ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมจบ ม.3 มา5-6ปีและ เลยไม่ค่อยเดือดร้อน แต่ปกติตอนเรียนม. ก็ไม่เคยตัดทรงนักเรียนอยู่และ สกีดเฮดตลอด = =

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    งั้นก็เปิดให้นักเรียนทั้งประเทศโหวตเลย เอามั้ยครับ

ประชาธิปไตยมิใช่หรือ

ผู้ใหญ่อยากได้ใครขึ้นมาบริหารก็โหวต
    เด็กอยากมีเสรีทางการ ตัด ไม่ตัด ก็โหวต

เรื่องแบบนี้มันเจ็าครับ เถียงกันให้ตายก็ไม่จบไม่หมดสิ้น มันก็พอๆกันทั้งคู่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะออกมาบอกให้ยกเลิกชุดนักเรียนอีก เหมือนอเมริกา อังกฤษ ฯลฯ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ลองกำหนดเกรตดิ 3.5 + ไว้ทรงผมไรก็ได้ เด็กตั้งใจเรียนกันแน่ 555

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ผมเบื่อพวกอ้างกฎระเบียบมากครับ ถ้ามันใช้ได้จริง ไอพวกทำผิดกฏหมายคงมีน้อยลง อาชญากรคงน้อยลง ตำรวจแย่ๆคงน้อยลง ไอพวกเลียแข้งเลียขาก็คงน้อยลง นักการเมืองแย่ๆก็คงน้อยลง ผู้ใหญ่แย่ๆก็คงน้อยลง

แล้วมันน้อยลงกันบ้างหรือป่าวครับ ? อีกทั้งมันยังเป็นการลดเสรีภาพกับนักเรียน ถ้ามันใช้ไม่ได้ สู้ไม่มีมันเลยเสียดีกว่าไหม เอาเวลาตรวจผมไปเรียนดีกว่าไหม รร. ผม ตรวจผมแต่ละที ครึ่ง ชม. ครับ

ไอพวกที่มาด่า ก็ไอพวกผู้ใหญ่แย่ๆไงครับ เห็นเด็กได้อิสระกว่าตนเอง เดือดเนื้อร้อนใจ กินไม่ได้นอนไม่หลับ ไม่ได้โดนแบบตัวเอง แบบนี้ไงครับ มันก็เหมือนรับน้อง ที่หลายคนเกียจ ตัวเองโดนมาแล้ว คนอื่นก็ต้องโดนด้วย

โตมาก็กลายเป็นผู้ใหญ่ที่ขี้อิจฉา เห็นคนอื่นดีกว่าตัวเองไม่ได้ ยังไง มันก็เสรีภาพของนักเรียนครับ มันไม่เกี่ยวกับคุณ คุณ และก็คุณที่เรียนจบไแล้ว ไม่ต้องมาเดือดร้อนด้วยครับ ถ้าเป็นแบบนั้นเมื่อไหร่

ประเทศไทยก็จะ เจริญทางด้านปัญญาและ ศีลธรรม มากขึ้นครับ
    Avenged Sevenfold

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ประเทศไทยมันไม่ค่อยเจริญเพราะคนบางประเภทเนี่ยแหละ
    จะว่าเป็นพวกConservativeก็ไม่ใช่ น่าเรียกว่าพวกReactionist มากกว่า

ผมว่าคนจำพวกนี้ก็คือผลผลิตจากกฎหัวเกรียนนี่แหละครับ ตัดแต่ทรงกะลาครอบ ความคิดเลยอยู่แต่ในกะลา

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    การโต้เถียงควรทำด้วยการหาเหตผลมาหักล้างกันนะครับ ไม่ใช่การใช้อารมณ์เข้าใส่หรือพูดลอยๆไม่มีน้ำหนัก
    ฝ่ายที่ไม่สนับสนุนการยกเลิกตัดผมอย่างน้องผู้หญิงก็ควรหาเหตผลมาอ้างว่าเด็กที่ไม่ตัดผมจะเป็นคนไร้ระเบียบจริงหรือ เอาอะไรมาวัด มีสถิติที่ไหน อย่างไร ต้องชี้แจงได้
    ฝ่ายที่สนับสนุนการยกเลิกอย่างน้องแว่น ก็หาเหตผลมาหักล้างเช่น ยกตัวอย่างผู้ใหญ่ในสังคมที่ในอดีตต้องเคยตัดเกรียนมาเป็นแน่แท้ แต่จากสภาพจริงในปัจจุบัน สังคมกลับไร้ระเบียบ
    อะไรแบบนี้

"ไม่พอใจก็ออกไปเรียนต่างประเทศโน่น"
    "เขาทำตามกันมาเป็นสิบๆปีได้ไม่เห็นจะมีปัญหา แค่นี้จะเป็นจะตายอะไรกันวะ"
    "มันดูน่ารักดี เป็นเอกลักษณ์"

แบบนี้ มันไม่ตรงประเด็นเลยนะครับ อารมณ์เหนือเหตผล ไม่มีเหตผลมาหักล้างอีกฝ่ายเลย

ว่างๆก็ลองเข้าไปอ่านการแสดงความเห็นต่อประเด็นต่างๆในเรื่องนี้กันได้ อ่านแล้วก็ลองคิดหาเหตผลมาหักล้างกันดูสิครับ

https://www.facebook.com/notes/ko-na...30830316936456
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prontera09 : 12th January 2013 เมื่อ 21:58

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เอาเหอะ..ทนๆตัดไปเถอะ เรียนไม่กี่ปีก็จบแล้วนิ ตอน ม.ต้น ผมก้อเคยคิดแบบนี้แหละ

ถ้าคุณ อยากไว้ผม ก็ไม่ต้องเรียนก็ได้นิ กศน. เอาดิ ถ้าว่า ร.ร.นู้นไว้ผมได้ ร.ร.นี้ไว้ผมได้ คุณก็ไปเรียนที่นั่นซะสิ ถ้าคิดว่าตัดผมบ่อยเปลื้องเงิน

ถ้าคุณได้ไว้ผมคุณก็ตัดบ่อยเหมือนกันแหละ(เพราะต้องให้อยู่ทรงเดิมที่ต้องการตลอดแหละ)

ม.1-3 เรียนแปปเดียวก็จบ แล้วต่อ อาชีวะ เอาเลยอยากไว้ทรงไรก็ไว้เลย ที่อาชีวะตีกันบ่อย(แถวที่ผมเรียนอยู่นะ ที่อื่นไม่รู้) เพราะทรงผมนี้แหละไว้ทรงกวนๆทำหน้ากวนๆ เลยโดน 5555

เอาเป็นว่ายอมตัดไปเถอะครับ

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ยกเลิก ก็คือ ยกเลิก !! จะมาเถียงกันทำด๋อยอะไร -___________-
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    คือเยอะไปรึเปล่าครับกระทู้ทรงผม จะอะไรกันนักกันหนาหลายกระทู้ละมีแทบจะทุกวัน เลิกตั้งได้แล้วมั้ง - -''

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมไม่รู้หรอกครับว่าเยอะไม่เยอะ มีคนตั้งก็แสดงว่ายังมีคนสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อย่างที่ Mod บอกถ้ายกเลิกก็อาจทำให้เด็กมีความมั่นใจมากขึ้น กล้าแสดงออกมากขึ้นไม่หัวหดขี้อายอย่างที่เป็นอยู่บ่างส่วน

เอาเถอะทุกอย่างย่อมมีสองด้าน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ 7
    ...การตัดผมทรงนักเรียน... เป็นการสร้างระเบียบวินัย และเป็นการตัดเรื่อง"แฟชั่น"ออกไปจากสมองของเด็กนักเรียน...
    ...เหตุใด "พระภิกษุ" จึงถูกบัญญัติด้วยพระธรรมวินัย ว่าจะต้องโกนผม (ความเห็นส่วนตัว : เพื่อไม่ให้พระภิกษุต้องกังวลเมื่อยามตื่นนอน ว่าผมบนหัวจะยุ่งหรือไม่ จะดูเรียบร้อยและสำรวมหรือไม่)...
    ...ดังนั่น ประเทศชาติแห่งนี้อยากให้คุณตั้งใจ ตั้งมั่น แน่วแน่ อยู่ในการเรียน เพราะในเวลานี้ อายุขนาดคุณนี้ ส่วนใหญ่ยังไม่ได้ทำงาน ยังขอเงินจากพ่อแม่กันอยู่ และสิ่งเดียวที่จะตอบแทนท่านได้...คือตั้งใจเรียน...
    ...เด็กในต่างประเทศ ฉลาด และไว้ผมยาวได้ เพราะอะไร (ความเห็นส่วนตัว : เด็กต่างประเทศมีความตั้งใจเรียนสูงมากต่างจากประเทศไทย สังเกตุจาก(สารคดีการศึกษา)เวลาถามตอบ ครูตั้งคำถาม เด็กทุกคนในชั้นอยากมีส่วนร่วมตอบคำถาม และมีความ"มั่นใจ"ในตัวเอง แตกต่างจาก ประเทศไทย ที่ถึงแม้รู้คำตอบ ก็ยังไม่กล้าจะยกมือขึ้นตอบ)
    ...หากประเทศไทย ปล่อยให้เด็กไว้ผมยาว จะเกิดสิ่งใดตามมา (ความเห็นส่วนตัว : เด็กไทยบางส่วนไว้ผมยาว และตั้งใจเรียนตามปกติ แต่มีเด็กบางส่วนไว้ผมยาวตัดผมแฟชั่น มาอวดหล่อ อวดสวย กันที่โรงเรียน ซึ่งเป็นเหตุให้ไม่ตั้งใจเรียน)
    ...เหตุใดจึงคิดเช่นนี้ เพราะเคยลอง เพราะเคยผ่านมา เพราะเคยผิดพลาด และรู้ว่าการสังคมเรานี้ยังขาดระเบียบวินัยกันอยู่มาก แม้แต่ในระดับสังคมหน่วยย่อยที่สุดเช่น "บ้าน"
    ...หากเราสามารถสร้างระเบียบวินัย ให้บ้านของเรา ให้สังคมของเรา ให้ประเทศของเราได้เมื่อไหร่ เมื่อนั่น การไว้ผมยาวของนักเรียน จะไม่ใช่ประเด็นที่ต้องมา "เถียง" กันอีก...

ปล. จากคนในวงการ "การศึกษาไทย"

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    555 สู้ต่อไปไอ้มดแดง

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikokiss อ่านกระทู้
    ...การตัดผมทรงนักเรียน... เป็นการสร้างระเบียบวินัย และเป็นการตัดเรื่อง"แฟชั่น"ออกไปจากสมองของเด็กนักเรียน...
    ...เหตุใด "พระภิกษุ" จึงถูกบัญญัติด้วยพระธรรมวินัย ว่าจะต้องโกนผม (ความเห็นส่วนตัว : เพื่อไม่ให้พระภิกษุต้องกังวลเมื่อยามตื่นนอน ว่าผมบนหัวจะยุ่งหรือไม่ จะดูเรียบร้อยและสำรวมหรือไม่)...
    ...ดังนั่น ประเทศชาติแห่งนี้อยากให้คุณตั้งใจ ตั้งมั่น แน่วแน่ อยู่ในการเรียน เพราะในเวลานี้ อายุขนาดคุณนี้ ส่วนใหญ่ยังไม่ได้ทำงาน ยังขอเงินจากพ่อแม่กันอยู่ และสิ่งเดียวที่จะตอบแทนท่านได้...คือตั้งใจเรียน...
    ...เด็กในต่างประเทศ ฉลาด และไว้ผมยาวได้ เพราะอะไร (ความเห็นส่วนตัว : เด็กต่างประเทศมีความตั้งใจเรียนสูงมากต่างจากประเทศไทย สังเกตุจาก(สารคดีการศึกษา)เวลาถามตอบ ครูตั้งคำถาม เด็กทุกคนในชั้นอยากมีส่วนร่วมตอบคำถาม และมีความ"มั่นใจ"ในตัวเอง แตกต่างจาก ประเทศไทย ที่ถึงแม้รู้คำตอบ ก็ยังไม่กล้าจะยกมือขึ้นตอบ)
    ...หากประเทศไทย ปล่อยให้เด็กไว้ผมยาว จะเกิดสิ่งใดตามมา (ความเห็นส่วนตัว : เด็กไทยบางส่วนไว้ผมยาว และตั้งใจเรียนตามปกติ แต่มีเด็กบางส่วนไว้ผมยาวตัดผมแฟชั่น มาอวดหล่อ อวดสวย กันที่โรงเรียน ซึ่งเป็นเหตุให้ไม่ตั้งใจเรียน)
    ...เหตุใดจึงคิดเช่นนี้ เพราะเคยลอง เพราะเคยผ่านมา เพราะเคยผิดพลาด และรู้ว่าการสังคมเรานี้ยังขาดระเบียบวินัยกันอยู่มาก แม้แต่ในระดับสังคมหน่วยย่อยที่สุดเช่น "บ้าน"
    ...หากเราสามารถสร้างระเบียบวินัย ให้บ้านของเรา ให้สังคมของเรา ให้ประเทศของเราได้เมื่อไหร่ เมื่อนั่น การไว้ผมยาวของนักเรียน จะไม่ใช่ประเด็นที่ต้องมา "เถียง" กันอีก...

ปล. จากคนในวงการ "การศึกษาไทย"
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง ไม่รู้เด็กสมัยนี้จะห่วงสวยห่วงหล่อทำไม เป็นเด็กเป็นเล็กตั้งใจเรียนเหอะ รักษากฎระเบียบของสถานศึกษาให้ได้ถ้าทำตามกฎระเบียบไม่ได้ก็ลาออกไปเหอะ ก่อนเข้าสมัครไปเรียนอ่านกฎระเบียบก่อนถ้าทำตามไม่ได้ก็ไม่ต้องสมัคร ถ้าโรงเรียนไหนบังคับเรื่องทรงผมแล้วรับไม่ได้ก็ลาออกไป ไปอยู่โรงเรียนที่ไม่บังคับเรื่องทรงผม การที่เราไปเรียนเราต้องให้เกียรติสถาบันด้วย

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เอาเวลามานั่งเเก้ผมทรงนุ้นนี้นั่น ไปเเก้ปัญหานัำท่วมต่อดีกว่าไหม
    สรยุทธ์ก็จับมาคุยได้เนอะ พี่เเว่นดูเเล้วก็นักวิชาการซะจนจะเพ้อละ
    เเลวตอนนี้มันก็เลิกทรงเกรียนละนี่ ดังนั้นก็เเก้ปญหาอื่นต่อด จะมาถกกันไปถกกันมาทำไม ใครอยากเกรียนก็เกรียนได้
    ใครอยากรองทรงก็ทำได้ เเต่ผมเอาเกรียนคนนึง 555+ ตัดไป 2 เดือนค่อยมาตัด ผมชอบเวลาครูเขาไถให้ เท่ดี

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    มันยังไม่จบๆ เรื่องนี้อะไรก็ไม่รู้ - -

เดี๋ยวก็มีมาอีกคอยดูนะ เกี่ยวกับทรงเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    จะอะไรยังไงก็ไม่รู้ล่ะนะ
    แต่ ใครเรียน รด. = ซวย
    5555+

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมตัดสกินเฮดตั้งแต่เรียน ม.ต้น-มหาวิยาลัย ก็ไม่ได้คิดอะไรมากนะ บางทีอาจารย์ยังเตือนเลยว่าตัดรองทรงดีกว่ามันดูเรียบร้อยดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไว้ผมยาวได้ก็ดีนะเท่ ตัดเกรียนก็ได้นะเย็นหัวดี มีกฏอะไรมาให้ตัดผมทรงไหน ก็แค่ตัดตามกฏให้ได้ แค่นั้นแหละ ตามความคิดของเรา

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมว่าอย่างมากรองทรงอ่ะดีละ เพราะว่ายาวกว่านี้ผมว่าคงไม่ใช่นักเรียน

แล้วคงต้องตื่นมาเซ็ตผมก่อนมา รร. อ่ะ แล้วก็มาสาย แล้วก็อ้างว่าเซ็ตผม

แล้วต่อจากนี้ก็คงจะมาเรียกร้องขอไม่ใส่ชุดนร. ขอย้อมสี

คุณไม่ได้ใช่ทรงผมเรียน งั้นก็หัวเกรียนไปดิ ไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลย จริงมั้ย? หรือจะเถียง?

อย่างน้อยคุณก็เคยตัดหัวเกรียน คุณก็ยังยืดอกบอกลูกคุณได้ว่าเคยตัดเกรียน แบบว่า "ลูกรู้มั้ย สมัยพ่อเรียนอ่ะ พ่อต้องตัดหัวเกรียนเลยนะลูก 555"

แต่พอ รด. ยังไงก็ต้องตัดผมอยู่ดี คุณไว้ผมยาวเพื่ออะไรละ? หล่อหรอ? ถ้าหล่อจริงๆจะยาวจะเกรียนก็หล่อหมดอ่ะแหละ

ตัดเกรียนมันก็ไม่ระเบียบ ไม่ซกมก อย่างน้อยมันก็เป็นระเบียบทางสังคม

ถ้าแค่นี้ยังทนไม่ได้ ทำไม่ได้ โตขึ้นไปจะทำอะไรได้ละ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanatsukung อ่านกระทู้
    จะอะไรยังไงก็ไม่รู้ล่ะนะ
    แต่ ใครเรียน รด. = ซวย
    5555+
    ใครไม่เรียน รด. = เกณท์ทหาร = ใบแดง = ซวยกว่า ฝึกโหด

รด.ทำให้มีความอดทนขึ้นเยอะ ผมก็เรียนอยู่ แถมสนุกอีกด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bonusz : 13th January 2013 เมื่อ 01:45

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    เมื่อก่อนผมก็เคยเห็นด้วยกับความคิดที่ว่าควรจะเลิกตัดผมเกรียนนะ แต่พอมาขึ้นม.ปลายปุ๊บ เรามองพวกเด็กม.ต้นที่ทำผมยาวแล้วมัน ไม่รู้สิ มันดูไม่น่ารักสมวัยหละมั้ง ตัดไปเถอะครับ ม.ต้นอะ ไม่ต้องไปห่วงหล่อ เพราะยังไงพวกเอ็งก็ไม่สมควรจะมีแฟนกันในวัยนี้อยุ่แล้ว ม.ปลายเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน

ปล.ผมเรียนรด. เกรียนตั้งแต่ม.ต้นยัน ม.ปลาย 555

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    ผมยังเกรียนอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมเรียน รด

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เอาน่า ดี๋ยวพอโตเป็นผู้ใหญ่ หลาย ๆ คนก็จะอยากตัดผมเอง