ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 143

คิดยังไงกับ คนไทยแท้ แท้ แต่เข้ารับราชการเป็น ทหาร ของ U.S.

ตามหัวข้อเลยครับ คิดยังไง กับคนเหล่านี้ เป็นคนไทย แท้ๆ เลือดไทย ไม่ได้เป็นลูกครึ่ง แต่เข้ารับราชการเป็นทหารของสหรัฐ
    เช่น นาวิก เนวี อะไรพวกเนี่ย แล้วท่านพอจะทราบเหตุผม ที่พวกเค้าไปเป็นกันหรือป่าวครับ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมคิดว่ามันมี2ทู้ -.-

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    มันหลายๆเรื่องนะ

- ความชอบส่วนบุคคล
    - เงินเดือน สวัสดิการ มากไทยหลายเท่า
    - มันเท่ หรู อาวุธ ชุด ดีกว่าไทย หลายเท่าอีก
    - ความจำเป็นส่วนบุคคล

แต่ไทยเราก็มีประสิทธิภาพครับ ไม่แพ้ต่างชาติ [พุง 40" ไม่แพ้ชาติใดในโลก]

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมคิดว่าถ้าอยู่ประเทศไทยไปสมัครโต่งๆเค้าก็ไม่รับหรอกที่รับราชการที่สหรัฐส่วนใหญ่คือคนที่อยู่ประเทศนั้นมานานแล้วแต่ไม่ได้เป็นลูกครึ้งหรือว่าอะไร

ความคิดผมคือ แผ่นดินไหนคือแผ่นดินที่ให้คุณมีที่อยู่มีที่นอน เราควรรักละพักดีต่อแผ่นดินนั้นๆ ไม่มีใครไม่รักประเทศตัวเองหรอก

ปล.ประเทศเค้าราชการเงินเดือนสูง แถมของราคาถูกด้วย อาวุติ เครื่องแต่งกาย มีประสิทธิภาพสูง แต่ประเทศเราก็อัพเกรทแล้วนะ แต่ก่อนเห็นใช้ปืน m16a1 เดียวนี้ tar 21 m4somod ชุดบ้างคนมี nightvision ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oictae : 9th January 2013 เมื่อ 04:32

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เอิ่มมม....ไม่รู้สิ ตอบยาก แต่ไม่อคติกับคนเหล่านั้นหรอก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ประเทศไทยไม่ได้มีกฏหมายห้ามเป็นทหารประเทศอื่น อย่างรุ่นน้องก็ไปเป็นทหารประเทศฝรั่งเศษ ประจำที่ (จำไม่ได้แล้ว....เงินเดือนสูงด้วย ประจำการครบ 5ปีได้เป็นพลเรือนฝรั่งเศษ มีสิทธิเท่าเทียมคนที่นั่น)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    น่าจะเป็น เรื่อง สวัสดิการ เงินเดือน ที่ดีกว่าคนไทยมากนักเเละ สิทธิพลเมือง มั้งครับ ผมก้ไม่ค่อย รู้เรื่องนี้

เเต่ก้ไม่ได้คิดอะไรกับ เขานะ คือจะเป็นก้เป็นไปเหอะ งั้นมั้ง

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อย่างแรกซ้ำ 2 กระทู้

อย่างที่สอง เหมือนความเห็นบนน่ะแหละครับ คนเราถ้าไปอยู่ที่ไหนนานๆควรจะรักแผ่นดินนั้นๆ อีกอย่าง การจะเป็นพลเมืองสหรัฐนั้นไม่ใช่ง่ายๆนะครับ ต้องทำหลายอย่างกว่าจะมีสิทธิเสรีภาพเต็มที่

และผ่านพิธีอีกเยอะแยะ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เขา สมัครใจ ไม่ได้ ถูกเกณฑ์ ไปรบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    คิดไม่ต่างกับคนไทยที่ไปเป็น ทนาย ทูต พ่อค้า วิศวกร แพทย์ แรงงาน คนขับรถ ฯลฯ ที่สหรัฐ

ก็ไม่มีอะไร มันก็แค่หนทางนึงของเค้า ความชอบส่วนบุคคล+โอกาสมาก็คว้าไว้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เก่งไงครับ คนกากๆทำไม่ได้หรอก

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    มีสองมู้ สงสัย จขกท. อคติกับคนนั้นแน่ๆเลย

ส่วนตัวผมว่าก็ดี คนไทยร่างกายแข็งแรงไปสู้กับฝรั้งได้และได้เป็นทหารอีด เก่งมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมก็อยากเป็นนะ เท่ ดี อะ ทหาร US แต่ หุ่น มันไม่ไห้ เลยสักนิส และก็อยากเป็น FBI ข้อสอบง่ายโครต แต่เขารับเฉพาะ คนประเทศเขา

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ก็ไม่เป็นไรนี่ครับ สิทธิของเขา

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piyanat602 อ่านกระทู้
    เก่งไงครับ คนกากๆทำไม่ได้หรอก
    +1 หยาบไปหน่อยแต่ก็จริง

||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ถ้าเป็นผมผมก็อยากอยู่นะ ทหารไทยผมไม่ชอบเลยอะ เลยเลือกที่จะทำอย่างอื่นดีกว่าเป็นทหาร
    BE A GOOD GAMER

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ถึงจะไปที่ไหนรบก็คือรบตายคือตายเหมือนกันครับ

เปรียบเทียบได้กับ โอตาคุนั้นละ ชอบอนิเมะ อันนี้อยากเป็นทหารที่ไหนมันก็สิทของเขา

ปล.เกี่ยวไรกับ โอตาคุ