ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

Post ว่าด้วย "การยกเลิกทรงผม" (กรุณาอ่านให้จบ)

ประเทศไทยยึดถือเสรีภาพเท่าเทียมมานานแล้วครับ การที่พวกอาจารจะมาอ้างเรื่องว่า "กฏระเบียบ" มันก็ต้องดูครับว่ากฏระเบียบ "ของใคร" อาจารจะอ้างขึ้นมาเฉยๆเพื่อบังคับให้คนทำตามไม่ได้ ระเบียบวินัยต้องมีเหตุผลที่ดีคอยกำกับอยู่เบื้องหลังเสมอเช่นเดียวกับกฎหมาย ถ้าผมอ้างว่า "การบังคับทรงผมทำให้นักเรียนรู้จักระเบียบวินัย" ถ้าให้ผมยกตัวอย่างนะมันก็เหมือนอย่าง นักเรียนที่ตัดผมถูกระเบียบหัวเกรียน แต่ยังชกต้่อย
    ดูดบุหรี่ นินทาอาจาร พูดจาไม่ให้เกียรติคนอื่น ทรงผมก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้าเทียบกับ นักเรียนผมยาว แต่ยังอยู่ในกฏระเบียบ มารยาท ผมว่ามันก็ไม่ได้อยู่กับทรงผมนะครับ

แล้วถ้าอาจารที่ยังยึดติดว่า "ผมยาวทำให้เกิดอารมน์ทางเพศ ดึงดูดเพศตรงข้าม" ผมคิดว่าถ้านักเรียนของคุณ มีสมองหรือความเป็นคนมากพอ ก็คงไม่ชิงสุกก่อนห่ามหรอกครับอย่าลืมว่านอกเหนือจากทรงผมก็ยังมีอย่างอื่นที่เป็นปัจจัยด้านแฟชั่นอีกมากมาย และถ้าแฟชั่นเป็นปัญหาจริง เราไม่ต้องห้ามนักเรียนแต่งหน้า ใส่สร้อย กำไลข้อมือ ตุ้มหู นาฬิกาแฟชั่น กระเป๋าแฟชั่น โทรศัพท์มือถือแฟชั่น ฯลฯ มาโรงเรียนหรอกครับ

สุดท้าย "พวกผมใช้สมองเรียนครับ ไม่ได้ใช้ทรงผมเรียน"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ถึงทรงผมจะไม่เกรียน แต่ผมก็ยังเรียนไม่รู้เรื่อง

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    พูดอีกก็ถูกอีก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ไว้ผมยาวแล้วถึงกับทำให้สำนึกผิดชอบชั่วดีลดลงเลยทีเดียวเชียว
    i'm brony. problem?

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    1
    ก็นะเด็กสมัยนี้(รวมถึงผมด้วย) ความคิดไม่ค่อยจะตรงกันซักเท่าไหร่ บางคนก็ว่าตัดเกรียนแล้วกุเรียนเก่งใหม
    ตัดเกรียนแล้วกูโดนตบ ยกเลิกตัดเกรียนไปเลย แต่สำหรับผมยังไงก็ได้ครับ เพราะว่าผมเรียนไม่ได้เกี่ยงเรื่องทรงผม

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    "พวกผมใช้สมองเรียนครับ ไม่ได้ใช้ทรงผมเรียน"
    งั้นก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรกับทรงนักเรียนนะครับ ก็บอกเองว่า"ใช้สมองเรียนครับ ไม่ได้ใช้ทรงผมเรียน" ไม่ใช่รหอครับ?
    ปล.แต่ก็เอาเถอะครับ ทีนี้ก็ตั้งหน้าตั้งตาเรียนกันได้แล้วเนอะ ไม่ต้องกลัวครูมากริบผมอีกแล้ว (จะมีกี่คนที่ตัดรองทรงไปเรียนว่าไหมหละ ?)

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    หึๆ คะเเนนกินขาดเลย

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    1
    ไว้ผมยาวอาจจะทำให้เด็ก ๆ มีความกล้าแสดงออกมากขึ้นก็ได้นะครับ
    ผมเองก็เคยหัวเีกรียนนะ ตอนนั้นเวลาจะให้ออกไปพูดหน้าห้องอะไรแบบนี้ ผมก็ไม่กล้าเอาซะเลย เพื่อน ๆ ก็เหมือนกันไม่กล้าเลย
    แต่มาตอนนี้ ม.5 แล้วผมยาวก็มีความกล้ามากขึ้น มั่นใจในตัวเองมากขึ้นด้วยครับ ,อาจจะไ่ม่ทำให้ผลการเรียนดีขึ้น
    แต่ทำให้เด็กกล้าแสดงออกกล้าจะทำอะไรหลาย ๆ อย่างด้วยความมั่นใจนะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ไว้ยาวไม่ยาวก็ไม่เป็นไรนะสำหรับผม แต่ขออย่างเดียว ไม่เอาทรงนักเรียน รองทรงต่ำคือสั้นที่สุดก็พอ นี่แหละที่ผมต้องการ(เยส!!!)
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ก็นั่นแหละครับ ใช้สมองเรียนผมทรงอะไรมันก็ไม่จำเป็นไม่ใช่หรอครับ

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ถ้าบอกไม่ได้ใช้ทรงผมเรียน ใช้สมองเรียน แล้วจะเรียกร้องให้ยกเลิกทรงนักเรียนทำไม (แสดงความคิดเ้ห็น)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    เอ... คนไทยนี่แปลก
    ตัวเองอยากได้อิสระแต่ไม่ได้ พอคนอื่นจะได้ กลับขัดขวาง

กลัวอะไรกันครับ???

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    หึหึ........

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxk4255k : 12th January 2013 เมื่อ 21:50

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    เอ... คนไทยนี่แปลก
    ตัวเองอยากได้อิสระแต่ไม่ได้ พอคนอื่นจะได้ กลับขัดขวาง

กลัวอะไรกันครับ???
    อิจฉาเค้าไงครับ นิสัยคนไทยพอเราไม่ได้ คนอื่นก็ต้องไม่ได้ด้วย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้าว งั้นก็แสดงว่า ทรงผมเกรียนๆก็ไม่ได้ทำให้ผู้ใหญ่บางส่วน ใจกว้างขึ้นเลยนี่หว่า
    แล้วมาบอกว่าทรงเกรียนทำให้คนดี
    55555555555555555555555555555555555555555+

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    รัฐบาลไทยชอบทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก ตั้งแต่ 3g ละนะ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เกรียนไม่เกรียน พวกไม่ตั้งใจเรียนแม้งก็เรียนไม่รู้เรื่องหรอก
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนซักแห่งในซิดนี้
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    การยกเลิกตัดผมก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหรอกครับ

มันแค่อยากให้นร.ไปรร.มากขึ้น(ปกติก็หนีกันสนั่นเมืองอยู่แล้ว)

ผู้ใหญ่บางคนบอก แบบเดิมดีอยู่แล้ว
    งั้นลองให้ผู้ใหญ่คนนั้นตัดผมเกรียนไปทำงานดูสิครับ มันจะเป็นยังไง = =

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    จะทรงไหนก็ตัดไปเถอะ ไม่ทำความเดือดร้อนก็พอแล้ว เรียนเก่งไม่เก่ง ก็ไม่เกี่ยว

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gtyhu333 อ่านกระทู้
    การยกเลิกตัดผมก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหรอกครับ

มันแค่อยากให้นร.ไปรร.มากขึ้น(ปกติก็หนีกันสนั่นเมืองอยู่แล้ว)

ผู้ใหญ่บางคนบอก แบบเดิมดีอยู่แล้ว
    งั้นลองให้ผู้ใหญ่คนนั้นตัดผมเกรียนไปทำงานดูสิครับ มันจะเป็นยังไง = =
    ไป รร. มากขึ้นไม่จริงเลย
    กลับกัน จะไม่ไป รร. สะมากกว่า
    เพราะมัวแต่ แต่งหน้า ทำผม
    ถ้ารวมแล้ว ปกติ การทำพวกนี้เสร็จก็ปาไป เกือบ 2-3 ชั่วโมง
    แล้วการที่เด็กตื่นมาตอนเช้า ( ตี 4-5 )
    เพื่อทำผมมา รร. ซึ่งเป็นอะไรที่ไร้สาระมาก

ผู้ใหญ่ตอนเด็ก เขาไม่เห็นบ่นเลยสักคำ
    เขาก็ทำตามกฎระเบียบ

แล้วก็สำหรับ
    " พวกผมใช้สมองเรียนครับ ไม่ได้ใช้ทรงผมเรียน "
    งั้นเรื่องผมเกรียมก็ไม่เกี่ยว ก็บอกเองว่า ไม่ได้ใช่ทรงผมเรียน
    หัวเกรียนเรียนไม่ได้หรือไง จะตายหรอ

ส่วนผู้หญิง สาเหตุที่ รร. ไม่อยากให้สอยผมเพราะ
    เหาจะขึ้น ถ้ามีใครขึ้น ก็จะเป็นกันทั้ง รร.
    รู้เลยว่า นักเรียน ญ สมัยนี้ไม่เคยเหาขึ้นหัวเพราะ ทำตามกฎ

ทนแค่ 12 ปี ( สำหรับเกรียนแต่ประถม )
    บาง รร. เด็กประถมก็ไว้รองทรงได้ ก็แค่ 6 ปี ตอนอยู่มัธยม

ที่เหลือมหาลัย ก็จะทรงอะไรก็ตามใจ
    แค่นี้ทนไม่ไหวก็ไม่ต้องทำอะไรกินหรอก

ชีวิตคนเราส่วนใหญ่อยู่ได้ 80 ปี
    แค่ใช้ชีวิตกับทรงเกรียนแค่ 12 ปี ( อย่างมาก )
    ที่เหลืออีก 68 ปี คุณจะไหวทรงอะไรก็ตามใจคุณ

คุณรองไปถาม พ่อแม่คุณดูว่า
    ตอนเด็กๆ ไว้ผมเกรียนเป็นยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 12th January 2013 เมื่อ 15:05

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ทำไมตอนผมหัวเกรียน ผมไม่เห็นจะสนว่าจะต้องขุดเรื่องนี้มาคิดเลย
    เค้าให้ตัดก็ตัดๆไปแค่นั้นเอง

ถามว่าบ่นไหม บ่นครับ เปลืองเงินตัดผม เสียเวลาไปตัด
    ผมไม่เคยคิดว่ามันจะเกี่ยวกับการเรียนผมรึเปล่า เพราะปกติก็ไม่เรียนอยู่แล้ว 5555

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ในเมื่อพูดว่าเรียนเก่งไม่เก่งไม่เกี่ยวกับผมแต่ใช้ใช้สมอง แต่ดันมาเดือนร้องเรียกสิทไว้ผมยาว หน้าที่เราคือเรียนไม่ใช่หรือ

การที่ทรงนักเรียนเกิดขึ้นก็เพื่อ เป็นตัวบงบอกว่า เป็นนักเรียน (ผมขอยกตัวอย่างที่ญี่ปุ่น เช่น ใครอยุ่ประถม ต้องใส่หมวกสีเหลือง ทุกโรงเรียน เพื่อบ่งบอกว่าฉันเด็กประถมนะจะได้แบ่งแยกถูก ว่าเด็กคนนี้ อยู่ชั้นอะไรควรได้รับอะไร)

พูดมาซะยาวอยากไว้ผมยาวก็บอกเห็นผู้ใหญ่ไว้ผมยาวกัน กฏระเบียบไม่กี่ปีแค่นี้พวกเขายังทำกันไม่ได้ อย่ามาอ้างเรื่องสิทธิมนุษยชนเลยครับ

ลึกๆในจิตใต้สำนึกของเด็กที่มาพูดนั่นพูดนี่ว่า เรียนไม่เห็นต้องเกี่ยวกับผม มีอยุ่อย่างเดียวหละ คือ "อยากไว้ผมยาว"

ปล. ความเห็นส่วนตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FiatFree : 12th January 2013 เมื่อ 15:29

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เลิกเถียงเถอะครับผู้ใหญ่ทั้งหลาย
    เหตุผลใดก็เอามาใช้กับเด็กๆไม่ได้หรอกครับ
    ให้เขาได้รู้เองเถอะ ไม่ใช่พ่อไม่ใช่แม่เขา เรื่องอะไรเขาจะต้องมันฟังพวกคุณ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    ยกเลิกแหละดีละครับ

อาจทำให้คนที่ไว้ผมยาวมีความมั่นใจในตัวเองขึ้นมาก็ได้

ส่วนใครไม่เห็นด้วยก็ตัดเกรียนเหมือนเดิมครับ ง่ายๆ
    TheSunlightHurtMyEyes

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    พูดไปว่า "ผมยาวทำให้เกิดอารมน์ทางเพศ ดึงดูดเพศตรงข้าม"

ผมว่าผมชอบ ผู้หญิง ผมสั้นนะครับ เห็นทีไร คึก ทุกที..

อีกอย่าง หัวใครหัวมัน อยากตัดทรงอะไร ก็ตัดไป บางทีปล่อยให้ได้คิดเองบ้าง