ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armaszxc อ่านกระทู้
    - - มองโลกในแง่ร้ายเกินไปนะครับ

เชื่อใจกันมั่งสิ

ปล.ที่ว่าะ
    ผมว่า ผญ ที่ฉลาดเลือกคนที่รักเค้าจริงๆ ครับ
    ปล2.ความเห็นผมล้วนๆ เห็นว่าไร้สาระข้ามได้เลยครับ -/\-
    ถามไรแบบ ลูกผู้ชายถามลูกผู้ชายได้ไหมครับ คุณอายุไม่เกิน 20 ใช่ไหมครับ อยู่ม.ปลาย หรือไม่ก็ไม่เกินมหาลัยปี 2 ไม่ก็ 3 ยังไม่เคยเผชิญชีวิตเองใช่ไหมครับ (ถ้าฝึกงานเล้วจะเริ่มเข้าใจ) แบบว่าสังสัย ถ้าคุณเรียนจบแล้ว มีภรรยาแล้ว คุณคงจะเข้ามจมากกว่านี้นะครับ อย่าคิดว่าโลกเรามันจะน้ำเน่าเหมือนละครสิครับ ถ้าคนที่ยอมทนกับคนที่ "หล่อ เฟี้ยว" แต่ไม่มี "ปํญญา" ทำอะไร ผมว่ามัน "ไร้สามระ" ครับ มันหมดยุด "กัดก้อนเกลือ" แล้ว อย่าคิดว่าชีวิตจริงมันจะเหมือนละคร "น้ำเน่า" สิครับ ในชีวิตจริงมันไม่มีหรอกครับ อย่าเพ้อเจ้อไปนัก ชีวิตจริงผู้หญิง "ฉลาด" เค้าไม่น้ำเน่าหรอกนะครับ คิดใหม่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 11th January 2013 เมื่อ 04:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แต่ เรียน รด. ยังไง ก็โดนครับ ไม่น่ารอด -____-"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เด็กสมัยนี้อะไรก็ดีไปหมดกับพวกเราเมื่อก่อนนี่คนละเรื่องเลย

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ดีใจด้วยครับ ระบบการศึกษาไทยค่อยๆ พัฒนาแล้วล่ะ ขอให้จิตใจและจิตสำนึกพัฒนาไปด้วยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมก็ตัดเคยตัดหัวเกรียนนะ 555 ดีใจด้วย สำหรับรุ่นหลังๆ ที่นี้เดียวก็มาดูกันว่ามันจะเรียนเก่งขึ้นไหมมีปัญหากันจังวะแค่ทรงผม อายุแค่ประมาณ14ปี อยากหล่ออยากสวยกันละ
    ปล.อย่างว่าละ สมัยนี้แค่ ป.4 ป.5 มันก็ไปถึงไหนต่อไหนกันละเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอ๊า เด็กน้อย การยกเลิก "กฏ" พวกนี้ก็เท่ากับว่ายกเลิกความมีระเบียบวินัยข้อหนึ่งของชาติไปอย่างสิ้นเชิงเกินไปมั้ย "ตูจะหล่อหว่ะ ตัดผมหล่อ ๆ เกาหลี หล่อโคตร ๆ สาว ๆ จะกร๊๊ดดด มีแฟนแล้ว กรูจะเรียนไปซั่มไป พอท้องป๊าบ ก็ให้พ่อแม่เคลม" กรูไม่เป็นไรขอหล่อไว้ก่อน
    ขอโทษ หาเงินใช้เองได้ยังเนี่ย ชีวิต จริง ๆ หน่ะนะ คนเรามันไม่ได้อยู่ด้วยทรงผมเท่ ๆ หว่ะ ถ้าคิดแค่ว่ากรูจะเรียนสูง ๆ ไป จบมาได้เงินเดือนเยอะ ๆ จบไปจะได้ทำงานกินเงินเดือน เป็นขี้ข้าเค้าแค่นี้ บอกไว้เลย ไม่ว่าจะเป็นข้าราชการหรือเป็นพนักงานบริษัทบิ๊ก ๆ เขาห้ามไว้ผมทรงเวอร์ ๆ นะน้อง ๆ เป็นกฏพื้นฐานสุด ๆ ถ้ากฏแค่นั้ยังทำไม่ได้ อย่าเพ้อเจ้อคิดไปทำเรื่องใหญ่กว่านี้เลย เสียเวลา ถ้าคิดแค่ว่าจะเป้นอย่างที่ว่านี้่ ไม่ได้จะสร้างอะไรขึั้นมาเอง (เพราะคนที่สร้างชีวิตเองเค้าไม่คิดเรื่องทรงผมหว่ะ)
    ไม่อยากพูดมากนะ เอาเวลามาคิดเรื่องการเรียนดีกว่ามั้ย ผู้หญิงหน่ะ ถึงเวลาจริง ๆ เค้าดูที่เงินในกระเป๋า หน้าที่การงาน กับความสามารถในการดูแลเค้าได้ แค่นั้นเอง ไม่ได้มองที่ทรงผมไร้สาระอะไรนั้นหรอก จริง ๆ นะน้อง ๆ คิดใหม่ทำใหม่ ชีวิตยังอีกยาวไกล มีเรื่องอีกมากมายที่สำคัญยิ่ง่กว่ามากังวลเรื่องทรงผมนะจ๊ะจุ๊บ ๆ
    ปล. ส่วนตัวเคยเห็นมาแล้ว ไอ่พวกหน้าหล่อ แต่จ่ายเงินสะดุด ท่าดีทีเหลว หล่อซะเปล่า แต่ตังไมมี 55555555555 ยังไงก็สู้หน้าปลวกแต่เงินถึงไม่ได้หรอกนะน้อง ๆ
    จำไว้นะ "กินไม่ได้ แต่เท่" กับ "ไม่เท่ ไม่หล่อ แต่มีอันจะกิน" คิดว่า ผู้หญิงที่ "ฉลาด" สมัยนี้จะเลือกอันไหน
    จะยกตัวอย่างที่เคยเจอให้เห็นเลยนะ
    ตอนม.ปลาย มีเเพื่อนชาย 2 คน คนหนึ่งเป็นดาวชาย ร.ร. เป็นนักกีฬาบาส ตัวร.ร. โก้สั ส กับอีกคนหนึ่งเป็นเด็กเรียนแว่นหนาเตอะไม่หล่อเหรี้ ยไรเลยแย่งกันจีบสาวดาว ร.ร. (ต่อยกันแย่งด้วย แว่นหนาแพ้ตามระเบียบ) ทุกวันนี้ไอ่ดาวชาย ๆ ร.ร. แมร่ งเป็นได้แค่ครูพละเงินเดือน 10000 ส่วนไอ่แว่นหนาทำงานปิโตรเลียมเงินเดือน 65000 สาวคนที่มันแย่งทิ้งมันไปคบกะไอ่แว่นหนาตั้งแต่ตอนแรกที่ไอ่แว่นหนาทำงานปีแรก ขำสั สเลยว่าม้ย 5555555555555555555555555555555555555555555555555555555 ตอนนี้ลูก 2 แล้ว โดยที่ไอ่ นักบาสได้แต่มองตาละห้อย ขำ สุด ๆ เลยหว่ะ
    งงกับคุณ ก็เออสิ บริษัทแต่ละแห่งเค้ามีกฎห้ามไว้ทรงผมประหลาดๆ ก็แล้วไงอ่ะ? มันเกี่ยวอะไรกับเด็กละครับ เด็กอยากไว้ทรงอะไรก็ไว้ไปสิ พอถึงเวลามันก็รู้เองแหละว่าต้องทำอะไร
    ก็เหมือนในมหาลัย เค้าไม่มีกฎ ก็มีหลายๆคนไว้ทรงแนวๆ แต่พอจบมาทำงานก็เอาสีผมออก ตัดผมไปสมัครงานตามปกติ
    แล้วถามจริงครับบริษัทเค้าให้ตัดเกรียนสามด้านไปสมัครงานมั้ยล่ะ มันก็ไม่รับเหมือนกันแหละคร้าบ โธ่ 555 (หลายคนเข้าใจผิดคิดว่าทรงเกรียน3ด้านคือทรงสุภาพ)

คุณบอกว่าที่โลกแห่งความจริงเค้าไม่มองกันที่ทรงผม มองที่ผลงาน มองที่เงินในกระเป๋า ชีวิตไม่ได้อยู่ได้ด้วยทรงผม ก็ใช่ไงครับ งั้นก็ไม่เห็นจำเป็นต้องบังคับไงครับ ถูกมั้ยครับ
    เอ้างั้นยกเลิกกฎบังคังทรงผมไปก็ถูกแล้วนี่ ในเมือคนเค้าไม่สนใจกันแล้วจะบังคับกันไปทำไม ผมงงกับตรรกะคุณจริงๆนะ เหมือนสับสนในตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 11th January 2013 เมื่อ 09:41

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    กำ มีมาม่า

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armaszxc อ่านกระทู้
    - - มองโลกในแง่ร้ายเกินไปนะครับ

เชื่อใจกันมั่งสิ

ปล.ที่ว่าะ
    ผมว่า ผญ ที่ฉลาดเลือกคนที่รักเค้าจริงๆ ครับ
    ปล2.ความเห็นผมล้วนๆ เห็นว่าไร้สาระข้ามได้เลยครับ -/\-
    "ผญ ที่ฉลาดเลือกคนที่รักเค้าจริงๆ"

ผมอยากให้เปนอย่างนี้ นะ

แต่โลกความเป็นจริงตอนนี้มันไม่ใช่ครับ เจอมากับตัวเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    blacklotus55 พูดดีมากครับ

ปล.ผมยัง ม 3 แอบตัดรองหวีอยู่ 555

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ช้าไปไหม ไม่ทันละ จบละ - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    น่าจะเกิดไวกว่านี้สัก 6-7 ปีจะแหล่มเบย T^T

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Neotridagger อ่านกระทู้
    งงกับคุณ ก็เออสิ บริษัทแต่ละแห่งเค้ามีกฎห้ามไว้ทรงผมประหลาดๆ ก็แล้วไงอ่ะ? มันเกี่ยวอะไรกับเด็กละครับ เด็กอยากไว้ทรงอะไรก็ไว้ไปสิ พอถึงเวลามันก็รู้เองแหละว่าต้องทำอะไร
    ก็เหมือนในมหาลัย เค้าไม่มีกฎ ก็มีหลายๆคนไว้ทรงแนวๆ แต่พอจบมาทำงานก็เอาสีผมออก ตัดผมไปสมัครงานตามปกติ
    แล้วถามจริงครับบริษัทเค้าให้ตัดเกรียนสามด้านไปสมัครงานมั้ยล่ะ มันก็ไม่รับเหมือนกันแหละคร้าบ โธ่ 555 (หลายคนเข้าใจผิดคิดว่าทรงเกรียน3ด้านคือทรงสุภาพ)

คุณบอกว่าที่โลกแห่งความจริงเค้าไม่มองกันที่ทรงผม มองที่ผลงาน มองที่เงินในกระเป๋า ชีวิตไม่ได้อยู่ได้ด้วยทรงผม ก็ใช่ไงครับ งั้นก็ไม่เห็นจำเป็นต้องบังคับไงครับ ถูกมั้ยครับ
    เอ้างั้นยกเลิกกฎบังคังทรงผมไปก็ถูกแล้วนี่ ในเมือคนเค้าไม่สนใจกันแล้วจะบังคับกันไปทำไม ผมงงกับตรรกะคุณจริงๆนะ เหมือนสับสนในตัวเอง
    เราว่ามันเป็นข้ออ้างของเด็กที่อยากจะหล่อหวะคะ ความจริงแล้วถ้าผมมันยาวรุงรังขนาดนั้น อย่าใส่เลยชุดนร ทุเรศ ใส่ชุดลำลองมาเรียนดีกว่า ส่วนตัวเราคิดว่า ทรงผมผญไว้ยาวได้อ่ะดีแล้ว ไม่ต้องตัดติ่งหู ส่วนผู้ชาย ไม่เกิน 10 เซนก็พอ ไม่งั้นปีนเกลียวเกินไปคะ เด็กสมัยนี้มันคิดว่าทุกอย่างผิดหมดยกเว้นตัวมันเอง /จบปิ้ง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    ถ้ายกเลิกตั้งเเต่ 8 ปีที่เเล้ว ก็คงจะดี เเต่ก็ดีเเล้วหละที่ยกเลิก หน้าหนาวจะได้ไม่ต้องหนาวหัวมาก 55 ส่วนตัวดีใจกับนักเรียนมัธยมต้นสมัยนี้นะ
    สิทธิเพียบ จงใช้สิทธิ์นี้ให้คุ้มนะครับ ส่วนคนที่อิจฉานะครับ ไม่ต้องอิจฉาครับ ถ้าอยากให้ประเทศนี้ก้าวไปข้างหน้า มันก็ต้องมีการเปลี่ยนเเปลง
    คนเรา จะยึดอยู่เเต่กับปมอดีตที่ตัวไม่ชอบ ไมพอใจกับสิ่งที่ตัวเองเคยเจอมา มันก็มีเเต่จะสร้างความอิจฉา น้อยใจให้ตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaTiN3z : 11th January 2013 เมื่อ 11:23

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมว่านะพวกคนที่โตหรือเรียนจบแล้วอย่าเอาเวลาไปเถียงกับเด็กๆเลยเด็กๆเค้าเห็นแบบนี้ก็คงดีใจกันทั้งนั้นพวกเราก็อย่าไปขัดเลยครับ

ผมเชื่อว่าถ้าไว้ยาวแล้วเด็กมันแย่ลง เดี่ยวเค้าก็ยกเลิกกฏไว้ผมยาวแน่นอนเพราะใน รร มีพวกหัวโบราณคอยจับผิดอยู่ ดังนั้นพวกผู้ใหญ่อย่าไปเถียงกับเด็กๆเลย เสียเวลาน่ะครับ เด็กสมัยนี้ยอมใครที่ไหน

ขนาดพื้นที่สาธารณะยังห้ามคนที่มีความเห็นต่างแสดงความคิดเห็นเลย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moochi อ่านกระทู้
    เราว่ามันเป็นข้ออ้างของเด็กที่อยากจะหล่อหวะคะ ความจริงแล้วถ้าผมมันยาวรุงรังขนาดนั้น อย่าใส่เลยชุดนร ทุเรศ ใส่ชุดลำลองมาเรียนดีกว่า ส่วนตัวเราคิดว่า ทรงผมผญไว้ยาวได้อ่ะดีแล้ว ไม่ต้องตัดติ่งหู ส่วนผู้ชาย ไม่เกิน 10 เซนก็พอ ไม่งั้นปีนเกลียวเกินไปคะ เด็กสมัยนี้มันคิดว่าทุกอย่างผิดหมดยกเว้นตัวมันเอง /จบปิ้ง
    อืม...แล้วเด็กอยากหล่ออยากสวยมันผิดหรอ ประเด็นแรกเลยนะ ตอบผมให้ได้ละกันว่ามันส่งผลร้ายต่อสังคมยังไงกับความอยากหน้าตาดีของเด็กเนี่ย
    เด็กเรียนดีและมีความมั่นใจในหน้าตาตัวเองกับเด็กเรียนดีแต่ขาดความมั่นใจ ก็ควรเลือกอย่างแรกไว้ก่อน Win-Win กันทุกฝ่ายไม่ใช่รึไง
    ผมก็งงจริงๆนะ คนเราทำไมต้องเดือดร้อนเวลาเห็นคนอยากสวยอยากหล่อก็ในเมื่อถ้ามันไม่ผิดไม่เดือดร้อนใคร แล้วเราจะไปขวางทำไม
    แล้วอย่ามาซึนนะว่าตัวเองไม่เคยมีความคิดอยากหน้าตาดี ไม่เคยแต่งหน้า ไม่เคยทำผม ไว้ทรงเกรียนติ่งหูมาจวบจนทุกวันนี้อ่ะ ผมไม่เชื่อ

ประเด็นสอง เอาอะไรมาตัดสินว่าอะไรทุเรศ เด็กฝรั่งไว้หัวทองหัวน้ำตาลมีทั้งเกรียนทั้งรองทรงทั้งผมยาว ใส่ชุดเครื่องแบบไปเรียน แบบนี้เรียกทุเรศมั้ย
    นักเรียนญี่ปุ่น ซอยผมมาเรียนกันทั้งบางในชุดเครื่องแบบ แบบนี้เรียกทุเรศมั้ย
    เด็กเอกชน+นานาชาติในไทยนี่แหละ หลายๆแห่งก็ไม่ได้บังคับทรงผมแต่บังคับเครื่องแบบ ถามว่ามันทุเรศมาก มันผิดมากเลยหรอ แค่เพียงเพราะไม่ได้เรียนรัฐเนี่ยนะ
    ไม่รู้สิ ผมไม่เคยเห็นใครนไปดูถูกพวกฝรั่งหรือญี่ปุ่นหรือแม้แต่เด็กเอกชนในไทยนะว่าทุเรศอะ

นิสัยที่น่าเบื่อที่สุดอย่างนึงของคนไทย คือการชอบตัดสินอะไรจากภายนอกนี่แหละ พูดจริงๆนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 11th January 2013 เมื่อ 12:07

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    คนที่เรียนจบเป็นผู้เสียสละสิน่ะ เหมือนกับประชาธิปไตย เพื่อให้ลูกหลานได้มีความสุข

55555 555

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เรื่องนี้มันจะจบแล้วหรอ ตอนบังคับตัดเกรียนบอกละเมิดสิทธิมนุษยชน ตอนนี้เปลี่ยนเป็นบังคับตัดรองทรง มันก็ละเมิดสิทธิมนุษยชนเหมือนกันหนิ มันไม่จบง่ายๆหรอก เพราะเด็กๆ ไม่ได้ต้องการแค่รองทรงเชื่อสิ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ความหล่อความสวยในความคิดของเด็กและผู้ใหญ่มันเลยคนละเรื่องเลยว่ะครับ
    ต่อไปเปลี่ยนไรดี ชุดนักเรียนป่ะ มันล้าสมัยแล้ว ใส่แล้วไม่หล่อไม่สวยเรียนไม่ได้
    อุ๊บบบบบ ลืมไปหัวกระทู้เขาไม่ต้อนรับคนเห็นต่าง แต่เอ๊ะเห็นมีสิทธิมนุษยชนอะไรสักอย่าง

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    กระทู้แห่งปี 2013 แหง ๆ เชื่อผมมะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    - .- กฏต่อไปเอาอะไรดี? ซอยผมได้? ย้อมสีได้? เจาะรูตามร่างกายได้?

ถ้าหากว่าจะอ้างว่าลักษณะภายนอก ไม่เกี่ยวกับการเีรียน กฏพวกนี้ก็ไม่ควรจะมีอยู่ครับ

เพราะงั้นเหตุผลฟังไม่ขึ้น

อีกอย่าง โรงเรียนผมตั้งกฏเอง ไม่ง้อรัฐบาลด้วย อยากเรียนต้องเซ็นยินยอมรับกฏ ไม่งั้นอยู่ไม่ได้
    =w=< < < < I'm watching youuuu. =w= < < < < <

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ทำไมมาใช้เอาป่านี้งะเซงเบย

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เรื่องทรงผมมันเป็นสิทธิส่วนบุคคุลครับ ลองคิดดูว่าเป็นวัยรุ่นกันแล้วตามสัญชาตญานก็ต้องอยากหล่ออยากสวยกันเป็นธรรมดา

แต่เด็กเค้าก็รู้กันครับว่าทรงไหนควรไม่ควรกับการเป็นนักเรียน เค้าคงไม่ทำทรง แอฟโฟร่มาเรียนหรอกนะครับ เด็กสมัยนี้ไม่ได้ถูกปลูกฝังมาให้คิดให้ฟังทุกอย่างนะครับ

เค้าคิดเองได้บางทีความคิดยังมีเหตุผลกว่าผู้ใหญ่บางคนอีกนะครับ ส่วนเรื่องเครื่องแบบมันคือความภูมิใจของการเป็นนักเรียนครับ

การคิดว่าตนเองเป็นผู้ใหญ่แล้วคิดแทนเด็กทุกอย่างโดยไม่ฟังความเห็นของเด็กเค้าเรียก "โตแต่ตัวครับ"

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เอานะ เด็กมันกำลังดีใจกับของขวัญชิ้นใหม่ ปล่อยมันไปเหอะ เด๋วอีกหน่อยไอ้พวกใจปลาซิว แต่อยากจะเป็นนักเลง ก็ต้องหนีไปเรียน รด. เกรียนเหมื่อนเดิม

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอ้าไม่นึกว่าจะยาวมาได้ถึงวันนี้นะกระทู้นี้ นึกว่าบินแล้ว โอ ๆๆๆๆๆ งั้นต้องต่อเติมให้อีกหน่อย
    ไม่รู้นะตอนผมเรียนประถมถึงมัธยมปลาย ผมก็ตัดผมทรงเดียวกับตอนที่ "พ่อ" ของใครหลาย ๆ คนในกระทู้นี้ตัดเมื่อครั้งยังเรียนประถมถึงมัธยมปลายตัดกันก็ไม่เห็นเป็นไงเลย 5555 (เอ้าหรือจะเถึยง)

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ก็ไม่รู้หรอกนะว่าคนแอนตี้น่ะเค้าคิดยังไงแต่ยังไงก็ต้องเคารพสิทธิส่วนบุคคล สมัย พ่อ ที่คนบางคนกล่าวมานั้นมันก็ถูกที่ว่าเค้าตัดแล้ว

ไม่เห็นเป็นไรเลยแต่สมัยนี้มันเหมือนกันหรอครับ ทำไมคุณไม่กลับไปตัดล่ะตอนนี้อะ ถ้าเอาสมัย พ่อ มาอ้างได้ผมก็ถามว่าทำไมคุณไม่กลับไปอยู่ในถ้ำเลยล่ะคนสมัยก่อนเค้ายังไม่เห็นเป็นไรเลย

โตแต่ตัวนะครับหัดยอมรับอะไรที่มันเป็นความจริงบ้างมีหัวโบราณแบบนี้ในประเทศเยอะจริงๆ คิดในแง่มุมใหม่ๆบ้างสิ่งที่มันพัฒนามาก็ต้องยอมรับสิ

งั้นคุณกลับไปใช้ทีวี 14 นิ้วขาวดำที่สมัยพ่อใช้นะครับเค้าก็ใช้กันได้ไม่เห็นเป็นไรเลย 5555 (เอ้ารึจะเถียง)

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: