ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 947

มาเล่าประสบการ์ณแปลกๆปนน่ากลัว ที่เกิดขึ้นตอนไปเที่ยวต่างประเทศคะ

สวัสดีคะพอดีว่าเมื่อต้นปีที่ผ่านมา 2012 ได้ไปเที่ยวที่ประเทศอเมริกากับเพื่อนมาคะ เรื่องราวมันจะแสนธรรมดามากเลยถ้ามันไม่เกิดเหตุการแบบนี้ คิดแล้วไม่รู้จะรู้สึกยังไงดี เพราะว่ากว่าทุกอย่างจะคลี่คลายก็ใช้เวลาหลายวัน เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้มีเรื่องจริงประมาณ 90% ที่เหลือคือที่ใส่ไข่เอานะคะ ให้เรื่องมันน่าอ่านมากขึ้น เมืองที่เราไปเที่ยวก็คือ ดีซีแล้วลงมาต่อที่นิวยอร์ก สามวันก่อนจะกลับไปฮ่องกง

หลังจากเล่นสเก็ตเสร็จที่ตึกร็อคฟิลเลอร์ก็กำลังจะเตรียมตัวกลับไปที่ฮิลตั้น(ชื่อโรงแรมคะ)แต่พอมาในห้องเก็บของลูกค้า keycard กับ mbp15(แมคบุค) ของเราได้หายไป ตอนนั้นคิดว่าเพื่อนที่มาด้วยกันเอาการ์ดกับของไปแล้ว แพรวยอกเราว่าเค้าบอกว่าจะกลับไปก่อน เพราะหนาว กลัวจะไม่สบาย เราเดินจากตึกไปฮิลตั้นประมาณ 25 นาทีก็เดินไปที่ห้องเพราะจะชวนเพื่อนออกไปกิน friday ที่ time square แต่พอเราขอยืมการ์ดจากยามขึ้นไปหาที่ห้อง กลับไม่เจอเค้าอยู่

ตอนนั้นรู้สึกแปลกๆเลยหยิบมือถือขึ้นไปโทรหาเพื่อน แต่ว่าโทรไปมันบอกว่าไม่มีเลขหมายนี้ เราก็งงคะว่าทำไมเบอร์มันไม่มี ทั้งๆที่ตอนมาก็ซื้อเครื่องด้วยกันแท้ๆ(ss galaxyซื้อ1แถม1) เราก็เลยโทรไปถาม call center ของ ttt ให้เค้าตรวจให้ เค้าบอกว่าเบอร์ที่โทรนั้นยังไม่เปิดให้ใช้บริการจริงๆ ตอนนั้นเราก็งงอ้าวทำไมเป็นแบบนี้ เลยขอการ์ดสำรองเข้าไปในห้อง ดูกล่องซิมของเพื่อน เห็นแล้วตกใจ เบอร์ในกล่องเป็นอีกเบอร์นึง ใครมันมาเปลี่ยนเบอร์ที่เราเมมไว้

เราเริ่มร้อนใจว่าเพื่อนหายไปไหน แต่ก็พยายามคิดในแง่ดีว่า อาจจะเป็นการเข้าใจผิด หรือว่าเล่นกันก็ได้ (เพื่อนเราเคยมาแลกเปลี่ยนที่ไทย เราเป็นโฮสเค้า) เลยสงบสติ แล้วนอนเล่นเน็ทกินเมเท่นดิวที่ห้อง เวลาจากตอนทุ่มกว่าๆ ก็กลายเป็นเที่ยงคืน เพื่อนก็ยังไม่กลับมา เราเริ่มร้อนใจละคะถ้าเพื่อนเป็นอะไรไปเราซวยแน่ๆ เอาลูกเค้ามานอนด้วยแล้วยังทำลูกเค้าหาย เราเลยลองโทรไปหาที่เบอร์นั้นอีกรอบเหมือนเดิม โทรไปแล้วไม่ติด นอนไม่หลับแล้วทีนี้ เราเดินวนไปวนมาสั้กพักก็ไปสะดุดตากับอะไรบางอย่างเข้าที่มุมของห้อง ในตอนนั้นเรามั่นใจแน่ๆว่าของชิ้นนั้นไม่ใบ่ของเพื่อนเราแน่นอน เพราะมันคือปืนคะ มันซุกไว้ที่มุมของตะกร้าผ้า แต่ว่าเราทำพลากไปนิดนึงคือ เราเดินเข้าไปหยิบปืนมาดู จริงๆแล้วตำรวจบอกว่าอย่ายุ่งกับของกลาง เพราะจะทำให้ข้อมูลผิดพลาดคะ มองไปข้างๆปืนเห็น serial number อยู่ เราก็คิดว่าเอาไปให้เค้าหาก็คงจะรู้อะไรมากขึ้นว่าเพื่อนหายไปไหน

เวลานั้นประมาณตีสองกว่าๆ เราง่วงมากทนไม่ไหวก็เลยไปหลับก่อน แล้วก็พอตอนเช้า ตื่นมาเราก็โทร 911 หา nypd รอไม่นานตำรวจก็มาหาที่ห้อง เค้าก็ถามเราว่าเกิดอะไรขึ้น เราก็เล่าเรื่องให้เค้าฟังตั้งแต่อยู่ที่ร็อกฟิลเลอร์ ว่าเพื่อนหายตัวไป เบอร์ถูกเปลี่ยน แล้วก็เจออาวุธในห้อง จากนั้นเค้าบอกว่าช่วงเที่ยงๆจะโทรมาหา เพราะเค้าสันนิษธานว่ามันเป็นการลักพาตัว เราได้ยินแบบนั้นน้ำตาไหลเลยคะ แต่ว่าข้อสงสัยก็คือ ในแมนฮัตตั้น ไม่ค่อยเกิดเหตุการแบบนี้ขึ้น ส่วนมากจะเกิดที่ควีนส์ และ บรองซ์(ย่านคนดำ) เราถามเค้าว่าโอกาสรอดมีแค่ไหน ตำรวจบอกว่า บอกไม่ได้ มันขึ้นอยู่กับความต้องการของโจรถ้าหากมันแค่เรียกค่าไถ่ ทางตำรวจจะเตรียมไปให้ แล้วค่อยจับมันทีหลัง แต่ถ้าข่มขืนทำร้ายร่างกาย เค้าก็บอกให้ทำใจ เพราะอาจจะไม่ได้เพื่อนกลับมาในลักษณะเดิม ก่อนตำรวจจะเดินออกจากห้อง โทรศัพท์เราดังขึ้นมา มองดูที่หน้าจอ เป็นเบอร์เพื่อนโทรมา ณ.เวลานั้น เราทำอะไรไม่ถูกเลย

เรายกโทรศัพท์ขึ้นมา กำลังจะรับ ตำรวจบอกว่าอย่าเพิ่งรับ แล้วเค้าก็เอาโทรศัพท์ไปเสียบกับเครื่องวิทยุใส่ซิมมีหน้าจอ ขอโทษคะเราไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่าอะไร จากนั้นก็ให้เรารับสาย ก่อนจะกดรับสายที่โทรมาก็ตัดสายไปก่อน เรารีบถามตำรวจว่าแล้วจะทำยังไงต่อดี เค้าบอกเรากลับมาว่า ไม่ต้องทำอะไรแล้ว ตอนนี้ได้พิกัดแล้ว เดี๋ยวจะรีบแจ้งให้ตำรวจในพื้นที่นั้นเข้าไปจัดการ พอเค้าอธิบายเสร็จก็พาเราไปขึ้นรถตำรวจ แล้วรีบขับซิ่งไปเลยคะ เหมือนในหนังเลย แต่แอบหวาดเสียว เสียงไซเรนของรถตำรวจหลายคันประสานเสียงเพื่อมุ่งหน้าไปยังจุดเกิดเหตุ GPS ในจอของตำรวจระบุว่าใกล้มาถึงจุดหมายแล้ว เค้าปิดเสียไซเรนแล้วจอดรถ เพื่อวิ่งไปถึงจุดหมาย ตอนที่เรากำลังจะเดินออกไป ตำรวจนายนึงก็เอาเสื้อกันกระสุนมาให้เราใส่ แล้วบอกว่าถ้าอยากช่วยเพื่อน อย่าทำตัวเก่ง จุดที่เครื่องดักฟังบอกตำแหน่งคืออพาร์ทเม้นตรงควีนส์ แสดงให้เห็นว่าเราเดินมาถึงที่นั่นพอดี เราถามเค้าว่าเข้าไปดูด้วยได้ไหม แต่เค้าบอกว่าห้ามเข้าเด็ดขาด เพราะว่าถ้าเกิดลูกหลงจะช่วยอะไรไม่ได้
    เราก็เซงนิดหน่อย เพราะตอนนั้นเหมือนอะดีนาลีนมันออกมา 55555 เวอร์เนาะ ทีนี้ตำรวจก็กรูกันเข้าไปบนอพาร์ทเม้น เราได้ยินเสียงปืนสองนัดดังขึ้นมา จากนั้นก็มีคนโดดลงมาจากหน้าต่าง เราคิดว่าไอ่นี่โจรแน่ๆ ก็เลยเอาขวดขว้างใส่มัน แต่ไม่โดน ตุบบ!ตำรวจอีกคนนึงก็โดดลงมาตามพอดีคะ แล้วเค้ามองหน้าเราแบบเซงๆ เราก็หลุดพูดภาษาไทยออกมาว่าขอโทษค่าาาา จากนั้นเค้าก็วิ่งตามโจรคนนั้นไป แต่ว่าวิ่งตามได้ไม่นานโจรคนนั้นก็โดนปืนไฟฟ้าช๊อตแล้วล้มลงไปตรงนั้นเลย เสียงปืนดังมาอีกหนึ่งนัด เรารีบวิ่งหนีออกไปอยู่กับกลุ่มคนที่มามุงดู ตรงนี้เราไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างนะคะ เพราะว่าเราดูอยู่ห่างๆ ประมาณสิบนาที ตำรวจก็บอกว่าเคลียร์ๆ เรารีบวิ่งขิึ้นไปหาเพื่อดูว่ามีเพื่อนอยู่ไหม ภาพที่เห็นก็เป็นอย่างที่คิดคะ โล่งใจ แต่เพื่อนโทรมมากเลย เราร้องไห้้กอดกันอย่างมีความสุข. ตัดมาที่รพ หมอบอกว่าเพื่อนไม่มีอาการใดน่าเป็นห่วง ไม่มีรอยการข่มขืน พักไม่นานก็ออกได้แล้ว โล่งใจมากคะ จากนั้นเค้าก็เล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้ฟัง เดี๋ยวมาเล่าต่อคะ พรุ่งนี้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moochi : 8th January 2013 เมื่อ 23:31 เหตุผล: เล่าต่อค่าาา

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อาจมีพลังงานบางอย่าง....ก็ เป็น ด้ายยยยย

ปล.รออ่านครับ ว่าใครเปลี่ยนเบอร์ เบอร์เปลี่ยนได้ไง เบอร์เก่ามาได้ไง เบอร์ใหม่ไมมาแทน งง เบลอๆ
    0000000000000000000000

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    สนุก******ยยยยยยยยยยยยยยยมูจิ555555555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MVRUS. อ่านกระทู้
    สนุก******ยยยยยยยยยยยยยยยมูจิ555555555
    ตามแขวะไม่เลิกเลยนะคะ 55555 รู้สึกเหมือนตัวเองมีเอฟซี เบยมูจิเบยมูจิ

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    ติดตามๆ แหม่...มาทำให้อยาก .อ่าน. แล้วหายไป

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moochi อ่านกระทู้
    ตามแขวะไม่เลิกเลยนะคะ 55555 รู้สึกเหมือนตัวเองมีเอฟซี เบยมูจิเบยมูจิ
    คิดไปเองแล้วล่ะครับ555555 ผมไม่นิยมสรรเสิญคนจำพวกที่ว่าไปหลอกคนอื่นแล้วหาว่าเขา'ควาย'ยกกลุ่มอ่ะครับ555555

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moochi อ่านกระทู้
    สวัสดีคะพอดีว่าเมื่อต้นปีที่ผ่านมา 2012 ได้ไปเที่ยวที่ประเทศอเมริกากับเพื่อนมาคะ เรื่องราวมันจะแสนธรรมดามากเลยถ้ามันไม่เกิดเหตุการแบบนี้ คิดแล้วไม่รู้จะรู้สึกยังไงดี เพราะว่ากว่าทุกอย่างจะคลี่คลายก็ใช้เวลาหลายวัน เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้มีเรื่องจริงประมาณ 90% ที่เหลือคือที่ใส่ไข่เอานะคะ ให้เรื่องมันน่าอ่านมากขึ้น เมืองที่เราไปเที่ยวก็คือ ดีซีแล้วลงมาต่อที่นิวยอร์ก สามวันก่อนจะกลับไปฮ่องกง

หลังจากเล่นสเก็ตเสร็จที่ตึกร็อคฟิลเลอร์ก็กำลังจะเตรียมตัวกลับไปที่ฮิลตั้น(ชื่อโรงแรมคะ)แต่พอมาในห้องเก็บของลูกค้า keycard กับ mbp15(แมคบุค) ของเราได้หายไป ตอนนั้นคิดว่าเพื่อนที่มาด้วยกันเอาการ์ดกับของไปแล้ว แพรวยอกเราว่าเค้าบอกว่าจะกลับไปก่อน เพราะหนาว กลัวจะไม่สบาย เราเดินจากตึกไปฮิลตั้นประมาณ 25 นาทีก็เดินไปที่ห้องเพราะจะชวนเพื่อนออกไปกิน friday ที่ time square แต่พอเราขอยืมการ์ดจากยามขึ้นไปหาที่ห้อง กลับไม่เจอเค้าอยู่

ตอนนั้นรู้สึกแปลกๆเลยหยิบมือถือขึ้นไปโทรหาเพื่อน แต่ว่าโทรไปมันบอกว่าไม่มีเลขหมายนี้ เราก็งงคะว่าทำไมเบอร์มันไม่มี ทั้งๆที่ตอนมาก็ซื้อเครื่องด้วยกันแท้ๆ(ss galaxyซื้อ1แถม1) เราก็เลยโทรไปถาม call center ของ ttt ให้เค้าตรวจให้ เค้าบอกว่าเบอร์ที่โทรนั้นยังไม่เปิดให้ใช้บริการจริงๆ ตอนนั้นเราก็งงอ้าวทำไมเป็นแบบนี้ เลยขอการ์ดสำรองเข้าไปในห้อง ดูกล่องซิมของเพื่อน เห็นแล้วตกใจ เบอร์ในกล่องเป็นอีกเบอร์นึง ใครมันมาเปลี่ยนเบอร์ที่เราเมมไว้

ตอนนั้นเริ่มร้อนใจว่าเพื่อนหายไปไหน แต่ก็พยายามคิดในแง่ดีว่า อาจจะเป็นการเข้าใจผิด หรือว่าเล่นกันก็ได้ (เพื่อนเราเคยมาแลกเปลี่ยนที่ไทย เราเป็นโฮสเค้า) เลยสงบสติ แล้วนอนเล่นเน็ทกินเมเท่นดิวที่ห้อง เวลาจากตอนทุ่มกว่าๆ ก็กลายเป็นเที่ยงคืน เพื่อนก็ยังไม่กลับมา เราเริ่มร้อนใจละคะถ้าเพื่อนเป็นอะไรไปเราซวยแน่ๆ เอาลูกเค้ามานอนด้วยแล้วยังทำลูกเค้าหาย เราเลยลองโทรไปหาที่เบอร์นั้นอีกรอบเหมือนเดิม โทรไปแล้วไม่ติด นอนไม่หลับแล้วทีนี้ เราเดินวนไปวนมาสั้กพักก็ไปสะดุดตากับอะไรบางอย่างเข้าที่มุมของห้อง ในตอนนั้นเรามั่นใจแน่ๆว่าของชิ้นนั้นไม่ใบ่ของเพื่อนเราแน่นอน เพราะมันคือปืนคะ มันซุกไว้ที่มุมของตะกร้าผ้า แต่ว่าเราทำพลากไปนิดนึงคือ เราเดินเข้าไปหยิบปืนมาดู จริงๆแล้วตำรวจบอกว่าอย่ายุ่งกับของกลาง เพราะจะทำให้ข้อมูลผิดพลาดคะ มองไปข้างๆปืนเห็น serial number อยู่ เราก็คิดว่าเอาไปให้เค้าหาก็คงจะรู้อะไรมากขึ้นว่าเพื่อนหายไปไหน

เหนื่อยคะะ พักแป้ปป

ปืนลั่นใส่กระโหลก บรึ้ม! เกิดเป้นโกโก้ครั้นช์

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    จขกท. รวยจังเลยนะครับ
    ไปนู้นนี่นั่นบ่อยมาก ว่างๆเอารูปลงมั่งดิ

On Da EastSide Of Da LBC

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    อ้าว คุณมูจิลาติโน่โค้สสสสส สวัสดีครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า!!

ปล. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอย่าตกเป็นจำเลยสังคม เพราะคุณจะโดนตามเเขวะไม่เลิก(เหมือนนายดินสอAB)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมเริ่มสับสนและเอ๊ะยังไง จขกท. หลอกหรอครับ หรือเรื่องที่ จขกท. เล่ามาไม่ใช่เรื่องจริง / แต่ก็จริงเหมือนเรปบนนะครับ ไปเที่ยวต่างประเทศบ่อยถ่ายรูปมาแปะไว้เป็นหลักฐานมั่งนะครับ(อย่าหารูปจากเน็ตละ) เดี๋ยวคนเค้าจะมองเราว่าเป็นพวกคนขี้โม้นะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    จริงครับ ถ้าไปต้องถ่ายรูปเป็นธรรมดา ก่อนจะเล่าต่อ รอดูรูปสัก2-3 รูปได้ไหมครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    เข้าผิดห้อง

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ใช่ครับ แนะนำเอารูปพร้อมชื่อ ยูสเซอร์มาแปะด้วยนะครับ อัดจากคลิปวีดีโอมาด้วยนะครับ เพื่อความชัวร์ครับ แหม่

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    เ่อ่อ สรุปมันยังไงกันครับ ? -_________-
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อย่าขาดตอนนานนะครับ นอนไม่หลับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ไม่ต้องห่วงครับ ผมเจอเค้ามานั่งเล่นเน็ตอยู่ร้านกาแฟ ร้านประจำผมเลยชื่ออะไรนะ...โน้สติลา ผมเลยไปนั่งคุยเป็นเพื่อนเพราะมันดึกมากแล้ว
    เขาบอกกับผมว่าเบื่อเพื่อนอะไรประมาณนี้แหละ เลยแอบไปซื้อปืนมาว่าจะเอาไว้เล่นยิงปืนกัน เขาบอกว่าวางแผนไว้ว่าจะหลอกว่าเป็นปืนอัดลมแล้วผลัดกันยิง
    นี่หลุดมาโพสต์ได้สงสัยเค้าจะเปลี่ยนใจกระทันหัน

จขกท. ระวังไว้ด้วยนะครับผมเป็นห่วง

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    ขอจบแบบหักมุมๆ หน่อยนะครับ จขกท. ฮ่าๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เจอฝรั่งครับ ตกใจ 55555555+
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ แนะนำเอารูปพร้อมชื่อ ยูสเซอร์มาแปะด้วยนะครับ อัดจากคลิปวีดีโอมาด้วยนะครับ เพื่อความชัวร์ครับ แหม่
    เอาเป็นคลิป video กับภาพละกันนะคะ พอดีว่าาตอนนั้นยังไม่รู้จักบอร์ดนี้เลยหนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    แล้วเรื่องแก๊งค์ลาตินคิโน้สอ่ะจ๊ะ ฉายาเอสห้าอะไรนั่นน่ะ จะตอบเรื่องนี้ว่ายังไงดีล่ะคุณมูจิ555555

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    เผื่อสำหรับใครไม่เชื่อนะค้าบบบ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MVRUS. อ่านกระทู้
    แล้วเรื่องแก๊งค์ลาตินคิโน้สอ่ะจ๊ะ ฉายาเอสห้าอะไรนั่นน่ะ จะตอบเรื่องนี้ว่ายังไงดีล่ะคุณมูจิ555555
    ดักเบยคะ เบยในภาษาเขมรนะะ งุงิ

กล่าวขอบคุณ
    51
    เผื่อสำหรับใครไม่เชื่อนะค้าบบบ
    **เดี๋ยวคงมีคนมาตั้งแง่ว่าทำไมใช่คำว่าค้าบอีกหละสิ -*-

กล่าวขอบคุณ
    17
    ดักเบยคะ เบยในภาษาเขมรนะะ งุงิ
    เบยก็ตัวคุณเองน่ะแหละครับ ตุ๊ดหัวโปก5555555

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เล่าไม่จบ เหมือนหลอกให้อยาก เเล้วจากไปเลย 5555