ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

ขอถามเรื่อง ps3 หน่อยครับ

ผมกะว่าจะไปซื้อมาเล่นอะครับ แต่ผมสงสัยว่า เครื่อง ps3 แบนที่สุดอะ ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วถ้าจะซื้อ ต้องซื้อที่ไหนที่คุ้มค่าที่สุด (เช่น คลองถม หรือ สะพานเหล็ก)
    แล้วแผ่น ps3 ราคาแผ่นละเท่าไร แล้วซื้อที่ไหนที่คุ้มค่าที่สุด (เช่น คลองถม หรือ สะพานเหล็ก)
    แล้วต้องใช้จอกี่นิ้วขึ้นไปถึงจะเล่นแล้วหนุก(แล้ว led หรือ lcd)
    ช่วยตอบด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอดันนะครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    led plasma แบนที่สุดก็9000กว่าแปลงเล่นก๊อปไม่ได้ แผ่นมือหนึ่งก็มีหลายราคา แล้วแต่โซนและ(อะไรดี) ญี่ปุ่นแพงสุด รุ่น superslim ฝาสไลด์ รุ่น slim ดูดแผ่น (เรามีแบบดูดแผ่นส่วนตัวคิดว่าสะดวกกว่า แต่เห็นว่า ซุปเปอร์สลิมมีสลับแผ่นในเครื่องได้ด้วย)
    สะพานเหล็กนะที่ได้ยินมาเยอะๆ ร้านgameexpress เห็นว่าขายมือสองเยอะด้วย (น่าจะ)
    NiM's Living

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ทีวีนี่แนะนำ LED เลยฮะ ส่วนหน้าจอขนาดไหนนี่ให้ดูว่าเรานั่งห่างจอขนาดไหน อย่าเอาใหญ่มากปวดหัวครับ เรื่องแผ่นผมซื้อกับ NadZ นะ ผ่านเว็บ เพราะแถวบ้านราคาเกมโหดมาก แผ่นนึงนี่ปาไป 2000+ มีหลายเว็บครับ ถ้าสะดวกซื้อร้านก็ซื้อร้านดีกว่า ส่วนเรื่องราคาเรตจะอยู่ประมาณ 1700 - 2000 ไม่น่าเกินนี้ ถ้าไม่ได้ซื้อชุดที่มีของแถมครับ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    จัดไปครับ PS3 Super slim ราคาต่ำสุดประมาณ 7900 - 8900 ครับเเล้วเเต่ เนื้อที่ HD
    เเผ่นราคา 690 - 1890 เเล้ว เเต่เกมไหนเก่า หรือออกใหม่ล่าสุด

TV ใช้ประมาณ 32" ขึ้นไป ดีกว่านะครับ เเละ Full HD ด้วย จะได้ภาพ ชัดเเจ๋วเเหว่ง + 3 D ด้วยครับเพราะว่า

เกมสมัยนี้ ส่วนมากก็มี 3D เข้ามาเเล้ว ราคา TV ประมาณ 20000 - 30000 ก็เอาอยู่เเล้วครับ ^ ______ ^

ปล. เเนะนำซื้อเครื่องเกมที่ สยาม ตึก ดิจิตอล เกตเวย์ดีกว่านะครับ ชั้น 5 ร้าน NADZ <<< บริการดีมากครับ

ปล. ไปสะพานเหล็ก ระวังนะครับ พวกชอบตุ๋น เย๊อะมาก ก ขายโกงราคา + ย้อมเเมว

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ร้านป้าฮารุ "ป้าได้กำไรแค่10บาทเอง" ร้านแถวสะพานเหล็กไม่รู้จักจริงอย่าไปซื้อจะดีกว่า
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ps3 รุ่น ps3 slim มือหนึ่งแกะกล่อง เล่นcopy ได้ อย่า่ซื้อ ครับ มันเป็นบอร์ดมือสอง ผมรู้จักคนที่เป็นช่างเข้าไปเอาของที่สะพานเหล็ก

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    ร้านป้าฮารุ "ป้าได้กำไรแค่10บาทเอง" ร้านแถวสะพานเหล็กไม่รู้จักจริงอย่าไปซื้อจะดีกว่า
    ร้านในตำนานนี่เอง ของแรร์ร้านป้าเค้าแผ่น DS เก่าๆผมอยากได้เต็มเลย

ให้ป้าเค้าไปเถอะ ป้าได้กำไรแค่ 10 บาทเอง 555+

ในเว็บมีแต่ให้โทรไม่ลงราคาเลย กะจะฟันราคาอย่างเดียว

เห็นว่าโฆษณาในหนังสือเกมเลยเกือบหลงไปอยู่

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    แผ่นมือ1 ผมสั่ง nadz ตลอดเกมใหม่ๆก็ 15xx-17xx มือ2 ก็คง Gconsole , ocz ละครับ เอาไว้หาเกมเก่าๆที่หามือ 1 ยากๆ เฉลี่ย 7-9 ร้อยแล้วแต่เกม