ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447

Exclamation Windows 8 AIO 16 in 1 FINAL Build 9200 [32/64bit] (Permanent Activator Included 100%) พร้อมวิธี Activate 03/01/2013

Windows 8 AIO 16 in 1 FINAL Build 9200 (Permanent Activator Included)
    List Version Windows 8 Final (Build 9200)

x86 (32-bit)
    Windows 8 x86
    Windows 8 N x86
    Windows 8 Pro x86
    Windows 8 Pro VL x86
    Windows 8 Pro N x86
    Windows 8 Pro with Media Center x86
    Windows 8 Enterprise x86
    Windows 8 Enterprise N x86

x64 (64-bit)
    Windows 8 x64
    Windows 8 N x64
    Windows 8 Pro x64
    Windows 8 Pro VL x64
    Windows 8 Pro N x64
    Windows 8 Pro with Media Center x64
    Windows 8 Enterprise x64
    Windows 8 Enterprise N x64

System Requirements for Windows 8

1 GHz or faster processor
    1 GB RAM (32-bit) or 2 GB RAM (64-bit)
    16 GB available hard disk space (32-bit) or 20 GB (64-bit)
    DirectX 9 graphics device with WDDM 1.0 or higher driver

วิธีการ Activate ควรทำตามทุกขั้นตอนอย่างละเอียด

- ตอนติดตั้งวินโดว์ให้เลือก Keyboard or input method เป็น English United State เท่านั้น
    สำหรับ Time and currency format ให้เลือกเป็น English United State (US)

หลังจากติดตั้งวินโดว์และตั้งค่าต่างๆเสร็จเรียบร้อยแล้ว
    - ให้เข้าไปปิด UAC (User Account Control) โดยเข้าไปที่ control panel > user account >
    change user account control setting แล้วเปลี่ยนเป็น "never notify"

- ให้ทำการ Activate ด้วย "ACTIVATOR_KJ.120829"
    (ถ้าไม่ปิด UAC ให้คลิกขวาเลือก Run as administrator)

- รัน Active และ รอให้โปรแกรม Extract จนเสร็จ แล้วเลือก "Windows 8 Install/Uninstall"

- เสร็จแล้วจะขึ้นหน้าต่าง CMD มา ให้พิมพ์ Y แล้ว Enter
    เสร็จแล้วรอจนกว่าโปรแกรมจะทำงานเสร็จ และ Reboot อัตโนมัติ

- ระหว่างโปรแกรมกำลังทำงาน ห้ามปิดหน้าต่าง CMD เด็ดขาด รอจนโปรแกรมประมวลผลในหน้าต่าง CMD จนเสร็จ
    แล้วมีข้อความแจ้งว่า Active สำเร็จ และ Restart ให้เราแบบอัตโนมัติ

- เมื่อทำการ Active เสร็จแล้ว ให้รันไฟล์ "FIX_P8.25.exe" (คลิกขวา เลือก Run as administrator)
    เพื่อปลดล็อคการตั้งค่า Personalise เสร็จแล้วรอโปรแกรมประมวลผล จะมีหน้าต่าง CMD ขึ้นมาเหมือนตอนเรา Active ห้ามปิดเด็ดขาด
    รอจนกว่าโปรแกรมจะประมวลผลเสร็จ แล้ว Restart ให้เราแบบอัตโนมัติ ถือว่าการ Active และ ปลดล็อคค่า Personalise เสร็จสิ้นสมบูรณ์

สำหรับคนที่จะทำ Windows Update ให้ละเว้น Object เหล่านี้
    เพราะตัวนี้จะตรวจสอบ license key และทำให้การ active ถูกยกเลิก
    (KB2751352) | (KB2768703) | (KB2756872)

สำหรับท่านที่มีปัญหาเรื่อง Windows Update แล้วติด Watermark หรือ
    อยากจะทำ Windows Update แต่กลัวจะโดนตรวจคีย์แล้วยกเลิก License ต่างๆ ให้ไปดูวิธีได้ที่กระทู้นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=161416

สามารถปลดล็อคการตั้งค่า Personalise
    ด้วยการรันตัว FIX_P8.25.exe (อยู่ในโฟเดอร์ Perminent Activator)

สำหรับคนที่ต้องการ Add Keyboard Input เป็นภาษาไทย สามารถ Add ได้หลังจากทำการ
    Activate เรียบร้อยแล้ว (control panel > language > Add a language)

สำหรับคนที่ภาษาไทยเป็นภาษาต่างดาว ให้เข้าไปที่
    Control Panel > Region > Administratve > Change system locale เป็น "Thailand" แล้ว Restart

สำหรับคนที่จะติดตั้งด้วย USB Flash Drive,External Harddisk โหลดโปรแกรม+วิธีใช้ ได้ที่นี่ครับ
    ดาวน์โหลดได้ที่นี่

สำหรับคนที่จะไรท์ใส่แผ่น DVD โหลดโปรแกรม Nero Burning Rom 12 Portable ได้ที่นี่ครับ
    วิธีใช้ให้เปิด Nero ขึ้นมาแล้วเลือก File > Open > เลือกไฟล์ ISO ใช้ความเร็วต่ำสุดในการเขียนแผ่น (x4)
    ดาวน์โหลดได้ที่นี่

สำหรับคนที่เข้าเกมไม่ได้ / เล่นเกมแล้ว Error ต่างๆ
    ให้ติดตั้ง .Net Framework 2.0-3.5 เพราะใน Windows 8 จะเป็นรุ่น 4.0 ไม่มีรุ่นเก่า
    ดาวน์โหลดได้จากที่นี่

Perminent Activator 48.54 MB
    ผมทดสอบแล้ว สามารถ Active และ ปลดล็อค Personalise ได้ทั้งรุ่น Pro และ Enterprise 100%

ACTIVATOR_KJ.120829 (Activate Windows 8 All Edition + Tweak,Tools)
    FIX_P8.25 (Unlock All Personalise Setting)
    Download

Windows 8 AIO 16 in 1 FINAL Build 9200 (Permanent Activator Included)
    Files Size: 716.80 MB / PART , LAST PART 697 MB (6 PART)
    Recovery Record 3%
    Password: http://archware.blogspot.com

โหลดเสร็จแล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์ ของแต่ละ PART ให้ถูกต้อง ให้เรียงกัน
    เช่น Windows8_PART1, Windows8_PART2, Windows8_PART3

**เพิ่มลิ้งค์สำรองแล้วครับ ลิ้งค์ของ ONE2UP และ PUTLOCKER โหลดแทนกันได้ทั้งหมด**

PART1 | PART2 | PART3
    PART4 | PART5 | PART6

PART1 | PART2 | PART3
    PART4 | PART5 | PART6

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ acer มี Driver windows8 ให้โหลดแล้วนะคับ

>>>>>>>>>http://www.acer.co.th/ac/th/TH/content/drivers
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    มานอนยันว่าใช้ได้จริง 1000%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ activate ไม่ผ่านนะครับ ให้ปรับ regian เป็น Enlish เสร็จแล้วก็ค่อยเปลี่ยนกลับเป็น Thai

คนที่กดตัว @ แล้วเป็น " มันสลับกันครับ เปลี่ยนภาษาแป้งพิมก็ปกติแล้วครับ

_____________________________________________________________________________________

วิธีตั้งค่าภาษาเครื่อง จาก English UK เป็น English US

- ไปที่ Control panel ---> Languang -

- เลือก Options ที่ English จากนั้นก็ download Language ภาษาอังกฤษของ US มาซะ -

- ไปที่ Advenced sittings เพื่อเปลี่ยนภาษาจาก UK เป็น US save --> lock off.
    Tip."ตัวค่าตัวหนอนให้เข้าไปที่ change language bar hot key ครับ"

- Finish -

ขอให้โชคดี
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultimatezpro อ่านกระทู้
    มายืนยันให้นะครับว่าใช้ได้แน่นอน 100% ผมยอมรับว่า Win8 ใช้สะดวกสบายมากครับเราแค่ใส่userตอนติดตั้งก็ Login เข้า hotmail ให้ด้วย
    มีทั้งเช็คข่าว ดูหนัง ฟังเพลง ตรวจสอบสภาพอากาศ แผนที่ มีหมวด Travel แนะนำด้วยครับมีให้เลือกประเทศต่างๆเหมือนท่องเว็บในพวก Browser แหละครับแต่อันนี้ไม่ต้องหามาครบให้เลยมันเป็น Bingนะครับ งั้นเดี๋ยวลองโหลดไปลงเองเลยเดี๋ยวหาว่าผมโม้ -.-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XziBitch อ่านกระทู้
    ขอบคุณค่ะ
    ลงแล้วเมื่อคืน กว่าจะลงได้ พยายามไป 3 รอบ แต่เวอร์ชั่นที่จะเลือกดันลงไม่ได้ แถมเลือก format ไดร์ฟหมดเลยอีกตะหาก (enterprise x64) มันบอกไฟล์ไม่ครบ (อาจเป็นที่เราไรท์ไม่ดีเองก็ได้)
    เลยเลือกลงเวอร์ชั่นอื่น (Pro x64) ลงได้ค่ะ
    แต่ตอนนี้มีปัญหาที่เปลี่ยนค่า personalise ตรง PC setting ไม่ได้ ที่จะตั้งค่าหน้า lock เปลี่ยนรูปภาพ account อ่ะค่ะ
    เซิร์ชหาก็เจอกันหลายคนนะ เป็นปัญหาที่ตัว activate หรือเปล่าคะ มันไม่สมบูรณ์รึป่าว มันเลยเปลี่ยนการตั้งค่าไม่ได้ (ค่านี้จะเปลี่ยนได้ต่อเมื่อ activated windows)
    หรือเราทำไรข้ามขั้นตอนไปรึป่าว รบกวนช่วยด้วยค่ะ

รูปหน้าจอค่ะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XziBitch อ่านกระทู้
    ลงใหม่แล้ว ตอนนี้แก้ไขรูปภาพและตั้งค่าได้แล้ว
    ใช้ตัว fix ที่ให้มากับตัว activate แต่ตอนแรกที่ลงไม่ได้เพราะเราคงไปตั้งค่าคีย์บอร์ดก่อนแล้ว
    ตอนนี้โอเคแล้วค่ะ เหลือลงโปรแกรมอื่น ๆ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    ลงแล้วเรียบร้อยครับ

Windows 8 Enterprise x86 ลงได้ไม่มีปัญหาครับผมใช้ตัว Active ของอีกเจ้านึง แต่ใช้ได้เหมือนกันเลย .

เร็ว แรง สวย ดีครับ เชื่อมต่อกับ hotmail ให้ด้วย มีอะไรให้เล่นเยอะแยะเลย ตอนแรกผมคิดไว้ว่าจะไม่มีวันไปใช้ Windows 8 แท้ ๆ พอมาใช้แล้ว โอ้จ๊อด !! มันยอดมาก สุดยอดครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากนะครับ

แต่ว่าขอถามหน่อยครับว่าระหว่าง Pro กับ Enterprise อันไหนดีกว่ากันหรอครับ ตอนลงผมใช้เวลาตัดสินใจเกือบ ๆ ชม. 555. ไม่รู้อันไหนมันดีกว่ากัน มาให้เลือกเยอะเกิน -3-

ปล. ผมใช้โปรแกรม Ulrtra ISO ไรท์ ความเร็ว 3x มั้งถ้าจำไม่ผิดนะ ปรับไว้ช้ามากที่สุดเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    ลงได้แน่นอนครับ ยืนยัน 1 ล้านเปอร์เซ็น

อยาก active ผ่านต้อง

-ไม่ต้องต่อเน็ต(อันนี้เพื่อความชัวว์)
    -ตอนแรกทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษหมดนะครับ(อย่าเลือกที่อยุ่เป็นประเทศอื่นนะนอกจาก US หรือ UK) แล้วพอ active ผ่านมาปรับทีหลังเอาเองครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    ยืนยัน 100 % ครับ ได้ความช่วยเหลือจากเจ้าของกระทู้จนได้ ขอบคุณนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ehiins อ่านกระทู้
    โอเคครับ ขอบคุณมาก ลงได้ เล่นได้ ไม่มีปัญหาครับ มานอนยันอีกคน

แต่ผมลงไป 3-4 รอบได้ ดันไปอัพเดทอะไรมั่ว 555+

ตอนนี้ก็โอเคแล้วครับ จากนี้ไปก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ หวังว่ามันจะเป็นอย่างนั้น

กลัวมันจะยกเลิก activate อีกสิ

เอารูปมาแปะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    FIX_P8.25.exe ใช้ได้ จริงคับมายืนยัน คลิกเดียว เจ๋งๆ สุด ปลดล็อค Personalise ได้หมดทุกแบบเลย

ขอบคุณ จ ข ก ท มากๆนะคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 9jeza อ่านกระทู้
    Ok ครับลงได้ 100% ครับ ลื่นดีแถมปลดล็อก Personal อีก แต่ติดที่ของผม การ์ดจอยังไม่รองรับ WIN8 ซึ่งตัวล่าสุดแล้วและลองหาทั้งเลข HD ก็ยังลงไม่ได้ ก็เลยต้องทำใจ Driver ตัวอื่นๆใช้ได้หมด หุหุ และก็ลองโหลด App มาใช้ก็ได้นะ สะดวกดี ^^! ขอบคุณครับ โทาทีที่ไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ ฮ่าๆๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    ลงได้ + อัพเดทได้ 100% ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankcoxzaza อ่านกระทู้
    ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ดีมาก สำหรับใครที่มีปัญหาเรื่องการเล่นเกม อย่าไปโทดที่ตัว windows นะครับ
    พยายามหาสาเหตุให้ได้ ผมพยายามอยู่ครึ่งวันนะกว่าจะลงไดร์เวอร์ได้ครบเนี่ย

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 6th February 2013 เมื่อ 21:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 165 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-DirectX-, 1ZYo, 808080808, act2010, agg001, allenkheel, anakinjedi, angkan2, ยังงี้ก็มีด้วย, aofsada, ap10308280, apnonkung, art555o5, asujika, Asura, atichai, bate00349, Beam-GuitarPro, bigbang06, blackboyd, blackmetal, blackwax, boban, bodyslim, boss9741, BosszAmak, CasanovaKung, cckice, ChainSkreamz, Chaisis4u, changmo, chester_33, Consider, CrazyDuck, CrocoZz, D4sh-, DangerLine, DKz, domankie, dontspam2meplz, dornking, dragongate, dragtohell33, dsf6031, games3707, gap, GaPoMiBo, gazette007, gohun, gudjung007zaza, GUTJANG, hippopo2507, infinityteen, inlove, ๏WILD-DOG๏, jirapong, jirapot, jobiiijobb, jzr, k-ing, kaka, keemao, KHEMUBONZA, khun22, kingtamza, KohHei-ArikaChung, kolove, komcom, kriang47651, lnw2011, M killswitch, makoto49, manginoon, Mark9, maximaz, maxluxwoo, melodeer, mien, mommam1968, montor, mrgonk, naibadboy2011, natdanai83, nayninezaa, next 1000 clip, noch, nookzaa009, noo_karn, notep25, npdeoh2754, okorakot, oodd39, over20, Paladin, papangkron, peadayter, peck22, peenudnom, peethelion, Phang69, pia, PIGMON, pobaza09, pongtpongt, popejohnpaul2011, poppysun, pramza567, Pra_dook, PreciousTar, prodjvirusscanful, protokas, pt.2012, Pu_Pure, RapG-unit, rattawit23, redapple, regention, SAEYA, SaNooKNi, sarawoot noradee, SaruDoki, sarun478, sarutx800, shimura, shinoda_lp, Sleeping_Pee, solar_up, sompop, souharid, sudteerukpla, sunpetch88, surasalinee, SWE_Sora, T-man, tachangz, taiptai, tantrue, tenmza0, thechue, thedoctor, therockcycle, thesnow, thizo, tommy605, TomSuper, tonsak, top_ac, ultimatezpro, unname1906, vabaras76, wanchanakat, Warwick, woodytalks, worakorn3, wranwran, xaoninlove, xxjjxx, XziBitch, yaisniper, YetPetz_13, zeroreach, Zlatan_01, zzz9

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณคร้าบบบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    ขอบคุณครับกำลังหาพอดีเลย ขอถามตามมาถึงกระทู้นี้เลยนะครับ นี้กี่ GB หรอครับรวมทั้งหมด คือจะสะสมไว้ แล้วถ้าใช้แผ่น DVD-R 4.7GB จะพอดีมั้ยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultimatezpro อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับกำลังหาพอดีเลย ขอถามตามมาถึงกระทู้นี้เลยนะครับ นี้กี่ GB หรอครับรวมทั้งหมด คือจะสะสมไว้ แล้วถ้าใช้แผ่น DVD-R 4.7GB จะพอดีมั้ยครับ
    แผ่น dvd ใส่พอดีเป๊ะเลยครับ ส่วนตัว activate ต้องแยกจาก iso ครับ พื้นที่ไม่พอ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    *0* ดันครับๆ อยากได้อยู่พอดีเลย
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ โปรแกรมของท่านดีหมดเลยนะเนี่ย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ดันๆ เจ๋งๆ ชอบๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณหลายๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    ขอบคุณนะครับ เดี๊ยวผมจะลองโหลดไปลงดูนะครับ

แล้วจะกลับมายืนยันนะครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    พี่เพิ่งลงให้ โหลดจากไหนก็ไม่รู้ครับ ใช้แรก ๆ มึน ๆ

ใช้ไปสักพัก อ้อ เหมือน ๆ เซเว่นแหละ แต่ครอบหน้าแรกไว้ แล้วก็ซ่อนพวกสตาร์ทเมนูไว้ ยังหัดใช้ต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dontspam2meplz : 5th January 2013 เมื่อ 00:04
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ทำอย่างไรดีครับอาการเป็นดังภาพเลย
    1.ตั้งใน Bios บูท CD เป็นอันดับแรกแล้ว ก็ยังเข้า Window เหมือนปกติ
    2.ลองนำแผ่นใส่ทั้ง Notebook และ Pc แล้วเป็นเหมือนกันทั้งคู่

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    52
    ขอบคุณครับจะลองลงดู

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    ทำอย่างไรดีครับอาการเป็นดังภาพเลย
    1.ตั้งใน Bios บูท CD เป็นอันดับแรกแล้ว ก็ยังเข้า Window เหมือนปกติ
    2.ลองนำแผ่นใส่ทั้ง Notebook และ Pc แล้วเป็นเหมือนกันทั้งคู่

ลองใช้วิธีเข้า boot menu โดยใช้ f12 ตอนโหลดหน้า bios /เซตให้ hdd เป็นหลักครับ
    ตอนไรท์ใส่ dvd ให้ใช้ความเร็วต่ำที่สุด แนะนำให้ใช้ nero ไรท์ครับจะไม่ค่อยมีปัญหา
    หรือถ้ามี flash drive usb แนะนำให้ใช้ติดตั้งจาก usb จะดีที่สุดครับ เพราะไฟล์ใหญ่เกือบล้นแผ่น dvd
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 5th January 2013 เมื่อ 00:17

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้

ลองใช้วิธีเข้า boot menu โดยใช้ f12 ตอนโหลดหน้า bios
    เซตให้ hdd เป็นหลักครับ
    HDD เป็นอันอดับแรกอยู่แล้วอะครับ ผมลอง F12 DVD ก็ไม่ได้อะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    HDD เป็นอันอดับแรกอยู่แล้วอะครับ ผมลอง F12 DVD ก็ไม่ได้อะครับ
    ตอนไรท์ใส่ dvd ให้ใช้ความเร็วต่ำที่สุด แนะนำให้ใช้ nero ไรท์ครับจะไม่ค่อยมีปัญหา
    หรือถ้ามี flash drive usb แนะนำให้ใช้ติดตั้งจาก usb จะดีที่สุดครับ

ถ้าลงไม่ได้จริงๆ อาจจะเป็นเพราะอุปกรณ์อื่นๆ ไม่รองรับครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    มายืนยันให้นะครับว่าใช้ได้แน่นอน 100% ผมยอมรับว่า Win8 ใช้สะดวกสบายมากครับเราแค่ใส่userตอนติดตั้งก็ Login เข้า hotmail ให้ด้วย
    มีทั้งเช็คข่าว ดูหนัง ฟังเพลง ตรวจสอบสภาพอากาศ แผนที่ มีหมวด Travel แนะนำด้วยครับมีให้เลือกประเทศต่างๆเหมือนท่องเว็บในพวก Browser แหละครับแต่อันนี้ไม่ต้องหามาครบให้เลยมันเป็น Bingนะครับ งั้นเดี๋ยวลองโหลดไปลงเองเลยเดี๋ยวหาว่าผมโม้ -.-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ultimatezpro : 5th January 2013 เมื่อ 11:58

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198

ขอบคุณที่นำภาพมายืนยันครับ สวยดี ไว้มีโอกาสจะลองไปใช้ดูครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381

ขอสอบถามหน่อยครับ คุณ ลง Window แล้ว Boot ขึ้นเลยหรอครับ ต้อง Set อะไรมั้งครับ ของผมมันไม่ได้อะครับมันไม่ยอม Boot

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณค่ะ
    ลงแล้วเมื่อคืน กว่าจะลงได้ พยายามไป 3 รอบ แต่เวอร์ชั่นที่จะเลือกดันลงไม่ได้ แถมเลือก format ไดร์ฟหมดเลยอีกตะหาก (enterprise x64) มันบอกไฟล์ไม่ครบ (อาจเป็นที่เราไรท์ไม่ดีเองก็ได้)
    เลยเลือกลงเวอร์ชั่นอื่น (Pro x64) ลงได้ค่ะ
    แต่ตอนนี้มีปัญหาที่เปลี่ยนค่า personalise ตรง PC setting ไม่ได้ ที่จะตั้งค่าหน้า lock เปลี่ยนรูปภาพ account อ่ะค่ะ
    เซิร์ชหาก็เจอกันหลายคนนะ เป็นปัญหาที่ตัว activate หรือเปล่าคะ มันไม่สมบูรณ์รึป่าว มันเลยเปลี่ยนการตั้งค่าไม่ได้ (ค่านี้จะเปลี่ยนได้ต่อเมื่อ activated windows)
    หรือเราทำไรข้ามขั้นตอนไปรึป่าว รบกวนช่วยด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XziBitch : 5th January 2013 เมื่อ 18:28

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    เปิด ACTIVATOR_KJ.120829 แล้วกดที่ windows 8 install หน้าตาง CMD ขึ้นมาแล้วพอกด Y ขึ้นมาบรรทัดเดียวแล้วหน้าต่าง cmd ก็ปิดเองเลยครับทำไงอะครับ

โอเคได้ละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 5th January 2013 เมื่อ 18:54
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณค่ะ

ลงใหม่แล้ว ตอนนี้แก้ไขรูปภาพและตั้งค่าได้แล้ว
    ใช้ตัว fix ที่ให้มากับตัว activate แต่ตอนแรกที่ลงไม่ได้เพราะเราคงไปตั้งค่าคีย์บอร์ดก่อนแล้ว
    ตอนนี้โอเคแล้วค่ะ เหลือลงโปรแกรมอื่น ๆ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ทำไมผมถึง Boot ไม่ได้ครับ ใครรู้ช่วยบอกผมที ลองทั้ง Notebook และ Pc แล้วครับ ก็ไม่ขึ้น ไรท์ด้วย Nero หลายแผ่นแล้วก็ไม่ได้อะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าราคา win8 แท้ตอนนี้ไม่กี่บาทเองนะครับ ซื้อของแท้ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anuchit2010 อ่านกระทู้
    เปิด ACTIVATOR_KJ.120829 แล้วกดที่ windows 8 install หน้าตาง CMD ขึ้นมาแล้วพอกด Y ขึ้นมาบรรทัดเดียวแล้วหน้าต่าง cmd ก็ปิดเองเลยครับทำไงอะครับ

โอเคได้ละครับ
    ต้อง remove ภาษาอื่นออกให้หมดก่อนครับ เหลือแต่ en us ขอบคุณที่มายืนยันครับ

ทำไมผมถึง Boot ไม่ได้ครับ ใครรู้ช่วยบอกผมที ลองทั้ง Notebook และ Pc แล้วครับ ก็ไม่ขึ้น ไรท์ด้วย Nero หลายแผ่นแล้วก็ไม่ได้อะครับ
    แนะนำให้ลอง boot จาก flash drive usb ดูนะครับ จากภาพที่นำมาให้ดู คือ มันฟ้องว่าอุปกรณ์ไม่สนับสนุนวินโดว์ 8 ครับ

ขอบคุณที่มายืนยันครับ
    ปล. แนะนำให้ใช้รุ่น pro หรือ pro with media center ดีกว่าครับ เห็นเค้าว่ากันว่า enterprise เป็นแค่ชื่อในนามของ oem license เท่านั้น ไม่ต่างกับ pro ครับ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ขอสอบถามหน่อยครับ คุณ ลง Window แล้ว Boot ขึ้นเลยหรอครับ ต้อง Set อะไรมั้งครับ ของผมมันไม่ได้อะครับมันไม่ยอม Boot
    ผมลงแล้วมันขึ้นให้เลยครับไม่ต้อง เซ็ตอะไรเลยครับ ผมแนะนำครับอย่าไรท์แผ่นกับ นีโรให้ลองไปไรท์กับพวก ultraiso pro ดูครับ เพราะผมก็ใช้ตอนลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ultimatezpro : 5th January 2013 เมื่อ 21:15

48. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread