ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926

Red face แด่น้องๆ นักเรียนในยุคปัจจุบันครับ

Credit : facebookpage เมื่อคืนผมฝันร้าย

warning! : มันเป็นแค่สิ่งที่เขาคาดเดาเอาไว้เฉยๆ ถกประเด็นกันด้วยเหตุผลนะครับ อย่าใช้อารมณ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peetdekza : 11th January 2013 เมื่อ 23:29

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ความเห็นผู้ใหญ่กับเด็ก ไม่เหมือนกันจริงๆครับ แหม่
    ผู้ใหญ่เข้าใจแบบนึง
    นักเรียนเข้าใจแบบนึง

แหม่

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เครื่องแบบ ไม่ดีเหรอ ?

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ต่อไปเครื่องแบบสินะ - -*

ปล.เครื่องแบบผมว่ามันเท่ดีนะเวลาเอาชายเสื้อออกยิ่งเท่ไปใหญ่เลย ที่อยากได้คือกฏเอาชายเสื้อออกและไม่โดนบ่นแค่นั้นแหละ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้

ปล.เครื่องแบบผมว่ามันเท่ดีนะเวลาเอาชายเสื้อออกยิ่งเท่ไปใหญ่เลย ที่อยากได้คือกฏเอาชายเสื้อออกและไม่โดนบ่นแค่นั้นแหละ
    พูดเล่นใช่มั้ย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมชอบจะตายชุดนักเรียน

เวลาผมออกโรงเรียนไปแล้ว

ผมคิดถึงมากๆ อยากใส่อีกอย่างที่เคยใส่ทุกๆวัน

ลองถามคนที่เขาจบดูบางคนยังคิดถึงเลย

ผมยังอยากใส่ไปจีบสาวแบบแต่ก่อน

เดี๋ยวนี้ไปไหนยังกะคนเฒ่า

ใส่ๆกันไปเถอะ เดี๋ยวก็ไม่ได้ใส่แล้วมาคิดถึงอีกนะ เด็กๆ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 11th January 2013 เมื่อ 03:45

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้

55 เด็กน้อย อายุไม่เกิน 15 สินะ ขอสรุปสั้น ๆ ด้วยคำเพียง 3 พยางค์ เลยแล้วกันนะครับ จะได้ไม่ต้องต่อกันยาว ๆ
    "ไร้สาระ"
    หว่ะ
    บ้านเมืองมีกฏ ระเบียบ คิดจะทำลายตั้งแต่วัยเรียน แล้ววัยทำงานจะไปทำมาหาแด รก แค่นั้ยังทำตามไม่ได้ แล้วเวลาทำงาน จะไปทำตามข้อบังคับของ บริษัทอะไรได้ 555 อะไรได้เนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 11th January 2013 เมื่อ 03:51

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    55 เด็กน้อย อายุไม่เกิน 15 สินะ ขอสรุปสั้น ๆ ด้วยคำเพียง 3 พยางค์ เลยแล้วกันนะครับ จะได้ไม่ต้องต่อกันยาว ๆ
    "ไร้สาระ"
    หว่ะ
    บ้านเมืองมีกฏ ระเบียบ คิดจะทำลายตั้งแต่วัยเรียน แล้ววัยทำงานจะไปทำมาหาแด รก แค่นั้ยังทำตามไม่ได้ แล้วเวลาทำงาน จะไปทำตามข้อบังคับของ บริษัทอะไรได้ 555 อะไรได้เนี่ย
    ผมพูดเล่นอันนี้จริงๆ ไม่ได้แถ ไม่ได้แก้ตัว ไม่ได้ดริฟ และก็ผมไม่ได้อายุต่ำกว่า 15 อย่าพึงด่วนสรุปสิครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    พูดเล่นใช่มั้ย
    พูดเล่นอยู่แล้วผมหนะ ดูรูปโปรก็เข้าใจแล้ว กฏบ้าบ่อนี่คงไม่มีจริงหรอกเนอะ ฮ่าฮ่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EviLBlacK03 : 11th January 2013 เมื่อ 04:13
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    แค่ทรงผมสำหรับ10-20ปีนี้มันก้ดีถมเถ ผมว่าไม่มีใครได้คืบจะเอาศอกเรื่องนี้หรอก

เรื่องทรงผมน่ะคร่ำครึจริงๆ แต่เสื้อผ้ามันก้เหมือนเครื่องแบบ มีในช่วงวัยทำงานไม่ต่างกัน

ก็ดีใจด้วยสำหรับนักเรียนที่ยังเรียนอยู่ ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกันว่าบ้านเมืองเราจะเปลี่ยนแปลงได้

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ไม่หรอก ครับ เรื่องเครื่องแบบ ok แล้ว คงไม่ใคร ติดมากหรอก

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เครื่องแบบ ใส่แล้วดูดีนะผมว่า ใส่แล้วหล่อ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    ผมว่าไม่ถึงกับต้องทรงอะไรก็ได้หรอก เอาแค่ไม่ต้องเกรียนพอ แล้วผมว่าเครื่องแบบนี้เป็นสิ่งที่ดีน่ะ มันเป็นการเคารพและภูมิใจในสถาบันดี

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ชุดนักเรียน นักศึกษา น่ะ เท่สุดแล้ว จะบอกให้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เรื่องทรงผม อย่างดีพวกน้องๆก็หล่อกันได้แค่3ปี พอขึ้น ม.4 ใครไม่อยากเป็นทหารต้องไปเรียน รด. เกรียนเหมื่อนเดิม
    แต่เรื่องชุดนักเรียนขอเถอะ อย่าเลย พี่ชอบดูหนังแนวLolita

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    มันก็แค่ฝันน่ะครับ ^^
    ผมเค้าแค่ให้ไว้รองทรงได้เฉยๆหนิคับไม่ใช่ทรงอะไรก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    เครื่องแบบนักเรียนแหละดีแล้ว แต่น่าจะออกกฎมาให้ นร.หญิงใส่กระโปรงสั้นๆ ใครใส่ยาวถือว่าผิด

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เรื่องทรงผมมันเป็นสิทธิส่วนบุคคุลครับ ลองคิดดูว่าเป็นวัยรุ่นกันแล้วตามสัญชาตญานก็ต้องอยากหล่ออยากสวยกันเป็นธรรมดา

แต่เด็กเค้าก็รู้กันครับว่าทรงไหนควรไม่ควรกับการเป็นนักเรียน เค้าคงไม่ทำทรง แอฟโฟร่มาเรียนหรอกนะครับ เด็กสมัยนี้ไม่ได้ถูกปลูกฝังมาให้คิดให้ฟังทุกอย่างนะครับ

เค้าคิดเองได้บางทีความคิดยังมีเหตุผลกว่าผู้ใหญ่บางคนอีกนะครับ ส่วนเรื่องเครื่องแบบมันคือความภูมิใจของการเป็นนักเรียนครับ

การคิดว่าตนเองเป็นผู้ใหญ่แล้วคิดแทนเด็กทุกอย่างโดยไม่ฟังความเห็นของเด็กเค้าเรียก "โตแต่ตัวครับ"

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้

Credit : facebookpage เมื่อคืนผมฝันร้าย
    ไม่เห็นด้วยครับ

ถ้าให้ผมเปรียบเทียบกับ โรงเรียนที่ญี่ปุ่นก็คร้ายๆกับของไทยนั้นแหละครับ

มีเครื่องแบบประจำโรงเรียนนั้นๆ และปลายผมไว้ยาวได้

ผมว่าแบบนี้จะดีที่สุดแล้วครับ

รับประกันแน่นอนว่าจะไม่มีม็อบนักเรียนอย่างที่รูปภาพบอกข้างต้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxk4255k : 11th January 2013 เมื่อ 14:59

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ไม่อยากใส่ชุด นร.ก็ใส่พละไปเรียนสิครับ ใส่มันทุกวันเลยจะได้เข้ากะทรงผมดีน้า

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ได้คืบเอาซอก

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    "ไร้สาระ"
    หว่ะ

ติดว่าตัวเองเป็นใครครับ ขอถามตรงๆนะคุณเป็นคนชอบดูถูกคนอื่นไปเรื่อยใช่ปะครับ อายุเยอะแล้วไง คิดว่าคุณคิดดีคิดถูกสุดแล้วหรอคนอื่นที่คิดไม่เหมือนคุณก็จะโดนดูถูก

คิดว่าถ้าเค้าเปลี่ยนทรงแล้วโตมาจะทำอะไรไม่ได้เลยหรอ คิดง่ายไปมั้งเห็นมาหลายครั้งขอถามตรงๆนะคุณ มีปมตอนเด็กใช่ปะไล่ว่าเค้าไปหมด

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    นี่แหละครับคนไทย คิดกันได้แค่นี้ ยึดติดกับแบบเดิมๆไม่คิดจะออกนอกกะลาทำให้บ้านเมืองไม่ไปไหน คอยแต่จะทำตัวแตกแยก เวลามีสิ่งใหม่ๆเข้ามาที่รับไม่ได้ก็จะดันทุลังว่ามันไม่ดีอย่างนู้นอย่างนี้กลัวว่าจะทำให้ประเทศตกต่ำลง(ทั้งๆที่มันตกต่ำลงอยู่แล้ว) แต่คนเรามันรู้อนาคตกันเหรอครับ มัวแต่ปลูกฝังเรื่องที่ไม่ให้เด็กมีความคิดเป็นของตัวเอง พอไม่ได้ดั่งใจก็มักจะประชดเหมือนดั่งในภาพ ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรเลยซักนิดว่าอนาคตมันจะเป็นยังไง แถมเค้าไม่ได้ให้ไว้ทรงอะไรก็ได้ซักหน่อย ส่วนเรื่องในภาพที่ก่อม็อบเรื่องชุดนักศึกษาอะ ผมว่ามันคงไม่มีหรอก(ไม่มีเลยล่ะ)เพราะชุดมันก็ดีอยู่แล้ว(อย่างที่คนในเวปนี้ว่า เวลาตีกันจะได้รู้ว่าเป็นสถาบันไหน) ทำไมไม่ลองเปิดใจดูซักครั้ง

ปล.ผมก็ไม่เห็นด้วยเรื่องทรงผมเท่าไรหรอกนะแต่ก็ไม่ถึงกับรับไม่ได้แล้วเอามาประชดประชันแบบนี้ เพราะมันต้องเปิดใจยอมรับ แต่ที่ผมมาโพสอย่างนี้เพราะผมทนไม่ไหวอะครับ ไม่ว่าจะกี่กระทู้เรื่องแบบนี้มักจะมีคนพูดไปทางเสียๆหายๆมั่วซั่ว ทั้งๆที่ยังไม่ลองเปิดใจยอมรับดูก่อน อย่างคำที่ว่า "10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น" ถ้ามันเลวลงจริงก็ค่อยว่ากันอีกที ไม่ใช่ใส่แต่อารมณ์
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ไม่คิดมากกับทรงผมเท่าไหร่เพราะเรียน ร.ด.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เรื่องทรงผม ก็เข้าใจ เสียดายทำไมตอนเรียน ไม่มีกฎแบบนี้ออกมามั่ง แต่ถ้าจะถึงขั้นเรื่องชุดด้วยผมว่าอย่าเลย ชุดนักเรียนนี่แหละเมื่อจบกันไป มันเป็นของล้ำค่ามาก

ผมหยิบขึ้นมาดูทีไรก็คิดถึงทุกที อยากกลับไปเรียนเหมือนเมื่อก่อน

บางทีตอนนี้ยังเด็กกันอยู่ คงยังไม่เข้าใจอะไรหรอก แต่พอโตขึ้นมา เราก็จะเข้าใจมันเองแหละ
    [Intel]Corei5 2400 3.10 Ghz [Asus]P8P67 LE [G.SKILL]DDR3 1333 4GB [Asus] Nvidia Gtx 560Top GDDR5 1GB [Scythe] GOURIKI-III 600W 80Plus

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ใส่ชุดนักเรียนผมว่าเท่ดีนะ ดูเป็นระเบียนด้วย