการที่ คอลลาเจนใต้ผิวหนังถูกทำลายโดยอนุมูลอิสระและอวัยวะ เช่น ปอดที่ถุงลมถูกทำลายจนเป็นโรคถุงลมโป่งพอง

ขณะที่เส้นเลือดทั่วร่างกายแข็งตัว ตีบตัน การสูบบุหรี่จึงไม่เพียงทำให้เสื่อมกายภาพ แต่ทำให้ระดับสติปัญญาของสมองลดลงด้วย

credit http://toptenthailand.com/2012/topte..._id=3&nid=1819

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    พ่อผมก็ชอบสูบนะครับ แต่พอผมเกิดอ่ะ พ่อผมก็เลิกสูบเลย ดีใจจังที่พ่อไม่ได้สูบแล้ว (ตากับอาผมเสียเพราะไอ้บุหรี่นี้แหละครับ ผมเลยสาบานว่าจะไม่ยุ่งเด็ดขาด)
    I SEE BLOOD A YOU

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ก่อนอื่นขอบอกว่าผมเป็นคนสูบบุหรี่ครับ แต่ตอนนี้ลดลงเยอะแล้วครับ เดือนนี้(ธันวาคม) สูบยังไม่ถึงครึ่งซองเลยครับ
    ความรู้สึกตอนที่ไม่ได้สูบเหมือนรู้สึกว่าร่างกายมันทำงานได้ดีขึ้น ไม่เจ็บคอ ไม่ไอ ถ้าเทียบกับตอนที่สูบแล้ว ผมไอ เจ็บคอ เหนื่อยง่าย เมื่อเป็นอย่างนี้แล้วผมก็เลยพยายามเลิกอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ออกมารณรงค์ ยังนู้นยังงี้ ถ้าอยากได้ผลจริงๆ ผมว่า สั่งปิดโรงงานผลิตบุหรี่ทั่วโลกไปเลยดีกว่า 555555555555 ไปสูฐอย่างอื่นแทน เช่น บารากุ // me เ่ผ่น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ออกมารณรงค์ ยังนู้นยังงี้ ถ้าอยากได้ผลจริงๆ ผมว่า สั่งปิดโรงงานผลิตบุหรี่ทั่วโลกไปเลยดีกว่า 555555555555 ไปสูฐอย่างอื่นแทน เช่น บารากุ // me เ่ผ่น
    หอม กลิ่นผลไม้ เเละสมุนไพร ชุ่มคอ เพลินเลยทีเดียว 55

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaTiN3z อ่านกระทู้
    หอม กลิ่นผลไม้ เเละสมุนไพร ชุ่มคอ เพลินเลยทีเดียว 55
    ถูกต้องๆ ไอ้บทความรณรงค์ เตือนใจ อะไรพวกนี้ไม่น่าจะมีด้วยซ้ำเปลือง หน้าเวป หน้า กระดาษ หวังดีไปก็...........สูบ......เหมือนเดิม ตั้งแต่ผมเพิ่งเกิดแล้วล่ะ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    พ่อผมจ้างลุงให้เลิก 5 หมื่น ลุงผมเลิกเลยครับ 5555555

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    บารากุ จริงๆแล้ว อันตรายกว่าบุหรี่นะครับ

สารพิษมากกว่าด้วย

ไม่ดูดอ่ะดีสุดแล้ว

เห้อ.... พูดแล้วเครียดอ่ะ

ดูดหรี่แปป !

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    กัญชาดีกว่าครับ

ตั้งแต่ผมเกิดมา ผมยังไม่เคยได้ยินข่าว ดูดกัญชาแล้วตายเลยนะ 5555+

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ส่วนตัวผมก็สูบบุหรี่เป็นประจำอยู่เลยครับหลายปีแล้ว
    อยากเลิกแต่ก็ห้ามใจตัวเองไม่ได้สักที แต่จะขอลดจำนวนลงเอาละกัน เห้อ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    บารากุ จริงๆแล้ว อันตรายกว่าบุหรี่นะครับ

สารพิษมากกว่าด้วย

ไม่ดูดอ่ะดีสุดแล้ว

เห้อ.... พูดแล้วเครียดอ่ะ

ดูดหรี่แปป !
    อ้าวเหรอครับ = = ผมไม่รู้เลยแฮะ 55555555555555 พูดแล้วเคียดอ่ะ เล่นเกมแปป

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    2 ข้อง่ายๆที่ทำให้เลิกได้ทันที

1.ไม่ดีต่อสุขภาพ
    2.เปลืองตัง

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ที่รู้คือเหนื่อยง่ายครับปัจจุบันวันละ 3 ตัวละ
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    กัญชาดีกว่า ก่อนนอนซักปื๊ดด.. หลับสบาย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    กัญชาดีสุด //โกย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    บารากุ กับ กัญชา ทั้ง 2 อย่าง ดูดผ่านน้ำครับ อันตรายกว่า บุหรี่มาก
    เพราะ การสูบผ่านน้ำจะทำให้ความเข้มข้นของควันจางลง ทำให้ผู้สูบ สูบได้ลึกมากขึ้น
    และจำนวนมากขึ้น ก็ได้รับสาร ทาร์ และนิโคตินมากกว่าเดิมครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    กัญชาธรรมชาติสร้างขึ้นมาแต่ผิดกฎหมาย บุหรี่มนุษย์สร้างขึ้นมาเองแต่เสือกไม่ผิดกฎหมาย

ตามนั้น ผมสูบบุหรี่แล้วอ่านหนังสือไม่ค่อยรู้เรื่อง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ผมว่านะอย่าไปสูบเลย!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ก็ไม่น่าจะสูบนะครับ ก็บอกกันปาว ๆ ๆ ว่า ทำลายสุขภาพ อย่างมากก็ขอให้ลดลงเนอะ ^^
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ตีหรี่ดีกว่า
    MoNsTeR KiLL !!

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    เพราะน้องเนยรักโลก จึงสร้างทู้นี้มาเพื่อนไม่ให้คนสูบบุหรี่นั่นเอง เพราะบุหรี่มีควันทำให้ต้นไม้ไม่สบาย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    บุรี่ดูดง่าย แต่ เลิกยาก โถ่เอ๋
    CIVIL ENGINEERING

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เป็นไปไม่ได้หรอกครับที่จะเลิกผลิต มันคือเม็ดเงินมหาศาล ที่ได้จากประชาชน พวกเหล้าบุหรี่

เคยได้ยินรัฐบาลออกมาเพิ่มราคา บุหรี่ไหมครับ รัฐบาลให้เหตุผลว่า จะได้ให้ประชาชนสูบน้อยลง คิดได้ยังไง

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ต่อให้ปิดโรงงานไป คนสูบก็จะใฝ่หามันมาเพื่อสูบให้ได้อยู่ดี คุณจะได้ยินคำว่าบุรี่เถือนขึ้นมาทันที แต่ท่าดูกัญชาในเมืองใหญ่ จน(แพงนะ)
    พูดแล้วเครียด ขอไปฆ่า AI ระบายก่อนนะ(ถ้าไม่ใช่ AI มันก็ยากนะสิ จะเครียดกว่าเดิม)

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เคมีอยู่ทู้นึง เขาถามว่าใครเกิดก่อนบอร์ดเก่า jkg บ้าง
    เเล้วเขาก็โพสหน้ากัน ผมก็โพสตาม ทีนี้หน้าผมอะ ผมไปเอามาจากเฟซญาติผม เพราะผมถ่ายรูป สมัครเฟซอะไรไม่เป็น เลยไปเอามาจากเฟซญาติ 555+
    ผมก็ดูความคิดเห็น มันมีความคิดเห็นนึงอะ พิมพ์ว่า กรองทิพย์... ผมก็เลื่อนไปดูหน้าผม ปรากฎว่าผมเห็นภาพหน้าผมเเล้วที่มือมีบุหรี่อยู่
    ...
    .
    .
    .
    .
    .
    ดังนั้นคุณจะเห็นผมหลายกระทู้ว่า ทำไมผมไม่อายเลยที่จะบอกว่าตัวเองสูบบุหรี่ 5555+ มันรู้กันหลายคนเเล้ว
    ถ้าถามว่า ทำไมเอ็งเลิกบุหรี่บ่ได้อะ ผมขอตอบว่า ตอนสู฿บเเรกๆมันจะนึกว่าเทห์นั่นเเหละ ไม่มีไรทำก็ ควักบุหรี่ดูด พอนานๆเข้ามันก็ชินๆๆๆๆๆๆ
    จนใจมันอยากให้สมองวิวไปอะ เวลาเรียนยากงี้ ขอไปปัสสาวะครับ ทุกรอบ 555+
    เดี๊ยวนี้เลิกเเล้วครับ บุหรี่อะ เดี๋ยวนี้มทันต้อง บุหรี่ไฟฟ้าครับ ฮิตกันทั่วบ้านทั่วเมืองเเว้ว 555+