ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ยังไม่รู้ว่าใครอยู่เบื้องหลังก็อย่าไปทึกทักเอาเองว่าใครผิด

ยังไม่ได้ดูละครก็อย่าคิดไปเองว่ามันเหมาะสมหรือไม่เหมาะ

ยังไม่มีใครู้ข้อมูลที่แท้จิง อย่าเพิ่งออกตัวแรง...

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    http://www.go6tv.com/2013/01/3-3.html

อันนี้มาใหม่นะครับ ไม่แน่ว่าอาจจะเหนือเมฆ2 คืนก็เป็นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    http://www.go6tv.com/2013/01/3-3.html

อันนี้มาใหม่นะครับ ไม่แน่ว่าอาจจะเหนือเมฆ2 คืนก็เป็นได้ครับ
    ข่าวดีสำหรับแฟนละครนะนี่แต่ช่อง3นี่ถ้าจะแย่ ==เด๋วเอาขึ้นให้ครับ ขออนุญาตโพสเลยนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oodkungzx : 6th January 2013 เมื่อ 22:39
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผมไม่ค่อยสนนะพวกละคร ถึงมันจะโดนแบนหรือยังไง ผมก็ไม่แคร์อยู่แล้ว
    NO GOD OR KING ONLY MAN

กล่าวขอบคุณ
    1,442
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oodkungzx อ่านกระทู้
    ข่าวดีสำหรับแฟนละครนะนี่แต่ช่อง3นี่ถ้าจะแย่ ==เด๋วเอาขึ้นให้ครับ ขออนุญาตโพสเลยนะครับ ^^
    ขอบคุณมากครับ ^_^ อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่าทีมงานของ รบ. ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ในหัวผมลองวิเคราะห์ดูแล้วผมขอไม่สรุปจะดีกว่าแฮะ

เพราะจากทีนึงบอกช่องสั่งแบนเองอีกที่นึงบอกโดนรัฐบาลระงับ

เอาเถอะ ยังไงผมก็ไม่ดูละครอยู่ละ

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    คุยเรื่องแก้112,แก้รัฐธรรมนูญ,ประชาธิปไตย,เรื่องสิทธิมนุษยชน บลาๆๆ กลับเงียบ พอเรื่องละครถูกเซ็นเซอร์ ฉลาดพูดมีหลักการทันที

เอามาจากทวิตเตอร์นะครับ :]

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ไม่ได้ว่าใครนะครับ แต่ผมคิดว่าถ้าคุณตามข่าวสารบ้านเมืองจากในเน็ตบ้างแล้วคุณจะรู้ ทุกวันนี้สื่อเกือบทั้งหมดเป็นของรัฐบาลแทบทั้งนั้น แล้วตอนแรกบอกจะตัดจบวันอาทิตย์ แต่ไหงกลับตัดไปไม่ฉายต่อซะละ ? มันเป็นเพราะอะไรหนอ ผมบอกตรงๆผมไม่ได้อยู่ฝ่ายไหน แต่รัฐบาลนี้ผมคิดว่าไม่ได้มีอะไรดีเลย
    นโยบายแต่ละอัน ระยะยาวผมบอกได้เลยครับ เจ็บ กันทั้งแผ่นดิน ! ส่วนละครที่โดนตัดเพราะอะไร คนทั้งประเทศ ไม่ได้มานั่งเล่นเกมทั้งวันแบบเรานะครับ โดยเฉพาะคนต่างจังหวัดหัวค่ำเค้าดูละครกันทั้งนั้น แล้วละครมันไปตรงกับการกระทำของรัฐบาล มันเลยรับไม่ได้ไงครับเพราะกลัวคนมันจะรู้ความเลวที่มันมีอยู่ เลยสั่งตัดออกไปดื้อๆ ซะอย่างนั้น เสพข่าวอย่าเสพด้านเดียวครับ ให้มองหลายๆด้าน แล้วท่านจะรู้ว่า นักฆ่าในหน้านักบุญเป็นเยี่ยงไร

และอีกอย่างผมไม่คิดว่าการทำให้ประชาชนรู้ถึงการ ทุจริต เหลี่ยมของคนโกง เป็นเนื้อหาที่ไม่เหมาะสมนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CPERTT : 7th January 2013 เมื่อ 00:32

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    เรียกร้องแล้วมันสิทธิ์ของใคร นี่มันที่สารธารณะ แถมเป็นหมวด Main Forum เนื้อหาที่โพสต์ก็ไม่ได้ผิดกฏอะไร
    แล้วใครเค้าบังคับให้คุณเข้ามา????

จริงๆแล้วผมว่า ถ้าไม่แบน ก็คงจะไม่เป็นกระแสอะไรมากหรอก ละครจบเรื่องก็จบ ไม่เป็นกระแสใหญ่โตขนาดนี้ คนแบนนี่คิดน้อยจริงๆ

ท่านนี้พูดดีจริงๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,442
    เคยลองคิดไหมครับว่า ถ้าหากโดนแบนขึ้นมา ใครโดนด่า รบ.ใช่ไหม?
    ถ้า รบ.โดนด่าใครเดือดร้อน รบ.ใช่ไหม?
    ถ้า รบ.แบนหนังที่ทำขึ้นเพราะเลียนแบบตัวเอง รบ.เจ็บเองใช่ไหม? (ปล.ช่อง3เค้าก็ออกมายอมรับแล้วนะว่า เป็นมติของช่องเองก็ยังจะบอกว่า รบ.ผมก็ไม่เข้าใจ)

ลองคิดกลับอีกมุมหนึ่ง
    ถ้าหนังแบน รบ. โดนยับ ใครได้ประโยชน์ ?
    คนไทยส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สนใจอะไร พอหนังโดนแบนปุ๊บ รบ.****สั่งแน่นอนอำนาจมืด ? หาต้นตอหรือยังครับ ?
    และตอนนี้คนที่กำลังโวยวายหรือคิดว่า รบ. แบนหนังเรื่องนี้เพราะแทงใจดำตัวเอง ? แล้วถ้าแบนมันเกิดผลเสียมากกว่าผลประโยชน์หรือเปล่าครับ ? คิดว่า รบ.แบนแล้วมันจะคุ้มกับภาพพจน์ รบ. ที่เสียไปไหม เพียงเพราะแทงใจดำ ?
    ลองคิดดูถ้า รบ. สั่งแบนเรื่องนี้จริง รายการสายล่อฟ้า ช่องบลาๆๆ เนื้อหารุนแรงกว่าละครเยอะ ทำไมไม่แบนหละครับ แบนตรงนั้น ตรงจุดกว่านะถ้าจะทำอ่ะ

หรือใครมีความคิดเห็นอื่นๆอย่างไรบ้างครับ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    เคยลองคิดไหมครับว่า ถ้าหากโดนแบนขึ้นมา ใครโดนด่า รบ.ใช่ไหม?
    ถ้า รบ.โดนด่าใครเดือดร้อน รบ.ใช่ไหม?
    ถ้า รบ.แบนหนังที่ทำขึ้นเพราะเลียนแบบตัวเอง รบ.เจ็บเองใช่ไหม? (ปล.ช่อง3เค้าก็ออกมายอมรับแล้วนะว่า เป็นมติของช่องเองก็ยังจะบอกว่า รบ.ผมก็ไม่เข้าใจ)

ลองคิดกลับอีกมุมหนึ่ง
    ถ้าหนังแบน รบ. โดนยับ ใครได้ประโยชน์ ?
    คนไทยส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สนใจอะไร พอหนังโดนแบนปุ๊บ รบ.****สั่งแน่นอนอำนาจมืด ? หาต้นตอหรือยังครับ ?
    และตอนนี้คนที่กำลังโวยวายหรือคิดว่า รบ. แบนหนังเรื่องนี้เพราะแทงใจดำตัวเอง ? แล้วถ้าแบนมันเกิดผลเสียมากกว่าผลประโยชน์หรือเปล่าครับ ? คิดว่า รบ.แบนแล้วมันจะคุ้มกับภาพพจน์ รบ. ที่เสียไปไหม เพียงเพราะแทงใจดำ ?
    ลองคิดดูถ้า รบ. สั่งแบนเรื่องนี้จริง รายการสายล่อฟ้า ช่องบลาๆๆ เนื้อหารุนแรงกว่าละครเยอะ ทำไมไม่แบนหละครับ แบนตรงนั้น ตรงจุดกว่านะถ้าจะทำอ่ะ

หรือใครมีความคิดเห็นอื่นๆอย่างไรบ้างครับ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมเห็นด้วยนะครับ รายการอื่นๆ ละครอื่นๆ บางเรื่องแรงกว่านี้ผมยังไม่เห็นจะมีข่าวแบนไรเลย ผมไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนนะครับ อยากให้ผู้อ่านลอง คิด วิเคราะห์ดูดีๆอย่างที่ท่านนี้บอกนะครับ

เพราะถ้าแบนขึ้นมาคนส่วนใหญ่ก็จะคิดแบบ คห. นี้ครับ

ไม่ได้ว่าใครนะครับ แต่ผมคิดว่าถ้าคุณตามข่าวสารบ้านเมืองจากในเน็ตบ้างแล้วคุณจะรู้ ทุกวันนี้สื่อเกือบทั้งหมดเป็นของรัฐบาลแทบทั้งนั้น แล้วตอนแรกบอกจะตัดจบวันอาทิตย์ แต่ไหงกลับตัดไปไม่ฉายต่อซะละ ? มันเป็นเพราะอะไรหนอ ผมบอกตรงๆผมไม่ได้อยู่ฝ่ายไหน แต่รัฐบาลนี้ผมคิดว่าไม่ได้มีอะไรดีเลย
    นโยบายแต่ละอัน ระยะยาวผมบอกได้เลยครับ เจ็บ กันทั้งแผ่นดิน ! ส่วนละครที่โดนตัดเพราะอะไร คนทั้งประเทศ ไม่ได้มานั่งเล่นเกมทั้งวันแบบเรานะครับ โดยเฉพาะคนต่างจังหวัดหัวค่ำเค้าดูละครกันทั้งนั้น แล้วละครมันไปตรงกับการกระทำของรัฐบาล มันเลยรับไม่ได้ไงครับเพราะกลัวคนมันจะรู้ความเลวที่มันมีอยู่ เลยสั่งตัดออกไปดื้อๆ ซะอย่างนั้น เสพข่าวอย่าเสพด้านเดียวครับ ให้มองหลายๆด้าน แล้วท่านจะรู้ว่า นักฆ่าในหน้านักบุญเป็นเยี่ยงไร

และอีกอย่างผมไม่คิดว่าการทำให้ประชาชนรู้ถึงการ ทุจริต เหลี่ยมของคนโกง เป็นเนื้อหาที่ไม่เหมาะสมนะครับ ^^

แล้วผมอยากจะรู้ว่าเค้าจะแบนเพื่อฆ่าตัวเองเพราะละครแค่นี้เองน่ะหรือครับ ใครมีความเห็นแสดงมาเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ipromise11 : 7th January 2013 เมื่อ 09:34

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เรื่องนี้ผมว่าไร้สาระมาก ไม่รู้ว่าคิดอะไรกัน ถ้าจะไล่บี้ ไล่แบนศัตรูทางการเมือง คนฉลาดแบบทักษิณคงไม่มาตามจิกละครหลังข่าวหรอก สื่อตรงข้ามที่ปลุกปั่นก็มีให้ตามเช็คบิลเยอะแยะ

ข่าวหากินกับกระแสสังคม แถมพ่วงด้วยเกมการเมือง อ่านแล้วก็ผ่านๆไปเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ถ้าเกิดว่า มันมีคำสั่งเเบนละครนี้จริงๆ จากท่านๆผู้มีอำนาจทั้งหลาย ไม่ว่าอยู่ในประเทศ หรือนอกประเทศหล่ะ ตกลง ประเทศเรามันเป็นประชาธิปไตยจริงๆใช่มั๊ย หรือว่าเป็นคอมมิวนิสเเบบพี่จีนเค้า สื่อ ไม่มีอิสระในการทำงานเลยหรือ ?? ถ้าเป็นเเบบนี้จริงๆ ประเทศไทยของเราคงอยู่ยากเเล้วหล่ะ สงสัยคงต้องพึ่ง Rico Rodriguez จาก Just Cause แล้วหล่ะม้างงง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อะไรก็โยงเป็นเรื่องของเสื้อเหลือง-เสื้อแดงหมด เลิกโยงทุกเรื่องเข้ามาเป็นเรื่องของการเมืองได้ไหมครับ ปล่อยๆกันบ้างเถอะครับ..
    หมกมุ่นอะไรกันมากมายขนาดนั้นไม่ทราบ อะไรขัดใจหน่อยก็กล่าวหาอีกฝ่ายกัน เอาเวลาไปทำมาหากินกันเถ๊อะ จะได้ไมาจนครับ ^^ ..

ปล.เอาเวลาฉายละครมาฉายพวกสารคดีดีกว่าครับ เพราะเป็นช่วงเวลาที่เด็กๆดูทีวีกันทั้งประเทศครับ อะไรๆก็ละคร กุจะบ้ายตาย เอิ๊กๆๆ..

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    กระทู้นี้กดไลท์ไปเยอะเบย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เย็นไว้ คนไทยด้วยกัน

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    เด๋วก็ได้ดูและแฟนละครดีใจหน้าดู 555+
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xtarmenol อ่านกระทู้
    แค่ แบนละคร ถามจริงๆ เหอะ ว่า เรื่องที่เกิดมีใครรู็ ข้อมูลจริงๆ ซักคนไหม ว่า มันเกี่ยว ข้องยังไง

แต่ที่แน่ๆๆ ตอนรัฐประหาร ไม่มี อะไรให้ดูเลย คุยไม่ออกมา พูด นั้น มันเผด็จการ ที่สมควรหายไปจากระบอบประชาธิปไตร

แค่ละคร มัน เป็นปัญหาของประเทศหรือ พวก คุณถึงออกมาเรียกร้อง
    คุณไม่ออกไปเรียกร้องล่ะครับ ที่แยกราชประสงค์กำลังดี ไม่ต้องไปเยอะนะเดือดร้อนคนกรุงเทพอย่างผม

คุณก็น่าจะรู้นะครับ รัฐประหาร ทำไมก่อนนหน้านั้นมันมีอะไร อย่าฟังความข้างเดียวนะครับ ที่หนีอยู่ ตปท ทุกวันเนี้ยข้อหาอะไร คุณพูดแบบนี้เหมือนคุณกำลังว่าอีกคนอยู่นะครับ

ปัญหาประเทศแน่นอน ถ้ารัฐบาลแทรกแทรงสื่อได้ ต่อไปประชาชนจะเหลืออะไร จะรับฟังข่าวสารแท้จริงได้ที่ไหน

เดี๋ยวอีกหน่อยคงจะปิดข่าวฟรีทีวีทั้งหมดละมั้ง ขนาดนั้น คนข้นคนข่าว ยังโดนปิดไปแล้วเพราะพูดแรงไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 7th January 2013 เมื่อ 17:38

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    มันจะลงแดงกันก็ไอ้แค่ละครนี่หน้า....

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ผมฮาว่ะครับ กับไอ้การที่คนไทยบางกลุ่มอ้างว่าต้องการเสรีภาพ ออกมาเย้วๆให้แก้112
    แต่พอคนอีกกลุ่มออกมาเรียกร้องเสรีภาพบ้าง พวกมันก็ควรจะดีใจไม่ใช่เหรอครับ? ที่คนไทยหันมาใส่ใจสิทธิ์เสรีภาพมากขึ้น

แต่นี่กลับมาแขวะว่าไม่ใช่ปัญหาระดับประเทศ ทั้งๆที่ละครเป็นสื่อที่ควรได้รับเสรีภาพในการแสดงออกเช่นกัน

free speech บ้านมันสิครับ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ผมฮาว่ะครับ กับไอ้การที่คนไทยบางกลุ่มอ้างว่าต้องการเสรีภาพ ออกมาเย้วๆให้แก้112
    แต่พอคนอีกกลุ่มออกมาเรียกร้องเสรีภาพบ้าง พวกมันก็ควรจะดีใจไม่ใช่เหรอครับ? ที่คนไทยหันมาใส่ใจสิทธิ์เสรีภาพมากขึ้น

แต่นี่กลับมาแขวะว่าไม่ใช่ปัญหาระดับประเทศ ทั้งๆที่ละครเป็นสื่อที่ควรได้รับเสรีภาพในการแสดงออกเช่นกัน

free speech บ้านมันสิครับ
    อย่าพูดมาตรา 112 ไม่ดีนะ

มันไม่สมควรไปแตะต้องด้วยซ้ำไป พระองค์ท่านหน่ะ เดี๋ยวนี้พวกมันๆ ฉะกันเป็นว่าเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 7th January 2013 เมื่อ 17:32

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ไม่รู้จักไม่เคยดูละคร.

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมว่ามันเป็นการกลบกระแสอะไรซํกอย่าง ไม่งั้นคงไม่แบนอะไรโง่ๆแบบนี้หรอกคิดดูอีก3วันละครก็จบ แล้วใช่ว่าจะดูกันทุกคน แล้วที่ออกมาแถ ลงว่าไม่เกี่ยวกับมาตรตรา37นั้นผมว่ามัน....มาก