ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,552
    Blog Entries
    1

Samsung Galaxy S4 อาจมาพร้อมกับ CPU แบบ 8 คอร์?

น่าสนใจทีเดียวว่า Samsung Galaxy S4 สมาร์ตโฟนแฟลกชิป Android รุ่นต่อไปของ Samsung จะมาพร้อมกับประสิทธิภาพแรงเกินห้ามใจหรือไม่ หลังจากทาง Samsung ได้ประกาศเปิดตัวชิปเซ็ตบนมือถือรุ่นใหม่ที่จะมาพร้อมกับ CPU ถึง 8 คอร์ด้วยกันในงาน CES 2013 เมื่อคืนที่ผ่านมา

โดยชิปเซ็ตตัวที่ว่านี้ซึ่งมีชื่อว่า Samsung Exynos 5 Octa ได้รับการพัฒนาขึ้นมาด้วยสถาปัตยกรรมขนาด 28 นาโนเมตรและจะเป็นการรวมกันของชิปเซ็ตแบบ Quad Core CPU ถึงสองตัวที่นำมาทำงานร่วมกัน ซึ่งตัวแรกคือ Cortex A15 1.8GHz สำหรับการประมวลผลที่ต้องการประสิทธิภาพสูง แต่ถ้าจะแค่ใช้งานเบาๆแบบประหยัดไฟก็จะสลับไปที่ Cortex A7 1.2GHz อีกหนึ่งตัวแทนครับ

แน่นอนว่าพอประกาศเปิดตัวชิปเซ็ต Samsung Exynos 5 Octa ออกมาแบบนี้หลายฝ่ายก็มองไปในทิศทางเดียวกันเลยว่า Samsung น่าจะพัฒนาชิปเซ็ตนี้ขึ้นมาเพื่อแก้ลำฝั่ง NVIDIA Tegra 4 และ Qualcomm Snapdragon 800 ที่มีเทคโนโลยีล้ำหน้าไม่แพ้กัน ทั้งนี้มีโอกาสสูงมากที่อุปกรณ์ที่จะได้ใช้ชิปเซ็ต Samsung Exynos 5 Octa เป็นตัวแรกในสังกัดก็น่าจะเป็น Samsung Galaxy S4 เรือธงรุ่นต่อไปของทาง Samsung เองนั่นแหละจ้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    รอๆๆ ราคาไม่เกิน 30,000 ผมพอสู้ไหวจะเอา iphone 5 ไปเทรินเลย ขี้เกียจตาม apple ล่ะออกมาไวเกิน --

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerokoza อ่านกระทู้
    รอๆๆ ราคาไม่เกิน 30,000 ผมพอสู้ไหวจะเอา iphone 5 ไปเทรินเลย ขี้เกียจตาม apple ล่ะออกมาไวเกิน --
    ผมว่าซัมซุงบ่อยกว่านะ คิดถูกแล้วหรอครับ- - ใช้S3 ต้องส่งศูนย์เปลี่ยนบอร์ดใหม่แทนที่จะได้เปลี่ยนเครื่องเลย ไอโฟนน้องผมเสียงหายใช้มาหลายเดือนได้เครื่องใหม่เลย ประกันหลังการขายก็ต่างกันแล้วครับ.
    ---------------------- THE POWER ----------------------

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ไม่ทราบว่ามันใช้มือถือหรือเปล่า - -* แรงกว่าคอมบ้านแล้วนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,552
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    ผมว่าซัมซุงบ่อยกว่านะ คิดถูกแล้วหรอครับ- - ใช้S3 ต้องส่งศูนย์เปลี่ยนบอร์ดใหม่แทนที่จะได้เปลี่ยนเครื่องเลย ไอโฟนน้องผมเสียงหายใช้มาหลายเดือนได้เครื่องใหม่เลย ประกันหลังการขายก็ต่างกันแล้วครับ.
    ที่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เพราะ ไม่มีโรงงานผลิตอุปกรณ์รึป่าวคับ บางเครื่องอาจเอาเครื่องที่เราเคยเครมไปใส่เครื่องที่คุณไปเปลี่ยน จะแน่ใจได้ไงว่า อุปกรณ์ภายในใหม่หมด เราไม่ได้แงะดู หลังบริการขายทุกค่ายบางศูนย์อาจไม่ดี บางศูนย์ดี อนาคต ต้องดูกันต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fight012 : 10th January 2013 เมื่อ 11:36

กล่าวขอบคุณ
    499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fight012 อ่านกระทู้
    ที่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เพราะ ไม่มีโรงงานผลิตอุปกรณ์รึป่าวคับ บางเครื่องอาจเอาเครื่องที่เราเคยเครมไปใส่เครื่องที่คุณไปเปลี่ยน จะแน่ใจได้ไงว่า อุปกรณ์ภายในใหม่หมด เราไม่ได้แงะดู หลังบริการขายทุกค่ายบางศูนย์อาจไม่ดี บางศูนย์ดี อนาคต ต้องดูกันต่อไป
    ที่พอจะรู้ได้คือความยากในแกะเครื่องต่างกันมากครับถ้าช่างไม่เก่งจริงคงยากครับ แต่จริงๆมันก็แล้วแต่ดวงด้วยครับ แต่ประกันหลังการขายของซัมซุงไมผ่านเลยครับ มือถือ20k ยังไงก็ควรจะเปลี่ยนอยู่ดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomth : 10th January 2013 เมื่อ 11:45
    ---------------------- THE POWER ----------------------

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่รู้สิครับ ใช้ s3 อยู่ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร

android ปรับแต่งได้เยอะดีไม่เบื่อ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อยากให้เเก้ปัญหาเรื่องเเบต มากกว่าอ่า S3 นี่ก็เเรงโอเคเเล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    ที่พอจะรู้ได้คือความยากในแกะเครื่องต่างกันมากครับถ้าช่างไม่เก่งจริงคงยากครับ แต่จริงๆมันก็แล้วแต่ดวงด้วยครับ แต่ประกันหลังการขายของซัมซุงไมผ่านเลยครับ มือถือ20k ยังไงก็ควรจะเปลี่ยนอยู่ดีครับ
    ไม่ได้เปลี่ยนเสมอไปหรอกคับ
    Cpu I5 3570K@4.20Gh M/B Asrock Exteme6 Ram hyper-X1600(4x2) VGA GTX560Ti

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Samsung ออกใหม่อีกแร้วเหรอครับ... เหอๆๆๆ...,,,

Near Mahasarakham!
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แอปเปิลเขาจะเปลี่ยนเอาตัวบัฟเฟอร์ให้ครับ (ตัวสินค้าที่คุณภาพใช้ได้ แต่อาจจะไม่ได้ของใหม่เสมอไป)

ผมโดนมาแล้วครับ -.-
    NVIDIA

กล่าวขอบคุณ
    499
    งั้นผมคงซวยมาก s3 T.T

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เปิดเครื่องแบตหมด จบ!!

... " JOKERGAMETH " ...

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    555+อย่างงั้นคงต้องซัก 50 คอร์

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    มือถือเดี๋ยวนี้เน้นบ้าพลัง 8 core เอามาเปิด FB เล่น LINE POP หรอ ไม่เข้าใจ = =

เอาไว้เล่น crysis 3 ได้แล้วผมจะซื้อ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ถ้าเปิดตัวราคาเท่าไรหว่า คงแพงน่าดู อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มันไม่ใช่ 8 คอร์แท้ๆหนิครับ มันเป็นแค่ Quad-Core 2 ชุด

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ติ่ง apple 555+
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ไม่สน XZ เจ๋งกว่าเยอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มือถือมันเทพกว่าคอมของบางคนอีก T^T

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fight012 อ่านกระทู้
    apple เจาเปลี่ยนเครื่องให้นะครับ แต่เป็นโมเดล พวก Zp เครื่องเครมน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    8 core ก็คงเอาคอมเทรินแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมใช้ชัมซุงก็ยังไม่พบปัญหาครับ