ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Question สอบถามครับ : การ์ดจอเพื่อเล่นเกมส์ GTA IV HELP ME !!

คือผมลงเกมส์ GTA IV แล้วรู้สึกการ์ดจอของผมมันเล่นไม่ไหวอ่ะครับ
    ภาพมันหน่วง ๆ ช้า ๆ

ผมมีงบ 1,500 - 2,000 หรืออาจ 2,500 แต่ไม่เกินนี้ครับ
    ผมอยากทราบว่าควรจะซื้อการ์ดจอรุ่นอะไรดีครับที่สามารถเล่นได้แบบสะบายใจหรือพอใช้ได้ลื่น ๆ หน่อย
    และอยู่ในงบที่กำหนดอ่ะครับ ขอทราบทั้ง 2 ค่ายเลยก็ได้ครับ nVidia และ AMD [ Ati ]
    รบกวนทีนะครับ
    ผมไม่ค่อยมีความรู้ซักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    จริงๆGTAไม่ได้กินการ์ดจอนะครับ เกมนี้กินCPUเยอะ แต่ถ้าให้แนะนำ งบประมาณนี้ก็ควรเป็น Nvidia GT 630 ราคา 2250(jedi) จริงๆผมว่าเก็บตังซื้อ650 ไม่ก็660ก็ดีนะครับ แต่ก็แพงจากงบที่ตั้งไว้เยอะพอสมควร(ประมาณ 7-8พัน)

ป.ล. ผมชอบใช้ค่ายเขียวนะ เลยแนะนำแต่ของNvidia รอผู้รู้มาแนะนำของAMDละกัน

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    กัดฟันอีกนิด 1GB (III) PCIe ATi 7750 "HIS" Icooler-2,850 แรงสุด ในงบนี้ และแรงสุดในการ์ดจอที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ไม่ต้องเป็นห่วง PSU เลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณท่านมากครับ
    เห้อ ผมดันว๊อนตอนนี้มาก ๆ
    งบมันมีแค่เนี้ยอ่ะครับ มันไม่แน่นอน
    ถ้าราคาต่ำมาหน่อยผมยังจะได้มีหลายตัวเลือกหน่อยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    จริงครับที่เกมนี้ไม่กินการ์ดจอมาก แต่มีไว้สัก 1GB ดีที่สุด
    ส่วนใหญ่คนที่เล่นเกมนี้เค้าแนะนำให้เอางบไปลง CPU 4 หัวขึ้นไปจะดีกว่าครับ
    พวก amd phenom ประหยัดงบดี

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณครับทุก ๆ ท่าน

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ลื่นยากครับ GTA IV เกมมันพอร์ตมาห่วย เลยแ*กสเปค

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eragogz อ่านกระทู้
    ลื่นยากครับ GTA IV เกมมันพอร์ตมาห่วย เลยแ*กสเปค
    ลื่นนะไม่ยากครับแต่มันพอทมาห่วยมากจนต้องใช้มอดเสริมกราฟฟิค
    เกมส์นี้มันไปเล่นCPUมากไม่ค่อยเอาGPU

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    เกมนี้กิน CPU เป็นมากเพราะเมืองใหญ่ CPU เลยทำงานหนัก ส่วน การ์ดจอ ก็ช่วยเรื่องใน กราฟฟิค