ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมก็ลงผ่าน usb แบบที่จขกททำให้ดูไม่ได้เหมือนกันครับ มันรันเข้าวินโด

ผมเลยไปใช้วิธีนี้ ลงได้ปกติครับ

http://www.itithai.com/article-tips/...ash-drive.html

กดF2ไปตั้งค่าbiosให้มันรันด้วย usb

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    1
    เปิดวินโดว์อัพเดทจะเป็นไรมั้ย ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ลงแฟลชไดฟ์ ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า Invalid partition table หลังจากกดบูต
    แก้ไขยังไงครับ ผมหาวิธีมาสองคืนแล้ว ทำไม่ได้

ปล.แฟลชไดฟ์ 16gb
    Good Bye ID: ohgamepc
    FACEBOOK

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สำหรับคนที่ภาษาไทยเป็นภาษาต่างดาว ให้เข้าไปที่
    Control Panel > Region > Administratve > Change system locale เป็น "Thailand" แล้ว Restart

^
    ^
    ผมลงตามขั้นตอนปกติทุกอย่างแต่ตอนมาเปลี่ยนอันนี้พอเข้าไปจะกดเปลี่ยนมันเปลี่ยนไม่ได้ครับกดเข้าไปมันก็ไม่ขึ้นหรือแสดงหน้าจออะไรให้เปลี่ยนเลยครับ
    มีวิธีแก้อย่างไรครับ ขอบคุณมากครับ

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ของผมโหลด driver Graphics win 8 ของเดอะฮัค ( Green ) มาลง ระหว่างอยู่ในขั้นตอนติดตั้ง ประมาณ 70% ของขั้นตอนการติดตั้ง เครื่องก็แฮงค์ นิ่งไปเฉยเลยครับ รออยู่ 10 นาที ไม่มีอะไรดีขึ้น ผมเลยกดปุ่ม power เพื่อปิดเครื่อง เปิดขึ้นมาอีกที บูทเข้าวินโดว 8 ไม่ได้อีกเลยครับ เป็นแบบนี้ 2 ครั้งแล้ว อีกชอตนึงที่เจอคือ Blue Screen of Death ( จอฟ้า ) ครับ จากคำแนะนำของ จขกท. บอกให้หาไดรเวอร์มาลง ซึ่่งผมคิดว่าไดรเวอร์ของผมก็ครบอยู่นะ เนื่องจากใช้กับ win 7x64 bit ไม่มีปัญหาอะไร
    ปล. ผมใช้ win 7 เข้ามาโพสอยู่ เพราะวิน 8 เจ๊งไปแล้ว หลังจากลง win 8 ไป ต้องทำ start up repair ทุกครั้ง ตอนนี้วิน7 ก็กำลังเน่าๆ ละ
    ปล. อยากอัพเดทวินโดวแบบไม่มีปัญหาบ้าง ต้องทำไงครับ ( วิน 8 นะ ) ไอ้ที่ให้ละเว้น object นั้น ของผมมันไม่มี หัวข้อตามที่ จขกท. แนะนำมา ต้องทำไงดีครับ
    ปล. แล้ววิน 8 อีก 2 ตัวที่ จขกท. อัพไว้ 7-8 gb โน่น มันต่างกับตัวนี้ยังไงหรือครับ ทำไมไฟล์มันใหญ่จัง
    ปล. ทุกคำถาม รอคำตอบอยู่ครับ ของคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ก่อนลงต้องทำอะไรไหมครับเช่น ลบอะไรบางอย่างออก

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    พี่ครับPartที่1 ของลิงค์ดาวโหลด เว็บ one2up.com มันขึ้นเเบบนี่อะครับ

ขออภัย! ไฟล์นี้ไม่อยู่ในระบบ One2Up แล้ว ต้องขอลิ้งใหม่จากเจ้าของไฟล์ หรืออัพโหลดไฟล์ใหม่คะ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tachangz อ่านกระทู้
    ของผมโหลด driver Graphics win 8 ของเดอะฮัค ( Green ) มาลง ระหว่างอยู่ในขั้นตอนติดตั้ง ประมาณ 70% ของขั้นตอนการติดตั้ง เครื่องก็แฮงค์ นิ่งไปเฉยเลยครับ รออยู่ 10 นาที ไม่มีอะไรดีขึ้น ผมเลยกดปุ่ม power เพื่อปิดเครื่อง เปิดขึ้นมาอีกที บูทเข้าวินโดว 8 ไม่ได้อีกเลยครับ เป็นแบบนี้ 2 ครั้งแล้ว อีกชอตนึงที่เจอคือ Blue Screen of Death ( จอฟ้า ) ครับ จากคำแนะนำของ จขกท. บอกให้หาไดรเวอร์มาลง ซึ่่งผมคิดว่าไดรเวอร์ของผมก็ครบอยู่นะ เนื่องจากใช้กับ win 7x64 bit ไม่มีปัญหาอะไร
    ปล. ผมใช้ win 7 เข้ามาโพสอยู่ เพราะวิน 8 เจ๊งไปแล้ว หลังจากลง win 8 ไป ต้องทำ start up repair ทุกครั้ง ตอนนี้วิน7 ก็กำลังเน่าๆ ละ
    ปล. อยากอัพเดทวินโดวแบบไม่มีปัญหาบ้าง ต้องทำไงครับ ( วิน 8 นะ ) ไอ้ที่ให้ละเว้น object นั้น ของผมมันไม่มี หัวข้อตามที่ จขกท. แนะนำมา ต้องทำไงดีครับ
    ปล. แล้ววิน 8 อีก 2 ตัวที่ จขกท. อัพไว้ 7-8 gb โน่น มันต่างกับตัวนี้ยังไงหรือครับ ทำไมไฟล์มันใหญ่จัง
    ปล. ทุกคำถาม รอคำตอบอยู่ครับ ของคุณมากครับ
    รอโหลดตัวนี้เลยครับท่าน >>> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=170702

ตอนนี้กำลังแก้ไข + อัพโหลดไฟล์จาก one2up อยู่เพราะว่า server ของ one2up ล่มเมื่อวันที่ 8 มีนาคม ที่ผ่านมา ทำให้ไฟล์ในระบบหายไปเกือบหมดครับ
    ไฟล์ที่หายไปมีขนาดใหญ่ และไฟล์ที่ผมต้องแก้ไขมีเย๊อะครับ เพราะไฟล์หายเกือบหมด ต้องทยอยอัพใหม่และใช้เวลานานมาก เนื่องจากความเร็วในการอัพโหลดของผมต่ำมาก
    ต้องขออภัยด้วยจริงๆนะครับ แต่ผมจะแก้ไขให้แน่นอน แต่ต้องรอคิวหน่อยนะครับเพราะไฟล์เย๊อะมาก ผมอัพตามคิวที่จัดไว้
    โดยความเร็วในการอัพโหลดเฉลี่ย ประมาณ 30-40 kb / sec ไฟล์ที่หายมีขนาดรวมๆ ประมาณ 60GB คงต้องใช้เวลาหลายสัปดาห์ในการแก้ไขครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    x86 (32-bit)
    Windows 8 x86
    Windows 8 N x86
    Windows 8 Pro x86
    Windows 8 Pro VL x86
    Windows 8 Pro N x86
    Windows 8 Pro with Media Center x86
    Windows 8 Enterprise x86
    Windows 8 Enterprise N x86

x64 (64-bit)
    Windows 8 x64
    Windows 8 N x64
    Windows 8 Pro x64
    Windows 8 Pro VL x64
    Windows 8 Pro N x64
    Windows 8 Pro with Media Center x64
    Windows 8 Enterprise x64
    Windows 8 Enterprise N x64
    คือว่ามันจะให้เราลงหมดเลยหรือเลือกเอาว่าจะลงอันไหนหรอครับ พอดีไม่เคยลง windows และก็ windows 8 มันลงยังไงหรอครับ พอดีไม่เคยลง แล้วเราจะ ไรท์ลง แผ่น DVD ได้ไหมครับ หรือ ต้อง usb อย่างเดียวครับ
    มี Driver ให้ด้วยไหมครับ หรือต้องลงเอง

ปล. ไฟล์หายครับอัพเดทให้หน่อยครับผม
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้
    คือว่ามันจะให้เราลงหมดเลยหรือเลือกเอาว่าจะลงอันไหนหรอครับ พอดีไม่เคยลง windows และก็ windows 8 มันลงยังไงหรอครับ พอดีไม่เคยลง แล้วเราจะ ไรท์ลง แผ่น DVD ได้ไหมครับ หรือ ต้อง usb อย่างเดียวครับ
    มี Driver ให้ด้วยไหมครับ หรือต้องลงเอง

ปล. ไฟล์หายครับอัพเดทให้หน่อยครับผม
    เลือกครับ โดยที่
    - รุ่น Enterprise เป็๋นรุ่นที่จำหน่าย License ให้กับหน่วยงาน และ องค์กรขนาดใหญ่เท่านั้น (ความสามารถพื้นฐานเทียบเท่ากับรุ่น Pro)
    - รุ่นที่มีชื่อต่อท้ายว่า N (N Editions) เป็นรุ่นที่ผลิตและจำหน่ายในโซนยุโรป, โครเอเชีย, และสวิตเซอร์แลนด์ โดยตัดฟีเจอร์บางส่วนออกอย่างเช่น WMP (Windows Media Player) ฯ
    - รุ่นที่มีชื่อต่อท้ายว่า VL (Volume License) เป็นรุ่นที่จำหน่ายผ่านเครื่อข่ายของร้านค้า ฟีเจอร์ต่างๆ เหมือนรุ่นปกติทุกอย่าง
    - รุ่น Pro WMC (With Media Center) อาจจะมีให้ใส่ Product Key ตอนติดตั้งเสร็จ ให้กด Skip ข้ามไปได้เลย
    จากคำแนะนำของ จขกท. นี่ล่ะ
    วิธีลงวินโดวเซิร์สหาจาก กูเกิ้ลเลยครับ
    ไรท์ลงแผ่น DVD ได้ครับ วิธีไรท์แผ่นก็ใช้โปรแกรมไรท์เอา มีหลายโปรแกรมมาก เช่น Nero, Ashampoo, IMG burn ผมใช้ตัว IMG burn นะ ผมว่าง่ายแล้วสะดวกสุดละ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้
    รอโหลดตัวนี้เลยครับท่าน >>> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=170702

ตอนนี้กำลังแก้ไข + อัพโหลดไฟล์จาก one2up อยู่เพราะว่า server ของ one2up ล่มเมื่อวันที่ 8 มีนาคม ที่ผ่านมา ทำให้ไฟล์ในระบบหายไปเกือบหมดครับ
    ไฟล์ที่หายไปมีขนาดใหญ่ และไฟล์ที่ผมต้องแก้ไขมีเย๊อะครับ เพราะไฟล์หายเกือบหมด ต้องทยอยอัพใหม่และใช้เวลานานมาก เนื่องจากความเร็วในการอัพโหลดของผมต่ำมาก
    ต้องขออภัยด้วยจริงๆนะครับ แต่ผมจะแก้ไขให้แน่นอน แต่ต้องรอคิวหน่อยนะครับเพราะไฟล์เย๊อะมาก ผมอัพตามคิวที่จัดไว้
    โดยความเร็วในการอัพโหลดเฉลี่ย ประมาณ 30-40 kb / sec ไฟล์ที่หายมีขนาดรวมๆ ประมาณ 60GB คงต้องใช้เวลาหลายสัปดาห์ในการแก้ไขครับ
    จขกท. ไม่ได้ตอบคำถามผมเล้ย ผมจะรอโหลดละกันครับ คิดว่าตัวที่แนะนำมา มันคงสมบูรณ์ดีนะ อัพเดทวินโดวได้ปกติใช่ไหม ขอบคุณมากครับ กำลังรออยู่

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tachangz อ่านกระทู้
    เลือกครับ โดยที่
    - รุ่น Enterprise เป็๋นรุ่นที่จำหน่าย License ให้กับหน่วยงาน และ องค์กรขนาดใหญ่เท่านั้น (ความสามารถพื้นฐานเทียบเท่ากับรุ่น Pro)
    - รุ่นที่มีชื่อต่อท้ายว่า N (N Editions) เป็นรุ่นที่ผลิตและจำหน่ายในโซนยุโรป, โครเอเชีย, และสวิตเซอร์แลนด์ โดยตัดฟีเจอร์บางส่วนออกอย่างเช่น WMP (Windows Media Player) ฯ
    - รุ่นที่มีชื่อต่อท้ายว่า VL (Volume License) เป็นรุ่นที่จำหน่ายผ่านเครื่อข่ายของร้านค้า ฟีเจอร์ต่างๆ เหมือนรุ่นปกติทุกอย่าง
    - รุ่น Pro WMC (With Media Center) อาจจะมีให้ใส่ Product Key ตอนติดตั้งเสร็จ ให้กด Skip ข้ามไปได้เลย
    จากคำแนะนำของ จขกท. นี่ล่ะ
    วิธีลงวินโดวเซิร์สหาจาก กูเกิ้ลเลยครับ
    ไรท์ลงแผ่น DVD ได้ครับ วิธีไรท์แผ่นก็ใช้โปรแกรมไรท์เอา มีหลายโปรแกรมมาก เช่น Nero, Ashampoo, IMG burn ผมใช้ตัว IMG burn นะ ผมว่าง่ายแล้วสะดวกสุดละ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมชอบมากเลยเวลามีคนมาตอบคำถามในสิ่งที่ถามไป
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    กรรม กะจะมาสูบ อดเลย รอๆๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    284
    ดัน ยังรออยู่เช่นกันนะเออ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มายืนยันอีกคนครับว่ามันใช้ได้ ตอนแรกก็ใช้ลำบาก ตอนนี้ก็โอเคกับมันละ

สิ่งที่ชอบที่สุดคือ มันเปิด-ปิดเครื่องไว มากๆ ไม่ถึง 20วิเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ
    ALA

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไฟล์โดนลบหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ช่วยด้วย ของผมมีปัญหาเวลา อัพโหลด พวกแพท เกมส์ หรือ อัพรูปลง facebook มันมีอาการ กระตุกๆ และก็ เน็ตหลุดไปเลยช่วยทีนะครับ T^T
    Highway to Hell !!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดไม่ได้เลย ทำยังไงดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leomapoo : 6th May 2015 เมื่อ 19:16

Tags for this Thread