ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ชอบรูปที่วาดหรือไหม

ผู้โหวต
84. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ชอบ

70 83.33%
  • เฉยๆ

10 11.90%
  • ไม่ชอบ

4 4.76%
    No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaxZa003 อ่านกระทู้
    อื้ม~~~ผมฝึกมาจะเข้า ปีที่ 4 แล้วครับ หมายถึงจำนวนปีที่ผมฝึกนะ

เออ...การวาดการ์ตูนเนี่ย~~~มันมีทริคอยู่...

เอ๊อใช่!!! ใน Youtube เราเข้าไปดูผลงานของนายหมดแล้วนะ
    นายเก่งโปรแกรม เลยนิ

ผมวาด ไม่ โป๊ ไม่ H ไม่ 18+ มันคือคติจำใจของป๋มอ่า~~~

ขอถามทุกคนเลยนะ วาด แนว H อ่ะ เก่งขึ้นเหรอ
    ไม่เก่งนะ แต่จับคียมันคล่อง *-* ไม่ต้องเอาเม้าไปกด สัมผัสนี่แหละ ไวดี กดจน ตัวหนังสือหายหมดเลย -*- ยกแผง
    แต่ไม่จำเป็นเท่าไหร่ เพราะสัมผัสเอาครับ

ลงสีแปป เดียวก็เป็นแล้วนะ ถ้าใช้Paint ได้ ก็สามารถสานต่อสบาย เพราะโปรแกรมออกแบบมาใช้ง่าย แต่แนะนำ SAI เส้นคม ส่วน PS ระดับทั่วไป คือ Adobe Photoshop Element ส่วนมืออาชีพคือ Adobe Photoshop CS5 ส่วนใหญ่เขารู้จักแต่ CS5

ถ้าโปรแกรมสูงกว่านี้ คือ Corel Painter แน่นอน ระดับมืออาชีพ แรมผม 8GB เตรียมรับสภาพ ความโหดของโปรแกรมนี้ จะใช้ตอนปิดเทอมไว้แล้ว - -

SAI เส้นคม สวยงามมาก ไม่กินคอม แต่ เสียอย่างเดียวไม่มี Effect ให้ เหมือน PSCS5(เช่นทำแสงอาทิตย์ ทำเงา)
    เพราะSAI ถูกออกแบบมาสำหรับวาดการ์ตูนญี่ปุ่นโดยเฉพาะครับ

ส่วร Corel Painter ถูกออกแบบสำหรับมืออาชีพโดยเฉพาะ วาดแบบสมจริง แต่มันต้องแลกด้วยคอมโหดๆ เส้นทำสมจริงมากที่สุด

ผมแนะนำ SAI กับ PS นะครับ เพราะง่ายดีนะ แต่ จริงๆ โปรแกรมดีแค่ไหนก็อยู่ที่การวาดและลงสีเท่านั้นครับผม O_O
    ต่อให้โปรดี คอมแรง ก็ไม่ค๋อยช่วยอะ

ผมอยาก วาดอนาโตมี่ให้สมส่วน ดูดี และสวยงาม แน่นอนมันคงจะคุ้มมากๆ กับการเรียนเรื่องการวาดที่ผมเสียไปกว่า 2 หมืนแล้ว -*-(ไม้บรรทัด เอ๋ย หนังสือเอ็ย ปากกาเอ๋ย G-PEN เอ๋ย คอม เอ๋ย)
    เงินกระปุกทั้งนั้น ก็ผมลงทุนกับมันและพยายามแบบสุดขีด ก็ยังไม่เห็นผลเลย ในเรื่องการวาดอะนะครับ TwT
    Perspective ได้ก่อนใครเลยครับ จริงๆ อยากได้Anatomy

คือ ตัวละคร ถ้าใส่เสื้อผ้า ผมวาดส่วนนั้นไม่ถูกเลยละครับ 55555555+ เบี้ยวๆเลยละ-*-

วาดแนว H ช่วยให้เก่งขึ้นไหม ตอบไม่เกี่ยวอะนะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 726
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แล้วผมจะพยายามครับ
    เอ่อ ว่าแต่คุณ MaxZa003 ชื่อเล่นชื่ออะไรหรอครับ คราวหลังจะได้เรียกง่าย ๆ

เอ่อ...คุณ MAX เรียกผมว่า เต้ แล้วกันนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clover4701 : 4th September 2011 เมื่อ 21:30
    !!~ CloVeR ~!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clover4701 อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แล้วผมจะพยายามครับ
    เอ่อ ว่าแต่คุณ MaxZa003 ชื่อเล่นชื่ออะไรหรอครับ คราวหลังจะได้เรียกง่าย ๆ
    อ่ะ~~~เรียกผมว่า MAX เฉยๆ ก็ได้ครับ แหะๆ (^ ^)a~~~
    แล้วคุณชื่ออะไรอ่ะ
    ตอบกระทู้ อันเก่าไปเลยนะฮะ

PeaceterZero เออ...คุณพีท ใช่หรือป่าว เห็นเขาเรียกกัน ถ้าเรียกผิดก็ขอประทานโทษก็แล้วกันนะครับ

เห็นพิมพ์บอกว่าเสียตังค์ไปตั้ง หมื่น!!! ฮึก~~~ฮือ~~~น้ำตาไหลเลยเสียดายมาก

แต่ว่าผมก็เคยเห็นพวกที่เสียตังค์ คล้ายๆ อย่างงี้เหมือนกันนะครับ เสียดายมาก~~~

เห็นคุณ บ่นกับเรื่อง สัดส่วน ร่างกายคน เนี่ย~~~

เดี๋ยวผมจะพยายามช่วยทีละนิด ทีละหน่อย นะ

แล้วเรื่องรูปอาจจะลงช้ากว่าคนอื่น ก็ ขอประทานโทษด้วยละกันนะ

เพราะว่าคนเก่าที่ขอมาเขายังไม่ได้เลยอ๊า~~~

เครียดม๊ากๆ

เห็นใจผมด้วย * - *

(พิมพ์แบบนี้รู้สึกไม่ค่อยดีแหละ เดี๋ยวเขาหาว่าผมปั๊มกระทู้ตัวเองอีก)
    (หรือป่าวนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaxZa003 : 4th September 2011 เมื่อ 21:31

กล่าวขอบคุณ
    15
    ไม่เป็นไรครับ ชื่อพีทนี่แหละ = = 17 จวนแก่แล้ว
    สงสัยความพยายามมันต้องอีกซักนานหน่อย = = เหมือนไม่เข้ากระโหลก

ปั้มกระทู้ เออ พิมพ์ยาวมีสาระแบบนี้ไม่ปั้มหรอก -*- แล้วสภิติไม่ถึงก็ไม่ได้ปั้มนิ

ผมพิมพ์สั้นๆ บ้าง ยาวบ้าง ยาวเวอร์บ้างก็มี

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,476
    เอ่อ คุณ MAX ครับ ผมอยากจะถามหน่อยว่า คุณMAXใช้อะไรวาด หรอครับแล้วทำไมเวลาถ่ายออกมาแล้วสีมันดูเป็นสีม่วงๆ แต่ใช้กล้องถ่ายรูปถ่ายเลยใช้ไหมเอ่ย?

ขอเรียกพี่ MAX แล้วกัน คุณมันดูยังไง คือผมมาบอกเรื่องเขียนการ์ตูนสั้นอะครับ ของสตูดิโอ

http://ctstudio.all-up.com/t2067-topic#74204

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clover4701 : 5th September 2011 เมื่อ 21:04

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ผมฝึก PS มา 2ปีละ สาเหตุที่ไม่อยากลงสีใน PS *เครื่องมือเห้ไรวะ เยอะเเยะ *CTRL+Z เเม่งทำได้ 2ครั้ง (เวร)
    ลงFlash ง่ายกว่า หุหุ(อยู่กินกับมันมาจะ7ปีละ)

+ดันให้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ผมฝึก PS มา 2ปีละ สาเหตุที่ไม่อยากลงสีใน PS *เครื่องมือเห้ไรวะ เยอะเเยะ *CTRL+Z เเม่งทำได้ 2ครั้ง (เวร)
    ลงFlash ง่ายกว่า หุหุ(อยู่กินกับมันมาจะ7ปีละ)

+ดันให้ครับ
    *CTRL+Alt+Z ซิ
    ถ้าCTRL+Z ได้แค่ 2

แล้วอย่าพิมพ์คำสีแดงๆในบอร์ดด้วยนะ

Flash ผมใช้เป็น จนไปถึงเขียนสคริปแบบง่ายๆ เคยทำการ์ตูนหมาป่า แต่มันหายไปไหนหว่า -*-
    SAI ซิ แนะนำ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    >>>

ผมอยากเห็นลายเส้นคุณจัง ไห้ลองวาดหน่อยนะ

GIGA BISHOUNEN!!!

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ขอรูปหน่อยนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    แอน แอ๋น แอ๋น ดินสอกดแท่งละ 100 บาท
    วาดจนพังคามือไปเรียบร้อยแล้ว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ไม่ได้มาดูนาน คิดถึงจังเลย แต่ก่อนผมอยากวาดเก่งเหมือนคุณ แต่ตอนนี้ผมอยากจะวาดเก่งกว่าคุณแล้วข้ามขั้นไป ขอบคุณที่ทำให้ผมมีกำลังใจ ทั้งที่คุณไม่ได้ทำอะไร ขอบคุณครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ช่วยวาดรูปนี้ทีนะคะ *0*

คิโนะ >.< ถ้าจะวาดรูปตามสไตร์ของจขกท.เองก็ได้จ้า ยิ่งชอบเลย แบบชอบอะไรที่เป้นตัวของตัวเองน่ะ เเมนดี!!!!!! *0*

เราเชื่อว่าจขกท.สามารถทำได้เเน่นอน ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    รอคอย....*-*

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    H ได้อะไรหลายๆอย่างฮะ
    ไม่ใช่ว่าไม่เก่งขึ้น แต่มันทำให้เราฝึกมุมที่ไม่เคยลอง และ ไม่แน่เราอาจได้วาดภาพนี้เป็นแน่แท้
    ฝึกมุมกล้องใหม่ๆ ฝึกท่าใหม่ การวาดสัดส่วนจะเป้ะขึ้นฮะ
    ขอยกตัวอย่างหน่อย พี่เขาอาจวาดแต่แนวH แต่มันทำให้เมพขึ้นมากๆในหลายๆอย่าง
    http://butter-t.exteen.com/

โตไป จะต้องเจอคนหลายแบบฮะ หัดลองวาดแนวHดูบ้าง ไม่เสียหายอะไรหรอกฮะ ;w;
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shionvs : 9th October 2011 เมื่อ 20:04

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอลูฟี่จากวันพีชครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,311
    1
    วาดได้งามมากครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    สำหรับผม วาดตัวเส้นได้ก็หรูเเล้วครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    -ขอ L กับ Right หน่อยครับ เอาแบบเรียบไม่หวือหวา ตามสไตล์คุณเลยครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมเข้าร่วมด้วยจะได้ไหมน้อ(ผมคงต้องฝึกแหงๆและลงภาพไม่เป็น)แต่อยากเข้าง่า

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitman47 อ่านกระทู้
    ผมเข้าร่วมด้วยจะได้ไหมน้อ(ผมคงต้องฝึกแหงๆและลงภาพไม่เป็น)แต่อยากเข้าง่า
    เข้าร่วมอะไรหรอ???

ถ้าลงรูปไม่เป็น ก็ลองเข้า

http://www.jokergameth.com/board/sho...943#post195943

เขาสอนอ่ะ อื้ม~~~

ดันกระทู้ตัวเองโว๊ย ฮ่าๆๆๆ~~~!!!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อยากเห็น Okumura Rin จาก Ao No Exorcist ครับท่าน ^^

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    โอ้วผมยังจำคุณได้บอร์ดเก่า คุณวาดเก่งมากเลยครับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    มาท้วงงานเเล้วเฟ้ยยย

โอสตูอยู่ไส!!!!!

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    กฏข้อห้ามของการขอรูป
    1.ห้ามขอแนว H
    2.ห้ามขอให้ลงสี (ลงสีไม่เป็น)
    3.ห้ามลงรูปที่ ตัวเองวาดมาลงในกระทู้นี้ เด็ดขาด ทำไหมหรอ55?
    Love.. AlON... Kub

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64

ลองวาดดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย misszee2012 : 25th October 2011 เมื่อ 21:24
    Love.. AlON... Kub

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: