ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139

ผู้เชี่ยวชาญ JAVA ช่วยหน่อยครับ

คือมันมีโปรแกรมนึงที่ผมจะรันอ่ะนะครับ มันไม่ซัพพอร์ตกับ JAVA 7 (ล่าสุด) พอลง java 7 ไปแล้วลองกดเข้าโปรแกรมดูมันก็ขึ้นว่า "No JVM could not be found EXE4_JAVA_HOME"
    พอผมลองลง java 1.5 ดูมันก็ error แต่คราวนี้มันเป็นแบบนี้ครับ "JVM could not be started. The main อะไรซักอย่าง" มันแปลว่ามันเจอเจ้าตัว java 1.5 แล้วแต่สตาร์ทไม่ได้
    ผมลองแอ็ด Path, Classpath ใน Environment Variable แล้วมันก็ยังไม่ได้ครับ

ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ

EDIT: สรุปยังแก้ไม่ได้ครับ -_-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madworld567 : 7th January 2013 เมื่อ 19:00
    [Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    โปรแกรมที่ว่าคือ โปรแกรมอะไรอ่าคับ เพราะผมก็ลองมาหลายโปรแกรมแล้ว ไม่ยักมีตัวไหนไม่ถูกกับ Java เลยคับ รบก๊วนบอกชื่อโปรแกรมนั้นมาด้วยก็ดีคับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ใช้ java 6 สิครับ เพราะส่วนมากบางโปรแกรมยังไม่รองรับ java7 เท่าที่ควร

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    คือที่ผมใช้อยู่อะนะ ไว้เขียนโปรแกรม JAVA มันต้องลงทั้งสองตัวนะ
    ไม่แน่ใจว่า Java ตัวไหน แต่ใช้ครู่กับ โปรแกรม Jeator
    อันนี้เป็นตัวที่ผมอัพโหลดไว้
    ลองโหลดไปใช้ดูนะครับ
    http://www.mediafire.com/?4z290scyfv9gy9m

ก่อนลง Jeator ต้องปิดตัวสแกนไวรัสก่อนนะครับ
    แล้ว crack ด้วยนะ
    รับรอง ใช้ได้ชัวร์
    ส่วนวิธีใช้ถ้าไม่ป็นก็แอดเฟสผมไป
    http://www.facebook.com/rabbitkn

ตามนั้น

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    คือโปรแกรมนึงที่ว่านี่ มันคือโปรแกรมอะไรล่ะครับ ไม่บอกชื่อโปรแกรมก็ช่วยยากน่ะสิ