ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465

การเปลี่ยนแปลง และ สร้างความฝันที่โลกนี้อยู่ในมือคุณ

วันนี้ผมจะมาเล่าเกี่ยวกับทฤษฎีเปลี่ยนแปลงความฝันที่ทำได้จริง

โดยการใช้ โทเท็มแบบ ในเรื่องอินเซ็ปชั่นสามารถใช้ได้จริงนะครับ
    ถ้าเราอยากไปฝึกใช้ในฝันเราก็ต้องฝึกก่อนที่ชีวิตจริงโดยเมื่อคุณตื่นจากฝันคุณก็ไปเช็คว่า นี่ใช่โลกความจริงรึเปล่า โดยการหาอะไรซักอย่างเช่น

เอาหนังสือมา 1 เล่มเปิดหน้านี้ไว้แล้วเปิดหน้าถัดไปแล้วเปิดกลับ ถ้าเนื้อหาหนังสือไม่เปลี่ยนไปก็แสดงว่าเป็นความจริง

หรือ อาจไปมองกระจก ถ้าเห็นเป็นเงาคนอื่นหรือ ไม่มีเงาเราอยู่ในกระจก ก็แสดงว่าคุณฝันอยู่ครับ
    (เนื่องจากการเห็นภาพสะท้อนในกระจกเป็นสมการคณิตศาสตร์ที่ซับซ้อนสมองไม่สามารถเรียนแบบได้ในความฝัน)

โดยโทเท็มจะเป็นของจำเพาะเจาะจงที่คุณฝึกใช้มันเรื่อยๆ บ่อยๆ หลังจากที่ตื่นจากความฝัน สมองเราก็จะจำไปเป็นกิจวัตแล้วมันจะนำไปใช้ในความฝันได้ด้วย
    แล้วเมื่อคุณรู้ตัวว่าฝันอยู่ โลกใบนั้นก็เป็นของคุณละครับ คุณสามารถสร้างโลกของคุณได้โดยใช้ความคิดของคุณ คุณจะสามารถเปลี่ยนฝันร้ายให้กลายเป็นฝันดีได้
    เช่นนะครับเมื่อคุณฝันเห็นบ้านร้างที่มีการฆาตกรรม คุณก็สามารถเปลี่ยนมันให้กลายเป็นปาร์ตี้ในบ้านหรูๆ ได้
    นี่คือการเปลี่ยนความฝันครับที่ต้องอาศัยการฝึกฝน จนร่างกายชิน มีคนสามารถทำได้เยอะนะครับ แต่คนคนนั้นจะเป็นพวกจินตนาการสูง หรือเพ้อเจ้อซะส่วนมาก
    โดยส่วนตัวผมยังไม่ได้ลองนะครับเพราะผมเพิ่งรู้เมื่อไม่นานมานี้เอง

-----------------------------------------------------------------------

นี่อย่าเพิ่งหาว่าผมมั่วนะครับนี่เป็นเพียงการฝึกควบคุมสมองคุณในความฝันซึ่งปกติเราจะทำไม่ได้ เวลาฝันจะเหมือนเราดูหนังที่เล่นฉายไปเรื่อยๆ
    โดยตัวคุณก็ยอมทุกๆ อย่างไม่มีการขัดขืน แต่เมื่อคุณทำแบบนี้ คุณจะสามารถโลดแล่นในความฝันได้ ครับ ไม่ได้เป็นการเข้าไปในความฝันคนอื่นแบบ
    ใน อินเซ็บชั่น ดังนั้นอันนี้ทำได้จริงครับ อาศัยฝึกฝน + จินตนาการ

คราวนี้คุณก็ไม่ต้องกลัวฝันร้ายหรือการฝันซ้อนฝันแล้วครับ ลองฝึกกันดูนะครับ หาโทเท็มมาซักชิ้นในแบบของคุณ..
    ปล. บทความนี้ผมนั่งพิมพ์เอง อาจจะพูดจา วกวน มึนงง ไปบ้างก็ขออภัยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaCk To NaTuRe : 7th January 2013 เมื่อ 23:46
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    สำหรับผมแล้วแต่เวลาน่ะครับ บางเวลาก็ควบคุมได้ บางเวลาก็ไม่ได้ แต่ถ้าคืนไหนควบคุมได้เท่านั้นแหละ หึหึหึ

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    โทเท็ม คืออะไรหรอ? พอดีว่าไม่เคยดูเรื่อง Inception อ่ะ

ปล. ถ้าบังคับฝันได้จริงคง สนุกแทบบ้า!! 55555
    Fansub

Missing Top
    กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemisis' อ่านกระทู้
    โทเท็ม คืออะไรหรอ? พอดีว่าไม่เคยดูเรื่อง Inception อ่ะ
    โทเท็มคือวัตถุที่เราฝึกใช้มันเป็นนิสัยเพื่อเอาไปตรวจเช็ค หรือ แยก ระหว่างความจริงและความฝันครับ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaCk To NaTuRe อ่านกระทู้
    โทเท็มคือวัตถุที่เราฝึกใช้มันเป็นนิสัยเพื่อเอาไปตรวจเช็ค หรือ แยก ระหว่างความจริงและความฝันครับ
    อ๊า.....หลักการใน Inception นี้เอาละเหวยงานนี้มีการโจรกรรมความฝันแหง 555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมเคยจับได้แล้วทำได้นะ แต่จำได้ว่ามันจะทื่อๆหน่อยแบบว่าคิดอะไรมากๆไม่ได้ มันรู้สึกคิดได้ในวงแคบๆ เช่น ฝันว่าทำอะไรซักอย่างแล้วจู่ๆคิดว่าไปสาดกระสุนใส่คน แต่จะควบคุมให้มันเป็นเรื่องเป็นราวก่อนหรือหลับไม่ได้

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ผมเคยรู้ตัวว่าตอนนี้กำลังฝันอยู่ จะมีความรู้สึกว่า"เฮ่ยนี่เราฝันนิ"และก็จะเกิดความรู้สึกอยากจะทำอะไรที่โลกความจริงทำไม่ได้ อย่างเช่น บินขึ้นฟ้า ไปไหนที่อยากจะไป หาสาวๆมั้ง หึหึ บางครั้งความฝันมันก็เหมือนความจริง ตัวอย่างฝันของผมนะครับ ผมฝันว่า "ผมฝันเห็นสาวๆ แล้วผมรู้สึกว่าตอนนี้กำลังฝันอยู่ และก็เกิดความรู้สึกของผู้ชายเท่านั้นที่รู้ ลองหน่อยมั้ย ผมเข้าหาเธอ จับหน้าอกเธอครับ อืมนิ่มๆเหมือนจริง แต่ที่จริงกว่านั้นครับ เธอด่าผม ฉอดๆๆ อ่าว นี่มันฝันไม่ใช้หรือ ทำไมเธอด่าผมได้เจ็บมาก ผมก็เกิดความรู้สึกว่าเราฝันอยู่รึเปล่าเนี้ย ถ้าเป็นความจริงผมคงไม่โดนมากกว่าด่าหรอกครับ ตายแน่ ๆ ครับ แต่บางครั้งเธอก็ยอมผมครับ

จบ ขอบคุณครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    แล้วเรา ก็จะไม่ฝันร้ายอีกต่อไป เย่ว

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมเคยแล้วนะครับ รู้ตัวตอนฝัน และผมบังคับตัวเองในฝันไม่ให้ตื่นด้วย ผมเพล่งนึกในจิต ให้มันพาผมไปที่ๆผมคิด ภาพที่เราเห็นสิ่งต่างๆในฝัน จะมืดลง แล้วมันจะสะท้อนภาพที่เราคิดขึ้นในหัวมาทีละนิด จริงๆนะครับ เหมือนกับการเรนเดอร์ด่านในเกมส์ แต่ช้ามาก ต้องแบบว่า จิตใต้สำนึกต้องไวมากครับ ผมคิดว่าตัวเองลอย ต้องบังคับจิตตัวเอง ให้ลอย เหมือน มันมี 2 สมอง ที่เราต้องสั่ง ตัวเองก็ลอย เสร็จผมก็ตื่นครับ วันนั้นแหละครับ เป็นเดียวที่ผมบังคับฝันใด้ จากนั้นผมก็ทำไม่ได้อีกเลย นี่ไม่ได้บ้านะ - -* พูดความจริงเลย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ประเด็นคือ เราจะฝึกการใช้โทเท็มยังไง ?

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ก่อนอื่น เราจะทำยังไงให้ฝันได้ทุกคืน? และฝันในเรื่องที่ต้องการ?

Missing Top
    กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ประเด็นคือ เราจะฝึกการใช้โทเท็มยังไง ?

ก็ใช้มันบ่อยๆ อ่ะครับจนเป็นนิสัย แบบว่างๆ ก็เชคดูๆ เรื่อยจนเป็นนิสัย มันก็จะเก็บไปใช้ในฝัน
    ปล. ผมยังไม่เคยลองนะครับเพิ่งไปเจอวิธีมาเฉยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ก่อนอื่น เราจะทำยังไงให้ฝันได้ทุกคืน? และฝันในเรื่องที่ต้องการ?
    อันนี้ผมก็ไม่รู้หละครับ แต่คนเพ้อเจ้อหน่อยๆ จะฝันได้ตลอดจริงๆ ส่วนผมเป็นคนไม่ค่อยฝันครับ
    การฝันในเรื่องที่ต้องการคงจะต้องมีสิ่งเร้าหลายอย่างหละครับ ผมก็ไม่ได้ศึกษามาเช่นกัน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เคยฝันว่าอยู่ในเกมrockmanด้วยหละ zigmaตัวใหญ่มาก
    ตื้อครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    งั้นมันก็เป็นไปได้ที่ผมจะเล่น Sword Art Online แบบ Logout ได้ตอนเช้าสิน่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    น่าลองนะ มันมีบางครั้งที่ผมรู้ตัวว่าฝัน นานๆครั้งอะหลังจากรู้ตัวเราจะควบคุมทุกอย่างได้หมดเหมือนพระเจ้า
    เช่นทำให้ตัวเองเหาะได้ สร้างอาณาจักรได้ แต่พอผ่านไปสักพักเหมอนถูกความจริงเข้าครอบงำ พลังหายหมด
    จากเหาะได้ ตัวเริ่มหนักจนบินไม่ขึ้น จากอาณาจักรพริบตาเดียวกลายเป็นกระท่อม สุดท้ายตื่น - -''

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เทคนิคนี้น่าสนดีนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับการแบ่งปัน

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เหมือนกับว่าเราใช้อะไรบ่อยๆ ซึ่งก็คือ โทเท็ม สินะ แล้วพอเราฝันเราก็จะมี ไอ้สิ่งนั้นอยู่กับเราเป็นแกนหลัก ใช่ใหมครับ

Missing Top
    กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomza07 อ่านกระทู้
    เหมือนกับว่าเราใช้อะไรบ่อยๆ ซึ่งก็คือ โทเท็ม สินะ แล้วพอเราฝันเราก็จะมี ไอ้สิ่งนั้นอยู่กับเราเป็นแกนหลัก ใช่ใหมครับ
    ใช่แล้วครับ และควรจะเป็นอะไรที่ซับซ้อนนะครับเช่น การมองเห็นเงาในกระจก หรือ การจำข้อมูลหน้าในหนังสือ หรืออื่นๆ ซึ่งวิธีอื่นผมก็ไม่รู้ล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมเคยฝันว่าได้ไปสู้กับคนๆหนึ่งนะ แต่ตอนสู้ทำไมมันขยับตัวยากๆไงไม่รู้
    งุดหงิดมาก hahaha

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ผมก็อยากลองนะ แต่ปกติผมไม่ฝันเลย
    นอนทีไรหลับสนิทถึงเช้าเลย นานๆจะฝันสักครั้ง

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azar1001 อ่านกระทู้
    ผมก็อยากลองนะ แต่ปกติผมไม่ฝันเลย
    นอนทีไรหลับสนิทถึงเช้าเลย นานๆจะฝันสักครั้ง
    เหมือนผมเลย นานๆทีฝันครั้ง แต่ถ้าฝันนี่ ตื่นสายเบย

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เปลี่ยนเป็นการออกเดทหรือมีความสุขกับคนที่คุณรักได้
    มีคนสามารถทำได้เยอะนะครับ แต่คนคนนั้นจะเป็นพวกจินตนาการสูง หรือเพ้อเจ้อซะส่วนมาก -*-

ส่วนตัว ไม่ค่อยฝัน แต่ฝันที่ก็ ละก็ หึหึ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    แล้วถ้าเกิดคนในฝันมันจะฆ่าเราละครับ ถ้าเราตาย เราจะตื่นจากความฝันไหม ?

ปล.ผมคงไม่ต้องทำหรอกครับ ความคิดผมสามารถนึกฝันได้ทุกที่ทุกเวลาได้ทันที แบบว่าเห็นภาพขึ้นมาเลยอะ สวดยอด!

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    เฮ้ยยย!!! จริงดิ

Missing Top
    กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azar1001 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ค่อยฝันครับ ใครมีวิธีฝันบ่อยๆ บอกที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๏WILD-DOG๏ อ่านกระทู้
    เฮ้ยยย!!! จริงดิ
    ก็ลองดูเลยดิ ครับ ฮ่าๆ