ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: การเรียน ร.ด.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438

การเรียน ร.ด.

ผมอยากถามทุกคนว่า ทำไมพวกคุณถึงเลือกเรียน ร.ด ครับ ผมมั่นใจว่า100%คือต้องการหนีการเป็นทหาร ใช่มั้ยครับ
    ส่วนคนที่ไม่เรียน ทำไมถึงไม่เรียนครับ?
    ส่วนตัวผมเอง ผมก็ไม่ได้เรียนเหมือนกัน คิดว่าจะเรียนปีหน้า(เรียนช้าไป1ปี) ก็กลัวๆเหมือนกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    วิดพื้น 50 ซิสอัพ71 วิ่ง 2.58 ไม่ผ่าน!!!

ถามว่า สมัครรอบ2มั้ย หมดกำลังใจตั้งแต่รอบแรกและ ไอ้พวก วิดพื้น 7 ที ซิสอัพ 7 หน ผ่านหนิ เขาให้วิ่งก็เดิน ผ่านเฉยเลย ผมเลยหมดอารมณ์ ไม่เป็นและ!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icesang2007 : 9th January 2013 เมื่อ 01:31

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    แน่นอนครับ หนีทหาร เรียนขำๆกับเพื่อน อาทิตย์ละวัน 3 ปี ดีกว่าไปเกณฑ์ 2 ปีเต็ม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    พ่อเคยบอกผมเรียน ร.ด. แต่ผมไม่เรียน ไม่ใช้ว่าผมอยากเป็นทหารน่ะครับ แต่สำหรับตัวผม ผมคิดว่าครั้งหนึ่งในชีวิต ต้องผ่านจุดตื่นเต้นที่สุดในชีวิต คนที่เคยเกณฑ์ทหารเท่านั้นที่รับรู้ความรู้สึกนี้และคือลูกผู้ชายตัวจริง และถ้าได้เป็นทหารละก็ นั้นแหละครับคือลูกผู้ชายเกินร้อย

โดนไปแล้วครับจับได้ใบแดง 2 ปีเต็ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 8th January 2013 เมื่อ 02:09

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icesang2007 อ่านกระทู้
    วิดพื้น 50 ซิสอัพ71 วิ่ง 2.58 ไม่ผ่าน!!!
    และเข้าให้เข้าไหม

กล่าวขอบคุณ
    443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icesang2007 อ่านกระทู้
    แล้วจะสมัครเรียนใหม่อีกรอบมั้ยครับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    จบ ป.ตรี เกณฑ์ทหารปีเดียวครับ
    ถ้าเป็นโรงเรียนเก่า ได้ตั้งแต่รอบแรกแล้วครับ

L o V e You

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ใครอยากเป็นทหารบ้างครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ความคิดผมนะ สมมุติว่าเราจับติดทหาร1-2ปีก็ว่ากันไป แล้วมันเหมือนหมดเวลาไป1-2เลยอ่า ผมก็ไม่รู้นะว่า ทหารเกณฑ์ เค้าทำอะไรกันบ้าง เวลานานแค่ไหน

มันลยทำให้ผมเรียน ไม่อยากเสียเวลาตรงนี้ไป เรียนปวช.จบต่อป.ตรีจบทำงานเลย แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไม่รู้สิครับ ผมเรียนละก็ไปสมัครทหารเรือ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ใช่
    การเรียน รด. คือพลเรือนไปเรียนเป็นทหาร ไม่ใช่การหนีทหารครับ

แต่คุณเข้าไปเรียนเป็นทหารระดับ ผบหมู่ หรือ หนชุดยิง เลยล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    เตรียมร่างกายสอบนายสิบ
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ที่ผมเรียน ร.ด. นั่น ถ้าบอกว่าจะได้ไม่ต้องโดนทหาร ก็ส่วนหนึ่งครับ

แล้วที่เรียนหลักๆเลยก็เพื่อนเนี่ยแหละ มันไปสมัครกันหมด ผมจะอยู่คนเดียวที่ห้องเรียนก็กะไรอยู่ เลยเอากับมันด้วย ส่วนตัวเรียนก็ได้ไม่ไเรียนก็ได้

ตอนเรียนตอนฝึกก็สนุกครับ แล้วยิ่งได้อยู่กับเพื่อนท่สนิทๆแล้ว สนุกโคตรๆ ถึงจะเหนื่อยก็เถอะ ภาคสนามนี่ยิ่งแล้ว โรงเรียนผมเล่นสลับหมู่ สลับคนให้อยู่ใกล้เพื่อน

เกือบโดนจับได้ ไม่งั้นโดนทั้งกอง ซึ้งมันต่างจากการเกณท์ทหารมาก เพราะเราไปเราจะเจอคนแปลกหน้า99% ดวงดีอาจจะเจอคนรู้จักแต่ไม่สนิท ทำให้คุยกันได้ไม่หมดใจ

ฝึกไปก็ต้องอยู่ในระเบียมาก เพราะอยู่ในกรม ในกอง ผมว่ามันอึดอัด แต่ถ้าผ่านช่วงแรกไปได้ ก็น่าจะสนุกจะถึงน่าเบื่อเลยทีเดียว

พอจบมา ร.ด.ได้ ว่าที่สิบเอก ทหารเกณได้พลทหาร ถ้าวันดีอันเกิดสงครามโลก แล้วพี่ไทยต้องเข้าร่วม ไม่ใช้ว่าพวกร.ด.จะสบายไปที่หลังพลทหาร

อย่าลืมว่า มีพลทหารแล้วก็ต้องมีหัวหมู่ หมวด ผู้กอง ร.ด.อีกครับว่าที่สิบเอกก็ไปเป้นหัวหมู่ รับคำรังจากผู้หมวด พาลูกน้องอีก 10 ชีวิตไปทำสงคราม

สรุปไม่ว่าจะ ร.ด.หรือพลทหาร ถ้าในยามคับขันขึ้นมา หน้าที่แทบไปต่างกันเลย เผลอ ร.ด.อย่างผมพาลูกน้องไปตายด้วยซ้ำไป (ฝึกมาลืมหมด)
    0000000000000000000000

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เราเรียนเพื่อให้ได้สิทธิไม่ต้องเป็นทหารเกณฑ์ 2ปี แต่เรายังมีสิทธิโดนเรียกไปฝึกนะครับ
    คิดดูว่าเวลา 2ปี มันเปลี่ยนชีวิตคุณแค่ไหน ใครยังไม่เรียนต่อหรือทำงานก็คงไม่คิดอะไรมาก
    ถ้าขยันอีกหน่อยเป็นสมัครทหารอาชีพนี่ดีไปเลยนะครับ เป็น ขรก.สวัสดิการดีออก

กล่าวขอบคุณ
    443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ที่ผมเรียน ร.ด. นั่น ถ้าบอกว่าจะได้ไม่ต้องโดนทหาร ก็ส่วนหนึ่งครับ

แล้วที่เรียนหลักๆเลยก็เพื่อนเนี่ยแหละ มันไปสมัครกันหมด ผมจะอยู่คนเดียวที่ห้องเรียนก็กะไรอยู่ เลยเอากับมันด้วย ส่วนตัวเรียนก็ได้ไม่ไเรียนก็ได้

ตอนเรียนตอนฝึกก็สนุกครับ แล้วยิ่งได้อยู่กับเพื่อนท่สนิทๆแล้ว สนุกโคตรๆ ถึงจะเหนื่อยก็เถอะ ภาคสนามนี่ยิ่งแล้ว โรงเรียนผมเล่นสลับหมู่ สลับคนให้อยู่ใกล้เพื่อน

เกือบโดนจับได้ ไม่งั้นโดนทั้งกอง ซึ้งมันต่างจากการเกณท์ทหารมาก เพราะเราไปเราจะเจอคนแปลกหน้า99% ดวงดีอาจจะเจอคนรู้จักแต่ไม่สนิท ทำให้คุยกันได้ไม่หมดใจ

ฝึกไปก็ต้องอยู่ในระเบียมาก เพราะอยู่ในกรม ในกอง ผมว่ามันอึดอัด แต่ถ้าผ่านช่วงแรกไปได้ ก็น่าจะสนุกจะถึงน่าเบื่อเลยทีเดียว

พอจบมา ร.ด.ได้ ว่าที่สิบเอก ทหารเกณได้พลทหาร ถ้าวันดีอันเกิดสงครามโลก แล้วพี่ไทยต้องเข้าร่วม ไม่ใช้ว่าพวกร.ด.จะสบายไปที่หลังพลทหาร

อย่าลืมว่า มีพลทหารแล้วก็ต้องมีหัวหมู่ หมวด ผู้กอง ร.ด.อีกครับว่าที่สิบเอกก็ไปเป้นหัวหมู่ รับคำรังจากผู้หมวด พาลูกน้องอีก 10 ชีวิตไปทำสงคราม

สรุปไม่ว่าจะ ร.ด.หรือพลทหาร ถ้าในยามคับขันขึ้นมา หน้าที่แทบไปต่างกันเลย เผลอ ร.ด.อย่างผมพาลูกน้องไปตายด้วยซ้ำไป (ฝึกมาลืมหมด)
    แบบนี่ก็แทบไม่ต่างอะไรกับระบบของอเมริกาเลยซิครับ ที่ว่าทุกคนไม่ต้องไปเกณทหาร แต่ต้องไปลงชื่อไว้ หากเกิดศึกสงครามทุกคนจะต้องเป็นกำลังของประเทศหากกำลังทหารไม่เพียงพอ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    รร ผม วิด พื้น 22 ซิดอัพ 36 (แต่ผมล่อไป 60 ปวดท้องเบย55) วิ่ง 3.15 นาที ผมได้ 3.20 ติด รด รอบ 2
    ไม่ได้เกณทหารน่ะจริง แต่ได้เป็นทหารกองหนุน เค้าจะเรียกเรามาตอนเราทำงาน(ถ้าใครที่ได้เป็นใหญ่เป็นเค้าจะไม่เรียก) ถ้าใครทำงานสบายๆ เค้าจะเรียกไปฝึก ครับ น่าจะฝึกประมาณ 3เดือน

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    การเรียน รด คือการไปเป็นทหารนะครับ

ส่วนการเรียน นั้นไม่ต้องกลัว ครับ การเรียน รด เป็นอะไรที่ สนุกมากๆทั้งฮา ทั้งมัน ขนาดนี้ปิดภาคเรียน แล้วผมยังอยากไปเรียนเลย ศูนย์ของผม ก่อนปิดจะมีการ สอบ ทั้ง ปฏิบัติ ทฤษฎี สอบ ทฤษฎี ของผม เฉลย ทุกข้อครับ 55

สอบไม่ยากหรอก ผมน้ำหนัก 103 ยังสอบผ่านเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hackedsugus : 8th January 2013 เมื่อ 16:58
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

๗๓๕๙๗๑๒
    กล่าวขอบคุณ
    158
    สรุปแล้วมีใครอยากเป็นทหารมั่ง เดี๋ยวผมฝึกให้ เอาไหมครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    การเรียน รด คือการไปเป็นทหารนะครับ

ส่วนการเรียน นั้นไม่ต้องกลัว ครับ การเรียน รด เป็นอะไรที่ สนุกมากๆทั้งฮา ทั้งมัน ขนาดนี้ปิดภาคเรียน แล้วผมยังอยากไปเรียนเลย ศูนย์ของผม ก่อนปิดจะมีการ สอบ ทั้ง ปฏิบัติ ทฤษฎี สอบ ทฤษฎี ของผม เฉลย ทุกข้อครับ 55

สอบไม่ยากหรอก ผมน้ำหนัก 103 ยังสอบผ่านเลย
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมหนัก 90 ตอนสมัครก็ผ่าน ตอนสอบก็เหมือนกัน
    ตอนนี้ถ้าเจอครูฝึกคงทักได้ไม่ต้องกลัวไรเลย

ปล.ตอนนี้ผมเรียนจบปี 3 แล้ว คิดถึงตอนเข้าค่ายมาก คิดถึง ปลย.88(m1 garand) มากหนักดี 555

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เรียน รด. พูดง่ายๆตือ การชิ้งไปเป็นทหารก่อนั้นเอง !!!!

สำหรับผมนะ ผมว่า มันเสียเวลาถ้าเราโดนเกณไปครับเพราะตั้ง 2 ปีแหนะหลังเกณเสร็จเราอาจเสียงานตำแหน่งดีๆไปก็ได้ ที่ผมคิดนะ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverdia อ่านกระทู้
    แบบนี่ก็แทบไม่ต่างอะไรกับระบบของอเมริกาเลยซิครับ ที่ว่าทุกคนไม่ต้องไปเกณทหาร แต่ต้องไปลงชื่อไว้ หากเกิดศึกสงครามทุกคนจะต้องเป็นกำลังของประเทศหากกำลังทหารไม่เพียงพอ
    ถูกต้องครับ ร.ด. ของไทย จะมีชื่อเป็นพลกำลังสำรองจนกว่าจะอายุ 35 ปีบริบูรณ์ ถ้าในระหว่างนั้นมีสงคราม กำลังพลไปพอ ก็โดนไปรบครับ

ผมเหลืออีก 10 ปี ถ้ายังสงบดีก็สบายไป แต่ถ้าเกิดวิกฤตินสงครานิวเคลีย หรือเอเลี่ยนบุกโลก ผมก็พร้อมจะรับชาติและดาวบ้านเกิด
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เอาแบบผมก็ได้คึรับ เรียน รด. 2ปีแล้วออก รอมาเกณทหารแค่6เดือน

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    หนีไม่ได้หรอก แต่รู้สึกว่า รด จะใช้เวลาน้อยกว่า ที่ต้องไปประจำการนะ ผมว่า
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมไม่ได้เรียนนะ

โดยส่วนตัวไม่ได้ซีเรียสอะไร

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ไม่ได้เรียนครับ = = ปีหน้าก็กะจะลองอีกรอบนึง TwT