ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

คุณเคยคงบคุมความฝันกันได้ไหม

ส่วนตัวผมแล้วยังไม่เคยเลย เพราะว่าเวลาฝันมันยากมากๆที่จะควบคุมตัวเองได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องทำยังไง ใครเคยทำได้หรือทำได้แบบเก่งๆแล้วช่วยสอนหน่อยนะครับ ผมอยากทำอะไรที่ไม่เคยทำสักที
    แอดมาได้นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ระบบสุริยะที่ 11
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    จะให้บอกยังไงน้อ ของแบบนี้ 55555

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมเคยนะตอนที่รู้ว่าตัวเองกำลังฝัน ก็พยายามคิดให้มันเป็นตามที่เราคิดแต่ไม่ใช่ครับความฝันมันเดินไปเองแถมมั่วด้วย ควมคุมได้ไม่ถึงครึ่งเลยครับ แถมผมก็พยายามคิดให้ตื่นแต่ก็ไม่ตื่น
    มันยากจริง ๆ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เคยคุมได้นะ แบบรู้สึกว่าฝัน เลยตะโกน ในฝันบอกคนที่ชอบว่า ฉันรักเธอ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมเคยนะ 555+ ถ้าทำได้ก็จะมันส์มากๆ แทบไม่อยากตื่นเลย lol
    แต่นานทีจะทำได้ เพราะไม่ค่อยได้ฝันเบย

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อ่า......จะควบคุมได้หรือไม่นั้นพอตื่นมาคุณก็ลืมมันไปหมดแล้วครับ ไม่แน่ จ ข ก ท เคยควบคุมได้แต่อาจลืมมันไปแล้วก็ได้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ถ้ารู้ตัวว่าฝัน เขาเรียกว่าหลับไม่สนิท

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมเคยได้ครั้งนึง มันช่างเป็นฝันที่หื่นเหลือเกิน 555555

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ผมเคยคุมได้ครั้งนึง แต่มันเป็นฝันร้าย แบบ ปีศาจมาบุกเมืองแล้วไปหลังโรงเรียนคนตายเกลื่อน จู่ๆก็มีคนหรืออะไรไม่รู้มาบอกว่า กำลังฝันอยู่ ผมก็พยายามที่จะตื่นแต่ก็ไม่ตื่น จนผมรู้สึกว่าผมเหนื่อยจนหลับไป ผมเลยตื่น (ฝันนี้คือฝันตอนอยู่ป2-3)

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    สามารถเอาชนะสภาวะผีอำได้ จนเกิดเหตุการณ์ประมาณว่า ผีนั้นเลิกมาอำ เปลี่ยนมาทำอย่างอื่นแทน

ตอนนี้ไม่ค่อยมาละ ตอนนี้นานๆถึงมาที แล้วทุกครั้งที่เกิดสภาวะนี้ผมจะรู้ตัว มีความรู้สึกกับสิ่งได้สัมผัส สามารถหยุดได้ด้วยถ้าอยาก

แต่ไม่สามารถควบคุมฝันได้ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในฝัน ไม่ว่ามันจะเหนือจริงหรือบ้าบอแค่ไหน ก็ไม่เคยแยกออกว่ามันเป็นความฝัน ไม่มีความรู้สึกตัวใดๆ ดำเนินเหตุการณ์ในฝันไปเรื่อยๆ เหมือนมันเป็นโลกจริง

ถ้าผมยังฝันอยู่ ถ้าผมยังไม่ตื่น ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในฝัน ผมไม่สามารถแยกโลกฝันกับโลกจริงได้เลยแม้แต่ครั้งเดียว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    เมื่อวันก่อนฝันว่าได้จับนมสาวลูกครึ่ง

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เคยคิดอยู่บ่อยๆครับ แต่มันทำไม่ได้ๆๆ 5555 INCEPTION

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    เคยจนไม่ฝันเลย- -*

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เวลาผมฝัน คือ ความคิดผมในฝันบางทีก็เป็นไปตามฝัน บางทีก็คิดเองได้ ประมาณว่าฝันแบบไหนเราก็คิดแบบนั้นอะ พอตื่นมาก็ถามตัวเอง

เฮ้ยทำไมGUไม่ทำตามใจวะทำไมต้องคิดตามฝัน แล้วฝันก็คุมไม่ได้ดั่งใจเท่าไหร่ มันไปเองแบบมั่วๆ -.-
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมฝันทุกวันครับ แต่ไม่เคยคุมอะไรได้เลย
    ให้ตายเถอะ

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมคุมได้8ใน10ครั้งเลยไม่รู้ทำไมเหมือนกัน แต่ส่วนมากจะคุมได้แต่ฟันที่น่ากลัวอย่างเจอผี พออยู่ในฟันไปซักพักและเริ่มอันตรายอย่างผีใกล้มาถึงอยู่ๆมันก็คิดได้เองเลยครับว่านี่ฝันเรานะใครจะมาใหญ่กว่าเราได้
    เท่านั้นแหละครับเกรียนผีเลยหายตัวหนีผี สร้างเขตแดน บลาๆ สนุกดีนะแต่ตอนที่ยังไม่รู้ตัวหลอนมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    คุมฝัน ปกติผมทำได้น้อยมากเลยจนแทบจะเรียกว่าคุมไม่ได้เลย แต่บางครั้งก็คุมได้ดีแต่ตอนตื่นนี่เหมือนหัวใจจะวาย+เหนื่อยมาก
    ของผม ปกติที่คุมได้ดีส่วนใหญ่มาจากอารมณ์โกรธ อย่างฝันอันล่าสุดที่คุมได้ดีคือ ฝันว่าเป็นตำรวจกำลังไล่ล่าคนร้าย ตอนไล่ล่าก็ยิ่งมีผู้เคราะห์ร้ายเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ พอตอนจับได้มันก็ไม่สำนึก
    ตอนเนี้ยแหละความโกรธมาถึงขีดสุดสวมบทเพรชฆาต ทรมานละเลงเลือดมันเล่นจนสะใจเลย แล้วก็ตื่นมาแบบเพลียสุดๆ(ตื่นมาก็ยังจำได้เป็นฉากๆเลยว่าทำอะไรไปบ้าง)

ผมเลยคิดว่า การคุมฝันมาจากอารมณ์มากกว่าสติ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมได้ปลุกตัวเองอ่ะครับ เวลาฝันไร้สาระ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    มีอยู่ช่วงนึงครับผมมักจะรู้ตัวว่าตัวเองว่ากำลังฝันแบบว่าหลายวันติดต่อกันและควบคุมความฝันได้มันสนุกมากครับ แบบว่าช่วงนั้นผมชอบนอนหลับเป็นชีวิตจิตใจเลยครับ แต่ชวงนี้ไม่เหมือนก่อนแล้วครับ แบบว่าน้อยลง ล่าสุดผมฝันว่าเมืองทั้งเมืองมีแต่ผีครับ เจอไล่ ผมกลัววิ่งหนีไปไหนก็เจอ จะขี่รถหนีมันทางก็ตัน น่ากลัวเอามากๆเลยครับ และอยู่ๆก็ได้สติขึ้นมา เฮ่ยนี่ตูฝันอยู่แน่เลย !@#$ เอาละครับไม่กลัวละเดินเข้าหาเลย จากนั้น ผี เผอ หายหมด เมืองที่ผุผังก็ กลับกลายสภาพ ผู้คนเริ่มเดินตามถนน ผมก็แลเจอสาวสวย อกอึ่ม อย่างว่าละครับ ตัดจบน่ะครับ

คุณ จ ข ก ท. อยากมีความสุขในความฝันไป กท.นี้ของคุณBaCk To NaTuRe คลิ๊กที่ชื่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 10th January 2013 เมื่อ 02:21

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    เคยแต่เกือบควบคุมได้ รู้ว่าฝันแล้วตอนนั้น ตั้งสติสิ่งแรกที่คิดเลย

มาสิว่ะหญิงสวยมาจริงๆ แต่เขากับเดินผ่าน- -* ยากอยู่ครับ

แต่ผมฝันเรื่องผีซ้อมบี้นี้มันส์สุดแล้วครับบ

อย่าจริงจัง...
    ในบ้านหลังหนึ่ง....
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมก็เคยทำได้นะ แต่วันนี้ในหัวผมต้องไม่มีเรื่องความเครียดหรือกดดันอะไรเลย

ควบคุมฝันก็มี หนีซอมบี้มั้ง จับมือคนที่แอบชอบได้มั้ง ปลุกตัวตนที่กำลังหลับอยู่ ฯลฯ

ป.ล. ทุกคนเคยฝันตกเหวรึเปล่าครับ ตกเหวมืดๆ ถึงพื้นแล้วมันจะปวดๆหลังจนต้องตื่นขึ้นมา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    ผมเคยครับ แต่ผมไม่ปวดหลัง ผมรู้สึกวูบๆวาบๆเสียวๆ แล้วก็ตื่นครับ บางครั้งก็ผมตกลงจากที่สูงครับ รู้ตัวน่ะว่าฝัน พอถึงพื้นมันไม่วูบครับ หน้าแข้งผมหักกระดูกทิ้มออกมาเลยครับ แต่ไม่เจ็บน่ะ บางครั้งก็ดินนิ่ม แต่สวนมากเสียววูบๆ
    ผมฝันตกที่สูงส่วนใหญ่จะไม่เห็นพื้น ถึงเห็นก็ตื่นก่อนทุกที ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TBFlFaPaPb : 10th January 2013 เมื่อ 04:32
    ความสุข ไม่ใช่สิ่งที่คุณจะสัมผัสมันได้เพียงตัวคนเดียว...

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TBFlFaPaPb อ่านกระทู้
    ป.ล. ทุกคนเคยฝันตกเหวรึเปล่าครับ ตกเหวมืดๆ ถึงพื้นแล้วมันจะปวดๆหลังจนต้องตื่นขึ้นมา
    ผมเคยครับ แต่ผมไม่ปวดหลัง ผมรู้สึกวูบๆวาบๆเสียวๆ แล้วก็ตื่นครับ บางครั้งก็ผมตกลงจากที่สูงครับ รู้ตัวน่ะว่าฝัน พอถึงพื้นมันไม่วูบครับ หน้าแข้งผมหักกระดูกทิ้มออกมาเลยครับ แต่ไม่เจ็บน่ะ บางครั้งก็ดินนิ่ม แต่สวนมากเสียววูบๆ

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ถ้าคุณรู้ตัวว่านั้นคือความฝัน ร่างกายมันก็จะตื่นขึ้นเองนะครับ หรือบางทีความฝันมันจะกลายเป็นภาพลางๆ แทน (อันนี้เคยดูสารคดีเค้าว่ากันมาแบบนี้) โดยส่วนตัวผมหลับสนิทไม่รู้ตัวเลยว่านั้นคือฝัน ^^

Slalom Land *0*
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เคยได้ครั้งเดียวรู้ว่าตัวเองฝันอยู่คุมได้คิดอะไรได้อย่างนั้นแต่พอผ่านไปแป๊ปนึงลืมว่าฝัน = = เพลินไปหน่อยแล้วก็คุมไม่ได้อีกเลย

คนที่ร้องไห้ในวันนี้คือคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ควบคุมไม่ได้ครับแต่ถ้ารู้ว่าฝันอยู่เมื่อไหร่ก็มันส์เมื่อนั้นแหละ.................เินจับนมคนอื่นซ้ะไปหนด 55555