ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198

Red face ขอเสียง ร.ด กับการไป ภาคสนาม

อยากรู้ความรู้สึกเเต่ละคน ก่อนที่จะได้ไปอ่ะ
    ตอนนี้ผมโคตรกลัว เพราะผมได้มีอุบัติเหตุจากการเล่นบาสทำให้กระดูกตรงบริเวณ ข้อเท้าหัก มาเมื่อ 6 เดือนทืี่เเล้ว
    เลยกลัวมากว่ามันจะหักอีกในการไปภาคสนาม T^T
    ผมอยู่ปี 2 นะ !
    เเค่อยากรู้ความรู้สึกก่อนไปของเเต่ละคนครับ ^ ^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    ผมปี3 สัปดาห์หน้าไป

ความรู้สึก กับสิ่งแรกที่รู้สึก ทำไหมครูฝึก***นัดเช้าจังว่ะ

ไม่เข้าใจ ไปให้ถึงตี5- -* แดด หนาว ของกินอันนี้น่าจะสบายเห็นรุ่นพี่บอกมีเซ่เว่น จะหรูไปไหน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    ถ้าคิดว่ามันสนุก มันก็จะสนุกเองแหละครับ ถ้าคิดว่ามันลำบาก ก็คงลำบากจริงๆ

ยิ้มๆ แล้วคิดในแง่ดี สนุกกับมันให้มากที่สุดครับ แล้วซักวันนึงถ้าได้กลับมาเจอกับเพื่อนๆ ก็จะได้เอาเรื่องนี้มานั่งคุยกันแล้วหัวเราะกันทุกครั้งที่นึกถึง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ไม่ต้องไปกลัวครับ ไปก็ขำๆ แค่น่าเบื่อบ้าง เหนื่อยบ้าง แต่ไม่ได้มีอะไรน่ากลัว

ปี 2 ไปแค่ 3 วันเองนี่ครับ ฝึกไม่หนักหรอกปี 2 อ่ะ สนุกซะด้วยซ้ำ

พอกลับมาแล้วคุณจะเข้าใจ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ก่อนไปหรอครับ ผมไปเดือนหน้านี้แล้ว
    ให้ 3 คำเลย ยัง ไม่ พร้อม -*-

ยังไม่ได้ฟิตร่างกาย ผมว่ามันต้องสนุกมากแน่ๆ
    ผมชอบค่ายอะไรที่มันลุยๆ แต่ไม่ชอบโดนทำโทษ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ไปเช้าน่ะถูกแล้วครับบางคนกว่าจะมาถึงกว่าจะเช็คชื่อเช็คอุณหภูมิร่างกายเป็นชั่วโมงเผลอ7โมงกว่ายังไม่ได้ไปเลย อีกอย่างไม่ต้องกลัวเรื่องร่างกายครับคราูเขาไม่ปล่อยให้ลูกใครตายหรอก ของกินอย่าไปสนข้าวมีกินไปไม่พอใจเซเว่นทหารเลยไม่ใช่เข้าไปตาแอร์แบบที่น้องๆคิดแน่นอน เซเว่นอะไรมีก๋วยเตี๋ยวมีข้าวขายจะบ้ากะละมัง สนุกให้สุดๆไปเลยปี2ปี3รด.สนุกไม่เท่ากันปี3มันสุดแล้วผ่านตรงที่มีศาลตอนกลับจากสอบยิงปืนอย่าลืมเล่นเวฟนะครับผม แล้วขึ้นมายืนบนเนินแล้วดูคนอื่นเล่นตาม ฮาสุดๆ

เหนื่อยไม่ต้องกลัว กลัวเมื่อยอย่างเดียว นั่งทั้งวันนั่งจนรำคาญอ่ะจะบอก แล้วปี3ครับวันสุดท้ายมันมีการสรุปการฝึก มีคอนเสิร์ตสั้นๆด้วยแล้วก็ขึ้นยอดเขาชนไก่จริงๆเดินขึ้นให้ถึงนะแล้วไปตีระฆังที่ศาลข้างบนศักการะท่านด้วย แล้วนอนดูฟ้าตอนรุ่งสาง สัมผัสลมเย็นๆยืนดูไฟเข้าเมืองแล้วเตรียมตัวกินอาหารมื้อสุดท้ายซะแล้วจะได้กลับสู่บ้านเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 10th January 2013 เมื่อ 01:08
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ขำๆ ครับไม่ไหวไม่ต้องทำ ถ้าทำก็ทำให้เต็มที่จะได้ไม่เสียดายทีหลัง ฮ่าๆ ผมโคตรเสียดายตอนฝึกมันคดเหมื่อย แต่พอจบมาแล้วมานั่งนึกมันก็สนุกดี

ปล.ถ้าเจอ ปรับวินัย จะสนุกมาก = ="(ของศูนย์ชลอ่ะนะ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    โอยปี 2 ไม่มีไรมากครับฝึกนิ้ดๆหน่อยๆถ้าเกิดมันเจ็บขึ้นมาก็บอกครูฝึกผมเชื่อว่าเข้าจะให้พักเเต่ไม่รู้ว่าจะให้ไปตรงพยาบาลเลยป่าวนะเเต่เพื่อนผมอะตับเเตกก็ไม่ได้ฝึกครับเเค่เดินไปใหนมาใหนตามคนฝึกเเค่นั้นเอง
    เราเป็น ร.ด. ทหารเขายังไม่กล้าทำอะไรเรามากเพราะเรายังไม่บรรลุนิติภาวะ(เหมือนมีภูมิคุ้มกัน) ของจริงอยู่ที่ปี 3 ครับ **ไปๆเถอะครับเรียนจบมาคุยกันยันเเกครับ**
    ปล. ผม มทบ.22 จังหวัดอุบลราชธานี อันนี้เหนื่อยจริงครับ(ปี 3 นะ) ส่วนตัวผมเรียนจบ 3 ปีเเล้วครับคิดอยู่ว่าจะต่อ 4 5 ใหม

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เเนะนำยืมชุดรุ่นพี่หรือน้องที่ไม่ได้ไป ไว้1ตัวครับเผื่อฉุกเฉิน เปียก เปื้อนโคลนอะไรเเบบนี้ ผมว่าสนุกดีนะครับ มันเป็นไฮไลต์นึงในชีวิตเลย

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ผ่านมาหมดละ บอกได้คำเดียวเป็นประสบการณ์ที่ล้ำค่ามาก และหาโอกาสแบบนี้ไม่ได้อีกแล้ว ไปเถอะ แบบทดสอบของลูกผู้ชาย

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    กินตลอดเตรียมเงินไปเยอะๆ เข้าค่ายลูกเสือยังลำบากกว่าเลย แนะนำให้ซื้อรองเท้าคอมแบตใหม่เอาดีๆหน่อยเพราะคู่ที่ขายในค่ายกากมากๆตอนวิ่งนานๆแล้วเจ็บ ถ้าอยากสบายขึ้นมาหน่อยก็อาสาเป็นคนถือธงเลยไม่ต้องฝึกอะไรดูแลรักษาธงอย่างเดียวระวังอย่าให้พวกทหารเอาธงไปนะงั้นสนุกแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oatzahahaha : 10th January 2013 เมื่อ 02:15

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otakuoz อ่านกระทู้
    ขำๆ ครับไม่ไหวไม่ต้องทำ ถ้าทำก็ทำให้เต็มที่จะได้ไม่เสียดายทีหลัง ฮ่าๆ ผมโคตรเสียดายตอนฝึกมันคดเหมื่อย แต่พอจบมาแล้วมานั่งนึกมันก็สนุกดี

ปล.ถ้าเจอ ปรับวินัย จะสนุกมาก = ="(ของศูนย์ชลอ่ะนะ)
    ศูนย์ชล... หมูนุ่ม

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    555555 พึ่งไปมากลับมาวันที่ 6 เนี่ยเองโชคดีที่อยู่กองร้อยเทวดา โคตรสบายอยู่กับลูก ผบ.ตำรวจ ลูก ส.ส มั้ง 5555 .
    เป็นความทรงจำที่ดีอย่างนึงคับ
    ลายเซ็น

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ParanoidZ อ่านกระทู้
    ศูนย์ชล... หมูนุ่ม
    เออรี่ไปตอนผมปีสองมั้งนะ กองร้อยกีนิวดีฟ่า ฮ่าๆ จ่าแบล็ค

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    มันมีทั้ง ลำบาก เหนื่อย สนุก มันส์ แต่มันเป็นประสบการณืที่ครั้งหนึ่งในชีวิตเราจะได้สัมผัส ขอบอกว่าคุ้มค่ามากห๊ะ ถ้าอยากจะรู้ว่าเพื่อนแท้คือใคร หาได้เลยห๊ะในภาคสนาม

ผมจบปี3 มา แล้ว อยังอยากจะไปภาคสนามอีกเลยสนุกมากๆ กลางคืนหนาวสุดตีนเขาชนได่น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    ในฐานะคนผ่านมาแล้ว
    มันฝึกหนักอยู่บ้าง แต่จะเน้นไปทาง ร้อน เหงื่อออก หิวน้ำ แล้วก็เพลีย ๆ ร่างกายมากกว่า
    ไม่น่ารุนแรงจนข้อเท้าหักอีกรอบหรอกครับ แต่อะไรไม่ไหวจริง ๆ ก็อย่าฝืน บอกครูฝึกไปเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ของที่สำคัญที่สุดคือ แป้งเย็น กับอาหารกินยามดึกครับ สู้ๆ GG
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เค้กกล้วยหอมที่เข้าชนไก่ อร่อยที่สุดในโลกครับ กินทุกวัน เค้กกล้วยหอมกับ น้ำเขียว พูดแล้วรสชาติยังติดอยุ่ในปากเลย

อาหารที่นั่นก็โอเคนะ ในแต่ละมื้อ เพราะว่าเดินๆร้อนๆเหนื่อยๆด้วยแหล่ะ มันเลยหิวเป็นพิเศษ

กลับมาจากเขาชนไก่ ผมมองว่าพื้นถนนที่เป็นปูน นี่ดูสะอาดน่านอนไปเลยครับ เด่ว จขกท ก็จะรู้เองว่าเป็นยังไง

แล้วก็กลับบ้านมาอาหารฝีมือแม่กลายเป็นอาหารที่อร่อยระดับจักรวาลไปเลย ฮ่าๆๆๆ

สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เซเว่นเขาชนไก่สุดยอดมาก อิอิ

ถ้าให้มันส์ต้อง ปี 4 ปี 5 ครับ

สนุกมาก

แต่เหนื่อยกับเดิน และเดิน

สู้ๆนะครับ

ผมจบปี 5 แล้ว ยังนึกถึงอยู่เลย ได้เพื่อนเยอะมาก ทั้งเหนือ ใต้ ออก ตก
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผ่าน รด มาหลายปีละ

ฝึกไม่ถึงตายหรอกคับดีไม่ดีเบากว่าที่ศูนด้วยซ้ำ เน้นเดินทางมากกว่า

ตอนผมไปหนักใจอย่างเดียว เรื่องปวดขี้คับ = =

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    1
    ผมไป เดือนกุมภา 8-12 เสียวจังฮุ้ยยยยย !

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ความโหดอยู่ที่ระดับความเมาของครูฝึกครับ เพื่อนผมใส่กางเกงในตัวเดียวลงไปอยู่ในโคลนโผล่ออกมาแค่หัว

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    แล้วมีใครต้องไปค่ายนวมิน มทบ.14 ที่ชลบุรีบ้าง ส่วนตัวหลังจากผ่านประสบการนั้นมา 6 ปี จำได้อย่างเดียวคือ โหด มันส์ ฮา

ตี 4 ครึ่งรวมพลที่โรงเรียน(ที่ระยอง) ตี5ล้อหมุน ตื่นเต้นมาก 6โมงกว่าถึงค่าย รถยังไม่ทันจอดดีเลย ครูมันก็เล่นแล้ว สั่งหมอบตั้งกะเท้ายังไม่ทันแตะพื้นค่ายเลย

แล้วก็พาไปแดกซักพักใหญ่ แล้วก็สั่งจัดแถวเช็คชื่อและความพร้อม โดนตรวจหาของผิดกฎหมายด้วย รื้อทุกกระเป๋าจริงๆ แล้วก็ให้กินข้าวเช้าเป็นปีกบนไก่อันเล็กๆ 1ชิ้น

กับขนมปัง 1แผ่น ครูบอกว่าขนมปังไว้กินกับไอติม เราก็ดีใจมาถึงได้กินไอติมเย็นๆ แต่ได้แค่รอ ไอติมไม่มาหรือว่าโดนแกล้งก็ไม่รู้ แล้วยังสั่งต่อว่ากระดูกที่เหลืออย่าทิ้ง เก็บไว้ให้ครบ

หายอันเดียวโดนทั้งพลัด อย่างฮา ต้องเก็บกระดูกไว้ดูเล่นจะทิ้งก็ไม่กล้ากลัวโดนตรวจมาจริงๆ สุดท้ายครูก็สั่งให้ทิ้ง แล้วยังมีหน้ามาถามอีกว่า กินเสร็จแล้วไมไม่ทิ้งว่ะ เก็บไว้ทำซากอะไร

จะเถียงก็ไม่ได้ เดี๋ยวเจอคอมแบทแล้วจะจุก แล้วเวลาก็ผ่านไป ทั้งการฝึก การสอบยิงปืน ครูบางคนมันก็ไม่รู้จะเอาฮาไปไหน บางคนก็เครียดกับชีวิตมารึไงเหมือนโดนเมียด่าแล้วมาลงกับนศท.

ตอนกลางคืนฟังบรรยาย ก็นั่งสลับที่กับเพื่อนบ้าง นั้งหลับ นั้งคุย ให้ยุงกัดเล่นๆ อาหารมีใครครบ 3 มื้อ กินกันให้ตายกันไปข้าง แถวตอนพักยังมาขนม น้ำ มาขายอีก

แล้วที่ประทับใจสุดคือ เดินทางไกลตอนกลางคืนขึ้นเขาเรดาร์ ไกลโคตรๆ แต่พอถึงยอดแล้ว วิวข้างบนสวยมากกกก เห็นหาดบางแสนทีั้งหาดเเลย หายเหนื่อยทีเดียว พอกลับมาถึงที่พัก ครูหัวใสดันมีบริการ

ถ่ายรูปแอ็คติ้ง ไพสท่ากับเพื่อนๆไว้เป็นที่ระลึกก่อนกลับบ้านด้วย รูปนั้นยังอยู่จนถึงทุกวันนี้ เป็นความทรงจำที่ดีในชีวิตเลย
    0000000000000000000000

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: