ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851

[PC]Borderland 2 Full Games+Last Update&DLC พร้อมเล่น Co-op[7.4GB]

Realese

Developer:Gearbox Software
    Publisher:2K Games
    Release date:NA September 18, 2012
    Genre:First-person shooter, action role-playing

ความต้องการของระบบ

ภาพประกอบ

VDO

แนะนำอาชีพ

Gunzerker Class

หลายคนคงรู้จักกันแล้วกับอาชีพ 'สิงห์ปืนคลั่งบ้าสาคกระสุน' กับความสามารถโหมคปืนคู่ ถือปืนชนิดเดียวกันได้
    2 กระบอก ตั้งแต่ ปืนพกไปถึงเครื่องยิงจรวด ด้านการอัพสกิลเน้นไปทางอาวุธหนักขาลุยแหลกสาดกระสุนทั้ง
    ปืนกล หรือ ปืนลูกซอง เหมาะสำหรับใครอยากเล่นแบบขาแรมโบ้ขนานแท้

Siren Class

Maya เป็นผู้มีพลังพิเศษเช่นเดียวกับ Lilith แต่ความสามารถจะต่างออกไปโดย Maya
    มีความสามารถที่เรียกว่า 'Phaselocked' ใช้พลังควบคุมมิติจับยกศัตรูขังไว้ในลูกบอลพลังงานแล้วระเบิด
    สามารถใช้กับศัตรูทุกชนิดแม้แต่พวก Badass แต่ใช้กับพวกระดับ Boss ไม่ได้
    โดยการอัพสกิลเสริมประสิทธิภาพการใช้อาวุธธาตุยังคงอยู่ ส่วนการอัพเสริมพลัง Phaselocked โดยภาคนี้ความสามารถของ
    Maya เน้นช่วยทีมโดยใช้ Phaselocked ขังศัตรูแล้วดูดพลังมาฟื้น hp ให้กับคนทีม ด้านตัวละคร Maya
    เดินทางกลับมายังดาวบ้านเกิด Pandora เพื่อค้นหาความลับที่เกี่ยวข้องพลังที่ได้รับมาตั้งแตเกิดของเธอ

Assassin Class

Assassin เป็น Class ที่เน้นสร้างความเสียหายแบบ
    ลอบสังหารโดนสามารถของเขาคือการสร้างความสับสนโดยสร้างร่างปลอมล่อศัตรู
    แล้วตัวจริงเข้าสู่โหมดล่องหนเข้าเชือดศัตรูด้วยดาบ ด้านการอัพเราเลือกอัพจู่โจมแบบประชิดหรือซุ่มยิงด้วยปืนไรเฟิลซุ่มยิง
    ด้านตัวละคร Zero เหมือนนักฆ่าปิดหน้าไม่แสดงความรู้สึกอะไรใช่ไหม ผิดแล้วครับให้กลับไปดูคลิป
    Borderlands 2 Doomsday Trailer ในช่วงระยะเวลาประมาณ 0:50 Zero แสดงอารมณ์โดยแสดง
    emotion ยิ้มบนใบหน้าเมื่อตอนที่เขาวิ่งเข้าไปฟันหุ่นยนต์
    โดยประวัติของเขายังคงเป็นปริศนารวมทั้งจุดประสงค์ที่เดินทางมายัง Pandora

Comando Class

Borderland ภาคแรก Soldier Class เป็นที่ผู้เล่นนิยมหยิบมาเล่นมากที่สุด ในภาคสอง Comando
    จะให้ความรู้สึกเหมือน Soldier Class เน้นอาวุธปืนไรเฟิลจูโจมด้วยโดยความสามารถของ Comando
    เหมือนกับ Soldier วางป้อมปืนชนิดพิเศษที่สร้างขึ้นโดยบริษัท Dahl
    ป้อมปืนนี้มีประสิทธิภาพแตกต่างจากภาคที่แล้วทั้งด้านมุมมองการยิงที่หมุนได้ 360 องศายิงได้อย่างอิสระ
    ด้านการอัพเสริมความสาสารถของป้อมได้มากขึ้นกว่าภาคที่แล้ว ด้านตัวละคร Axton
    มีความหลังในอดีตที่สูญเสียภรรยาโดยสมัยยังเป็นทหารอยู่ด้วยกันโดย Axton สวมป้าย Dogtag ของภรรยาเอาไว้

Mechromancer Class

แม่สาวสุดน่ารักแขนกล โดยเธอจะมีทักษะเฉพาะตัวในเรื่องที่เกี่ยวกับเทคโนโลยีเครื่องมือกลไกสุดไฮเทคต่างๆ นอกจากนั้นแล้วเธอยังมีความสามารถพิเศษในการสร้างหุ่นยนต์ยักษ์มาเป็น
    เหมือนบอดี้การ์ดส่วนตัวคอยปกป้องที่มีชื่อเรียกว่า "Death Trap" ได้อีกด้วย

Download Full Games

Part1 Part2 Part3 Part4
    Part5 Part6 Part7 Part8

Password แตกไฟล์ Click

Last Update&DLC

Borderlands.2.DLC.Premier.Club.Slaughter.Dome (Version 1.0.0)
    Borderlands.2.Update.1-SKIDROW (Version 1.0.1)
    Borderlands.2.Update.2-SKIDROW (Version 1.0.2)
    Borderlands.2.Update.3-SKIDROW (Version 1.0.3)
    Borderlands.2.Update.4.with.Mechromancer DLC (Version 1.1.0)
    Borderlands.2.Update.4.incl.DLC-SKIDROW (Version 1.1.1)
    Borderlands.2.Captain.Scarlett.and.her.Pirates.Booty.DLC-SKIDROW (Version 1.1.1)
    Borderlands.2.Update.5-SKIDROW (Version 1.1.2)
    Borderlands.2.Update.6-SKIDROW (Version 1.1.3)
    Borderlands.2.Update.1.2.0.Cracked
    Borderlands.2.Update.1.2.1.Cracked
    Borderlands.2.Update.1.2.2.Cracked
    Borderlands.2.Mr.Torgue's.Campaign.Of.Carnage.DLC (Version 1.2.2)
    Borderlands.2.Update.1.3.0.Cracked
    NEW!! Borderlands.2.Update.1.3.1.SKIDROW
    NEW!! Borderlands.2.Update.1.3.2.SKIDROW
    NEW!! DLC Sir Hammerlocks Big Game Hunt+CRACKED

ตั้งแต่อัพเดท 1.3.1-DLC Sir Hammerlock Big Game Hunt พาสเวิดเดียวกับตัวเกมส์นะครับเลื่อนขึ้นไปดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MenOfHell อ่านกระทู้
    NEW!! Borderlands.2.Update.1.3.1.SKIDROW
    NEW!! Borderlands.2.Update.1.3.2.SKIDROW
    NEW!! DLC Sir Hammerlocks Big Game Hunt+CRACKED

ลงแล้วครับเล่นได้ตามปกตินะครับ ขอบคุณมากครับ
    ใครมีปัญหากับอัพเดท DLC Sir Hammerlocks Big Game Hunt แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น วิธีแก้คือลอง ข้ามแพท 1.3.1 ไปเลยครับ ลง 1.3.2 เสร็จแล้วไห้ลง DLC Sir Hammerlocks Big Game Hunt เลยครับ
    Warning:ห้ามลงข้ามเวอร์ชั่นเด็ดขาด!!

---------------------------------------------------------------------------------------------

วิธีเอา Golden Key

1.Download Profile.bin
    2.Copy ไปวางใว้ใน C:\Users\Ron\Documents\My Games\Borderlands 2\WillowGame\SaveData\ชื่อเซฟของเรา(Copy Profile.bin ตัวเก่าเก็บไว้ด้วย)
    3.Enjoy
    4.ได้ครั้งละ 256 อัน หมดก็ทำตามวิธีเดิมใหม่

VDO TUTORIAL

---------------------------------------------------------------------------------------------

Co-op Tunngel

สมัคร Tunngel

VDO สอนการติดตั้ง

สำหรับ Windows 8

FIX Win8

แตกไฟล์แล้วนำไปวางทับใน ไดเร๊กทอรี่ที่ลงเกมส์\Borderland2\Binaries\Win32
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Silenthi11 : 16th March 2013 เมื่อ 20:35

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ แต่แนะนำหน่อยได้ใหมว่า จะลงเรียงพวก Last Update&DLC ยังไง อันใหนลงก่อนอันใหนลงทีหลัง เยอะ จนตาลาย

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ginjung อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แต่แนะนำหน่อยได้ใหมว่า จะลงเรียงพวก Last Update&DLC ยังไง อันใหนลงก่อนอันใหนลงทีหลัง เยอะ จนตาลาย
    รอซักครู่ครับ กำลัง ทำ VDO ไห้ Update+DLC ไห้ลงตามที่ผมเรียงไห้เลยครับ ห้ามข้ามเด็ดขาด

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เกมมีแล้วขอรับ DLC ไปครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    Co-op ได้ด้วยหรอครับ น่าสนๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ดันครับ
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ หามานาน (แบบ Last+update+DLC พร้อม co-opได้เนี้ย)

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ภาค 2 นี่ ถ้ายิงแล้วหัวระเบิด ตัวแตกได้แบบภาคแรก จะเป็นอะไรที่แจ่มมากๆ

แต่มันไม่ระเบิด เซ็งนิดๆเลยผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พึ่งบ่นกับเพื่อนวันนี้เองว่าหา dlc ล่าสุดไม่ได้
    พอมาเปิดดูเท่านั้นล่ะ หาได้เลย
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ก๊อปมาหมดเบยนิ ตรง Update 4 เลือกลงอันใดอันนึงนะครับถ้าลง 2 อันเลยบางทีมันมีปัญหา

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noonza01 อ่านกระทู้
    ก๊อปมาหมดเบยนิ ตรง Update 4 เลือกลงอันใดอันนึงนะครับถ้าลง 2 อันเลยบางทีมันมีปัญหา

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ
    ก็อปมาแต่ผมอัพเองนะครับ
    ตรงอัพเดท 4 คุณอย่ามั่วนะครับ มันคนละตัว มันมี Dlc กับตัวอัพเดท อย่ามาทำไห้คนอื่นเขวครับผมลองแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    win8 64 บิตเล่นได้หรือยังมีตัวเกมแต่เล่นบน win8 64บิต ไม่ได้

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ขอบคุณมากครับ ผมขอ DLC ไปละกันนะ ; )
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    win8 64 บิตเล่นได้หรือยังมีตัวเกมแต่เล่นบน win8 64บิต ไม่ได้
    เล่นได้ครับ โหลด Fix ไปลง ผมโหลดมาจาก Forum ของ Tunngel
    ใครเล่นได้ ก็กลับมายืนยันกันมั่งนะครับ

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    update 1.3.0 เปลี่ยนแปลงตรงไหนยังไง พอสังเกตุได้มั้ยคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมวินโด้ 8 64บิท โหลดต่ว fix ไปแล้ว เข้าได้แต่พอถึงตรง โฆษณา nvidia แล้วก้อไม่โชว์เมนูเป็นจอสีดำเห็นแต่เม้า ออกเกมก้อไม่ได้

แต่ตอนวินโด้ 7เล่นได้สบาย

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bakery_day อ่านกระทู้
    update 1.3.0 เปลี่ยนแปลงตรงไหนยังไง พอสังเกตุได้มั้ยคับ
    Borderlands 2 Update v1.3.0:
    - Fixed the "use" description text on the HUD getting cut off prematurely when binding "use" to certain keys.
    - Fixed a bug that could cause the critical hit bonus to inconsistently be included on the item card of weapons that modify this stat like Miss Moxxi's Bad Touch.
    - Fixed a bug causing decals to not be displayed when the framerate was set to 30FPS Capped.
    - Fixed a bug causing head customizations from the Mr. Torgue DLC to not unlock properly for Sirens and Mechromancers.
    - Fixed a bug where profiles would refuse to save when they were already corrupted on startup.
    - Fixed a bug where profile restoration code would sometimes trigger inappropriately.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arnonea อ่านกระทู้
    ผมวินโด้ 8 64บิท โหลดต่ว fix ไปแล้ว เข้าได้แต่พอถึงตรง โฆษณา nvidia แล้วก้อไม่โชว์เมนูเป็นจอสีดำเห็นแต่เม้า ออกเกมก้อไม่ได้

แต่ตอนวินโด้ 7เล่นได้สบาย
    ลองทำตามนี้รึยังครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Silenthi11 : 4th January 2013 เมื่อ 00:11

กล่าวขอบคุณ
    161
    เล่น single ,าตลอดไม่เคยเล่น แบบออนไลน์
    Co-op นี่ เล่นยังไงคับ ฆ่ากัน เหรอ หรือ ช่วยกันลุยเป็น ด่านๆ หรือ มีศัตรูมาเป็น waveๆ คับ
    แล้วเล่นแบบ ออนไลน์ จะเริ่มเก็บข้อมูล skill ปืน เงิน ใหม่หมด หรือ ใช้ ข้อุมล LV อาวุธ Skill ตัวละครเดิม ที่เราเล่นคับ
    รบกวนสอบถามด้วย ไม่เคยเล่นจริงๆ
    ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bakery_day อ่านกระทู้
    เล่น single ,าตลอดไม่เคยเล่น แบบออนไลน์
    Co-op นี่ เล่นยังไงคับ ฆ่ากัน เหรอ หรือ ช่วยกันลุยเป็น ด่านๆ หรือ มีศัตรูมาเป็น waveๆ คับ
    แล้วเล่นแบบ ออนไลน์ จะเริ่มเก็บข้อมูล skill ปืน เงิน ใหม่หมด หรือ ใช้ ข้อุมล LV อถุวธ skill ตัวละครเดิม ที่เราเล่นคับ
    รบกวนสอบถามด้วย ไม่เคยเล่นจริงๆ
    ขอบคุณคับ
    เป็นช่วยกันลุยครับ ตัวละครก็เป็นเซฟเดียวกับที่เราเล่น Singel นั่นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Silenthi11 อ่านกระทู้
    เป็นช่วยกันลุยครับ ตัวละครก็เป็นเซฟเดียวกับที่เราเล่น Singel นั่นแหละครับ
    อ่อคับ คำถามสุดท้าย แล้ว เล่น co-op เล่นเพื่อมี เก็บ หรือ เปิดยศ อะไรมั้ย หรือ เล่นเอาหนุกกันเฉยๆ
    แล้วข้อมุลตัวละคร ที่ผมเล่นอยู่ เช่น พวก เงิน skill ได้ใช้ trainer ช่วยเล่นมา จะโดนแบน หรือ มีผลอะไรมั้ยคับ (ที่ถาม ไมได้จะเอาไปใช้ใน co-op นะคับ ) แต่พอดี ตอนเล่น single เคยใช้ โปรช่วยเปิด skill บ้าง กับ โกงเงิน มาก่อนนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ่อคับ คำถามสุดท้าย แล้ว เล่น co-op เล่นเพื่อมี เก็บ หรือ เปิดยศ อะไรมั้ย หรือ เล่นเอาหนุกกันเฉยๆ
    แล้วข้อมุลตัวละคร ที่ผมเล่นอยู่ เช่น พวก เงิน skill ได้ใช้ trainer ช่วยเล่นมา จะโดนแบน หรือ มีผลอะไรมั้ยคับ (ที่ถาม ไมได้จะเอาไปใช้ใน co-op นะคับ ) แต่พอดี ตอนเล่น single เคยใช้ โปรช่วยเปิด skill บ้าง กับ โกงเงิน มาก่อนนะคับ
    อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับแต่ไม่น่าจะโดนแบน เพราะผมไม่เคยใช้สูตรช่วย มีอย่างเดียวก็ ใช้ Profile เอากุญแจทองมาเปิดอาวุธแค่นั้นหล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Silenthi11 อ่านกระทู้
    อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับแต่ไม่น่าจะโดนแบน เพราะผมไม่เคยใช้สูตรช่วย มีอย่างเดียวก็ ใช้ Profile เอากุญแจทองมาเปิดอาวุธแค่นั้นหล่ะครับ
    อ่อคับ ผม ขอบคุณมากคับ เดียวจะลองยังไงจะลอง เล่นแบบ LAN ดู เอาความรู้บ้าง เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    จากประสบการ์ณนะครับเกมส์อื่นกับเกมส์นี้้ภาคแรก เล่น Co-op มันไม่ทำให้น่าเบื่อคือมีเพื่อนเล่นช่วยเราทำภารกิจ ส่วนเรื่อง Trainer ก็ผมไม่เคยใช้ตอน Co-op ใช้ตอนที่เล่นคนเดียวจัดการให้เสร็จแล้วไปเล่น Co-op เหมือนเทพเลย555
    ถ้าถามว่าโดนแบนมั้ยผมว่าไม่หรอกครับ ส่วนตอนเล่น Co-op ผมว่าอย่าใช้ดีกว่า ฮ่า ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Last Update&DLC
    ต้องโหลดหมดเลยป่ะครับ
    แล้วใช้ hamachi lan แทน Tunngel ได้ปะคับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ขอเอาไปแต่ Update+DLC นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ภาคแรกยังไม่เคยเล่นเลยครับเกมนี้ ไม่ทราบว่า win 7 32 บิท เนี่ยเล่นได้ใหมครับ