ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ImgBurn ไม่ทำให้ผิดหวังสำหรับผู้ที่เริ่มต้นไรท์แผ่น ISO ตั้งความเร็วไว้ที่ 4X <<สำหรับไรท์พวกวินโด้ มันจะแจ้งขึ้นมาว่าไฟล์ใหญ่ไป ก็ไม่ต้องสนใจครับ มัมเกินมาไม่กี่ MB OK นะครับ หุหุ ตอนนี้กำลังจะลอง เพราะตอนนี้เครื่องตัวเองช้ามาก เดียวถ้าได้ ไม่ได้ยังไงแล้วจะบอกอีกที ตอนที่ไรท์ WIN7 เผื่อผิดพลาดไว้ละ เตรียมลุย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gserty อ่านกระทู้
    ทำไมผมเอา แค่ตัว iso เบิร์น DVD-R 4.7 ไม่ได้ครับ มันบอกว่าไฟล์ใหญ่ไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    ลงผ่าน DVD ไม่ได้แต่ลงผ่าน USB ได้ อุปกรณ์มันไม่ support เหรอครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 9jeza อ่านกระทู้
    ImgBurn ไม่ทำให้ผิดหวังสำหรับผู้ที่เริ่มต้นไรท์แผ่น ISO ตั้งความเร็วไว้ที่ 4X <<สำหรับไรท์พวกวินโด้ มันจะแจ้งขึ้นมาว่าไฟล์ใหญ่ไป ก็ไม่ต้องสนใจครับ มัมเกินมาไม่กี่ MB OK นะครับ หุหุ ตอนนี้กำลังจะลอง เพราะตอนนี้เครื่องตัวเองช้ามาก เดียวถ้าได้ ไม่ได้ยังไงแล้วจะบอกอีกที ตอนที่ไรท์ WIN7 เผื่อผิดพลาดไว้ละ เตรียมลุย
    ภาพเล็กไปนะครับมองไม่เห็นเลย แนะนำให้ติดตั้งจาก Usb ชัวร์ที่สุดครับ
    ถ้าไรท์ใส่แผ่นค่อนข้างเสี่ยงเพราะของไฟล์ iso เมื่อเขียนลง dvd แล้วมันจะ over burn นิดๆ ถ้าแผ่นมีรอยนิดเดียวก็ไม่ผ่านแล้วครับ

สำหรับ Apps ผมยังไม่ได้ทดลองครับ เพราะต้องมี Apple ID แต่ถ้าคนที่มีแล้ว น่าจะโหลดได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 8th January 2013 เมื่อ 21:34

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Ok ครับลงได้ 100% ครับ ลื่นดีแถมปลดล็อก Personal อีก แต่ติดที่ของผม การ์ดจอยังไม่รองรับ WIN8 ซึ่งตัวล่าสุดแล้วและลองหาทั้งเลข HD ก็ยังลงไม่ได้ ก็เลยต้องทำใจ Driver ตัวอื่นๆใช้ได้หมด หุหุ และก็ลองโหลด App มาใช้ก็ได้นะ สะดวกดี ^^! ขอบคุณครับ โทาทีที่ไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ ฮ่าๆๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ลงได้ + อัพเดทได้ 100% ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    จะหา background star screen สวยๆได้จากไหนหรอคับ ใครพอรู้ ช่วยชี้แนะที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับทั้ง 2 คห.

โปรแกรม imgBurn เราต้องเลือกไรหรอครับ

until end of image หรือ until end of disc

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 9jeza อ่านกระทู้
    Ok ครับลงได้ 100% ครับ ลื่นดีแถมปลดล็อก Personal อีก แต่ติดที่ของผม การ์ดจอยังไม่รองรับ WIN8 ซึ่งตัวล่าสุดแล้วและลองหาทั้งเลข HD ก็ยังลงไม่ได้ ก็เลยต้องทำใจ Driver ตัวอื่นๆใช้ได้หมด หุหุ และก็ลองโหลด App มาใช้ก็ได้นะ สะดวกดี ^^! ขอบคุณครับ โทาทีที่ไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ ฮ่าๆๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    ลงได้ + อัพเดทได้ 100% ครับ

ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gserty อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับทั้ง 2 คห.

โปรแกรม imgBurn เราต้องเลือกไรหรอครับ

until end of image หรือ until end of disc
    ImgBurn ผมไม่เคยใช้นะครับ แนะนำให้ใช้ Ashampoo Burning Studio, Nero, PowerISO, UltraISO พวกนีั้ผมใช้จัดการกับแผ่น CD/DVD อยู่ ไม่ค่อยมีปัญหาครับ
    เวลาไรท์ต้องไรท์จาก ISO ลงไปนะครับ อย่าแตกไฟล์เป็นโฟเดอร์แล้วลากใส่ เพราะมันจะไม่มีคำสั่ง bootable ทำให้บูตไม่ได้ครับ หรืออีกวิธี ติดตั้งจาก USB ครับแน่นอนที่สุด

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    แก้ปัญหายังไงครับถ้าเป็นแบบนี้ วันนี้เป็นหลายรอบมากเลยครับ เล่นอยู่ก็เป็นแบบนี้เลยแล้วเครื่องก็ Restart

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    แก้ปัญหายังไงครับถ้าเป็นแบบนี้ วันนี้เป็นหลายรอบมากเลยครับ เล่นอยู่ก็เป็นแบบนี้เลยแล้วเครื่องก็ Restart

มี Driver บางตัวไม่สนับสนุนครับ อาจจะเป็น CPU หรือ Graphic ฯ ลองใช้โปรแกรมค้นหาไดร์เว่อร์พวก Driver.Genius,Driver Checker,DriverEasy,Driver Magician ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 9th January 2013 เมื่อ 18:44

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้
    มี Driver บางตัวไม่สนับสนุนครับ อาจจะเป็น CPU หรือ Graphic ฯ ลองใช้โปรแกรมค้นหาไดร์เว่อร์พวก Driver.Genius,Driver Checker,DriverEasy,Driver Magician ดูครับ
    ลองใช้แล้วอะครับ ใช้โปรแกรม Driver Reviver ครับ มันก็บอกล่าสุดหมดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    ลองใช้แล้วอะครับ ใช้โปรแกรม Driver Reviver ครับ มันก็บอกล่าสุดหมดนะครับ

เท่าที่ลองหาข้อมูลดูแนะนำให้ ทำการ update driver เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด ถ้าไม่หาย
    ให้ถอดอุปกรณ์เชื่อมต่อออกให้หมด พวก external hdd,flash drive,camera webcam ฯ
    ถ้ายังไม่หายอีกค่อนข้างจะแก้ยากครับ อาจจะเพราะ bios, chipset บางตัวไม่สนับสนุนการทำงานของ windows 8 ครับ
    ซึ่งเป็นปัญเดียวกับเมื่อหลายปีก่อน ช่วงที่ windows 7 ออกมาใหม่ๆ คนที่ใช้ xp จะขยับขึ้นมาใช้ windows 7 ก็เจอปัญหานี้
    ใครมีวิธีแก้ไขช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมก็ยังไม่เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้
    เท่าที่ลองหาข้อมูลดูแนะนำให้ ทำการ update driver เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด ถ้าไม่หาย
    ให้ถอดอุปกรณ์เชื่อมต่อออกให้หมด พวก external hdd,flash drive,camera webcam ฯ
    ถ้ายังไม่หายอีกค่อนข้างจะแก้ยากครับ อาจจะเพราะ bios, chipset บางตัวไม่สนับสนุนการทำงานของ windows 8 ครับ
    ซึ่งเป็นปัญเดียวกับเมื่อหลายปีก่อน ช่วงที่ windows 7 ออกมาใหม่ๆ คนที่ใช้ xp จะขยับขึ้นมาใช้ windows 7 ก็เจอปัญหานี้
    ใครมีวิธีแก้ไขช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมก็ยังไม่เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน
    แย่เลย ผมเป็นวันนึงหลายครั้งเลย วันนี้ก็ 2 ครั้งแล้ว

แล้ว Driver หลักๆที่ควรเป็นจำพวกไหนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    แย่เลย ผมเป็นวันนึงหลายครั้งเลย วันนี้ก็ 2 ครั้งแล้ว

แล้ว Driver หลักๆที่ควรเป็นจำพวกไหนอะครับ

การ์ดจอ การ์ดเสียง เมนบอร์ด ชิปเซ็ต driver ที่ติดตั้งอาจจะถูกแล้วครับ
    แต่ตัวอุปกรณ์เองที่ไม่รองรับ ให้ลองเช็คกับค่ายผู้ผลิตนั้นๆดูครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    การ์ดจอ การ์ดเสียง เมนบอร์ด ชิปเซ็ต driver ที่ติดตั้งอาจจะถูกแล้วครับ
    แต่ตัวอุปกรณ์เองที่ไม่รองรับ ให้ลองเช็คกับค่ายผู้ผลิตนั้นๆดูครับ
    พยายาม หาไดร์เวอร์ของค่าย ผู้ผลิต ก่อน แล้วจึงลง win 8 ทีหลัง นะครับ เพราะจะทำให้ทำงานได้ไม่ดี ถ้าอุปกรณ์ที่ทำงานภายในเครื่องบางอย่าง ไม่สามารถทำงานได้

ตอนนี้ ตามค่ายต่างๆ ก็เริ่มทำ ไดร์เวอร์ win 8 มารองรับ หลายค่ายแล้วเหมือนกันครับ ถ้าใช้ PC หรือคอมประกอบ นี้จะหาข้อมูลยากหน่อย เพราะจะต้องหาข้อมูลของอุปกรณ์นั้นๆ ด้วยตนเอง ถ้าเป็น เครื่อง Notebook ก็จะง่ายหน่อย เพราะทางผู้ผลิตเครื่อง ได้จัดไดร์เวอร์ win 8 มาให้เสร็จสับ แล้วแต่ละรุ่นเลยครับ

ส่วนเรื่องการ์ดจอ ค่ายเขียวตอนนี้ก็เริ่มทิ้ง XP กับ 7 มาทำให้ Win 8 แล้วนะครับ แต่ยังคงอยูุ่ในรุ่นระหว่าง WIN 7-8 ครับ
    ค่ายแดง ผมไม่แน่ใจครับ ผมไม่ได้ตามข่าวเหมือนกัน

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อของแท้อยู่เหมือนกันครับ ถ้ามันเหมาะสมกับการใช้งานของผมจริงๆ ผมเลยลองโหลดตัวของพี่ในกระทู้นี้มาใช้พิจรณาดูก่อน ตามกำลังทรัพย์หละครับ

ซึ่งผมก็อยากจะแนะนำผู้ใช้ให้ช่วยกันอุดหนุนของแท้ด้วยนะ เพราะ
    จะแท้หรือปลอมมันก็มีค่าทุกอย่าง ขึ้นอยู่กับการใช้งานและความพอใจของเราครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    379
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอบคุณครับ ตอนbootเครื่องจะเลือกusb ทำยังไงเหรอครับ ของผมมันไม่มีให้เลือกusbอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ packz อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ตอนbootเครื่องจะเลือกusb ทำยังไงเหรอครับ ของผมมันไม่มีให้เลือกusbอ่ะครับ
    กด F12 ตรงหน้าโหลดไบออสครับ ชื่อมันอาจจะเป็น USB HDD ประมาณนี้ก็ได้ครับ
    ปล.ไบออสบางรุ่นอาจจะเป็นคีย์อื่นนะครับ ลองศึกษาดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    379
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    กด F12 ตรงหน้าโหลดไบออสครับ ชื่อมันอาจจะเป็น USB HDD ประมาณนี้ก็ได้ครับ
    ปล.ไบออสบางรุ่นอาจจะเป็นคีย์อื่นนะครับ ลองศึกษาดูก่อน
    ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ ขอไฟล์ fix กับ Active แบบแยกได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ packz อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ ขอไฟล์ fix กับ Active แบบแยกได้มั้ยครับ
    อัพให้แล้วครับผมอยู่หน้าแรก

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ที่ผมเจอตอนลง USB 3 Driver ของ windows 7 ซึ่งใน windows 8 มีให้อยู่แล้ว และอีกอย่าง Driver windows 7 เก่ากว่า Driver windows 8 เมื่อทำการติดตั้งจะทำให้เกิดอาการตามภาพ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    หลังจาก Active แล้วใช้ได้ 180 วัน
    มีตัวที่ Active แบบใช้ได้ตลอดไหมครับ ขอบคุณ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ดีมาก สำหรับใครที่มีปัญหาเรื่องการเล่นเกม อย่าไปโทดที่ตัว windows นะครับ
    พยายามหาสาเหตุให้ได้ ผมพยายามอยู่ครึ่งวันนะกว่าจะลงไดร์เวอร์ได้ครบเนี่ย

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankcoxzaza : 11th January 2013 เมื่อ 19:47

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monitaki อ่านกระทู้
    หลังจาก Active แล้วใช้ได้ 180 วัน
    มีตัวที่ Active แบบใช้ได้ตลอดไหมครับ ขอบคุณ
    ตัวนี้ active ถาวรครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ทำไมผมกดโหลดไม่ได้อะครับ ..

เหมือนว่าลิ้ง adf มันจะเสียอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    มีปัญหาใหม่ครับผม คือตอนเปิดเครื่องผมใส่รหัสผ่านเครื่องปุ๊บเป็นหน้าจอดำเลยครับ แต่ถ้ากด Ctrl+Alt+Delete แล้ว Logout User กรอกรหัสใหม่ ถึงจะเข้าได้ปกติ

นี่รูปครับ

จากปัญหานี้นะครับ (ปัญหาเก่า)

ผมได้ลง Window ใหม่ และลง Driver ของ Window 8 ยังไม่เจอปัญหา BlueScreen เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 11th January 2013 เมื่อ 19:21

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    ทำไมผมกดโหลดไม่ได้อะครับ ..

เหมือนว่าลิ้ง adf มันจะเสียอะครับ
    ช่วงนี้ Adf.ly มีปัญหาครับ เป็นมา 2 วันแล้ว

มีปัญหาใหม่ครับผม คือตอนเปิดเครื่องผมใส่รหัสผ่านเครื่องปุ๊บเป็นหน้าจอดำเลยครับ แต่ถ้ากด Ctrl+Alt+Delete แล้ว Logout User กรอกรหัสใหม่ ถึงจะเข้าได้ปกติ

จากปัญหานี้นะครับ (ปัญหาเก่า)

ผมได้ลง Window ใหม่ และลง Driver ของ Window 8 ยังไม่เจอปัญหา BlueScreen เลยครับ
    จากที่ผมลองหาข้อมูลดู น่าจะเป็นอาการนี้ครับ เป็นวิธีแก้ของ windows 7 แต่น่าจะใช้กับ windows 8 ได้
    ให้โหลดไฟล์ตัวนี้มาแก้ดูก่อนครับ ถ้ายังไม่หายยังไงค่อยว่ากันอีกที
    http://info.prevx.com/download.asp?GRAB=BLACKSCREENFIX

ที่มา
    http://notebookspec.com

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread