ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1

Unhappy ผมแก่เกินไปมั๊ย

ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อน(แนะนำเกือบทุกกระทู้เลยชั้น) ผมชื่อพุดฮะ ตอนนี้ผม19และ แต่ยังไม่เคยมีแฟนเลย(สาบาน จริงๆให้ตายสิ ไม่ยักกะมีคนเชื่อ)

ทีนี้ปัญหาผมคือตอนนี้ครับผม ผมไปชอบรุ่นน้องคนนึงอยู่ครับ เป้นรุ่นน้องที่โรงเรียนเก่าผม เราเจอกันครั้งแรกตอนช่วงใกล้งานกีฬาสีโรงเรียน ซึ่งผมก็ได้กลับไปดูๆพวกเด็กกีฬาเพราะผมเคยคุมทีมแชร์บอลม.ต้นตอนผมเรียนอยู่ม.6 ทีนี้ด้วยความที่ว่ารู้จักกับเด็กบางคนในทีมใหม่ก็เลยได้สอนบ้างเล็กน้อย ก็บังเอิญไปเจอน้องคนนึงครับผมซึ่งเป็นเด็กแชร์(ที่ยังไม่เปีย ตลกและ) ซึ่งตอนแรกก็ไม่คิดอะไรหรอก เพราะมันเด็กมากพึ่งม.2เอง ผมก็เล่นไปกับพวกนี้เรื่อยๆทั้งชายทั้งหญิงเพราะยังไงซะเราก็รุ่นพี่มาสอนมัน จะให้ไปวางก้ามใส่มันก็ไม่โอ ซึ่งรุ่นน้องคนที่ผมชอบเนี่ย ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรกับมันหรอก เพราะมันก็เกรียนๆ(นิสัยเค้าเลย) บ้าๆบอๆตามสไตล์เค้า ผมก็สอนไปเรื่อยๆ จนวันนึงหลังจากกีฬาสี(จริงๆก็วันสุดท้ายนั่นแหละ) ผมเจอเค้าแล้วเค้าก็เดินมาบอกว่า"เนี่ย วันนี้หนูชนะด้าวยได้เหรียญทอง" ผมก็เหรอ ดีแล้วคุ้มค่าที่ซ้อมมาใช่มั๊ยอะไรแบบนี้ ก็คุยกันพักนึง ผมก็ขอเค้าถ่ายรูปด้วย อ่า ซึ่งมีอย่างนึงที่เรียกได้ว่าทำให้ผมหลงเค้าขึ้นมาในทันที เค้าใส่หมวกผ้าใบนึงครับผม ซึ่งทำให้ดูแล้วหน้าเค้าเหมือนหนูน้อยมารูโกะมากๆ ซึ่งผมก็เผลอชมออกไปซึ่งดังมากๆ รุ่นน้องเค้าก็ขำๆกัน หลังจากนั้นผมก็กลับบ้านที่ศรีสะเกษ แต่เชื่อมั๊ยว่าใจไม่อยู่ที่บ้านเลยทั้งๆที่ใจอยากไปเที่ยวผ่อนคลาย(เมื่อต้นปีนี่เอง29)แต่ผมกลับควักโทรศัพท์เอารูปเค้ามาดูอย่างเดียว

ซึ่งล่าสุดก็คุยๆกันไปเรื่อยๆวันนี้ก็ด้วย แต่จากเดิมผมเรียกตัวผมเองกับเค้าโดยแทน่วา"มะรึง กะรู" กลายเป็นเบาลงเป็น"พี่ แก" แล้วล่าสุดครับผม "เรา เธอ" โอ้ไม่รู้จะว่าไง เพราะถ้าถามว่าชอบมั๊ย ก็หลงเลยล่ะ แต่ปัญหาคือ ผมอายุมากกว่าเค้าเกือบ10ปีเลย สิ่งที่กังวลคือ1.เรื่องอายุ เพราะผมกลัวว่าเค้าเด็กเกินไป 2.ถ้าผมจีบแน่นอนว่าคนรอบข้างจะมองว่าผมกินเด็ก(ซึ่งก็จริง) และอีกข้อนึงคือ ผมกลัวว่าด้วยความห่างของอายุ เรื่องของเวลา เรื่องของสถานที่ผมกลัวว่าจะดูแลเค้าไม่ได้ถ้าเกิดว่าจีบติด ผมจึงอยากรู้จากทุกๆท่านว่าผมควรทำไงดี

เพราะถ้าในความคิดผมตอนนี้คือผมชอบเค้ามาก ถึงมากที่สุด เรียกได้ว่าจากเคยมองผู้หญิงไม่ต่ำกว่า5คนกลายเป็นมองเค้าคนเดียวเลย ผมเลยไม่รู้จะทำไง แต่ผมไม่มีปัญหาเรื่องอายุอยู่แล้ว มากกว่านี้เกือบสิบปีผมก็ไหว น้อยกว่าผม5ปีก็ไหว แต่ผมกลัวสายตาคนรอบข้างมากกว่า ด้านผมน่ะคนพอเข้าใจเพราะผมเป็นคนชัดเจนอยู่แล้วว่าผมไม่จำกัดเรื่องอายุ ขอแค่คลิ๊กกันก็พอ แต่ผมกลัวฝั่งเค้าแค่นั้นเองว่าคนรอบข้างเค้าจะรับได้มั๊ย เพราะผมไม่รู้ว่าเพื่อนเค้า พี่น้อง พ่อแม่เค้าจะว่าไง เกิดวันนึงผมจีบติด เพราะตอนนี้ผมก็กำลังจีบอยู่

รบกวนทุกท่านทีครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 4th January 2013 เมื่อ 00:41
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    ขอบคุณครับผม เงียบจริงๆสงสัยวันนี้ไม่มีใครอยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ห่างกันเยอะมากเกินไป เรา ม.6 เขา ม.2
    นายเข้ามหาลัย เขายังไม่พ้น ม.ต้นเลย ไม่ได้ว่าอายุห่างกันจะคบกันไม่ได้
    แต่ถ้าดึงดันจะคบกันให้ได้ ชีวิตอาจจะมีปัญหาครับ ชีวิตมันคนละช่วง
    ...ถ้าคุณทำงานแล้ว แล้วน้องเขาอยู่มหาลัยก็ยังโอเค คิดแบบพี่น้องดีกว่านะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมว่าอยุ่ที่ความกล้าของคุณเองอ่ะน๊ะ โดยส่วนตัวผมก็เป็นเหมือนกันแค่อา่ยุห่างกันแค่ ราวๆ 6-7 ปีได้นี่แหละ เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรเรื่องอายุนะ ความคิดส่วนตัวผมขอแค่เรากล้าก็พอละ เพราะผมบอกเค้าว่าผมชอบเค้านะถึงเค้าจะชอบผมหรือไม่แต่อย่างน้องเราก็ได้บอกความรู้สึกที่เรามีแก่เธอนะ อย่างน้อยก็ไม่เสียใจที่ไม่ได้บอก สรุปแล้วเธอก็ชอบผมเหมือนกันครับ ผมว่าลองดูนะสู้ๆ อายุมันเป็นแค่ระยะเวลาที่เรามีประสบการณ์บนโลกใบนี้เองนั้นแหละ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    คุณกล้าท่จะไว้ใจ ของเด็กที่ยังรับผิดชอบของคำพูดตัวเองไหมละครับ ไม่ได้จะขัดนะครับ เเต่ผมโดนมากับตัวเอง ผม ม.6 น้องเข้า ม. 3 ห้างกันเเค่3ปี คบกัน 7 ปีอ่ะครับ เเต่พอเค้าเข้า มหาลัย เค้ากลับลืมคำที่ว่ากับผมว่า รัก เเละขอเลิกกับผม สุดท้ายคนที่ รู้สึกเเย่ก็เป็นผมคนเดียว
    เเต่สำหลับคุณ คุณกล้าที่จะไว้ใจไหมละครับ ขอย้ำ ผมไม่ได้จะขัดนะครับ ถ้าคุณไว้ใจก็ขอให้สมหวังทุกอย่าง อย่าได้เกิดเหตุการอารัยที่ทำให้ ความรักเดินทางได้ไม่ดี ขอให้สมหวังทุกอย่างครับ
    Credit : uberhumor

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมรู้สึกว่า ท่าน จขกท. คิดมากไปน่ะครับ ที่จริงอ่ะ ถ้าจะคบกันจริงๆมันก็ไม่ได้แปลกหรอกน่ะครับ อายุก็ห่างกันไม่เกิน 10 ปีสักหน่อย ต่อให้ใครหาว่ากินเด็กก็ปล่อยมันไป อย่าไปแคร์ครับ
    แต่ถ้ารู้สึกรักเค้ามากๆจริง ท่านก็ + เลย ต้องกล้า ต้องลอง ใส่ใจทำให้เต็มที่ เพราะเธอคนนี้อาจจะเป็นรักแรกของท่านก็ได้ครับ และก็เรื่องทางพ่อแม่เค้าอ่ะ อย่ากังวลไปเลย อย่าไปคิดมาก
    ถ้าคิดมาเราเป็นคนดี รักเดียวใจเดียว คิดว่าดูแลเค้าได้ แล้วก็มีอนาคตให้ แค่นี้อ่ะ พ่อแม่เค้าก็จะให้ผ่านละ และก็มีอะไรๆก็ต้องพูดเปิดใจ พูดตรงๆกับพ่อแม่เค้าไปครับ แรกรักอ่ะ ทำให้เต็มที
    อย่างไงก็กล้าๆ หน่อยน่ะครับ ถ้าผิดหวังก็ไม่เป้นไร ขอแค่ได้ทำอะไรแบบนี้ สักครั้งในชีวิตก็พอครับ ไงก็โชดดีครับ ขอให้จีบติด ได้คบกัน และก็ขอให้รักกันไปนานๆน่ะครับ

ปล.1 ผมรู้สึกว่า ท่าน จขกท. เป็นคนขี้อายน่ะครับ ใช่ป่าวไม่รู้ แต่รู้สึกว่าผมคิดไปเอง 5555555
    ปล.2 ผมอาจคิดให้แง่บวกมากไปหน่อย ให้หวังมากไปด้วย แต่ผมไม่อยากทำร้ายความรู้สึกของท่าน จขกท. น่ะครับ เพราะสมมุติ ถ้าผมบอกไปแบบว่า "ไม่มีทางได้คบกันแน่นอน"
    อย่างไง ท่านก็ยังตัดใจจากเธอไม่ได้อยู่ดี เชื่อผมดิ 5555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 4th January 2013 เมื่อ 00:29
    .:ll:.

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อายุไม่เกี่ยวนะครับเรื่องอย่างนี้ แต่อย่าเผลอไปทำ xo ละกัน = =" รอน้องเค้าโตก่อน เอ้ยไม่ใช่แระ มันไม่ดี -..-

ปล.รักแบบ บริสุทธิ์ใจยั่งยืนทั้งสองฝ่ายนะ ^^"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    สำหรับผมผมไม่คิดมากเรื่องอายุอย่างที่บอกครับ เพราะรุ่นพี่ผมหลายคนบางคนเรียนจบบางคนมีงานทำแล้ว เค้ายังมาจีบเด็กเลย รุ่นๆเดียวกันกับน้องเค้านี่แหละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ผมรู้สึกว่า ท่าน จขกท. คิดมากไปน่ะครับ ที่จริงอ่ะ ถ้าจะคบกันจริงๆมันก็ไม่ได้แปลกหรอกน่ะครับ อายุก็ห่างกันไม่เกิน 10 ปีสักหน่อย ต่อให้ใครหาว่ากินเด็กก็ปล่อยมันไป อย่าไปแคร์ครับ
    แต่ถ้ารู้สึกรักเค้ามากๆจริง ท่านก็ + เลย ต้องกล้า ต้องลอง ใส่ใจทำให้เต็มที่ เพราะเธอคนนี้อาจจะเป็นรักแรกของท่านก็ได้ครับ และก็เรื่องทางพ่อแม่เค้าอ่ะ อย่ากังวลไปเลย อย่าไปคิดมาก
    ถ้าคิดมาเราเป็นคนดี รักเดียวใจเดียว คิดว่าดูแลเค้าได้ แล้วก็มีอนาคตให้ แค่นี้อ่ะ พ่อแม่เค้าก็จะให้ผ่านละ และก็มีอะไรๆก็ต้องพูดเปิดใจ พูดตรงๆกับพ่อแม่เค้าไปครับ แรกรักอ่ะ ทำให้เต็มที
    อย่างไงก็กล้าๆ หน่อยน่ะครับ ถ้าผิดหวังก็ไม่เป้นไร ขอแค่ได้ทำอะไรแบบนี้ สักครั้งในชีวิตก็พอครับ ไงก็โชดดีครับ ขอให้จีบติด ได้คบกัน และก็ขอให้รักกันไปนานๆน่ะครับ

ปล. ผมรู้สึกว่า ท่าน จขกท. เป็นคนขี้อายน่ะครับ ใช่ป่าวไม่รู้ แต่รู้สึกว่าผมคิดไปเอง 5555555
    จะบอกว่าขี้อายมั๊ย อืมม กับผู้หญิงที่ผมชอบผมอายนะที่จะบอกเค้า แต่เวลาปกติ เอาเว๊ยเฮโลกัน บ้าบอคอแตกกัน กับเค้าผมก็บ้าพอๆกันนี่แหละบ้ามาด้วยกันด้วย แต่ตัวจริงผมเป้นคนเฮฮาครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otakuoz อ่านกระทู้
    อายุไม่เกี่ยวนะครับเรื่องอย่างนี้ แต่อย่าเผลอไปทำ xo ละกัน = =" รอน้องเค้าโตก่อน เอ้ยไม่ใช่แระ มันไม่ดี -..-

ปล.รักแบบ บริสุทธิ์ใจยั่งยืนทั้งสองฝ่ายนะ ^^"
    สำหรับผม ผมบริสุทธิ์ใจที่จะรักอยู่แล้วครับผม หน้าตานิสัยเค้าก็ไม่ทำให้ผมคิดทำอย่างนั้นได้หรอก ถึงแม้เค้าอาจจะนึกครึ้มเอ่ยขึ้นมาผมก็ไม่ทำหรอก เพราะผมก็เคยคิดว่าถ้าคบกันยืดจริงๆอาจจะรอเลยช่วงนึงไปก่อนค่อยคิด(อาจจะรอเค้าจบมหาลัยเลยทีเดียว)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hierophants อ่านกระทู้
    ห่างกันเยอะมากเกินไป เรา ม.6 เขา ม.2
    นายเข้ามหาลัย เขายังไม่พ้น ม.ต้นเลย ไม่ได้ว่าอายุห่างกันจะคบกันไม่ได้
    แต่ถ้าดึงดันจะคบกันให้ได้ ชีวิตอาจจะมีปัญหาครับ ชีวิตมันคนละช่วง
    ...ถ้าคุณทำงานแล้ว แล้วน้องเขาอยู่มหาลัยก็ยังโอเค คิดแบบพี่น้องดีกว่านะ
    ผมเกินวัยม.ปลายแล้วครับผม ผมปี1จะขึ้นปี2แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 4th January 2013 เมื่อ 00:28

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    กำ อย่างงี้ผมก็ต้องบอกว่าผมเด็กเกินไปมั้ย ผมอายุ 20 แฟนผม 27 จขกท คิดมากไปป่าว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    กำ อย่างงี้ผมก็ต้องบอกว่าผมเด็กเกินไปมั้ย ผมอายุ 20 แฟนผม 27 จขกท คิดมากไปป่าว
    555+อย่างน้อยเฮียก็อยู่ในวัยที่คนรอบข้างเข้าใจแล้วล่ะคับผมว่า แต่ของผมมันเสี่ยงจริงๆขอบอก

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    พรากผู้เยาว์ นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอให้สมหวังครับ... ผมแนวเดียวกับ จขกท. แต่น้องเค้าคิดกับผมแค่พี่ชาย แค่นั้นแหละ.

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมคิดว่า จขกท คิดมากไปนะครับ ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ สู้ๆครับ อย่าเพิ่งยอมแพ้ทั้งๆที่ยังไม่สุดแรงของเรา มีแรงอยู่ก็สู้ต่อไปครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    พรากผู้เยาว์ นะครับ
    อันนี้ต้องกรณีผมไปมีอะไรกับเขาครับผม แต่ถ้าคบกันเฉยๆมันก็เหมือนพี่น้องไปไหนมาไหนด้วยกันแต่จริงๆอาจจะไม่ใช่ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    คบ กันแบบชิวๆ วัยรุ่นๆ ไปก้อดีนะ ถ้าไม่ได้ทำอะไรเสียหาย ไม่เห็นจะต้องกลัวอะไร น่ารักดีออกนะ.... เวลาอกหัก พร่ำเพ้อ เค้าก้อว่าบ้า ไร้สาระ พอเวลาคนจะมีรัก ก้อนินทา หมั่นไส้ อิจฉา ไม่ว่าจะดีหรือร้าย คนมันจะพูดยังไงมันก้อพูดครับ หาที่ยืนของตัวเองให้ได้ก็พอ..
    อายุยังน้อยๆอยู่เลย อย่าเกินงามก็พอ ทำดีไม่ต้องอายใคร.. ^^ ความรู้สึกดีๆ วัยเรียน เก็บเกี่ยวให้เยอะที่สุดครับ รับรองโตไปไม่มีลืมหรอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ก็แล้วแต่จะคิดนะครับ ผม 20 แล้ว แฟนผมยังอยู่ ป.6 เลย เรียนห้องเดียวกับน้องชายผม คบกันมา 2 ปีกว่าแล้ว ปล่อยให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ดีกว่าครับ
    คุณลองหยุดแล้วคิดดูว่าความรักของคุณคืออะไร สำหรับผมน่ะ มันคือการที่เราอยู่กับใครแล้วมีความสุข และเห็นคนที่เรารักมีความสุขด้วยก็แค่นี้แหละครับ แค่มีความสุข ความทรงจำดีๆ ก็พอแล้วครับ
    บางทีคุณอาจคิดได้ว่ามันไม่ใช่ความรักนะครับ ลองคิดดูนะครับว่าความหมายของคำว่ารักของคุณเป็นอย่างไร

บางทีความรักก็เริ่มจากการเป็นพี่้เป็นน้องได้เหมือนกัน แต่ก็มันก็อาจจะจบเพราะเค้ารู้สึกผูกพันกับการเป็นพี่น้องมากจนไม่คิดไปไกลกว่านั้นก็ได้

แล้วอีกอย่างคุณยอมรับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นไหม ไม่ใช่ว่าพออกหักก็ไปทำร้ายเค้า หรือทำร้ายตัวเอง ถ้าคุณกลัวเจ็บก็เลิกไปเถอะครับ แต่ถ้าคุณไม่กลัวก็รักไปเถอะครับ
    ความรักไม่ได้ทำให้ใครเสียหาย แค่รักให้ถูกวิธีเท่านั้นเอง

ไม่มีใครทำให้เราเจ็บปวดได้ มากเท่ากับความคิดของตัวเราเอง เพราะฉะนั้นอย่าคิดมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TIP-TOP : 4th January 2013 เมื่อ 14:24

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TIP-TOP อ่านกระทู้
    ก็แล้วแต่จะคิดนะครับ ผม 20 แล้ว แฟนผมยังอยู่ ป.6 เลย เรียนห้องเดียวกับน้องชายผม คบกันมา 2 ปีกว่าแล้ว ปล่อยให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ดีกว่าครับ
    คุณลองหยุดแล้วคิดดูว่าความรักของคุณคืออะไร สำหรับผมน่ะ มันคือการที่เราอยู่กับใครแล้วมีความสุข และเห็นคนที่เรารักมีความสุขด้วยก็แค่นี้แหละครับ แค่มีความสุข ความทรงจำดีๆ ก็พอแล้วครับ
    บางทีคุณอาจคิดได้ว่ามันไม่ใช่ความรักนะครับ ลองคิดดูนะครับว่าความหมายของคำว่ารักของคุณเป็นอย่างไร

บางทีความรักก็เริ่มจากการเป็นพี่้เป็นน้องได้เหมือนกัน แต่ก็มันก็อาจจะจบเพราะเค้ารู้สึกผูกพันกับการเป็นพี่น้องมากจนไม่คิดไปไกลกว่านั้นก็ได้

แล้วอีกอย่างคุณยอมรับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นไหม ไม่ใช่ว่าพออกหักก็ไปทำร้ายเค้า หรือทำร้ายตัวเอง ถ้าคุณกลัวเจ็บก็เลิกไปเถอะครับ แต่ถ้าคุณไม่กลัวก็รักไปเถอะครับ
    ความรักไม่ได้ทำให้ใครเสียหาย แค่รักให้ถูกวิธีเท่านั้นเอง

ไม่มีใครทำให้เราเจ็บปวดได้ มากเท่ากับความคิดของตัวเราเอง เพราะฉะนั้นอย่าคิดมากครับ
    ผมสุดๆครับผม แต่ถ้าผมเฟลกับเค้าจริงๆผมคงไม่ทำร้ายเค้าหรอกครับ เค้าดูเป็นเด็กดีเกินกว่าที่คนอย่างผมจะไปทำร้ายได้

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ทำตามหัวใจเุถอะนาย

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    เหมือนผมเลยครับ อิอิ อายุห่างกับแฟน 7-8 ปีแน่ะ ^ ^

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมแวะมาเป็นกำลังใจให้นะพี่พุด

ถึงแม้ผมจะไม่ได้อ่านเพราะยาวๆผมลายตา ตอนนี้ปวดหัวละ = =

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    เพื่อนผม ม.3 แฟนอยู่ ป. โท คับรักกันมากซะด้วย - -
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    พ่อกับแม่ผมอายุห่างกัน 10 ปี ครับ 5555
    Avenged Sevenfold

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Petchrio~ อ่านกระทู้
    พ่อกับแม่ผมอายุห่างกัน 10 ปี ครับ 5555
    เห้ยเหมือนกันเลยครับ

พ่อกับแม่ผมก็ห่างกัน 10ปี พ่อผม 59 แม่ 49

แล้วก็ พี่สาวผม กับผม ก็ห่างกัน 10 ปี พี่ผม 27 ผม 17

งั้นผมคงต้องหาเด็ก 7 ขวบ 555

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมแวะมาเป็นกำลังใจให้นะพี่พุด

ถึงแม้ผมจะไม่ได้อ่านเพราะยาวๆผมลายตา ตอนนี้ปวดหัวละ = =
    ขอบใจมากมายเลย55+ ตอนนี้เฮียกำลังจะเต็มที่แล้ว โอ้สๆๆ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ไม่หรอกครับผู้ชายเขาก็ต้องการแฟนผู้หญิงที่อายุน้อยกว่าตัวเองเป็นเรื่องธรรมดาครับ ขอเพียงอย่าไปทำอะไรให้เขาใจแตก ล่ะครับ ผมอายุ17ผมเองก็มีแฟนอยู่ ม.2 ครับ^^
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้