ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472

ช่วยทีครับ อยากให้ Xperia Go เสีย

คือเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานผมไปซื้อ Xperia Go พนักงานพูดอะไม่รู้เรื่องเลย

พนักงาน : เขาพูดกับพนักงานคนอื่นแล้วมาพูดกับผม ผมได้ยินเขาพูดประมาณว่า เครื่องโชว์มีแต่สีเหลือง
    ผม : ผมรู้สึกแปลกเลยถามไปว่า แล้วตอนนี้มันมีสีอะไรบ้าง
    พนักงาน : มีสี เหลือง ขาว ดำ
    ผม : งั้นเอาสีดำครับ
    พนักงาน : เดินไปพร้อมเครื่องที่โชว์
    ผม : จ่ายเงินแล้วนั่งรอพนักงานไปเอาของพร้อมใบเสร็จ ซักพัก พนักงานก็เดินเข้ามาพร้อมกล่อง ผมเห็นที่ใบเสร็จ Yellow อะไรซักอย่าง
    พนักงาน : แกะกล่อง แล้วหยิบ Go สีเหลือง
    ผม : ตกใจแล้วบอก อ่าว!! ผมสั่งสีดำนะครับ
    พนักงาน : มันมีสีนี้สีเดียวในร้าน
    ผม : งั้นขอคืนได้ไหมครับ
    พนักงาน : ไม่ได้ค่ะ เขียนใบเสร็จ ไปแล้ว
    ผม : ก็จำเป็นต้องใช้สีนี้ พอเดินออกมาผมลองหยิบโทรศัพท์ขึ้นมา ผมเห็นฝุ่นเกาะอยู่ที่ลำโพงสนทนา แต่ก็คิดว่าสงสัยฝุ่นคงเกาะตอนอยู่ในกล่องมั้ง พอกลับมาบ้าน ผมลองเข้า อัลบัมภาพ แล้วก็พบกับ รูปของลูกค้าที่เขาไปในร้านแล้วเอาโรศัพท์มาถ่ายเล่น ผมเลยมั่นใจเลย่านี่มันเอาเครื่องที่โชว์มาขายให้

ผมเซงมาก แบบว่าทำไมมันต้องทำแบบนี้ เป็นใครก็คงไม่อยากได้หรอกเครื่องโชว์

วันนี้ผมเลยเอาใบเสร็จพร้อมโทรศัพท์ไปที่ร้าน แล้วไปขอเปลี่ยนกับพนักงาน แต่พนักงานกลับบอกว่า ไม่ได้ค่ะ สินค้าสามารถเปลี่ยนได้แค่ภายในวันที่ซื้อ หรือไม่ก็ โทรศัพท์เสีย

ผมไม่อยากเรื่องมากเลย แต่ผมต้องมาใช้กับโทรศัพท์ที่ผมไม่ได้ต้องการแบบนี้

- ผมไม่ได้ต้องการสีเหลืองเลย ผมอยากได้สีดำ
    - ผมไปซื้อมือถือใหม่ แต่เหมือนซื้อมือถือมือ2 ในราคามือ1เลย
    - แบตเสื่อม เครื่องที่โชว์ เค้าต้องเสียบสายชาร์จไว้ตลอดเวลา ผมเอามาเล่นเมื่อวาน ตอนแรกแบต 99% พอมาดูอีกทีเหลือ 96%ทั้งที่ผมไม่ได้ทำอะไร แต่มาดูอีกทีมันเพิ่มมาเป็น 98%

ผมจะทำยังไงดีครับ ที่จะทำให้มันเสีย ใครมีวิธีช่วยหน่อยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

ปล.ผมอาจทำให้คนที่อ่านข้อความนี้ งง ตอนนี้ผมอารมณ์เสียมาก กับร้าน สยามทีวีลำปางเนี่ย ผมรอที่จะได้โทรศัพท์มานานมาก ผมกับพ่อแม่ต้องลำบากมากที่เก็บเงินซื้อ แต่กลับมาเจอเรื่องแบบนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    กรณีนี้คล้ายๆๆ แบบนี้เลย รองไปที่ร้รานอีกทีครับ เก็บหลักฐานที่มีในเครื่อง เอาไปโวยวายใส่เลย

ในลิ้งเป็น กรณีของ ซัมซุงที่เอาไปซ้อมแล้วพนักงานเอาไปใช้

http://2g.pantip.com/cafe/mbk/topic/...T13058026.html
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    โพสในเวป พันธ์ทิพย์ เลยครับ ร้านเลวๆอย่างงี้อย่างให้เป็นปัญหากับลูกหลานต่อไป

แนะนำให้เก็บหลักฐานทั้งหมดไว้ด้วยครับ เดี๋ยวคนในเวปนั้นเค้าจะช่วยเอง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    เก็บรูปนั้นไว้ครับ แล้วแจ่งทาง xpไทย แล้วดูวันที่รูป ของพวกนั้นแล้ววันที่ซื้อ เราสามารถฟ้องได้ครับ อยากให้ จขกท ช่วบลงรูปพนักงาน คนนั้นได้ไหมแบบ pm ผมมาก้ได้ ว่าใช่ตัวแทนจำหน่ายจริงๆไหม อย่างพวก อีอ้อน พาวเวอร์บาย มันพอได้เครื่องใหม่ได้ แต่ถ้าร้านที่มันตั้งเองแบบไม่ใช่พวกนี้มันคงยาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    เก็บรูปนั้นไว้ครับ แล้วแจ่งทาง xpไทย แล้วดูวันที่รูป ของพวกนั้นแล้ววันที่ซื้อ เราสามารถฟ้องได้ครับ อยากให้ จขกท ช่วบลงรูปพนักงาน คนนั้นได้ไหมแบบ pm ผมมาก้ได้ ว่าใช่ตัวแทนจำหน่ายจริงๆไหม อย่างพวก อีอ้อน พาวเวอร์บาย มันพอได้เครื่องใหม่ได้ แต่ถ้าร้านที่มันตั้งเองแบบไม่ใช่พวกนี้มันคงยาก
    มันไม่ได้เป็นรูปพนักงานหรอกครับ แต่เป็นรูปที่ลูกค้าคนอื่นนำไปทดลองถ่ายอะครับ ลองนึกดูแบบว่าเครื่องนี่ที่ผมซื้อมา มันเคยถูกวางชั้นโชว์ จากนั้นเมื่อลูกค้าคนอื่นเดินผ่านไปผ่านมา เห็นเตรื่องถูกใจก็ลองหยิบมาทดลองเล่น มาลองถ่ายรูปอะไรแบบนี้อ่ะครับ

มันเคยอยู่แบบนี้ (ภาพนี่ก็อปมาอีกทีนะครับ ไม่ใช่ภาพในเครื่อง)

ส่วนในเครื่องผมจะหาวิธีลองกูไฟล์ดูนะครับ แบบว่าเมื่อวานผมโกรธมาก รู้สึกแย่มาก ผมเลยลบหมดเลย ทุกอย่างในเครื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 4th January 2013 เมื่อ 16:58

เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    เอาประทัดมายัดใส่

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    โวยเลยครับ โวย อย่าไปยอมครับ เอาให้ถึง ผจก.ร้านเลย อย่าไปยอมครับ วีนแตกไปเลย !

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เครื่องนี้เสียยากมากครับรถทับยังไม่เป็นไรเลยเเต่ถ้เเฟรชรอมใช้เจ๋งน่าจะทำได้อยู่นะ[เเต่ไม่เเนะนำให้ทำ]

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    มีรุ่นพี่หรือญาติทำงานพวก แบ็งค์ ไม่ก็ call center อะไรแบบนี้ไหมครับ แนะนำให้เขาพาไปโวยเลยครับ รับรองเด็ด
    เพราะคนที่ทำอาชีพพวกนี้จะค่อนข้างรู้มากครับ เนื่องจากเจอลูกค้าโวยบ่อย จะรู้จุดอ่อนจุดแข็งในเรื่องต่าง ๆ เยอะ
    แล้วก็อย่าลืมหลักฐานทุกอย่างละครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้

ผมจะทำยังไงดีครับ ที่จะทำให้มันเสีย ใครมีวิธีช่วยหน่อยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว
    ง่าย ๆ ขว้างลงพื้นแรง ๆ น่าจะไม่เหลือ ถ้ามันยังรอดมาได้ เดี่ยวผมตามไปกระทืบซ้ำให้ :lol:

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    มันไม่ได้เป็นรูปพนักงานหรอกครับ แต่เป็นรูปที่ลูกค้าคนอื่นนำไปทดลองถ่ายอะครับ ลองนึกดูแบบว่าเครื่องนี่ที่ผมซื้อมา มันเคยถูกวางชั้นโชว์ จากนั้นเมื่อลูกค้าคนอื่นเดินผ่านไปผ่านมา เห็นเตรื่องถูกใจก็ลองหยิบมาทดลองเล่น มาลองถ่ายรูปอะไรแบบนี้อ่ะครับ

มันเคยอยู่แบบนี้ (ภาพนี่ก็อปมาอีกทีนะครับ ไม่ใช่ภาพในเครื่อง)

ส่วนในเครื่องผมจะหาวิธีลองกูไฟล์ดูนะครับ แบบว่าเมื่อวานผมโกรธมาก รู้สึกแย่มาก ผมเลยลบหมดเลย ทุกอย่างในเครื่อง
    ง่ายๆนะครับ เราสามารถดูวันที่ของรูปถ่ายได้นี้หลักฐานสำคัญ และองค์ประกอบคงสิ่งรอบตัวว่ามันใช้ในห้างที่เราซื้อปล่าว ได้แค่นี้สามารถเรียกค่าเสียหายได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ดำ เป็น เหลือง ไม่ ให้เปลี่ยน ไม่รับคืน ผมเขวี้ยงใส่แสกหน้าคาร้านเลยครับ กระทืบ ซ้ำ พร้อม แล้วไปจ่ายค่าปรับที่โรงพักเอา 500 ดำ กับ เหลือง มัน ต่างกันเยอะเลย ร้าน อื่นมีเป็นตับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    วันนี้ผมไปมาละครับ ไปบ่นให้พนักงานฟัง แต่คงจะรำคาณ เลยให้เปลี่ยน แต่ Xperia Goหมด เค้าบอกว่าวันที่ 10 จะโทรมาบอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    วันนี้ผมไปมาละครับ ไปบ่นให้พนักงานฟัง แต่คงจะรำคาณ เลยให้เปลี่ยน แต่ Xperia Goหมด เค้าบอกว่าวันที่ 10 จะโทรมาบอกครับ
    ต้องโวยอย่างเดียวครับ ไปบ่นอาจจะไม่ได้ผล

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ผมเปลี่ยนเป็นสีดำแล้วครับ เยสสสสส !!! (แต่คงจะไม่ไปซื้ออะไรอีกแล้วจากร้านนี้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 8th January 2013 เมื่อ 19:34

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ร้านไหนหรอครับ จะได้ไม่ยุ่ง

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongkaenglnw อ่านกระทู้
    ร้านไหนหรอครับ จะได้ไม่ยุ่ง
    ร้านสยามทีวีลำปาง อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 8th January 2013 เมื่อ 19:39

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดีใจด้วยครับ เพราะ เมษาผมเล็ง xp Z ปล. ตามไม่ทันแล้วของ sony ถี่ยิบ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: