ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910

Unhappy มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ GTX660

ผมซื้อการ์ดจอ Gigabyte GTX660 มาครับผมก็ลอง test เกมส์โน้นเกมส์นี่ดู แต่ผมสงสัยว่า ทำไม prototype 2 ปรับ high 1080p ไม่ลื่น ผมจึงลองปรับ low 1080p ดูก็ไม่ลื่น มันไม่ได้เป็นแค่เกมส์เกมส์เดียวครับทั้ง Saint row the thrid , battlefield 3 หน่วงๆ บ้างตอน , farcry 3 เพื่อนผมใช่ GTX660 เหมือนผมปรับ ultra ได้แต่ผมปรับไม่ได้ black ops 2 ยังไม่ลื่น แล้วแบบนี้มันเป็นความแรงมันได้แค่นี้หรือ Hardware มีปัญหาครับ PSU : 600W ครับ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นไหนครับ ไดร์เวอร์บางเวอชั่นก็ไม่ค่อยดีนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมก็ใช้ GTX 660 อยู่ครับ

พวก Battlefield 3 โหมดมัลตินี่เล่นลื่นๆสบายๆเลยครับ FarCry 3 ปรับ Ultra แต่ต้องปิด AA นอกนั้นสุดหมด DX 11 ก็ลื่นๆครับทั้ง Single และ Muti เฟรมตกมาสุดก็ไม่เกิน 40 อะครับ หน้าจอ 1600x900 นะ

แต่ ** Call of Duty Black Ops 2 นี่สิปรับ AA ไป x4TXAA นี่มีหน่วงเลยครับ เลยปรับได้สุดแค่ x16FXAA Single กับ Muti เลย T^T เศร้าใจ

สเปคผม

Phenom II X6 1055T 2.8 @3.4
    Ram 8G
    Winfast GTX 660

Diver ตัว 310.70 ครับผม ลองมาใช้ดูแต่ผมกลับไปใช้ตัว Beta แหะไม่ได้ใช้ตัว WHQL

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นไหนครับ ไดร์เวอร์บางเวอชั่นก็ไม่ค่อยดีนะ
    306.97 ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    ใช้ครับ แนะนำตัวนี้ครับ
    310.70 beta
    http://www.nvidia.com/object/win8-wi...70-driver.html
    การ์ดจอผมใช้ Asus Gtx660 Dc II
    ตอนแรกเล่น Far Cry 3 ปรับสุดมันกระตุกๆ แต่พอลง Driver ตัวนี้ ปรับสุดลื่นขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ
    ตอนแรกปรับ Medium มีแลคๆบ้าง ตอนนี้ปรับไม่มีกระตุกเลยครับ ยกเว้นในหมู่บ้าน
    ส่วน BF3 Ultra ไม่มีกระตุกครับ

ตัวนี้และทำให้การ์ดจอผมเล่น Far Cry 3 กระตุก. พูดจริงๆนะ
    ตอนแรกใช้ 306.97 คิดว่าซื้อ GTX 660 มาแล้วไม่แรงอย่างที่คิด
    แต่พอเปลี่ยนมาเป็นรุ่น 310.70 รู้เรื่องเลยครับ ว่าการ์ดตัวนี้มันแรงขนาดไหน กินไฟก็กินน้อย ใช้ PSU แค่ 6Pin เอง
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ผมจะลองดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    ตัวนี้และทำให้การ์ดจอผมเล่น Far Cry 3 กระตุก. พูดจริงๆนะ
    ตอนแรกใช้ 306.97 คิดว่าซื้อ GTX 660 มาแล้วไม่แรงอย่างที่คิด
    แต่พอเปลี่ยนมาเป็นรุ่น 310.70 รู้เรื่องเลยครับ ว่าการ์ดตัวนี้มันแรงขนาดไหน กินไฟก็กินน้อย ใช้ PSU แค่ 6Pin เอง
    แบบนี้ก็มีหวังละสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pote=36=west : 31st December 2012 เมื่อ 16:45
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ใช้ครับ แนะนำตัวนี้ครับ
    310.70 beta
    http://www.nvidia.com/object/win8-wi...70-driver.html
    การ์ดจอผมใช้ Asus Gtx660 Dc II
    ตอนแรกเล่น Far Cry 3 ปรับสุดมันกระตุกๆ แต่พอลง Driver ตัวนี้ ปรับสุดลื่นขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ
    ตอนแรกปรับ Medium มีแลคๆบ้าง ตอนนี้ปรับไม่มีกระตุกเลยครับ ยกเว้นในหมู่บ้าน
    ส่วน BF3 Ultra ไม่มีกระตุกครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pote=36=west อ่านกระทู้
    306.97 ครับ
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pote=36=west อ่านกระทู้
    306.97 ครับ
    ผมว่าท่านลองเปลี่ยนมาใช้ 310.70 ดูนะครับ ลองดูว่ามันจะหายมั้ย

http://www.nvidia.com/object/win8-wi...ql-driver.html

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมซื้อการ์ดจอ Gigabyte GTX660 มาครับผมก็ลอง test เกมส์โน้นเกมส์นี่ดู แต่ผมสงสัยว่า ทำไม prototype 2 ปรับ high 1080p ไม่ลื่น ผมจึงลองปรับ low 1080p ดูก็ไม่ลื่น มันไม่ได้เป็นแค่เกมส์เกมส์เดียวครับทั้ง Saint row the thrid , battlefield 3 หน่วงๆ บ้างตอน , farcry 3 เพื่อนผมใช่ GTX660 เหมือนผมปรับ ultra ได้แต่ผมปรับไม่ได้ black ops 2 ยังไม่ลื่น แล้วแบบนี้มันเป็นความแรงมันได้แค่นี้หรือ Hardware มีปัญหาครับ PSU : 600W ครับ
    ขอเสปคคอมหน่อยครับ/ลองปิด V sync หรือยัง

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ขอนอกเรื่องสิครับ ใครมีลิ้งดหลดไดร์เวอร์ของ AMD 7870 บ้างอ่ะครับ ตัวล่าสุดเลยย คือตอนนี้ผมใช้ 12.10 แล้วไปหาในเว็บ AMD แล้วโหลดไม่เป็น แหะๆ ไม่รุ้โหลดอันไหน ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    ขอนอกเรื่องสิครับ ใครมีลิ้งดหลดไดร์เวอร์ของ AMD 7870 บ้างอ่ะครับ ตัวล่าสุดเลยย คือตอนนี้ผมใช้ 12.10 แล้วไปหาในเว็บ AMD แล้วโหลดไม่เป็น แหะๆ ไม่รุ้โหลดอันไหน ยังไง

http://www2.ati.com/drivers/beta/AMD....11_Beta11.exe

อันนี้เป็นตัว 12.11 Beta 11 ครับล่าสุดแล้ว ตัวนี้ตัวธรรมดา

http://www2.ati.com/drivers/beta/AMD...eta11_NET4.exe

อันนี้ 12.11 Beta 11 ตัว Support NET4.0 ครับผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oak5154 อ่านกระทู้
    ขอเสปคคอมหน่อยครับ/ลองปิด V sync หรือยัง
    CPU : Intel Core i5 3570K ( 3.40 GHZ )
    Ram : Kington Hyper X 4GB 4x4x4x4 16GB Blus 1600
    VGA : GigaByte NVIDIA Geforce GTX660 2GB GDDR5 WINDFORCE OverClock Version
    mainboard : ASROCK Z77 PRO4
    PSU : Raidmax 80Plus Bronze 630W Full
    HDD : WD 2 TB BLUE
    Monitor : SamSung SyncMaster SA300 LED 1980x1080 ****ปิดแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,746
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enozcinos อ่านกระทู้

http://www2.ati.com/drivers/beta/AMD....11_Beta11.exe

อันนี้เป็นตัว 12.11 Beta 11 ครับล่าสุดแล้ว ตัวนี้ตัวธรรมดา

http://www2.ati.com/drivers/beta/AMD...eta11_NET4.exe

อันนี้ 12.11 Beta 11 ตัว Support NET4.0 ครับผม
    แล้ว Support Net 4.0 กับไม่ Support นี่มันต่างกันยังไง และลงแบบไหนดีที่สุดล่ะครับ แล้วมีวิธีเลือกลงยังไงหรอครับ แล้วลงยังไงด้วยครับ ลงเหมือน Nvidia ป่าวดับเบิ้ลคลิกลงเลย ไม่ต้องลบของเก่าออก(ทั้งชีวิตผมพึ่งเคยเล่น AMD น่ะครับ ผมไม่มีความรุ้เลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RaGOK__JKG : 31st December 2012 เมื่อ 16:53

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    จริงๆด้วยครับเป็นเพราะ driver ตอนนี้ prototype 2 frame 40+ แล้วครับ ลื่นด้วย ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

นึกว่าจะซื้อมาเสียของ

กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ขออนุญาติ จขกท นอกเรื่องหน่อยนะครับ แหะๆ ต้องขอโทษด้วย

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    ขออนุญาติ จขกท นอกเรื่องหน่อยนะครับ แหะๆ ต้องขอโทษด้วย
    ตามสบายครับผม ช่วยเหลือกันไป ชาวโลกเหมือนกัน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ตอนแรกอ่านๆไปกระตุกเลย เพราะกำลังจะซื้อ ตอนนี้ปรับ ultra ลื่นทุกเกมแล้วใช่ไหมครับ
    แล้วมันต่างกับ 660Ti ยังไงหว่า

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeofzero อ่านกระทู้
    ตอนแรกอ่านๆไปกระตุกเลย เพราะกำลังจะซื้อ ตอนนี้ปรับ ultra ลื่นทุกเกมแล้วใช่ไหมครับ
    แล้วมันต่างกับ 660Ti ยังไงหว่า
    BF3 ultra ลื่นครับ เกมอื่นจะเหลือ
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

กล่าวขอบคุณ
    288
    แล้ว Support Net 4.0 กับไม่ Support นี่มันต่างกันยังไง และลงแบบไหนดีที่สุดล่ะครับ แล้วมีวิธีเลือกลงยังไงหรอครับ แล้วลงยังไงด้วยครับ ลงเหมือน Nvidia ป่าวดับเบิ้ลคลิกลงเลย ไม่ต้องลบของเก่าออก(ทั้งชีวิตผมพึ่งเคยเล่น AMD น่ะครับ ผมไม่มีความรุ้เลย)
    ถ้ามี .Net Framwork 4.0 อยู่แล้วก็ไม่ต้องก็ได้ครับ เหมือนมันพวงตัวลง .NET 4.0 มาให้ด้วยหนะครับ แต่ยังไงลงเผื่อไว้ก็ได้ ไดเวอร์ใหม่ครั้งหน้าจะได้โหลดตัวธรรมดาไป

ส่วนลงยังไงก็ ลบตัวเก่าทิ้งก่อนใน Uninstall ละก็ใช้ Diver Sweeper ลบอีกทีครับผม

ละรีเครื่องละค่อยลงใหม่

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,746
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enozcinos อ่านกระทู้
    ถ้ามี .Net Framwork 4.0 อยู่แล้วก็ไม่ต้องก็ได้ครับ เหมือนมันพวงตัวลง .NET 4.0 มาให้ด้วยหนะครับ แต่ยังไงลงเผื่อไว้ก็ได้ ไดเวอร์ใหม่ครั้งหน้าจะได้โหลดตัวธรรมดาไป

ส่วนลงยังไงก็ ลบตัวเก่าทิ้งก่อนใน Uninstall ละก็ใช้ Diver Sweeper ลบอีกทีครับผม

ละรีเครื่องละค่อยลงใหม่
    ผมลงทับตัวเก่าเลยได้ไม๊อ่ะครับ ตอนผมใช่ค่ายเขียวผมลงทับตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    288
    ผมลงทับตัวเก่าเลยได้ไม๊อ่ะครับ ตอนผมใช่ค่ายเขียวผมลงทับตลอดเลย
    แนะนำว่าอย่าลงทับตัวเก่าเลยครับ เพราะว่าบางทีลงทับแล้วมันอาจจะเกิดอาการไดเวอร์เอ๋อ อะครับบางทีบูทเข้าไม่ได้ต้องเข้า Safe Mode ไปลบลำบากอีก

อย่าขี้เกียจเลยนะครับ !!! ด้วยความหวังดี

หรือถ้าไม่อยากใช้ Diver Sweeper ก็ลบแบบ Uninstall ไปละก็เข้าไปลบโฟเดอร์ ATI ออกก็ได้ครับอยู่ใน Disk C จำไม่ค่อยได้นะแต่กดเข้าไปน่าจะเจอเลย เพราะตอนนี้ผมใช้เขียวแล้ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,746
    แนะนำว่าอย่าลงทับตัวเก่าเลยครับ เพราะว่าบางทีลงทับแล้วมันอาจจะเกิดอาการไดเวอร์เอ๋อ อะครับบางทีบูทเข้าไม่ได้ต้องเข้า Safe Mode ไปลบลำบากอีก

อย่าขี้เกียจเลยนะครับ !!! ด้วยความหวังดี

หรือถ้าไม่อยากใช้ Diver Sweeper ก็ลบแบบ Uninstall ไปละก็เข้าไปลบโฟเดอร์ ATI ออกก็ได้ครับอยู่ใน Disk C จำไม่ค่อยได้นะแต่กดเข้าไปน่าจะเจอเลย เพราะตอนนี้ผมใช้เขียวแล้ว
    มีอีกคำถามสุดท้ายครับผม ถ้าผมลบตัวเก่าออกไปแล้ว มันจะเป็นยังไงหรอครับ คือแบบว่า ลบปุป รีเครื่อง กลับมาแล้วเครื่องจามีสภาพเป็นยังไงหรอครับ ผมเสียวมันเน่าอ่ะครับ แหะๆ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    มีอีกคำถามสุดท้ายครับผม ถ้าผมลบตัวเก่าออกไปแล้ว มันจะเป็นยังไงหรอครับ คือแบบว่า ลบปุป รีเครื่อง กลับมาแล้วเครื่องจามีสภาพเป็นยังไงหรอครับ ผมเสียวมันเน่าอ่ะครับ แหะๆ
    หน้าจอคล้ายๆ safe mode 800x600

ไหนก็ไหนๆละผมขอถามเลยละกัน

ตัว driver ati ของผมมันดีที่สุดหรือยังครับเวอร์ชั่นนี้ เพราะว่าผมเปิดเครื่องครั้งแรกแล้วจอฟ้าตลอดเลย ใครมีเวอร์ชั่นอื่นที่แนะนำและเสถียรขอหน่อยนะครับขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LIVE : 31st December 2012 เมื่อ 23:16
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แล้วไดร์เวอร์ระหว่าง 310.70 BETA กับ 310.70 WHQL ต่างกันยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The_Ngao อ่านกระทู้
    แล้วไดร์เวอร์ระหว่าง 310.70 BETA กับ 310.70 WHQL ต่างกันยังไงครับ
    BETA - น่าจะเป็นตัวให้ทดลองนะ WHQL - คือตัวที่สมบูรณ์ (เเล้วมั้ง)
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    หน้าจอคล้ายๆ safe mode 800x600

ไหนก็ไหนๆละผมขอถามเลยละกัน

ตัว driver ati ของผมมันดีที่สุดหรือยังครับเวอร์ชั่นนี้ เพราะว่าผมเปิดเครื่องครั้งแรกแล้วจอฟ้าตลอดเลย ใครมีเวอร์ชั่นอื่นที่แนะนำและเสถียรขอหน่อยนะครับขอบคุณครับ
    ตัวคุณใช้เวอร์ชั่นเก่าไปนะครับ 12.3 นี่นานมากเลยนะเนียฮ่าๆ แต่อย่างว่าครับแล้วแต่คนจะใช้ว่าชอบเวอร์ชั่นไหน ส่วนเวอร์ชั่นใหม่ๆที่เขาออกมาก็ออกมาเพื่อ Support บางเกมส์อะครับอย่างเล่น FarCry 3เป็นต้นอะไรแบบนี้อะครับทำให้ขับพลังการ์ดจอเพิ่มขึ้นอีก

ไดเวอร์ตอนนี้ที่แนะนำ ก่อนผมจะเปลี่ยนมาใช้เขียว ผมใช้ 12.11 Beta11 นั้นแหละครับไม่มีปัญหาอะไรๆ

ก็ถ้าลบไปแล้วรีเครื่อง ภาพมันจะใหญ่ๆครับเหมือนใช้ Standard VGA ประมาณนี้ครับก็กดลงไปละลงใหม่ไอค่อนก็จะอยู่ที่เดิมครับถ้าเราไม่ย้ายอะไร แต่บางวินโด้ที่เปิดขึ้นมาตอนลงมันอาจจะมีขนาดเล็กลงตอนลงเสร็จเราก็ปรับแค่นี้เองครับ

ทางที่ดีเวลาลบเสร็จรีเครื่องกดเข้าไปตัวลง Diver อย่างเดียวก็พอครับผม เพราะถ้าทำแบบนี้ทุกๆอย่างที่เราจัดเรียงไว้ก็เหมือนเดิมแน่นอนครับ // ขอโทษทีนะครับที่ตอบช้าไปหน่อยพอดีตจั้งแต่เมื่อวานจนวันนี้ไม่ว่างเลยเพิ่งได้เปิดคอมเล่นละเข้าบอร์ดเนียแหละครับฮ่าๆ

***อีกเรื่องนะครับค่ายแดงยังไงๆก็ไม่แนะนำให้ลงไดเวอร์ทับนะครับ ย้ำนะไม่แนะนำเลยครับเดี๋ยวปัญหาจะตามมา เล่นเกมส์กระตุกบ้างอะไรแบบนี้ BlueScreen บ้าง เลยไม่แนะนำครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The_Ngao อ่านกระทู้
    Beta ตัวที่่เขาออกมาเพื่อทดสอบหนะครับ WHQL เป็นตัวสมบูรณ์ครับอย่างที่ท่านข้างบ่นกล่าวไป แต่ผมตอนนี้ใช้ทั้ง 2 ตัวแล้ว ไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่นะครับ ส่วนตอนนี้ผมใช้ตัว Beta อยู่ไฟล์มันจะใหญ่กว่าแต่รหัสไดเวอร์อะไรเหมือนกันหมด

เหมือนเขาเปลี่ยนแค่ Beta เป็น WHQL เฉยๆหนะครับเพราะมันเป็นตัวสมบูรณ์แล้วๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enozcinos : 1st January 2013 เมื่อ 18:34

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ลงไดร์เวอร์ไหม่อาการจอฟ้าหายแล้วครับ ขอบคุณครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้