ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131

ทำเอง (เท่าไรจำไม่ได้แล้ว เข้ามาฟังกันหน่อยนะจ๊ะ)

ถ้าในฝันมันดีกว่าความจริงก็อย่าตื่นมันเลยดีกว่า อยากหลับไปนานๆ...........

ทำโดยใช้ Garage Band ใน Ipad ครับผม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    ใช้ได้ครับ ผมยังทำไม่เป็นเล้ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เกือบเข้าถึงอารมณ์แล้วอีกนิดเดียวจริง ๆ น่าเสียดาย แต่สุดยอดครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อืม เริ่มได้ดี ถ้าชอบเเนวนี้ น่าจะลอง โปรดิวซ์ดูนะครับ ใช้พวกโปรเเกรม Ableton , Fl Studio ,
    Logic Pro (สำหรับ Mac . . .ผมโคตรอยากลองเลย เเต่ไม่มี Mac),Reason , Cubase
    ลองศึกษาดูครับ ผมว่าคุณต้องสนุกกับมันเเน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaTiN3z : 6th January 2013 เมื่อ 18:22

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    สั่นไปหน่อยนะ แต่ผมชอบ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaTiN3z อ่านกระทู้
    อืม เริ่มได้ดี ถ้าชอบเเนวนี้ น่าจะลอง โปรดิวซ์ดูนะครับ ใช้พวกโปรเเกรม Abeleton , Fl Studio ,
    Logic Pro (สำหรับ Mac . . .ผมโคตรอยากลองเลย เเต่ไม่มี Mac),Reason , Cubase
    ลองศึกษาดูครับ ผมว่าคุณต้องสนุกกับมันเเน่
    ถ้าเล่นเครื่องใหญ่เลยก็อยากเล่น Mac อะครับแต่มันแพงมาก FL Studio นี่ก็ลองใช้อยู่ มึนตึ้บ ฮะๆ ขอบคุณมากครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Major_Seventh อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นเครื่องใหญ่เลยก็อยากเล่น Mac อะครับแต่มันแพงมาก FL Studio นี่ก็ลองใช้อยู่ มึนตึ้บ ฮะๆ ขอบคุณมากครับ
    เเรกๆจะมึนครับ ลองหาดูวิดีโอสอนใน Youtube มีเยอะ

สำหรับ เรียนรู้การใช้งาน FL Studio เบื้องต้น จนถึง การสร้างเพลงๆนึง

http://www.youtube.com/user/Beats4Beets

ของคนนี้มีสอนทั้ง Trance/House/Dubstep ชอบเเนวไหนก็เลือกเอา ส่วนถ้าสงสัยว่า เอ๋...ทำไมไม่มี Plugins เเบบเค้า

ทำไมไม่มีอะไรเเบบเค้า ก็ลองดูชื่อสิ่งนั้นๆ เเล้ว Search ดูใน Google มีเเทบทุกอย่างที่ต้องการ . . . . . . ส่วนถ้าต้องการคำเเนะนำ PM ได้ครับ

ปล. ตอนนี้ใน FL Studio อยู่เหมือนกัน