ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567

พบเทคนิคใหม่ ไม่ต้องเจลเบรค iPhone/iPad ก็ลงแอพเถื่อนได้

ก่อนหน้านี้ถ้าใครจะลงแอพบนอุปกรณ์ iOS โดยไม่ผ่าน AppStore หรือพูดง่ายๆ ว่าเป็นการลงแอพเถื่อนนั้นต้องพึ่งการเจลเบรค และต้องลงแอพพลิเคชั่นอย่าง เช่น Installous เพื่อช่วยให้สามารถนำไฟล์แอพมาติดตั้งเองได้ ซึ่งข่าวล่าสุดนั้น Installous ได้ปิดให้บริการไปแล้ว ทำให้ผู้ที่ชอบแอพเถื่อนหลายคนถึงกับต้องหาวิธิหรือตัวช่วยใหม่ๆ กัน

แต่ตอนนี้มีคนหัวใสได้พบช่องทางใหม่ที่จะทำให้สามารถติดตั้งแอพเถื่อนได้ โดยไม่ต้องเจลเบรคเครื่องแต่อย่างใด เพราะเป็นการอาศัยช่องว่างของระบบทดสอบการรันแอพพลิเคชั่นของนักพัฒนา iOS ในการติดตั้งแอพอื่นๆ ลงบนเครื่องของเรา แต่บริการที่ว่านี้ “ไม่ฟรี” เพราะต้องอาศัยการเชื่อมต่อกับเซอร์วิสกลางของคนที่มาเปิดบริการดังกล่าว และยังไม่มีการยืนยันผลว่าสามารถลงและใช้งานแอพพลิเคขั่นได้ 100% หรือไม่

ที่มา Angrynod.com
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ยังไงก็ต้องเสียตังอยู่ดี ช่วยๆกันอุดหนุนของ แท้ กันดีกว่านะครับ ^^

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เดี๋ยวนี้ App นึงแค่ไม่เท่าไรเอง (อย่าไปนับพวก FM พวก Finalfantatic นะ) อุดหนุนแท้ไปเหอะ แค่ยุ่งยากตอนเชื่อมกับบัตรแค่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    ยังไงก็ต้องเสียตังอยู่ดี ช่วยๆกันอุดหนุนของ แท้ กันดีกว่านะครับ ^^
    ว่าจะพิมพ์อยู่พอดี ร่วมด้วยช่วยกันหน่อยนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้

มันลงแอพเถื่อนโดยไม่เสียตังเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว สมัยนี้คนที่เจลเบรก(คนที่เจลจริงๆ)จึงไม่ได้เจลลงเพื่อแอพเถื่อนแล้วครับ(เพราะยังไงก็เสียเงินพึงเซิฟเวอร์เพื่อลงแอพสู้ซื้อของแท้ราคาไม่กี่บาทไม่ได้) เขาเจลเพื่อปลดล็อกศักยภาพของเครื่องที่ซ่อนไว้ เพื่อใช้งานเครื่องในโหมดสูงสุด เหมือนกับการ Overclock ของ Pc นั้นแหละ

ปล.ก็ยังมีคนอยู่บางกลุ่มที่ยังไม่เข้าใจว่ามันลงแอพเถื่อนไม่ได้แล้วอยู่เหมือนกัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nanii Kyoudai Anime!Group
    ยามเฝ้ากลุ่มNanii Kyoudai Anime!&หมวดCartoon,Anime
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waverang อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี้ App นึงแค่ไม่เท่าไรเอง (อย่าไปนับพวก FM พวก Finalfantatic นะ) อุดหนุนแท้ไปเหอะ แค่ยุ่งยากตอนเชื่อมกับบัตรแค่นั้นเอง
    ถ้าไม่มีบัตรก็ใช้ทางนี้ก็ได้
    http://www.itunesgiftcard.in.th/howt...unter-service/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SSgt.Winter075 : 4th January 2013 เมื่อ 21:41
    SSgt.Winter@Nanii Kyoudai Anime ! Group

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ซื้อแท้กันไปเถอะ ไม่ต้องมานั่ง โหลดตัวแอพเถื่อนอัพเดทบ่อย อีกอย่า ง เถื่อนก็ไม่ได้แล้วด้วยตอนนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อุดหนุนดีกว่าครับ แต่ก่อนสมัยผมมัธยม ผมก็เจลนะ ซื้อมาแปปๆเจลเลย ด้วยเหตุผลที่ว่าไม่รู้จะจ่ายมันยังไง คือได้ยินว่าบัตรเครดิตเท่านั้น โห ผมก็ไม่ได้รวยอะไรและจำเป็นที่จะต้องมี แต่พอขึ้นมหาลัย คือเราเริ่มจัดการๆใช้เงินเองมากขึ้น และเพิ่งรุ้ว่าเดบิตก็ใช้ได้ หลังจากนั้นไม่จงไม่เจลแล้วครับ ซื้อเอาแอพละสามสิบบาท ^ ^ ส่วนเกมใหม่ภาพสวยๆแพงๆก็รอเอาฮะ หรืออยากได้จริงๆก็จัดเลยไอ้ 6.99 เหรียญนั่นแหละ : D

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    มีตังซื้อ ไอโฟน แต่ไม่มีตังซื้อแอพ มันก็ อ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    แค่ แอฟฟรี ก็ไม่หวั่นไม่ไหวเล่นกันแล้ว ผมยังเล่นไม่หมดเลย
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมก็เป็นคนที่เคยเจลเหมือนกันแต่เลิกแล้วเพราะว่าตัวใหม่ยังไม่ออกมาแต่ตอนที่ผมลงผมลงเพื่อจะเล่นอีมูเกมบอยกับโหลดไฟล์จากเน็ต

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    อุตหนุนของแท้เหอะ จะได้ไม่เป็นภาระAndroid