ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Red face เคลียดชีวิตการเรียน

คือผมตอนนี้อยู่ ม.6 แต่ขาดเรียนบ่อยและติด ร มส เยอะ จนอาจารไม่รุ้จะว่ายังไงแต่ก็เป้นผมแหละที่ผิดคนเดียว คืออยากถามว่าถ้าจะ ม.6 แล้วย้าย รร ใหม่ จะได้ไหมครับ ผมกะจะเริ่มต้นใหม่ในเทอมหน้า เคลียดจริงๆเลย แต่ก็ต้องโทษตัวเองไปเต็ม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    เค้าให้แก้ ก็ผ่านได้ครับ

ยังไงลองคุยกับ อ.ที่สอนวิชาที่ติด ร มส ดู

แต่ถ้าจะย้ายใหม่ก็ต้องเรียนใหม่อะครับ ซึ่งก็จะเท่ากับดอปไป 1 ปี ..

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ย้ายได้ครับแต่ผมว่าไม่คุ้มเท่ากับไปแก้หรอก

แค่ไปไล่แก้เอาเดี๋ยวก็จบ มันไม่โหดร้ายขนาดนั้นหรอกนะ

ยังไงเขาก็ให้ผ่านจนได้หละ ถ้าเราตั้งใจ

นายจะเรียนใหม่ 1 ปีเลยหรอ

นายคิดได้ไง = =

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    คือผมเคลียดมากครับและผมมีแฟนด้วยกลัวเธอเสียใจ ลองคิดในใจว่าจะเริ่มต้นใหม่จะดีไหม คือออกแนว อย่าฝากชีวิตไว้ที่ฉัน อะครับ แต่ผมจะลองแก้ดู เหนื่อยใจจริงๆ ขอบคุณมากครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    รีบตั้งหน้าตั้งตาเรียนให้จบดีกว่า
    มอปลายยังเป็นภาคบังคับอยู่ รีบเรียนรีบแก้ อาจารเค้าก็ให้แน่นอน อาจารเค้าอยากให้จบๆไวๆ ถ้าเกเรเกินไปก็อย่าหวังผ่าน
    คิดดีๆน่ะ
    มอปลายยังชิวๆ
    แต่ถ้าขึ้นมหาลัยมันชิวไม่ได้น่ะ
    มหาลัยมันไม่ใช่ภาคบังคับ เค้าไม่ง้อนักเรียนอยู่แล้ว
    ตกตัวนึงนี่นรกเลยล่ะ ต้องลงเรียนเพิ่มปีหน้า
    ถ้าตกตอน ปี 4 นี่ซวยสุด เพื่อนจบทำงานมีเงินเดือน เรายังต้องมาเรียน เสียเวลาไปเปล่าประโยช์

เอาเป็นว่ารีบๆตังหน้าตั้งตาเรียนให้มันจบๆไปไวๆ แล้วอิสระจะเป็นของเราเอง
    Hard Core Sex

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    เพื่อนผมมันติด ร มส รวมๆแล้ว2หน้า A4 ได้อะเยอะกว่านายอีกมั้งทั้งสายชั้นตอนนั้นของมันติดเยอะสุดละมันยังไล่แก้จนหมดเลยฮ่าๆ แค่จบช้ากว่าคนอื่นหน่อยแค่นั้นเองซักเดือน2เดือนมั้งผมก็จำไม่ได้ละผ่านมา3ปีละ มันไล่แก้ตอนสอบเสดเทอม2อะนะ แต่เพื่อนผมมันสอบโควต้าธุรกิจการบินสวนดุสิตได้เลยสบายหน่อย แต่บางมหาลัยก็ให้เรียนได้เทอมนึงแล้วค่อยยืนเกรดทีหลังก็ได้นะอย่างเช่นของเอกชนเห็นเพื่อนผมบางคนมันทำอยู่ เพราะฉะนั้นผมว่าอย่าเอาเวลาไปทิ้งแล้วเรียนใหม่1ปีดีกว่าคับ สู้เอาเวลานั้นไปเสียกับอย่างเช่นว่าเลือกคณะแล้วเรียนไม่ไหวไม่รู้เรื่องไม่ชอบไม่ใช่แนว อยากย้ายคณะ แบบนั้นจะดีกว่านะผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raffaella : 8th January 2013 เมื่อ 04:55

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raffaella อ่านกระทู้
    เพื่อนผมมันติด ร มส รวมๆแล้ว2หน้า A4 ได้อะเยอะกว่านายอีกมั้งทั้งสายชั้นตอนนั้นของมันติดเยอะสุดละมันยังไล่แก้จนหมดเลยฮ่าๆ แค่จบช้ากว่าคนอื่นหน่อยแค่นั้นเองซักเดือน2เดือนมั้งผมก็จำไม่ได้ละผ่านมา3ปีละ มันไล่แก้ตอนสอบเสดเทอม2อะนะ แต่เพื่อนผมมันสอบโควต้าธุรกิจการบินสวนดุสิตได้เลยสบายหน่อย แต่บางมหาลัยก็ให้เรียนได้เทอมนึงแล้วค่อยยืนเกรดทีหลังก็ได้นะอย่างเช่นของเอกชนเห็นเพื่อนผมมันทำอยู่ เพราะฉะนั้นผมว่าอย่าเอาเวลาไปทิ้งแล้วเรียนใหม่1ปีดีกว่าคับ สู้เอาเวลานั้นไปเสียกับอย่างเช่นว่าเลือกคณะแล้วเรียนไม่ไหวไม่รู้เรื่องไม่ชอบไม่ใช่แนว อยากย้ายคณะ แบบนั้นจะดีกว่านะผมว่า
    เคยมีเคส มหาลัยก็ให้เรียนได้เทอมนึงแล้วค่อยยืนเกรดทีหลังก็ได้ ซึ่งเอกชนทุกที่จะเป็นงี้
    หลอกให้เราเสียค่าเทอมไปก่อน แล้วพอเราแก้ไม่ผ่าน เกินเวลาที่เค้ากำหนด เท่ากับเสียเงินไปฟรีๆเป็นหมื่นๆ กับค่าเทอมมหาลัย
    เอกชน****รู้มาก เพื่อนเก่าๆสมัยก่อนโดนมาเหมือนกัน
    Hard Core Sex

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    เค้าให้แก้ ก็ผ่านได้ครับ

ยังไงลองคุยกับ อ.ที่สอนวิชาที่ติด ร มส ดู

แต่ถ้าจะย้ายใหม่ก็ต้องเรียนใหม่อะครับ ซึ่งก็จะเท่ากับดอปไป 1 ปี ..
    ตื้อเข้าไว้ครับ ไปหาอาจารย์บ่อยๆ แล้วเค้าจะใจอ่อนให้แก้แบบง่ายๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    จากประสบการณ์จริง ผมเป็นเหมือนกันครับ ผมลาออกมาเรียน กศนแล้วตอนนี้ ตัดปัญหา ซะเลย เริ่มต้นชีวิตใหม่ครับ
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    เพื่อนผมไม่มาเรียนเลย แก้ผ่านหมดติดภาาษาไทยตัวเดียวทำรายงานเกือบ10เล่มไม่ผ่าน ลาออกเบย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ตามแก้ครับ ได้เกรด 1 ดีกว่าเรียนใหม่เสียเวลาครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ติด ร (รอผลการพิจรณา ไม่ส่งงาน ไม่ทำงานส่งพวกนี้) แก้ได้เกรด 1-4 แต่ มส (หมดสิทธิสอบ ก็คือตกนั้นละ) สอบแก้ได้แค่เกรด 1เท่านั้น ย้ายไปที่ใหม่เสียเวลาอีก 1ปี พ่อ แม่คุณจะยอมรึ ??
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ครับผมจะไล่แก้ ถ้าทำสำเร็จผมจะมาโพสอีกที ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ มีกำลังใจขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อย่าเครียดเพื่อนผม 40 กว่าตัวตั่งเเต่ ม.1 มันยังดูดหรี่ได้เเบบอารมณ์ดีเลยครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อยู่ที่ไหนไม่สำคัญ เท่ากับ เรารักอนาคตของตัวเองครับ...

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เชื่อผมเหอะ ม.ปลายมันสบายกว่ามหาลัยเยอะ คิดแล้วอยากกลับไปม.ปลาย ตั้งใจให้มากกว่าเดิม(อยากเป็นหมออ่ะ แต่ได้เรียนวิศวะ) T T

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เรื่องแค่นี้เด็กๆครับ ตอนผมเรียนมหาลัยเข้าปี1เทอมแรกที่ผมเรียนผมกด F ไป 5 ตัว ชนิดที่ว่าไม่สนใจเรียนเลยครับเอาแต่เข้ารับน้องอย่างเดียวติดเพื่อนติดพี่เลิกเรียนหัวค่ำก็ร้านเหล้าแถวเมเจอร์ ดึกๆต่อรัชดา เป็นแบบนี้ทั้งเทอม
    จนนานเข้าอาจารย์เรียกไปคุยว่าจะเอายังไงเรียนยังไงเป็นแบบนี้ จนผ่านไป 1 ปีได้เป็นรุ่นพี่ก็เริ่มเพลาๆลงเริ่มตั้งใจเรียนเพราะอะไรน่ะเหรอ อายรุ่นน้องมันเรียนห่วยมาก สุดท้ายผมก็เรียนจบแต่ใช้เวลานานเหมือนกัน 6 ปีพอดีจบเกรด 2.03 วิศวเฉียดฉิว แต่ผมไม่คิดเสียดายเวลาตอนปี 1 เลยครับเพราะมันทำให้ผมรู้จักสังคมมากขึ้น

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    โอยเครียดด้วยคน ยังไม่ได้โควต้าเลยยยยยยยยยย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rocker อ่านกระทู้
    คือผมเคลียดมากครับและผมมีแฟนด้วยกลัวเธอเสียใจ ลองคิดในใจว่าจะเริ่มต้นใหม่จะดีไหม คือออกแนว อย่าฝากชีวิตไว้ที่ฉัน อะครับ แต่ผมจะลองแก้ดู เหนื่อยใจจริงๆ ขอบคุณมากครับ
    อย่าหนี ปัญหา โดยการบอกให้ไปหาคนดีกว่า อย่าหนีปัญหา ทั้งๆที่ไม่ไดลงมือทำ

อย่าคิดว่าตัวเองดีไม่ได้ หากไม่ได้ลงมือทำ

เค้าเลือกเรา ไม่ได้หมายความว่าเราต้องดีหมด แต่เราต้องทำได้เพื่อคนอื่นๆ

สู้ครับ ไม่ใช่หนี การหาทางแก้ คือการสู้ หากแก้ไม่ได้ ให้เริ่มใหม่ แต่หากยังไม่ได้ลงมือแล้วยอมแพ้ ก็ไม่เหลืออะไรให้หวังแล้วครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    แก้ไปเถอะครับ อย่าไปเสียเวลาอีก 1 ปีเลย มันไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่หรอกครับ
    ตัวผมก็คล้าย ๆ กับคุณเลยครับ ตั้งแต่ขึ้น ม.5 มานี้เละอย่างมาก ตอนนี้มีแววติด มส. หลายตัวเลย
    แต่ก็ต้องเรียนต่อไปครับ ไม่อยากเสียเวลาจริง ๆ ไปนั่งเรียนกับรุ่นน้องถึงจะไม่ใช่ ร.ร. เดิม
    มันก็ทำตัวลำบากอยู่นะครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ตามแก้ไปเถอะครับ แล้วมาเริ่มต้นไหม่กับชีวิตมหาลัย แต่จะใช้ชีวิตเล่นๆไปวันๆเหมือนมอปลายไม่ได้นะครับ ต้องรับผิดชอบตัวเองแล้ว
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: