ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ตั้งแต่ผมซื้อไอโฟนมาไม่เคยลงเถื่อนเลย จนกระทั่งธนูปักหัวเข่านี่แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมจะบอกว่ามันไม่ได้ลำบากขึ้นเลยซักนิดนะ แค่ต้องลงเองเพราะโหลดผ่านไอพวกนี้มันลงให้เลยเหมือนผ่าน appstore แต่พอเค้าปิดตัวลงไป ถ้าคิดจะลงของเถื่อนก็แค่ไปหาโหลดไฟล์ .ipaตามเวปที่แจกอยู่ต่างๆรอเค้าทำแคร๊กเวอร์ชั่นใหม่มาโหลดมาแล้วก็ลากลงผ่านโปรแกรม อีกตัวที่ไม่ใช่ itune ไม่เห็นลำบากตรงไหน ส่วนตัวผมก็สนับสนุนแท้บ้าง มีแอปนึงที่เป็นแอปไว้ถอดประกอบชิ้นส่วนอุปกรณ์ต่างๆอันนั้นผมก็ซื้อ ตัวละตั้ง700 แต่พอดีเมื่อก่อนยังทำอะไรไม่เก่งเลยไปสมัครเป็นสมาชิกร้านลงแอปที่ลงแอปแท้ให้แล้วเราก็สั่งซื้อแอปได้ทุกตัวไม่ว่าราคาจะกี่บาท ตอนนั้ค่าสมาชิก 2000 ตอนนี้น่าจะ 3000ได้แล้วมั้ง แอปมีหมดเค้าซื้อให้หมดทุกตัวไม่ว่าจะกี่บาท gps หรือapp เกี่ยวกับแพทย์ตัวละ 3000+เค้าก็ซื้อให้ แต่มันดูไม่ได้สนับสนุนของแท้ตรงไหนเลย
    ปล.จะว่าอะไรผมก็ตามใจเพราะผมไม่ชอบใส่หน้ากากให้ดูดีในสังคมออนไลน์และสังคมจริงๆ ใช้แท้ก็มี เถื่อนผมก็มีเกมก็โหลดอันไหนระบบมัลติเพลย์มันดีผมก็ซื้อแท้ จะให้แท้ทุกอย่างก็คงไม่ไหว แต่เกมในสตรีมเวลามันลดราคาผมก็ซื้อนะเพราะราคามันพอซื้อไหว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    673
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    บางแอพที่มันไม่แพงเกินที่จะซื้อเค้าก็ซื้อกันนะ บางแอพที่มันแพงเกินไปจะให้ทำยังไงล่ะ บัตรเครดิตมาทีก็ใช้หนี้กันตายเลย สนับสนุนของแท้หมดตัวเองไม่มีเงินใช้หรอ ???
    CORE I7 870 4.2 GHz. MAINBOARD ASUS P7H55/ USB3 NVIDIA GEFORCE GTS 250 POWERSUPPLY TAGAN U37 600 WATT PEAK 700

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ปิด 1แต่ยังมีอีกเป็นพัน
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    มาอีกละ พวกโจร แต่พยายามหาเหตุผลให้ตัวเองถูก ขโมยยังไงก็คือขโมย จะยกเหตุผล 108 มาคุณก็คือขโมย เพราะฉะนั้น โหลดเถื่อนก็หัดอยู่เงียบๆ สงบปากสงบคำเถอะครับ ไม่ใช่ขโมยของเขาแล้วประกาศไปทั่วว่าตูโหลดฟรีๆ ไม่เสียเงินๆ (คำพูดคิดปากของพวกโจรมักจะพูดว่า "ด่าคนอื่นแล้ววินโดวคุณแท้ไหมละ" )

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    มีเงินซื้อ iPhone แต่ไม่อยากซื้อแอพลิขสิทธิ์ เหตุผลเพราะว่า ไม่อยากซื้อ เสียดายเงิน อะไรที่ควรเลี่ยงเสียเงินได้จะเลี่ยง

ยังมี Appcake+ นะพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เค้าคุยเรื่องไอโฟนกัน ก็ยังมีติ่งมาหาเรื่องใช้วินโดว์แท้จนได้ หาเรื่องกันชัดๆ
    My Com: Notebook MSi GT70 CPU i7 3610QM - Ram 8 GB Bus 1600 - VGA GF GTX670M 3GB - Mouse Logitech G700 - Pad Razer Galiathus Control Edition - Headphone SteelSeries SIBERIA V2

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ก็แค่เปลี่ยนจากโหลดแอพจาก ไอโฟนเลย มาเป็น โหลดแอพจากคอมแล้วโยนเข้า ไอโฟน ก็ได้หนิ -.-
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Karnov อ่านกระทู้
    ถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ว่า ซื้อเครื่องแพงตั้งหลายหมื่นทำไมซื้อแอปแท้ไม่ได้ แสดงว่า คนที่ใช้พีซีเครื่องละหลายหมื่นก็ควรจะต้องซื้อของแท้มาใช้หมดสินะ วินโดส์ ออฟฟิต หนัง เกม เพลง เพราะของพวกนี้ก็ราคาถูกกว่า พีซี ทั้งนั้น
    เห็นด้วยครับ ผมก็คนนึงที่มี่ Iphone อะพอซื้อมา****ขายapp กันกระจาย เราก็งง ต้องมาซื้อ app ไรอีกว่ะ แต่แอปฟรีก็เยอะครับ ใช้ติดต่อเล่นเน็ตฟังเพลงได้สดวกกว่าโทรศัพท์ 2000 ของพวกนายอะ ก็มันเรื่องจริงปะละ ที่อ่าน ๆ มาก็เห็นแต่พวกใช้โทรศัพท์กระจอก ๆ ออกมาบ่นเดือดร้อนแทนคนมี Iphone ทั้งนั้น (เรื่องจริงอีกปะ?) บ่นทำไม ???

โลกมันไปถึงไหนละครับ บางคนมีปัญญาซื้อเขาก็ไม่ซื้อ เพราะไม่จำเป็น แต่ถ้าซื้อแล้วมันมีประโยชน์ต่อชีวิตคุณขึ้นยอะ จากโลกคุณแคบ คุณอาจจะได้คุยกับใครหล่ย ๆ คน เงี้ย
    บ้างก็หัวโบราณบ้างไรบ้าง ไม่ยอมรับสิ่งใหม่ ๆ งั้นเรือรับจ้างสมัยก่อนที่เคยแจวกัน คุณไม่เอามาแจวกันต่อละครับ ??

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แต่บางทีก็ต้องเห็นใจครับ บอกคน iphone ยังต้องขอตังค์พ่อแม่ซื้อเลย ถ้าจะโหลดแอพจะขอพ่อแม่อีกหรอครับ ??? ละบ้างที่ที่ต้องใช้บัตรเคดิตผมว่ามันอาจเกินตัวสำหรับเด็กบางคนนะครับ ที่จะใช้บัตรเคดิตซื้อของต่างๆ ใน โลกไซเบอร์

ผมว่าไม่มีใครผิดใครถูกหลอกครับ ^^

ปล. แต่ซื้อเครื่องละเป็นหมื่น น่าจะ ให้โหลด App ฟรีอะครับ อิอิ

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    ถ้าทาง Apple เปิดช่องทางในการจ่ายเงินอย่างเช่นเพิ่ม paypal คนก็น่าจะซื้อเยอะขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ผมว่า ไม่ใช่ว่า คนมีเงินซื้อเครื่องแต่ไม่มีเงินซื้อ app หรอกครับ

ผมมองว่าเป็นที่ ช่องทางการซื้อมากกว่า บางคนอาจจะมีเงิน ที่เก็บออมมา ไปซื้อ ซึ่งตัวเองไม่มีบัตรเครดิต ในการซื้อ app หรือช่องทางการซื้อช่องทางอื่นก็ดูยุ่งยากเกินไปสำหรับเค้า จึงทำให้เค้าหันมาโหลดเถื่อนแทนกันก็ได้ เพราะขั้นตอนก็ไม่ได้ยากอะไร แค่โหลดมา แล้วก็ลง แค่นั้นเอง

ลองให้ระบบการซื้อ app สามารถหักเงินจากเงินค่าโทรของเราได้สิครับ แล้วอาจจะเห็นได้ว่า คนหันมาซื้อ app แท้กันมากขึ้นก็ได้ครับ ^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FadeHeart อ่านกระทู้
    นั่นสิครับ โทรศัพท์เครื่องนึงปาเข้าไปเกือบสองหมื่น แต่ไม่คิดจะซื้อแอพถูกลิขสิทใช้ แค่ ไม่กี่สิบกี่ร้อย
    ยิงพวกเล่นเกมใน PC บางคนนะ มีตังซื้อคอมอัพคอมกันเป็นหมื่นๆ แต่เกม หลักร้อยหลักพันก็มานั่งโหลดกันตามเว็บอยู่

ผมคิดงี้นะพวกที่เถื่อนกัน
    โหลดนะดีแล้วครับ เกมเกมนึง 500+ [เอาเท่านี้ก่อน] 20 เกมกี่บาท ยังไม่รวม เกมดังๆ เกมอื่นอีก ถ้าจะให้ซื้อมาเล่นมันเป็นไปไม่ได้ มันก็ต้องมี เกมเถื่อนบ้างเกมแท้บ้าง นี่เหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่ามันก็ไม่แพงมากนะ แอปเดี๋ยวนี้ถูกลงไม่เหมือนเมื่อ2-3ปีก่อน เครื่องผม แอปแท้ เพลงแท้หมด

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ที่ใช้เถื่อนเขาอาจจะ ไม่สะดวกชำระเงินผ่านธนาคารก้ได้
    อย่างผมก้มี เเต่โหลด Free กับ สะสมเเต้มเเลกเเอพที่เสียตังเอา

คนที่พูด มีตังซื้อโทรศัพเป็นหมื่น เเต่ดันไม่มีเงินซื้อเเค่เเอพ ร้อยสองร้อยบาท
    ลองหันกลับไปดูตัวเองก่อนเถอะ ว่าตัวเองทำได้อย่างที่พูดรึยังไปว่าเขาอ่ะ อยากรู้จริงๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    มีเงินซื้อ ไอฟง เครื่องละ20000+ แต่ไม่มีตังจ่ายค่า App แค่ไม่กี่บาทก็ไม่รู็จะว่ายังไงแล้ว - -
    เป็นคนรวยที่เห็นแก่ตัวไงครับหวังจะเอาแต่ของฟรี

ถ้าฟรีขอเอาแบบถูกลิขสิทธิ์ดีกว่า ค่าแอพอย่างแพงก็ประมาณ 500 มั่ง ก็ค่อยๆเก็บก็ซื้อได้ละ

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมไม่ซีเรียส ผมยังใช้ sumsung hero อยู่เลย
    Alienware 17 R2 i7-4720HQ CPU @ 2.60GHz RAM 16 GB Nvidia GeForce GTX 970M

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    มีเงินซื้อคอมเป็นหมื่น ไม่มีเงินซื้อแผนแท้

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เจอค่าบริการรายเดือนsmartphoneอีก 699 เลยต้องใช้เถื่อน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมเองก็ใช้แต่แอพเสียตังค์ ผมเห็นพวกที่ชอบลงแอพเถื่อนหรือไปลงตามร้าน ลงที่เป็น 100ๆ แอพไม่รู้ว่าจะลงอะไรมากมาย กลัวไม่คุ้มเงินกันหรือไง -*-

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมลงแอพเถื่อนเพราะผมจะทดลองใช้ก่อนซื้อจริงครับ เกิดแอพไหนมันไม่ดี แต่ถ้าแอพไหนลงแล้วดีซื้อครับ ตอนนี้ ยังมี vshare อยู่นะครับสามารถแทนที่ installous ได้แต่ไม่ถึง 100 เปอเซนครับ
    -.-

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมขอแสดงความไม่เห็นด้วยอย่างจริงจังกับ ผู้ที่บอกว่า ตรรกะ อย่างโน้น ตรรกะ อย่างนี้ โดยที่คุณที่พูดนั้นผมเชื่อว่าคุณไม่หันมามองตัวเองนะครับ ที่บอกว่าคนมีปัญญาซื้อไอโฟน แพงๆ แต่ไม่มีเงินซื้อapp อ่ะครับ ผมเป็นคนนึง ที่เจลเครื่องไอโฟน ของตัวเอง แต่ในบางapp ผมก็ ยอมเสียตังที่จะซื้อ แต่ที่คนไม่ซื้อ app นั้น เพราะมันซื้อยาก คุณคงไม่เคยซื้อหรือหากเคยซื้อก็คงจะเข้าใจว่ามันต้องมีขั้นตอนอะไรหลายอย่างในการที่จะให้ซื้อของจาก itune ได้นะครับ ที่คนไม่ซื้อ ผมว่าเหตุผลส่วนใหญ่เลย ไม่ใช่ไม่มีเงิน แต่เป็นความยุ่งยากในการซื้อมากกว่า

ส่วนคนที่มาบอกว่า ทำไมไม่ซื้อของแท้ คุณเข้าเว็ป โจ๊กเกอร์มา คุณสาบานได้รึเปล่าว่า คุณไม่ได้ เข้ามาหาโหลดเกมส์ เถื่อนทั้งๆ ที่ถ้าคุณจะบอกว่าเค้าซื้อiphone มาแพง คอมของพวกคุณๆ ที่ใช้กันอยู่ทั้งเครื่องเก่าเครื่องใหม่ หรือที่อัพเกรดกันมา ล้วนแต่ใช้เงินพอๆ กับการซื้อiphone เลยนะ คิดดูดีๆ ก่อนจะมาว่าคนอื่นเค้า แล้วคุณก็จะบอกว่า ที่มาโหลดเพื่อที่จะลองเล่นก่อนหากชอบจริงๆ ก็จะซื้อ คนที่เค้าจะโหลด app เค้าอาจจะใช้หลักการในการคิดกับคุณก็ได้ แต่เกมส์คอมมันซื้อง่ายกว่า app ใน itune คุณๆยังไม่ซื้อกัน

ส่วนตัวผมนะครับ ผมจะซื้อในส่วนที่ผมต้องการจะใช้งานจริงๆ หรือเกมส์ ที่ผมจะสะสมจริงๆ จังๆ มากกว่า starcraft 2 diablo 3 COD BF เกมพวกนี้ ผมซื้อแท้หมดครับ

ที่ผมพูดมาก็แค่แสดงความคิดให้ ให้พวกที่ เอาแต่ ด่าคนอื่นแต่ตัวเองไม่มองตัวเองได้อ่านนะครับ ใครจะดราม่ายังไง เชิญครับ ผมไม่ได้เข้ามาอ่าน

อีกอย่างไอ้พวกที่บอกคนไทย ****ชอบ ของก๊อบ หรืออะไรยังไง อ่ะ คุณลองดูนะครับว่าใครเป็นคนเขียน โปรแกรมเหล่านั้น อาจจะมีคนไทย บางกลุ่มหรือบางส่วนที่มีความสามารถในการทำแต่ ส่วนหนึ่งก็เป็นชาวต่างชาติ คนเราชอบของถูกครับ ไม่ได้ชอบของก๊อบ แต่ถ้าหากว่ามันถูกแล้วไม่ดีคนเราก็คงจะไม่ซื้อ ผมยังแปลก ใจทำไมคนไทยชอบด่ากันเอง ทั้งๆ ที่ตัวเองก็ไม่ได้มีความสามารถในการทำสิ่งต่างๆ และไม่พยายามที่จะศึกษา หาความรู้ให้มีความสามารถเพิ่มขึ้นเลย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    บอกได้สามคำนะครับ ชัก เว่า เถอะ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Phuket , At Computer
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

โชว์ปุ๊ปปป แตกปั๊ปปป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    คนแบบนี้เยอะนะผมว่า !!!

เด็กที่ รร ผมที่ใช้ไอโฟนส่วนมากซื้อมาโชว์ทั้งนั้นอ่ะ
    เสร็จแล้วนะครับ พอเอามาโชว์ โชว์ไปโชว์มา ไอคนนู้นบบอกว่าเอามาดูหน่อย เจ้าของไม่ให้ แย่งกัน หล่นแตก พอตอนแตก ยิ่งกว่าไทยมุง
    ถ้าไม่แตกก็หาย อยู่ที่คนเอามาด้วยละครับ ^O^ ปล.ขอร้องอย่าดราม่าแท้ เถื่อน
    AMD Phenom(tm) 9550 Quad - Core Processer 2.20 GHz - ATI Radeon 3600 HD Series โอ๊ยยย กากก******

Phuket , At Computer
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตามสภาพ จากเห็นที่อ่านกันมานะครับ ผมว่านะ คนที่บอกว่าไม่ห่วงผมใช้นู้น ใช้นี่ ที่ไม่ใช่ Apple iOS Iphone Ipod Ipad อะไรเนี่ย คืออยากทราบว่า มันไม่ใช่เรื่องอ่ะครับ ไม่ใช่โทรศัพท์แบบคุณก็ช่างครับ แต่ว่ามาพูดว่า ไม่เป็นไร แต่คือคำพูดบางคำพูด มันก็นะ คุณอย่าทำตัวเป็นตัวอะไรในที่ๆ อยู่แล้วไม่รู้เรื่องสิครับ หมายถึงว่า คุณไม่คิดที่จะรับรู้สิ่งใหม่ๆ ในชีวิตอะครับ และผมเกลียดมากที่พูดว่า ว่าแต่คนอื่นแล้วคุณละ วินโดว์แท้หรือไม่? ปากนะครับ
    อย่ามาทำเป็น ปาก ดี
    AMD Phenom(tm) 9550 Quad - Core Processer 2.20 GHz - ATI Radeon 3600 HD Series โอ๊ยยย กากก******