ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1

Question ผมสร้่างServer Minecraft แล้วเพื่อนเข้าไม่ได้อ่ะครับ

คือผมสร้างมาเพื่อเล่นกับเพื่อนอ่ะครับ แต่ดันเข้าไม่ได้เลย (เพื่อนนะ) ลองเข้าIP ของฮามาชิก็ไม่ได้อ่ะครับ (ที่ผมดูวิธีสร้่งของคุณTackle4826นะครับ)

อันนี้เป็นวิธีที่เขาสอนทำอ่ะทำแล้วผมเข้าได้คนเดียวอ่ะ Firewall ก็ปิดแล้วก็ยังไม่ได้อ่ะครับทำตามคลิปหมดแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดี

วอนผู้รู้บอกหน่อยนะครับ

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ปรับ online mode เป็น false ยังครับ

ถ้าคนเข้ามาเล่นแล้วขึ้น time out ให้ปิด firewall ด้วยนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เพื่อนจอยห้องในฮามาชิยังครับ 0.0

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moymoy258 อ่านกระทู้
    ปรับ online mode เป็น false ยังครับ

ถ้าคนเข้ามาเล่นแล้วขึ้น time out ให้ปิด firewall ด้วยนะ
    ปรับแล้วครับ ปิดแล้วด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Newfaith39258 อ่านกระทู้
    เพื่อนจอยห้องในฮามาชิยังครับ 0.0
    จอยแล้วครับ จอยตั้งแต่ทำเซิฟเสร็จอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อันนี้ผมก็เป็นเช่นเดียวกันครับ - -*
    คนที่สร้างแล้วเพื่อนจอยได้นี่ใช้เน็ตของไรครับ

รู้สึกว่า TOT ปัญหาจะน้อย

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    1
    ของเพื่อนผมใช้3BB อ่ะครับ (ก็ไม่รู้นะว่ามันดีตรงไหน ค่าติดตั้งก็แพง ส่วนผมใช้ของTOT)

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมกับเพื่อนใช้ 3bb อะครับ - - ลองสร้างทั้งสองแล้วแต่จอยหากันไม่ได้

แต่เพื่อนอีกคนหนึ่งใช้ TOT ผมลองสร้างให้มันแล้วจอยดู เอ้า!! ติดซะงั้น

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DokeRoro อ่านกระทู้
    ผมกับเพื่อนใช้ 3bb อะครับ - - ลองสร้างทั้งสองแล้วแต่จอยหากันไม่ได้

แต่เพื่อนอีกคนหนึ่งใช้ TOT ผมลองสร้างให้มันแล้วจอยดู เอ้า!! ติดซะงั้น
    เป็นแบบนั้นก็ดีดิครับ เพื่อนผมมันเรื่องมากบอกให้วร้างแล้วเดี๋ยวผมลองจอยดู มันก็ไม่สร้างแตมันอยากเล่น ซะงั้น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    ลองให้เพื่อนใส่ ip ฮามาชิ เวลาผมสร้างผมไม่ได้ใส่ ip ในตั้งค่าเซิฟ เวลาเพื่อนผมเข้าใช้ip ฮามาชิ หรือ อาจจะฮามาชิ time our

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [EMPTY] อ่านกระทู้
    ลองให้เพื่อนใส่ ip ฮามาชิ เวลาผมสร้างผมไม่ได้ใส่ ip ในตั้งค่าเซิฟ เวลาเพื่อนผมเข้าใช้ip ฮามาชิ หรือ อาจจะฮามาชิ time our
    อันหลังนี่แหละที่ผมเจอมา พอกดConnect ไปก็ขึ้นTime Out อ่ะ(ใช้ไอพีของฮามาชิอ่ะครับ)