ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    การเบื่อเกมเป็นสิ่งที่ดี มันทำให้เรามีเวลาไปทำอะไรอื่นๆเยอะขึ้น ดีเเล้วหละครับ หาอะไรทำซะ เล่นกีต้าร์ ไปเที่ยวข้างนอก ลองทำอะไรที่ไม่เคยทำมั่ง

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    หาเกมส์แนวที่ท่านชอบ มาเล่นครับมันต้องมีซักเกมส์ลองไปทำอย่างอื่นก่อนดูเล่นมากๆ มันก็มีเบื่อบ้างกันทุกคนครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ไปเล่นกีฬาครับ เล่นเสร็จเเล้วมาเล่นเกม หายเบื่อเเน่
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ทำอย่างอื่นครับผม แล้วหยุดไปซักปีนึง พอกลับมามันก็อยากเล่นเอง ผมก็เคยเป็นช่วงนึง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เปนเหมือนกันเลย เหนไอคอนเเล้วรู้สึกขี้เกียดขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมว่าเป็นเรื่องดีน่ะที่เบื่อเกม จะได้มีเวลาไปทำอย่างอื่น

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เป็นเหมือนกันครับ เกมในเครื่องเพียบแต่ขี้เกียจกดเข้าไปหรือเล่นก็ได้เปปเดียว
    มันคงอิ่มตัวจริงหรือเราลงเกมที่เราไม่ได้ชอบที่สุด หรืออยากจะเล่น ลงเพราะเกมดัง เกมใหม่
    แต่เกมที่ผมชอบจริงๆต่อให้นานเท่าไหร่หรือยาวเท่าไหร่ก็เคลียร์ได้นะ เช่น bio4 bio5 sleepingdog GTA4 prototype12
    ถ้าเบื่อจริงๆก็พักแล้วหาอะไรทำเถอะครับ ดีที่สุด ดีแล้วที่เรายังมีเกมเล่น มีเครื่องของตัวเอง ไม่ต้องไปเช่าชั่วโมงละสิบเล่น
    ได้สัมผัสเกมมาก่อนพวกเด็กๆเกรียนรุ่นใหม่ ที่เสพโดนไม่รู้ตัว อยากออกจากบ้านเพื่อไปเล่นเกม เบื่อบ้าน หงุดหงิดเวลาไม่ได้เล่น
    การเบื่อก็เปิดสิ่งที่ดี ทำให้เรารู้ว่าเราเล่นเพราะความชอบ ไม่ได้เรียกว่าติดเกมเหมือนที่เด็กพวกนี้เป็นกัน

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมก็เป็นครับ .. พึ่งจะถอย GTX 670 มาเมื่อไม่กี่วันนี้เองกะว่าจะเอามาเล่นเกมส์โดยเฉพาะแต่พอเอาเข้าจริงๆ มานั่งดูหนังออนไลน์ ฟังเพลง ดู เนื้อคู่ประตูถัดไป (ดูแล้วดูอีกซํ้าไปซํ่ามา)

ปล.ตอนนี้ในเครื่องผมมีเกมส์อยุ่เกือบๆ 100 เกมส์ แต่ยังไม่เคลียร์เลยแม้แต่เกมส์เดียว โหลด GTA IV ทั้งวัน ลงเสร็จเล่นแค่ 10 นาทีหลังจากนั้นก็ไม่ได้เล่นอีกเลย
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ArmA II,DayZ ช่วยคุณได้

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ .. พึ่งจะถอย GTX 670 มาเมื่อไม่กี่วันนี้เองกะว่าจะเอามาเล่นเกมส์โดยเฉพาะแต่พอเอาเข้าจริงๆ มานั่งดูหนังออนไลน์ ฟังเพลง ดู เนื้อคู่ประตูถัดไป (ดูแล้วดูอีกซํ้าไปซํ่ามา)

ปล.ตอนนี้ในเครื่องผมมีเกมส์อยุ่เกือบๆ 100 เกมส์ แต่ยังไม่เคลียร์เลยแม้แต่เกมส์เดียว โหลด GTA IV ทั้งวัน ลงเสร็จเล่นแค่ 10 นาทีหลังจากนั้นก็ไม่ได้เล่นอีกเลย
    ผมเห็นนึกว่าชอบเล่นเกมส์ซะอีกครับ เห็นการ์จอตัวเก่าก็ยังแรงๆอยู่เลย

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    แนะนำแบบที่ผมทำอยู่ละกัน "ทำงานครับ"
    เพราะถึงจะชอบเล่นเกม อยากเล่นเกม แต่พอยิ่งโตมันยิ่งเบื่อ
    ตอนนี้ผมเลยเอาเวลาไปทำงานซะเลย หายเบื่อด้วย แถมมันมีอะไรที่สนุกกว่าในเกมอีกเยอะแยะเลย(ประสบการณ์ชีวิตน่ะ)

ชอบอ่านเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    953
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinsonn อ่านกระทู้
    โอ่ยผม ก็ เบื่อ ครับ ก็ เลย มานั่ง ทำ Cinema 4D เล่น สุดยอด จริงๆ ฮ่าๆ มันกว่า เกม อีก
    เอิ่มมมม.......มม ลายเซ็นท่าน ตกใจหมดนึกว่าเม้าส์เป็นอะไร
    ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warhead007 อ่านกระทู้
    ไอ้ใจผมมันก็อยากจะเล่น แต่พอมองไอคอนเกม ก็เอียนแล้วอะ ทำไงดีครับ
    ผมก็เป็นอยู่ครับ เป็นแบบนี้มาปีกว่าแล้ว ทั้งเกม Offline Online เล่นได้ไม่ถึงชั่วโมงก็เบื่อ ช่วงนี้เลยหา หนังจีนชุดดูยาวๆ *-* บางทีก็ ซีรี่ย์

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    โอ้ย...ไปดันขึ้นมาทำไม๊!! ฮ่าๆๆๆๆ ณ ตอนนี้ผมก็รักเกมเหมือนเดิมแล้ว
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มันเป็นโรคติดต่อป่าวครับ รบกวนเอามาติดผมที 555 อยากเลิกมาก (เจอ Steam ลด Summer บางเกมไม่ค่อยได้เล่นยังอุตส่าซื้อมาสะสม)

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อาาาาทำไมผมไม่เคยเบื่อเลยละเนี่ย เพราะว่าผมเล่นเท่าไหร่ๆมันก็ดองเหมือนเดิม ทั้ง pc , ps3 , psp , psv , 3ds ดองจนเน่าอะบางแผ่น

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ฆ่าตัวตาย ไม่งั้นก็ใช้พฤฒิกรรมเรียนแบบเกมส์ครับ ... .เผ่น!!!!!!

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    ถ้าอยากเล่น

ก็ลองหาเกมส์แนวที่เราไม่เคยเล่นดูครับ

พวก ผสมของ,เก็บเลเวล RPG อะไรแบบนี้
    ตามนั้น

ผมเล่นแล้วติดต่อเลย

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ไปอ่านหนังสือ เรียนพิเศษ ทำงาน เข้าค่าย เกณฑ์ทหาร รับรอง อยากแน่ เหมือนผม

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ไหนๆ ก็เบื่อแล้ว เลิกเลย อิอิ

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    พยายามเล่นให้จบทีละเกมส์ เปลี่ยนเกมส์บ่อยเลยเบื่อสมัยก่อนผมก็เป็น
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    คุณมีเพื่อนเล่นด้วยหรือป่าว ถ้าไม่มี ก็จบ หาเพื่อนเล่นด้วยกันสิ ผมเล่นเกมไม่เคยเบื่อมีเพื่อน มีกิล มีเเคลน มีกลุ่ม เล่นรับรองอยุ่กันยาวๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ใช้ชีวิตไม่สมดุลย์สิครับแบบนี้ แสดงว่าทำอย่างใดอย่างนึงมากไป ลองแบ่งๆให้มันพอดีสิครับ เล่นเกมส์ ทำงาน หรือว่าเรียน พบปะผุ้คน อะไรแบบนี้ ชีวิตจะได้สดใสขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ตอนนี้กำลังเป็นอยู่เลยเบื่อๆตอนนี้เล่น FIFA3 ออนไลน์ของ Garena ก็พอใช้ได้เพิ้งเปิดปิงเยอะหน่อย

ลองมาก็ HON ครับเล่น MIDWAR อยู่ตอนนี้เกิดไว้มันส์ดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เป็นเหมือนกันครับ ใจอยากจะเล่นเพราะมันว่าง แต่พอเห็นไอคอนเกมแล้วก็ไม่อยากจะเล่นละ
    เกมในมือถือโหลดมาดองเปนสืบๆเกม แทบไม่เคยกดเข้าไปสักเกม