ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

Cool รายละเอียดใหม่ Command & Conquer เกมฟรีที่ทุกคนรอคอย

รายละเอียดใหม่ Command & Conquer เกมฟรีที่ทุกคนรอคอย

ย้อนกลับไปเมื่อเดือน ธันวาคม 2012 ซักเล็กน้อย ทาง EA ก็ได้จัดสุดยอดการประชุมโดยเชิญ 12 เว็บไซต์สำนักเกมดังหลายสำนักเข้าร่วมทดสอบเกม

Command & Conquer ภาคที่กำลังจะออกมาเร็ววันนี้และจะเป็นการให้บริการแบบ Free to Play แต่เว็บไซต์ Juropy.com ชื่อดังไม่ได้ถูกเชิญแต่อย่างใด 555

ซึ่งหลังจากการจบการประชุมก็ถือว่ามีเสียงตอบรับที่ดีพอสมควรเลยล่ะ หรือมันให้ฟีดแบ็คแบบเกรงใจก็ไม่รู้นะ ฮา

สำหรับ Command & Conquer F2P จะให้ความรู้สึกการเล่นเหมือนซีรีย์ C&C ในสมัยก่อนเลยล่ะ ไม่ส่าจะเป็นการสร้างฐานและการเก็บแร่

ซึ่งก็เป็นไปตามสิ่งที่หลายคนคาดหวังว่ามันจะมี โดยในภาคใหม่นี้จะมีฝ่ายให้เลือกอยู่ 3 ฝ่าย ครับ

สิ่งที่น่าสนใจคือระบบนั้นค่อนข้างจะไปเหมือนเกม Starcraft เกมแนว RTS ชื่อดัง ในระบบการจำกัดจำนวนยูนิตที่สามารถสร้างได้ หมายความว่าถ้าในกรณีที่จำนวนยูนิตเต็ม

การสร้างยูนิตก็จะถูกหยุดไว้ชั่วคราวไม่ต่างจากเกม Starcraft ครับ แต่ไม่เพียงแค่นั้น จากการที่เราเก็บแร่เพียงชนิดเดียวแต่สำหรับในภาคนี้แล้วจะมีทรัพยากรแบบใหม่ให้เก็บเพิ่มอีกหนึ่งแบบ

จะเรียกมันว่าเป็นน้ำมันก็ได้ครับ ซึ่งการเก็บนั้นเราต้องสร้างฐานไว้ที่จุดของแร่จากนั้นมันก็จะเก็บทรัพยากรอัตโนมัติโดยไม่ต้องใช้ยูนิต

ฟังแล้วก็คล้ายๆ Vespene gas ของเกม Starcraft นั่นแหละครับ ต่างกันนิดเดียว

ใน C&C F2P นี้จะมีการจำกัดในเรื่องของจำนวนรถแร่หรือ Harvesters แล้วล่ะครับ ตรงนี้เข้าใจว่าทางผู้พัฒนาคงต้องการให้เกมดูสมดุลและให้ผู้เล่นได้วางแผนการสร้างยูนิตได้อย่างชาญฉลาดมากขึ้น

แถมระบบ Supply Drops และ Black Markets ก็ถูกถอดออกไปในภาคใหม่ ดังนั้นค่อนข้างจะเป็นไปได้ว่าจำนวนทรัพยากรแร่ในแต่ละแผนที่จะมีอยู่จำกัดเหมือนกับเกม Starcraft ครับ

แต่ละฝ่ายในเกมก็จะมีเทคโนโลยีที่แตกต่างกันเป็นของตัวเอง และใช้ระบบ Tech Trees ที่เป็นตารางเทคโนโลยี ตรงนี้คงเหมือนกับเกม Red Alert 3 มากกว่า Generals เสียอีกครับ

ส่วนในเรื่องของการควบคุมยูนิตอาจจะไม่ถูกใจกันเล็กน้อยเพราะเป็นการเปลี่ยนการควบคุมแบบ Single unit หรือควบคุมทีละตัว เป็นการควบคุมแบบกลุ่ม

แต่หากใครเคยเล่น Warhammer 40k มาก่อนน่าจะไม่มีปัญหาตรงนี้ครับ

นอกจากนั้นแล้ว C&C F2P นั้นจะมีโหมด Skirmish ตลอดจน PvP และ PvE เข้ามาในเกมเพิ่มความสนุกให้หลากหลายขึ้นด้วย

สำหรับกำหนดการปล่อยเกม Command & Conquer F2P แบบแน่นอนคงต้องรอกันอีกหน่อย แต่คาดว่าใน 2013 นี้น่าจะได้เล่นแน่นอนครับ สวัสดี

ที่มา JUROPY.COM
    ข้อมูลอ้างอิง DSOGAMING

เสพย์ข่าวสารวงการเกมส์แบบรวดเร็วผ่าน FACEBOOK FANPAGE CLICK

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เห็นแบบนี้แล้วความอยากเล่นผมลดฮวบเลยครับ ทั้ง Star Craft กะ Warhammer 40000 ก็เล่นมาแล้ว แต่ยังไงๆ อยู่นะกับระบบใหม่ของมันเนี่ย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    อยากเล่นเเฮะ ^ ^
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ผมว่าไฮไลท์คือโหมด Skirmish น่ะ เล่นได้สนุกไม่เบื่อด้วย
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    รอเล่นครับผมๆ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ไม่ชอบตรงจำกัดยูนิต

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    หวังว่ารถถังคงจะเยอะขึ้นน่ะครับ
    The Run
    [[[[[[-PoTiDa-]]]]]]]

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เกมนี้มีดีตรงไม่จำกัดยูจิตเนี้ยะแหละ แล้วเจ้ามาจำกัดมันเนี้ยะนะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    EA.... มันต้องมีการดักทางหาเงินอีกแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    ซ้ำอย่างแรงครับ ข่าวมันออกช่วงสิ้นปีที่แล้ว

เชิญกดเข้าไปดู : http://www.jokergameth.com/board/sho...ght=gamereplay

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ก็ว่า คุ้นๆ ว่าอ่านแล้ว แต่ไม่เป็นไรบางคนยังไม่ได้อ่าน

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    ซ้ำอย่างแรงครับ ข่าวมันออกช่วงสิ้นปีที่แล้ว

เชิญกดเข้าไปดู : http://www.jokergameth.com/board/sho...ght=gamereplay
    ขอโทษครับ ข่าวนี้ผมไม่ได้เช็ค

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ว้าวว ใช้ frostbite2 หรือเปล่า ภาพสมจริงมากๆครับ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    มันแน่นอน Multiplayer

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    แล้วยังจะใช้ Frostbite 2 ทำอยู่รึเปล่าครับ?

แล้วชาว JKG คิดว่าคราวนี้จะแก้ปัญหา "เงินหมดแม็พ" ในโหมด Skirmist รึเปล่าครับ
    (เพราะเมื่อเงินหมดแม็พใน C&C จะเหลือเพียง 3 ช่องทางหาเงินนั่นก็คือ Supply drop,Black market แล้วก็ Hacker เท่านั้น)

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    generals มันกว่าเยอะ

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ฝ่ายจีนมันต้อง Hacker สิครับดูดครั้งล่ะ5บาท

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    ไม่นะ. นี่มันเกมอื่น ภายใต้หน้ากาก general ชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    คิดถึง COH ขึ้นมาเลย

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    น่าเล่นมากครับ ชอบเกมแนวนี้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 360mins อ่านกระทู้
    ขอโทษครับ ข่าวนี้ผมไม่ได้เช็ค
    ผมก็ไม่เคยเห็นคุณเช็คอยู่เเล้วนิครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เจ๋งมากครับ
    No Comment

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ผมก็ยังไม่ได้อ่านแฮะ พลาดได้ไงเนี่ย

ส่วนตัวผมไม่ชอบที่มันเปลี่ยนระบบยูนิตกับหารหาเงินไปหลายอย่างๆนะ มันดูจำกัดเกิน
    ที่ผมชอบ C&C ภาคเก่าๆก็เพราะมันเข้ากับการเล่นของผมน่ะแหละ (ค่อยๆรวมให้ได้เยอะๆแล้วรวบทีเดียว/steamroller)

แต่ยังไงก็จะรอดูต่ออีกล่ะนะครับ ผมชอบ generals ที่สุดในซีรีย์อยู่แล้วด้วย ถ้าเสียงตอบรับดีก็คงใช้ได้ล่ะนะ (ไว้จะเล่นเอามันค่อยใช้ trainer [ฮา])
    แล้วก็ ถ้าใช้ระบบนี้ก็หมายความว่าลง mod ต่างๆนาๆไม่ได้แล้วน่ะสิ (หวังว่า EA จะทำมาให้เป็นแบบ third-party-friendly) ภาคก่อนๆอยู่มาได้นานก็เพราะ modder community นี่ล่ะ

ปล. ไม่รู้ทำไมเดี๋ยวนี้ EA ชอบรีไซเคิลชื่อเกมเก่าๆ มันทำให้สับสนนะ - -
    แทนที่จะใช้ว่า Generals 2 ไปซะก็สิ้นเรื่อง ฟังเข้าท่ากว่าด้วย
    NFSHP2010 กับ NFSMW2012 ก็เหมือนกัน เอาชื่อเก่ามาใช้ทำให้ลำบากในการค้นหาด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DAggErlS : 6th January 2013 เมื่อ 20:53
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    แนว Company Of Hero เลยแหะ
    BE A GOOD GAMER

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    เน้นการบริหารจัดการทรัพยากรที่มีอยากจำกัดให้เกิด ปย สูงสุด