ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3

เด็กชายชาวต่างชาติได้Iphone จากแม่พร้อมกฏยาวเยียด

เด็กชายชาวต่างชาติชื่อ Greg Hoffman เพิ่งได้รับโทรศัพท์ iPhone รุ่นใหม่ล่าสุดจากแม่ของเขา Janell Hoffman ซึ่งได้ตั้งกฎเกณฑ์การใช้โทรศัพท์เอาไว้ยาวเหยียดว่า

1. มันเป็นโทรศัพท์ของแม่ แม่เป็นคนซื้อ แม่เป็นคนจ่าย แม่ให้ลูกยืมใช้ แม่มีสิทธิ์สูงสุด
    2. แม่จะต้องรู้พาสเวิร์ดทั้งหมด
    3. ถ้าแม่โทรเข้า ต้องรับ มันคือโทรศํพท์ ให้ตอบว่าเฮลโหลอย่างสุภาพ ห้ามเมินเมื่อมีคนโทรเข้าและมีคำว่า "Mom" หรือ "Dad" โชว์บนหน้าจอ ห้ามเด็ดขาด
    4. คืนโทรศัพท์ให้พ่อหรือแม่ในเวลาทุ่มครึ่ง วันที่มีเรียน และสามทุ่มในวันหยุด แม่จะปิดมันในตอนกลางคืน และจะถูกเปิดอีกครั้งตอน 7:30 เช้าวันรุ่งขึ้น ถ้าลูกไม่ยอมใช้โทรศัพท์บ้านโทรหาเพื่อน ซึ่งพ่อแม่เพื่อนมักจะเป็นคนรับโทรศัพท์ ก็ไม่ต้องติดต่อไป เคารพพ่อแม่ของเพื่อนเหมือนอย่างที่ต้องการให้เพื่อนเคารพพ่อและแม่ของลูก
    5. มันจะไม่ไปโรงเรียนกับลูก แทนที่จะแชทให้คุยกันด้วยปาก มีสังคมปกติบ้าง
    6. ถ้ามันหล่นลงส้วม ตกพื้น หรือหายไป ลูกจะต้องเป็นคนจ่ายค่าซ่อมหรือค่าซื้อใหม่
    7. ห้ามใช้เทคโนโลยีในการโกหก หลอกลวง หรือแกล้งคนอื่น ห้ามร่วมวงสนทนาที่ให้ร้ายผู้อื่น ทำตัวเป็นเพื่อนที่ดี อยู่ห่างๆจากคนทะเลาะกัน
    8-9 ห้ามแชทข้อความผ่าน iphone ถ้าลูกไม่คิดจะพูดมันออกมาด้วยปาก
    10. ห้ามดูหนังโป๊
    11. ปิดมัน หรือปิดเสียงมัน เมื่ออยู่ในที่สาธารณะ เช่นร้านอาหาร โรงหนัง หรือตอนที่กำลังพูดกับมนุษย์คนอื่นอยู่ ลูกไม่ใช่คนหยาบคาย อย่าให้ iphone เปลี่ยนลูก
    12. ห้ามรับ-ส่งรูปภาพของลับของลูก หรือของคนอื่น ห้ามหัวเราะ สักวันลูกจะถูกแบล๊คเมล์ด้วยเรื่องนี้ หรือกระทั่งโดนเอาไปปล่อยต่อ ซึ่งไม่มีทางที่จะตามลบได้หมด
    13. ห้ามถ่ายรูปหรือวีดีโอจนเมมเต็ม ลูกไม่จำเป็นต้องถ่ายทุกอย่างเก็บไว้ กลับกัน ให้เก็บมันเอาไว้ในความทรงจำแทน
    14. ให้วาง iphone ไว้ที่บ้านบ้างบางครั้ง ไม่ต้องพกติดตัวออกไปข้างนอก มันไม่ใช่อวัยวะของลูก เรียนรู้ที่จะอยู่โดยไม่มีมัน ก้าวข้ามความรู้สึก FOMO -- fear of missing out
    15. ให้ฟังเพลงใหม่ๆ หรือเพลงคลาสสิค หรือเพลงที่แตกต่างจากที่คนอื่นเขาฟังกัน เจเนอเรชันของลูกสามารถเข้าถึงข้อมูลพวกนี้ได้ง่ายๆโดยที่ไม่เคยมีมาก่อนในประวัติศาสตร์ ใช้ประโยชน์จากมัน
    16. ให้เล่นเกมส์ที่เกี่ยวกับ words puzzle หรือเกมส์ลับสมองต่างๆ
    17. ตื่นตัว มองโลกรอบตัวเอง มองออกไปนอกหน้าต่าง ฟังเสียงนกร้อง ออกไปเดินเล่น พูดคุยกับคนแปลกหน้า ให้หาข้อมูลโดยไม่ใช้กูเกิ้ล
    18. ถ้าทำผิดกฎแม้เพียงข้อเดียว แม่จะยึดโทรศํพท์ของลูก และเราจะมานั่งจับเข่าคุยกันถึงเรื่องที่เกิดขึ้น และเราพร้อมที่จะเริ่มสัญญาให้ยืม iphone ใหม่อีกครั้ง ลูกและแม่พร้อมที่จะเรียนรู้ แม่อยู่ข้างเดียวกับลูก เราสองคนอยู่เรือลำเดียวกัน

ที่มา: Bart King

อย่าใช้เลยดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackperl : 7th January 2013 เมื่อ 19:57

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อย่าใช้เลยดีกว่า แบบนี้ = ="
    Credit : uberhumor

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไม่ใช้ดีกว่าม้างงงงงงงงงงง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เป็นแม่ที่ดีนะครับผมว่าตั้งกฏเกณชัดดี แต่เด็กจะโดนกีดกั้นทางเสรีภาพเกินไปไหม ผมเห็นด้วยกับเรื่องแชทมากที่สุดละ(จากประสบการณ์ตรงนะ ไอ้พวกวัยรุ่นที่มีBB line หรืออะไรก็ตามที่แชทได้ ลองมองดูมันในชม.เรียนแล้วคุณจะพบว่า.....มันแอบแชทใต้โต๊ะ ไอ้สลัดผัก-.-* ***จะมาเรียนทำแมวไรวะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ดีเหมือนกัน

อ่านไปก็เอามาคิดเองได้บ้าง

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เเม่เอาไปเล่นเองเหอะครับ...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    โอ้เยอะจัดทำหนังลือยืมเป็นหลักฐานเลยดีกว่ายังไงก็ไม่ใช่เจ้าของ - -

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ซื้อ Samsung hero เถอะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    ถ้าเป็นผมนะ ! อ่ะแม่ ผมไม่ใช้ละ เอา 3310 เครื่องเก่ามา

.:: DAVID DE GEA ::.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เอ่อ....คืนแม่เค้าไปเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    เคสนี้ มือถือเป็นของแม่ แม่เป็นคนให้ลูกยืม และมีสัญญาในการใช้งาน
    ถ้าผิดสัญญาคือยึดคืน จบ. จำกัดสิทธิ์??? = =''

แต่ถ้าแม่ผมทำอย่างนี้ : ผมเก็บตังค์ซื้อเองก็ได้ โอเคป่ะ?

ป.ล. แม่แบบนี้เป็นแม่ที่ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    กฏแต่ละข้อของเขามีแง่คิดดีนะครับ สอนไม่ให้ยึดติดมือถือเกินไป สนใจสิ่งรอบข้างบ้างแทนที่จะจดจ่อกับมือถือเครื่องหนึ่งทั้งวัน
    แต่ผมคิดว่าในประเทศไทย iPhone เป็นเหมือนวัตถุนิยมมากกว่านะ เพื่อนผมบางคนจากที่เคยมี BB ก็ไปใช้ iPhone 5 แทน
    ถ้าพ่อแม่ทุกคนมีกฎแบบนี้ คงโดนยึดกันหมดแน่ๆ (ห้องผมก็ล่อไป 5 เครื่องแล้วจาก 20 คน)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ห้ามใช้ฟีเจอร์เด็ดๆของเครื่องมันแบบนี้ซื้อโนเกียไฟฉายเหอะไม่เปลืองเงิน -*-

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ส่งจดหมายแทนละกันงั้น - -*

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เป็นแม่ที่เยี่ยมมาก ผมชอบ มีกฎเกณชัดเจน แล้วกฎแต่ละข้อ ก็ดีสำหรับตัวเด็กทั้งนั้น
    ห้ามดูหนังโป๊ ห้ามแชทบ่อยไรงี้
    คิดดีๆมันก็ถูกอีกอ่ะ
    เดวจะกลายเป็นพวกเดินก้มหน้าก้มตากดโทรศัพ อยู่แต่โลกส่วนตัว
    Hard Core Sex

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    เจอกฏแรกเข้าไปก็พอเข้าใจและ กฏ 2,3,4... ที่จริงไม่ต้องมีก็ได้นะ เหอะๆ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ทุกข้อมันเป็นเรื่องที่ดี ผมไม่เถียง

แต่ถ้ากฏเกณฑ์เยอะแบบนี้ จะซื้อให้ทำไม เป็นผมผมก็ไม่เอา มันก็ไม่ต่างอะไรกับไม่มีโทรศัพท์ใช้

ห้ามแชท ห้ามนำออกนอกบ้าน ห้ามนำไปโรงเรียน ห้ามทุกอย่าง ซื้อโทรศัพท์บ้านให้ลูกเถอะ ถูกกว่าด้วย

ปล. แต่ดูหน้าเด็กในรูปแล้วคงจะพอรับได้อยู่ ยังมียิ้มๆออกมานิดหน่อย (แต่ในใจอาจจะเก็บกดและเตรียมระเบิดออกในไม่ช้าก็เป็นได้)

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เป็นแม่ ที่ดีครับ มีความคิดที่ดีครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ใช้ไปนานๆเดียวกฎการใช้ก็เริ่มเสื่อมเองและ (เหมือนผมตอนได้คอมใหม่โดนตั้งกฎเยอะแยะ ถ้าทำผิดกฎขอหนึ่งให้เอาคอมไปที่อื่นเลย ห้ามเล่นตลอด แต่ตอนนี้ กฎมีไว้แค่ดูเท่านั้น 55+)

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มองอีกแง่นึงก็ถือว่าดีนะ จะได้ไม่ติดโ?รศัพท์จนเกินไป เหมือนสังคมในปัจจุบัน

มองอีกแง่นึุงมันก็เกินไป แชทไม่ได้นี่ ฆ่าผมเถอะ ผมติดแชท 555

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    12 13 14 3ข้อนี้อ่านดูแล้ว 'เออมันก็จริงของแม่' - -

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    เอาไปเลย เอาไปป เอา ไอโฟน คืนไปได้เลยยยย

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackperl อ่านกระทู้

1. มันเป็นโทรศัพท์ของแม่ แม่เป็นคนซื้อ แม่เป็นคนจ่าย แม่ให้ลูกยืมใช้ แม่มีสิทธิ์สูงสุด
    ก็มันเป็นโทรศัพท์ของแม่นิ

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ซื้อใช้เองเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของแม่

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมว่ามันเป็นอะไรที่ถูกเเล้วก็เหมาะสมเเล้วนะคับ
    เพราะคนซื้อคือเเม่ มันเป็นของเเม่ละถูกเเล้วเเม่มีสิทตั้งกฏ เเละ กฏที่ว่ามานั้นดูมีเหตุผลนะคับไม่ใช้ตั้งมาเพราะอารมหรือตั้งมาเพราะอยากจะห้ามเฉยๆ