ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

เงิบกันเป็นแถบ !!! เผยผลเทสแรก Tegra 4 ยังสู้ iPad 4 ไม่ได้...

หลังจากค่ายยักษ์เขียว nVidia ได้เปิดตัวชิพ Tegra 4 ชิพสำหรับมือถือและแท็บเลทตัวใหม่ล่าสุดในงาน CES 2013 ที่ลาสเวกัส

ซึ่งในการเปิดตัวนั้นก็ทำเอาคนดูตกตะลึงกันเป็นแถบๆ เนื่องจากพี่แกเล่นเอาผลเทสเป็นเวลาที่ใช้ในการโหลด browser มาเทียบกับชิพคู่แข่ง แถมยังใช้ browser กับ os คนละตัวกัน ไม่รู้มันจะเทียบเห้อะไรกันได้...

หลังจากทำคนดูตกตะลึงกันถ้วนหน้าแล้ว... ลางแห่งความเงิบเริ่มมาเยือน เมื่อ Qualcomm ยักษ์ใหญ่แห่งวงการชิพโมไบล์ได้เปิดตัวชิพ Snapdragon 800 , 600 มาเกทับทันที...

ความเงิบเพิ่มเป็นทวีคูณเมื่อ นาย Turbolab สมาชิกคนหนึ่งในบอร์ด xda-developers ได้นำผลเทสที่ได้จากวิศวกรของ nVidia ในฟินแลนด์ ซึ่งอ้างว่าเป็นผลเทสของบอร์ด Tegra 4 มาเทียบกับผลเทสของชิพ A6X ที่ใช้ใน iPad 4 ในโปรแกรมเบนช์มาร์คสำหรับกราฟิก ชื่อดังอย่าง GLBenchmark 2.5

ซึ่งก็ได้ผลออกมาว่า...

Nvidia DALMORE
    GLBenchmark 2.5 Egypt HD C24Z16 - Offscreen (1080p) : 32.6 fps

iPad 4
    GLBenchmark 2.5 Egypt HD C24Z16 - Offscreen (1080p): 49.6 fps
    ชิพ Tegra 4 นั้นทำคะแนนในโปรแกรม GLBenchmark ได้เพียง 32.6 fps ต่างกับ A6X ที่ออกมาก่อนหลายเดือน ที่ได้ไปถึง 49.6 fps แพ้กันมากกว่าครึ่ง

แม้ว่าตัวบอร์ดนั้นจะเพียงเป็นเวอร์ชันทดสอบ ซึ่งอาจขาดไดรเวอร์ที่เหมาะสม แต่การ optimize ไดรเวอร์ตามปกตินั้นจะเพิ่มประสิทธิภาพได้อย่างมากก็ 10 - 15% เท่านั้น ต่อให้ไดรเวอร์เทพแค่ไหนก็คงจะตามไม่ทัน

ด้วยความแรงประมาณนี้ แม้ในปัจจุบันชิพที่แรงกว่า Tegra 4 น่าจะมีแค่ตระกูล A5/6 ของ Apple เท่านั้น แต่เมื่อคิดถึงชิพของคู่แข่งรายอื่นๆในตลาดในเวลานี้ยังเป็น generation เก่าทั้งหมด ซึ่ง Tegra 4 จะต้องเผชิญความท้าทายจากทั้ง Snapdragon 800 จาก Qualcomm หรือจะ Exynos 5 จาก Samsung ที่กำลังจะเปิดตัวในตลอดทั้งปีนี้ ซึ่งจะไม่ส่งผลดีต่อตำแหน่งของ nVidia ในวงการโมไบล์แน่ๆ

เฮ้อ... เงิบๆๆๆ Project Shield ในฝันตู กลายเป็นฝันเปียกในไม่กี่วัน ฮึดหน่อยครับพี่เขียว ขาใหญ่ในวงการการ์ดจอทั้งที ทำกราฟิกแพ้เขาได้ไง...

ที่มา xda-developers

และติดตามข่าวสารวงการ IT เพิ่มเติมได้ที่ Facebook
    ปากหมา IT แฟนเพจกากๆเกรียนๆ สำหรับผู้ที่สนใจในข่าวสารวงการ IT

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    มือถือ ยังออกใหม่ยิ่งงง ??? ตกลงมันจะแรงเอาไปทำอะไรกัน ??? เล่นเกมหรือ!!!!
    It's Good For You !!!!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    มือถือ ยังออกใหม่ยิ่งงง ??? ตกลงมันจะแรงเอาไปทำอะไรกัน ??? เล่นเกมหรือ!!!!
    เล่นเกมนี้สำคัญมากๆนะครับ...

เห็นเขาว่าปีนี้-ปีหน้า กราฟิกของมือถือจะตามคอนโซลทันแล้วล่ะ

ทีนี้ล่ะมันส์... รับรองได้เห็นผู้สร้างสมองไหลมาทำเกมมือถือกันเพียบ...
    ปากหมา IT แฟนเพจกากๆเกรียนๆ สำหรับผู้ที่สนใจในข่าวสารวงการ IT

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    อยากเล่นเกมส์ไมไม่เล่นที่บ้าน จะไปเล่นในโทรสับไหม - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อีกหน่อย มือถือเราคงกราฟฟิกพอๆกับกับ PSP

ทั้งเล่นเกมได้ทั้งโทรออกได้ พกไปไหนมาไหนได้

สะดวกสุดๆ - -

ปล. โห่ จบเลย IPAD 4 ตรู...
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ความแตกต่างคือความงามครับ ยังไงก็เป็นผลดีแก่ผู้บริโภคอยู่แล้ว ตลาดจะได้กว้างขึ้นเรื่อยๆ อนาคตเราอาจจะได้เล่นเกมบนไมโครเวฟก็เป็นได้ ระหว่างรอมันเวฟเสร็จอ่้ะ
    EVERYBODY LIES

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Previously อ่านกระทู้
    อีกหน่อย มือถือเราคงกราฟฟิกพอๆกับกับ PSP

ทั้งเล่นเกมได้ทั้งโทรออกได้ พกไปไหนมาไหนได้

ไม่ใช่แค่ psp ครับ เขาเล็งระดับ vita จนถึง ps 3 , xbox 360 เลย...

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    จะโหดไปไหนกันนะ ตามไม่ทัน

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ไป มอ ยังไม่ทันกลับ แบตก็หมดเสียแล้ว....
    ---------------------- THE POWER ----------------------

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    Snapdragon 800
    ซีพียู Krait 400 ควอดคอร์ คล็อคสูงสุด 2.3GHz
    จีพียู Adreno 330 ประสิทธิภาพดีกว่ารุ่น 320 อีกเท่าตัว
    2x32bit LPDDR3 RAM 800MHz แบนด์วิธหน่วยความจำ 12.8Gbps
    รองรับ 4G LTE Cat 4 และ 802.11ac
    แสดงผลวิดีโอสูงสุดระดับ UltraHD หรือ 4K (4096x2304)
    Image Signal Processors (ISP) สองตัว รองรับการประมวลผลภาพถ่ายความละเอียด 55MP และวิดีโอ 1080p @30FPS
    ประสิทธิภาพรวมของ Snapdragon 800 ดีกว่า S4 Pro เดิม 75%
    สินค้าตัวอย่างส่งมอบแล้ว สินค้าจริงขายช่วงกลางปี 2013

สเปคพอ ๆ คอมต่ำถึงกลางเลยทีเดียว

cr http://www.blognone.com/node/39722

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    แรง เร็ว และสูบแบตกระจาย
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    สงสัยต้องชาร์ตไปเล่นไปซะแล้วสิ

L o V e You

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Previously อ่านกระทู้

ตอนนี้กราฟฟิคไปไกลกว่า psp มากแล้วครับ เหลือแค่ความลื่นไหลของเกมเท่านั้น ตอนนี้ แอนดรอยทดสอบระบบเล่นเกม psp อยู่แต่เล่นได้แต่เกมพวก mini เกมโหดๆยังเล่นไม่ได้

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooKKiK อ่านกระทู้
    เล่นเกมนี้สำคัญมากๆนะครับ...

เห็นเขาว่าปีนี้-ปีหน้า กราฟิกของมือถือจะตามคอนโซลทันแล้วล่ะ

ทีนี้ล่ะมันส์... รับรองได้เห็นผู้สร้างสมองไหลมาทำเกมมือถือกันเพียบ...
    ก็เล่นเกมหนักๆ ในมือถือ แล้วก็บ่นว่า แบตหมดไว อะน่า..

แล้วก็มาบอกให้เพิ่มแบต

แล้ว ผู้ผลิตเค้าทำมาเพื่อเลนเกมหรอ ..

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ไหนจะเรื่อง เเบต อีก .. เล่นเกมอย่างเก่งชั่วโมงเดียว

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Till The Death Of Me อ่านกระทู้
    อยากเล่นเกมส์ไมไม่เล่นที่บ้าน จะไปเล่นในโทรสับไหม - -
    แล้วถ้านั่งอยู่บนรถเดินทางไกล ๆละครับ จะกลับไปเล่นที่บ้านไหม

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodjvirusscanful อ่านกระทู้
    ไหนจะเรื่อง เเบต อีก .. เล่นเกมอย่างเก่งชั่วโมงเดียว
    เดี๋ยวนี้มีตัวสำรองไฟขนาด 10,000 มิลลิแอม++ แล้วครับ ขนาดไม่ใหญ่มากด้วย เล่นกันยาวๆ

เจ้า snapdragon นี่โหดจริงๆ - -a

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตามไม่ทันครับ

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เเข่งกันทำชิพน่ะดี
    แต่ถ้าแข่งทำชิพที่กินเเบตน้อยๆด้วยจะดีมากเลย

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    มีแต่คนแข่งกันพัฒนาชิปไม่มีใครสนใจพัฒนาแบตเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คือยังไงอะครับ

ทำไมผมเห็นภาพ AC3 ในตอนเล่นจริงของ Project Shield ก็ยังสวยอยู่ดี ส่วนของ ipad ก็ไม่เห็นมีเกมภาพสวยขนาดนั้นเลยนี่ครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GFXman อ่านกระทู้
    คือยังไงอะครับ

ทำไมผมเห็นภาพ AC3 ในตอนเล่นจริงของ Project Shield ก็ยังสวยอยู่ดี ส่วนของ ipad ก็ไม่เห็นมีเกมภาพสวยขนาดนั้นเลยนี่ครับ ???
    อันนั้นสตรีมเกมจาก pc มาลงเล่นเฉยๆครับ ไม่ใช่เกมของ Project Shield