ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nixnox อ่านกระทู้
    ผมลงแต่ละอัพเดทแล้วลองเข้าเกมส์ มันไปติดที่ 1.3.1 พอลงไปแล้วเข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ
    เหมือนกันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เข้าเกมไม่ได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tsm113za อ่านกระทู้
    เข้าเกมไม่ได้ครับ

เจอเหมือนกันครับอาการนี้แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ผมลองลงหลายรอบมากจนรู้ว่ามาติดที่ 1.3.1 ตอนนี้ลงถึงแค่ 1.3.0 ก็เล่นได้อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nixnox อ่านกระทู้
    ผมลงแต่ละอัพเดทแล้วลองเข้าเกมส์ มันไปติดที่ 1.3.1 พอลงไปแล้วเข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ
    ข้ามแพท 1.3.1 ไปเลยครับ ผมก็บอกอยุ่ ถ้าเข้าไม่ได้ก็ข้ามไปแล้วลงแพท 1.3.2 แล้วลง DLC ต่อเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Silenthi11 อ่านกระทู้
    ข้ามแพท 1.3.1 ไปเลยครับ ผมก็บอกอยุ่ ถ้าเข้าไม่ได้ก็ข้ามไปแล้วลงแพท 1.3.2 แล้วลง DLC ต่อเลย
    ผมก็อ่านทุกคอมเม้นท์นะ และทุกข้อมูลที่แต่ละท่านอัพให้โหลดกัน(ขอบพระคุณทุกท่านจริงๆ)วิดีโอของท่านผมก็ดูทุกวินาที แต่ที่ผมเจอคือข้อมูลข้างล่างนี่ครับ (หรือผมอาจตรงล่นละไปก็ขออภัยด้วยครับ)

ใครมีปัญหากับอัพเดท DLC Sir Hammerlocks Big Game Hunt แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น วิธีแก้คือลอง ข้ามแพท 1.3.2 ไปเลยครับ ลง 1.3.1 เสร็จแล้วไห้ลง DLC Sir Hammerlocks Big Game Hunt เลยครับ

ทั้งคอมเม้นของท่านที่อัพไฟล์แก้มาให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    แจ้งความคืบหน้าครับ ข้ามแพท 1.3.1 ลงแพท 1.3.2 แล้วลง DLC Sir Hammerlocks Big Game Hunt ต่อ เล่นได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    1.3.2 ลงไม่ได้อะคับ มัน Error
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bnmalltt : 15th March 2013 เมื่อ 13:28

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnmalltt อ่านกระทู้
    1.3.2 ลงไม่ได้อะคับ มัน Error
    ลง 1.3.2 แล้วของผมลงแครกที่มากับโฟเดอร์1.3.2 ด้วยครับ ไม่งั้นมันจะขึ้น Error ครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่ยเซฟไรกันอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ตัวเกม part 5 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณครับ ...
    เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Borderland 2 พาท 5 โหลดไม่ได้ครับช่วยดูให้หน่อยครับ มันบอกว่าไฟล์ไม่มีอยู่ในระบบแล้วอ่ะครับ รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะครับ !

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขออภัย! ไฟล์นี้ไม่อยู่ในระบบ One2Up แล้ว ต้องขอลิ้งใหม่จากเจ้าของไฟล์ หรืออัพโหลดไฟล์ใหม่คะ

เจอแบบนี้หมดเลย แก้ไขให้หน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ไฟล์ตายแล้วครับ อยากเล่นมากๆครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ช่วยผมหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งลงแพททั้งหมดเสร็จก่อนลงแพทยังเล่นได้ปกติ แต่พอลงแพท(ตามขั้นตอนหมดแล้วไม่ข้าม) พอเข้าเกมแล้วมันบอกว่า Borderland2 has stopped working ช่วยหน่อยนะครับอยากเล่นมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shindo007256 : 1st April 2013 เมื่อ 20:57

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shindo007256 อ่านกระทู้
    ช่วยผมหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งลงแพททั้งหมดเสร็จก่อนลงแพทยังเล่นได้ปกติ แต่พอลงแพท(ตามขั้นตอนหมดแล้วไม่ข้าม) พอเข้าเกมแล้วมันบอกว่า Borderland2 has stopped working ช่วยหน่อยนะครับอยากเล่นมากๆ
    จริงๆแล้ว ไม่จำเป็นต้องอัพแพทเรียงก็ได้ครับ ผมก็ลงข้าม ก็เล่นได้ปกติ แต่ต้องอัพแพทสำคัญเช่น

จากเวอชั่น 1.0.0 ผมข้ามไปอัพเป็น 1.2.2 (ผมใช้ตัวอัพเดทที่รวม DLC จากเวอชั่น 1.1.1 และจาก 1.2.2 แล้ว) แล้วก็ข้ามไป 1.3.2 เพื่อลง DLC ผมก็เล่นได้ปกติ

ถ้าใครมีปัญหาเล่นไม่ได้ ผมแนะนำว่าไปหาตัวอัพเดท ที่เค้ารวมทุกอย่างมาให้แล้ว เพราะมันง่ายที่สุด ลงอัพเดทครั้งเดียวได้ครบทุกอย่าง หาตามเว็บบิทนอกทั่วๆไป เว็บฟรีนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ่อขอบคุณมากๆครับ แต่พอจะทราบมั้ยว่า เว็ปไหนที่รวมไฟล์ไว้ให้แล้ว

`Oops < $
    กล่าวขอบคุณ
    485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shindo007256 อ่านกระทู้
    อ่อขอบคุณมากๆครับ แต่พอจะทราบมั้ยว่า เว็ปไหนที่รวมไฟล์ไว้ให้แล้ว
    เว็บบิทเปิดทั่วๆไป ถ้าไม่รู้ก็ลองไปค้นที่เว็บ http://kat.ph/ ดูครับอาจจะเจอผมก็ไม่ได้ไปค้นนานแล้ว ใช้บิทเทอเร้น โหลดเด้อ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohero อ่านกระทู้
    เว็บบิทเปิดทั่วๆไป ถ้าไม่รู้ก็ลองไปค้นที่เว็บ http://kat.ph/ ดูครับอาจจะเจอผมก็ไม่ได้ไปค้นนานแล้ว ใช้บิทเทอเร้น โหลดเด้อ
    *0*เยอะดีนะครับขอบคุณครับ แต่ว่าถ้าจะเอาตามคุณจะดีกว่ามั้ยแบบที่คุณลงแพทอ่ะ มีแพทไหนมั่งบอกหน่อยๆเดี๋ยวผมจะลองลงตามๆ

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    DLC ใหม่ครับ อัพเลเวลตันเป็นเวล61 และโหมดใหม่ Ultimate Vault Hunter Mode + ไอเทมใหม่ด้วยครับ

แค่โหลดทับและ Install ใส่ตัวเกมและลงแครกก็เล่นได้เลยครับ เทสแล้วผ่านฉลุย

https://kat.ph/borderlands-2-update-...-t7273630.html

ใครจะเล่นกะผม pm หรือทักมาใน Tunngle ได้นะครับ Tunngle ID : onepiecetime

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มีวิธีที่จะ unlock head และ skin มั้ย ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

`Oops < $
    กล่าวขอบคุณ
    485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerozen อ่านกระทู้
    มีวิธีที่จะ unlock head และ skin มั้ย ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ไม่มีวิธีที่่จะ Unlock แต่มีอีกวิธีคือ เข้า Youtube แล้วไปหา เซฟฟรีซะ พวกเซฟฟรี จะมีหลายอย่างเช่น เก็บของจำพวก Skins Heads เอาไว้

เราก็แค่ไปโหลดมาแล้วยัดใส่เกม เข้าเกมแล้วกดใช้ Skins Heads ซะ แล้วออกมา ตัวเราก็จะได้สกินมาใช้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ก็คือ โหลดมาแต่เซฟที่มี skin ใช่มั้ยครับ แล้วเซฟเก่าของเราจะหายมั้ยครับ

`Oops < $
    กล่าวขอบคุณ
    485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerozen อ่านกระทู้
    ก็คือ โหลดมาแต่เซฟที่มี skin ใช่มั้ยครับ แล้วเซฟเก่าของเราจะหายมั้ยครับ
    คือมันคนละเซฟกันครับ เกมนี้สามารถยัดเซฟได้ ตามต้องการ ตอนนี้ในเกมผมก็มีประมาณ 10เซฟ ได้ ก็อยู่ที่ว่าเราจะเลือกเล่นเซฟไหนเท่านั้นเองครับ

สำหรับ Skins Heads มันเป็นแบบรวมครับ คือถ้าเราใช้ไปแล้ว มันจะอยู่กับอาชีพนั้นๆ ทุกตัว ไม่ได้ติดอยู่กับตัวละครตัวเดียว

สมมุติว่า เราใช้ของ Siren ไป พอเราสร้างตัว Siren มาใหม่ มันก็จะมี Skins Heads ให้เหมือนเดิม (ผมแนะนำหาตัวเซฟที่มี Skins Heads ของทุกอาชีพและ Skins ของรถด้วย ใช้ทีเดียวครบทั้งเกมเลย)

ถ้าหาไม่ได้ ผมมีเซฟที่เก็บ Skins Heads เอาไว้อยู่ เอาไว้ถ้าหาไม่ได้จริงๆ Pm มาเดี๋ยวจะอัพไฟล์ให้

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohero อ่านกระทู้
    คือมันคนละเซฟกันครับ เกมนี้สามารถยัดเซฟได้ ตามต้องการ ตอนนี้ในเกมผมก็มีประมาณ 10เซฟ ได้ ก็อยู่ที่ว่าเราจะเลือกเล่นเซฟไหนเท่านั้นเองครับ

สำหรับ Skins Heads มันเป็นแบบรวมครับ คือถ้าเราใช้ไปแล้ว มันจะอยู่กับอาชีพนั้นๆ ทุกตัว ไม่ได้ติดอยู่กับตัวละครตัวเดียว

สมมุติว่า เราใช้ของ Siren ไป พอเราสร้างตัว Siren มาใหม่ มันก็จะมี Skins Heads ให้เหมือนเดิม (ผมแนะนำหาตัวเซฟที่มี Skins Heads ของทุกอาชีพและ Skins ของรถด้วย ใช้ทีเดียวครบทั้งเกมเลย)

ถ้าหาไม่ได้ ผมมีเซฟที่เก็บ Skins Heads เอาไว้อยู่ เอาไว้ถ้าหาไม่ได้จริงๆ Pm มาเดี๋ยวจะอัพไฟล์ให้
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมลองหาแล้วแต่หาไม่ได้เลยเดียวจะ pm ไปนะครับ