ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1

เมื่อเล่นเกมแล้วเจอเกรียนประเภทนี้???

ผมกำลังเล่นเกมLOLนี้ละครับเริ่มเล่นประมาณเที่ยงคืนครึ่ง

ผมเล่นนินาลี่ ทีมผมกำลังจะแย่ แพ้นั้นละครับ แต่ผมก็ไม่ได้อะไรเล่นต่อไปไม่ได้พูดอะไรนอกจากพูดในทีมว่าเอางี้เอางั้นละกัน

แล้วอยู่ดีๆก็มีข้อความนี้ครับ

ข้อความแรก

ผมไม่ได้Saveข้อความแรกไว้เนื่องจากตอนนั้นกำลังเดินเข้าป่าไม่ได้มอง- -*แต่เห็นย้อนหลังถ่ายไม่ทัน

เขาพูดประมาณว่า

เชิงเยอะ แล้วตอนแรกก็ห้าวไงเหอะๆ

ผมพอเห็นข้อความบอกว่า เด็กปากดีอีกแล้วหรอ น่าจะประมาณนั้น

แล้วเขาก็สวดยาวๆๆๆๆๆ จนขี้เกียจจะฟัง- -*เลยปิดแชททั้งหมดตอนหลัง

ตามภาพ เหตุการณ์ตอนกลาง

ผมก็สวนกลับไปหน่อยก็ยอมรับว่าผิดแต่มีคนมาด่างี้ ทำอะไรไม่ได้อยู่หน้าจอคอม- -*

จริงๆถ้าอยู่ใก้ลๆผมก็ได้ยุนะ2คน แต่นี้ผมทำอะไรไม่ได้มันตะหงิด พยายามนิ่งไปแล้วนานพอควรก็ยังบ่นไม่หยุด- -*

อยากปิดแชทแต่ไม่ลง

ใครเคยเจอเหตุการณ์งี้มังครับ

ตอนนี้ผมส่งBanแล้ว แล้วผมก็บอกทางGM ว่าหากแบนเขาไม่ได้จริงให้แบนทั้งคู่ทั้งผมทั้งเขา ถาวรก็ได้ไม่เกี้ยง

ตัวผมเวล30 มันก็ด่าเล่นงี้หรอเวล30 ซื้อIDเปล่า - -*เอาเถอะเทพ จริงๆตอนเขาด่าทั้งทีมผมเลยแก้ต่างให้

ก็เป็นยังงี้2-1ทีมผมไม่มีใครด่ากลับ เพราะเขาอาจไม่เปิดแชทกลางเลยไม่เห็นข้อความ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    เคยเจอแต่พวกเกรียนของครับ -"-

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เพื่อนผมเป็น Admin ของทาง Garena อยู่นะครับ (ตอนนี้ไม่รู้เป็นปล่าวนะ)

Before_time หรือเอ็มอะ (จำชื่อใน Garena เต็มๆมันไม่ได้เหมือนกัน ลองบอกมันดูไม่ได้ติดต่อมันนานแล้ว)

เมื่อก่อนผมเล่น Garena Classic ครับ ตอนนี้ย้ายมา TCG เมื่อก่อนในเล่น Garena DOTA TH Room 03 เลเวล 38 ชื่อ Regist(E)r ครับ

เจอเกรียนแบบนี้ ผมแจกเบอร์อย่างเดียวอะ มันไม่โทรมาก็ขอเบอร์มันแล้วโทรไปด่า แค่นั้นจบเรื่อง

ปล. เมื่อก่อนกว่าจะได้เวลแต่ละเวลของ Garena มาลำบากยากเย็นแสนเข็ญนัก

ปล2. ยิ่งตอนใช้ระบบลีดเดอร์นะ แพ้หักแต้ม แพ้หักแต้ม ลีดเดอร์ลดฮวบ

ปล3. ร่ายมาซะยาวไม่ค่อยจะเกี่ยวเลยเนอะ 555+

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    การที่จะแบนได้ไม่ใช่ว่ามีแค่คนแจ้งคนเดียวส่งแบนได้หรอกนะ บุคคลที่จะโดนแบนคือต้องโดนคนอื่นส่งแบนในหัวข้อเดียวกันย้ำๆติดต่อกันหลายเกม ผมไม่รู้ว่าคุณเคยเล่นเซิฟ na ละปล่าวนะ เพราะว่าผู้เล่นที่มีเวล30 สามารถเข้าไปเป็นเหมือนคณะลูกขุนตัดสินได้จะมีประวัติย้อนหลังให้ 10 เกม ว่าโดนแบนเรื่องอะไรบ้าง ถ้อยคำที่พูดในเกมต่างๆมีให้ตรวงสอบหมด ละให้เราตัดสินว่าจะลงโทษหรือไม่ แต่แน่นอนว่าการที่จะแบนบุคคลนั้นคือต้องมาจากเสียงข้างมากเช่นกัน แต่จะไม่มีการบอกชื่อบุคคลที่ถูกแจ้งให้ตรวงสอบให้เห็นนะ แต่เซิฟไทยคาดว่าGM คงตรวงสอบเองและแน่นอนผลจากการแจ้งแค่ไม่กี่ครั้งแต่ระยะห่างๆกันนานๆก็ไม่เกิดผลแบนแน่นอน นอกซะจากเกรียนขั้นเทพทุกตาที่เล่นละโดนแจ้งติดต่อกันนั้นแหละโดนแบนแน่นอน และระยะในการแบนก็แน่นอนจากเบาไปหนัก ใหม่ๆอาจพึ่งโดนครั้งแรกก็3วัน แต่ถ้าโดนแจ้งในหัวข้อเดิมอีกก็เพิ่มไป 7 15 30

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ทำใจครับเดียวนี้มีเยอะตอนแรกโดนกดก็ไม่พูดอะไรพอหลักๆ เริ่มฆ่าได้บ้างเลเวลมันเลยอัพครับมันเลยอัพสกิลปากเลย
    เพจทีมแข่ง LOL ของผม http://www.facebook.com/ThonburiTrex

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    นี่คือเกรียนทีผมเคยเจอใน HON ครับมันมี pebble ซื้อที่กินไม้มาแล้วกดผิดไปโดนคนอื่นแต่มันไม่คืน pebble เลยขอรีเมคเกรียนจริงๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,128
    เจอใน HON เยอะกว่าครับ เปิดไมค์ด่ากันเลย...โคตรเบื่อเลย

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    หึหึ Hon ผมเล่นSuccubus เวลาเจอเกรียนมันทำให้ผมมีอำนาจขึ้นเยอะ ถ้าคนเล่นฮอนจะรู้

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมไม่เล่นหรอกคับ เซิฟไทย เดียวนี้อะ เบื่อ เกรียน เล่นแต่เซิฟ นอก แถมเกียด HON เข้าเส้น อืกด้วย ตั้งแต่เจอด่ามานี้ไม่เล่นเลยอะ HON

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมก็ไม่เล่นเซิฟไทยแล้ว ชอบด่ากัน เล่นเซิฟนอก ฝรั่งมันด่าไรฟังไม่รุ้เรื่อง 555 (จริงๆพออ่านออก แต่เขียนไม่เป็น เลยด่ากลับไม่ได้ 555555)

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมเคยเล่น HON ตอนแรกมันด่ายับเลย ผมบอกไปพึ่งหัดเล่นครับ
    เล่นไปเล่นมาเกมนั้นผมโหดสุดเลย มันก็ทำเป็นพูดดีต้องแบบนี้สิวะเพื่อนรัก -*-
    คนเราหนอ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมเจอยิ่งกว่านี้ครับ ด่าแฟนผมถึงพ่อแม่เลย มันท้านอกจอผมก็แจกเบอร์มันไปแต่สุดท้ายก็ไม่มีใครโทรมาพวกนี้ดีแต่ปากในจอครับแถวนอกจอบ้านผมเรียกว่ากระจอก
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผมเจอบ่อยน่ะครับ พวกนี้ แต่ก็น่ะครับ ผมบอกตรงๆ หมั่นไส้น่ะครับ เซงด้วย แต่ก็ทำไรไม่ได้

ก้ปล่อยวางไป แหละครับ แล้วก็ จัดหนักให้มันเลย (ถ้า SF น่ะ ^ ^)

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ถือซะว่าเป็นโชคเถอะครับ ผมเล่นใน Ranked ก็เจอเป็นประจำ ไม่ว่าจะ elo สูงปากหมา หรือ elo ต่ำ กวนส้น แต่ด่าไปกสะใจเท่านั้นครับ สู้อยู่เฉยๆ ดีกว่า เราไม่ตอบมัน มันก็ไม่ต่อมา หรือถ้ามันต่อ ก็รอรีพอทท้ายเกมเลยครับ พวกนี้ ถ้ามันทำแบบนี้กับเรา แสดงว่ามันต้องทำบ่อยเป็นนิสัยอยู่แล้ว รอให้ GM จัดการไปเถอะเนอะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    เล่นเกมออนไลน์มีวิธีเดียวครับ

ทำใจให้ชิน

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ถ้าเค้าไม่ดีแล้วคุณจะไปสนทำไม

ปล่อยๆไปไม่ต้องเอามาโพสต์หรอก

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เกรียนแบบนี้ผมก็เคยเจอครับแต่เป็นใน A.V.A นะครับ
    ตอนนั้นเล่นกับเพื่อนโหมดวางระเบิดซึ่งผมไม่ค่อยถนัด แล้วก็สุ่มได้ด่านที่ไม่เคยเล่นแล้ว แล้วผมเล่นไปก็killน้อยกว่าdeadตามฉบับด่านที่ไม่ถนัดแล้วมีคนนึงก็ด่าผมประมาณว่ากากอะๆรประมาณนี้ก็ลักษณะคล้ายกันน่ะครับยศผมตอนนั้นก็พอสมควรอยู่ผมก็บอกไปว่าไม่เคยเล่นด่านนี้ เขาก็บอกประมาณว่าไม่ ไม่เชื่อหาว่าผมอ้างแก้ตัวเท่านั้นครับ ผมรู้เลยว่าเจอพวกเกรียนนักเลงคีบอร์ดผมก็ไม่ตอบโต้ปล่อยให้เขาพิมพ์ไป ซักระยะนึงเขาก็พิมพ์ว่าเงียบไป แล้วเพื่อนผมเหมือนจะฟิวขาดมันพิมพ์ไปว่า ***อ่ะเงียบไป กุรำคาญ แล้วซักพพักทั้งทีมก็รุมด่าว่าไอ้นั้นจนมันกดออกจากห้องไป แล้วทีมก็เข้าสู่ภาวะปกติ เรื่องก็จบด้วยประการฉนี้แล