ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ถามคนใช้เน็ต TOT หน่อยครับ

อีกไม่นานผมจะย้ายบ้านใหม่แล้วครับ ไปอยู่แถวๆติวานนท์-ปทุมธานี แต่เน็ต true ดันเข้าบริการไม่ถึง - -''

ใช้ได้แต่ TOT ครับ แต่เห็นคนส่วนใหญ่บอกเน็ต TOT กาก เข้าเว็ปนอกไม่ได้ หลุดบ่อย เน็ตช้า นี่จริงเท็จแค่ไหนครับ??

ตอนนี้ผมใช้เน็ต true อยู่ ก็โอเคดี อยากถามคนใช้เน็ต TOT หน่อยมาเป็นยังไงบ้าง เล่าให้ฟังหน่อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมว่าก็ดีขึ้นเยอะกว่า 3 4 ปีก่อนมากๆครับ ชุมสายกะโปกมากๆ

เดี๋ยวนี้ผมไม่หลุดเลย จะมีทีนึงก็สายในบ้านเท่านั้นครับ ไม่มีปัญหาจากชุมสายเลย

ส่วนไอเรื่องช้าไม่ช้า ก็คือสมัครไว้กี่ Mbps ก็ปล่อยมาเท่านั้นแหละครับ ไม่กัีก ก็อยู่ที่บ้านไกล้ชุมสายหรือเปล่าด้วยแหละครับ

เพราะบ้านผมไกล้ชุมสสายมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 12th January 2013 เมื่อ 12:36

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    เดียวนี้ดีมากเลยครับ TOT สำหรับพื้นที่แถวบ้านผมนะ ที่อื่นไม่รู้นะครับ ผมใช้อยู่ก็ไม่หลุดเลยตั้งแต่โทรไปต่อว่า 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    ไม่มีปัญหานะครับที่ผมใช้ แต่อย่างว่ามันขึ้นอยู่กับหลายๆ ปัจจัยเช่น

1. ชุมชนที่คุณอยู่แออัดใหม่ ถ้าแออัดจะมีผลต่อความเร็วเวลาที่คนใช้เยอะๆ จะตกลงมากครับ
    2. บ้านคุณอยู่ไกลกับชุมสายมากแค่ไหน ยิ่งไกลมาก ความเร็วก็ลดลงไปครับ
    3. สายโทรศัพท์เก่าหรือใหม่ ถ้าเก่าก็ทำให้ช้าได้ครับ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    จริงแท้แน่นอน
    มันอยู่ที่หลายๆสาเหตุครับ บ้านไกลตู้ชุมสาย(ในเมืองไม่น่าเป็นอะไร)
    แล้วก็ คุณภาพของสาย ผมไม่อยากเล่าเรื่องผมเดะแม่มยาว - - เอาเป็นว่าที่คุณรับรู้มานั้นถูกแล้ว ในอดีต TOT เคยมีเว็บบอร์ด แล้วก็โดนกลุ่มลูกค้าทั่วฟ้าเมืองได้ลุมด่า ไม่ใช่เพราะความแค้นหรือเกลียดชัง แต่เป็นเพราะอย่างที่ท่านได้รับรู้รับทราบมาเลยครับ

จนปิดไปในที่สุด........ เรื่องเล่าล่าสุดของผม เมื่อ เดือนที่ผ่านมา internet ผมโดนปรับเป็น 256kb !!!! แม่มโทรไป 1100 2วัน มันบอกจะแก้ไขให้ ไม่ยอมแก้ไข ผมฉุนขาดเลย ผมเลยโทรไป 042378445 (หนองบัวลำภู) แล้วให้เค้าเตอร์เค้าปรับให้ แล้วผมก็ไปข้อความใส่ ไอ เว็บ tot ว่า " พวกคุณผสานงานกันยังไง ปล่อยให้ลูกค้ารอตั้ง 3 วัน กับความเร็ว internet 256 kbps ! " เรื่องมันเยอะจริงๆจอร์ด

ติดตั้งinternet แม่มรอตั้ง 3 เดือนกว่าจะมาลงให้ เงินก็จ่ายแล้ว เน็ตหลุดทุก 1 นาทีช่วงติดตั้งใหม่ วุ๊ เยอะครับ

เอาง่ายๆ ไม่จำเป็นอย่าติด TOT ! เอาค่ายอื่นครับ (ผม 6mb จะไปอัพ 10 MB เจอบริษัทติดสัญญาทาสอีก12 เดือน ถึงกับช็อค)

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ของผมก็ ติวานน ผมอยู่แถวๆตลาดพูนทรัพอะครับ เน็ตผมก็ไม่ค่อนมีปัณหานะ มาเต็ม10Mตลอดเลย

ปล.ถ้าผมมีปัณหาก็เรื่อง เน็ตมาไม่เต็มอะไรงี้อะครับ (นานๆจะเป็นที)
    thailandstar.tskk.in

Chris Redfield
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    TOT บ้านผมก็นานๆมีปัญหาทีครับ แล้วแต่ที่ แต่เล่นเกมส์นอกนีแลคมากอยู่นะ เจ้าอื่นไม่รู้เป็นมั่งเปล่า - -''

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ขอ 10 MB เมื่อปีที่แล้ว ยังไม่ได้เลยครับ พนักงานติดตามงานจังเลย = ="

Acer Aspire 4750G Intel Core i5-2410M 2.3GHz 4GB Ram 690GB HDD Nvidia GT540M CUDA 1GB

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    คือง่ายๆครับขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยบ้านผมอยู่ในตัวเมืองใกล้ตู้แรงดีไม่มีหลุดเทียบกับ 3bb true ของบ้านข้างๆหลุด+ช้ากันมากมาย

ของอย่างนี้อยู่ที่ปัจจัยครับบอกไม่ได้หรอกไหนดีไหนกาก โถถัง

ผมล่ะฮา

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ของผมใช้มา 3 ปีกว่าๆละ นานๆจะหลุดทีครับ ..

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    TOT : ข้อเสียตั้งแต่ใช้มาตลอด 1.ฝนตกเตรียมตัวเน็ตหลุดได้เลย 2.เล่นเกมนอกปิงเยอะชัวๆ

: ข้อดี 1.โหลดมหาโคตะระแรง 2.เกมเซิร์ฟไทยปิงระดับเมพไม่มีเกิน 100

ปล.ขึ้นอยู่กับพื่นที่ด้วย แต่ถ้าโคราชในเมืองก็ตามผมนี้เลย
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ยืนยันอีกคนครับว่าดีมากนานๆทีถึงจะหลุดครับปีที่แล้วหลุดครั้งเดียวความแรงตอนนี้ก็ 10 Mbps ผมก็ได้เต็มๆหรือเป็นเพราะอยู่ไกล้สายละมั้งครับ?
    ยืนยัน TOT ก็ดีครับเกมนอกผมก็เล่นได้ปกติครับ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ของผมใช้ ToT ก็ดีครับมาตามปกติ ถ้าเน็ตขัดข้อง[นานๆที] ผมก็โทรแจ้งเสียอัตโนมัติ
    ภายในวันนั้น ทางศูนย์ของแต่ละพื้นที่เค้าก็จะแก้ไขให้ และโทรมาบอก สำหรับผม ToT OK ครับ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ก็ดีนะครับ ตั้งแต่ติดมายังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเยอะเลย นอกจากเน็ตหลุด แต่นานๆ ทีจะหลุด

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ใช้ดีทุกอย่างครับ เสียแต่ block BIT อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ถ้าเรื่องดาวน์โหลดจากพวก direct link อันนี้ไม่ค่อยมีปัญหานะได้สปีดเต็ม แต่ในกรณีผมดู Youtube จะช้าเอามากๆ คือดูที่ 720p ก็ลำบากแล้วน่ะ

ตรงนี้ก็อยู่ที่ชุมสายด้วย แต่บ้านทั้งสองหลังของผมใช้ TOT และมันก็ห่วยทั้งสองหลังเลยครับ

สำหรับเล่นเกมนอกอันนี้ไม่ต้องสืบ อย่างเล่น Dota2 ผมได้ปิงประมาณ 300 - 370 (เซิฟสิงคโปร์)ก็ช้าสุดๆน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ 3BB เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาครับ ปัญหาที่พบคือ หลุดบ่อยครับ หลุดแบบไม่ติดก็มี ความเร็วไม่ได้คามที่ใช้ ผมเน็ต7เมกได้5.9เมกเองครับ มีบางครั้งที่เข้าเว็บนอกไม่ได้ ที่เป็นกันทั่วประเทศน่ะครับ ผมใช้TOT มารวมๆก็ 4-5ปีได้แล้ว ผมเลยจำเป็นต้องเปลี่ยนเพื่อผลประโยชน์ของผมเองครับ ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับพื้นที่อย่างที่ทุกท่านกล่าวมา บางที่ลูกค้าเยอะ อาจจะทำให้ดูแลไม่ทั่วถึงก็เป็นได้ ชุมสายที่ไกลอาจจะทำให้การส่งผ่านข้อมูลล่าช้าก็ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ส่วนบ้านผมนะเน็ต TOT หลุดบ่อยและถี่มากๆครับ

แต่ถ้ามันติดก็เข้าเว็บนอก โหลดอะไรพวกนี้ผมโหลดเต็มสปีดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เน็ต TOT เดี๋ยวนี้ดีมากขึ้นจริง เมื่อ 3-5 ปี ก่อน ไม่ค่อยได้เรื่อง หลุดบ่อย

แต่บัดเดี๋ยวนี้ ดีขึ้นมาก และเร็วด้วย ไม่มีหน่วงเลยยยย รับประกันอีกเสียง ก็แล้วแต่ที่ด้วยนะครับ แต่เพื่อนผม บางคนก็บ่นว่าไม่ดี แต่เดี๋ยวนี้ผมว่าน่าจะปรับปรุงหมดปแล้วแหละ
    MY PC :CPU :i7 3820-3600 GHz VGA :Gigabyte GTX 680 Super Overclock 2GDDR5 RAM :Gskill Ripjaws Z 16 GB(4x4) DDR3 1600 Board : ASUS Rampage IV EXTREME PSU :Cooler Master M2 720w

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    TOTเมื่อก่อนที่บ้านผมติดกับโทรศัพท์บ้าน 1.บางวันก็เล่นได้บางวันก็เป็นบ้าอะไรไม่รู้เล่นไม่ได้ 2.ถ้าเล่นเน็ตอยู่มีโทรศัพท์บ้านเข้ามานี้เน็ตจะหลุดทันที 3.ฝนตกนิดฝนตกหน่อยก็เล่นไม่ได้ถ้าฝนตกหนักนี้อย่าฝันถึงเลยว่าจะได้เล่น

เมื่อหลายปีที่แล้วผมก็ทนไม่ได้ก็ขอยกเลิกเน็ตซะเลย ไปติดของ 3BB แทนไม่ต้องยุ่งกับโทรศัพท์บ้านด้วย แต่เดี่ยวนี้ไม่ต้องใช้โทรศัพท์บ้านก็ติดได้หมดแหล่ะครับ ไม่ว่าจะค่ายไหน

มันขึ้นอยู่กับพื่นที่บริการด้วย แต่ 3BB นี้บริการดีนะครับ แต่ต้องเสียเวลาโทรไปด่าหน่อยถ้าเน็ตเน่าขึ้นมา โทรไปต่อว่าเลยช่างจะบินมาหาคุณทันที 3BB จากนั้นเน็ตก็จะดีตลอดปีตลอดชาติ แถมวิ่งเร็วเกินโปรโมชั่นด้วยนะ

TOTนะหรอ ช่างก็ไม่มาเวลาเน็ตเป็นอะไรเนี่ย ต้องโทรคุยสาวๆ Call center ที่****ไม่รู้เรื่อง**ไรเลย แค่บอกวิธีแก้ไขเบื่องต้น ในกล่องคู่มือก็มีว้อย บอกแล้วบอกอีก

คุยไปคุยมาบอกให้รีเซ็ตโมเด็ม แล้วจะยิงสัญญานไปให้ใหม่ จากนั้นเน็ตก็ดี อยู่วัน สองวันอะ เน่าอีกละ ต้องโทรไปคุยบราๆอีก น่าเบื่อมาก
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ใช้มาหลายปีละครับเจอปัญหามาเยอะเหมือนกัน หลุดบ่อยมั้ย? ไม่เชิงครับ 3เดือนจะล่มทีส่วนใหญ่ช่วงหน้าฝนจะล่มบ่อย
    และมันจะเน่ามากช่วงนั้นคือติดๆดับๆไม่มีสัญญาณตลอดบางทีเล่นไม่ได้เป็นอาทิตย์ จนแทบจะปาโมเด็มทิ้ง แต่ช่วงที่มันดีนี่นิ่งมากเสถียร
    เข้าเว็บนอกได้ปกติไม่ช้าเกินไป แต่ Ping เล่นเกมนอกไม่ได้เลยเยอะกว่าเจ้าอื่นมาก เช่น TOT ขนาดเซิฟเอเชียยังได้ping 400-500 ขณะที่เจ้าอื่น 100-200
    ดาวโหลดนิ่งดีความเร็วตามที่มันให้อะ+-ไม่น่าเกลียดเกิน โทรไปมีคนรับตลอด

เทียบกัน True 3BB TOT

True>TOT>3BB ตามความคิดผม

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    จากประสบการณ์ที่ใช้มาทั้ง 3 เจ้านะครับ True TOT 3BB

TOT
    1.เสียเงินทุกเดือน ตรงทุกเดือน ได้เน็ตงั้นๆครับ หลุดกระจายตลอดเลย
    2.ช่างตามยาก ชักช้า และไม่ค่อยมีความรู้ด้วย แก้ปัญหาที่ลูกค้าอย่างเดียวไม่ยอมโทษระบบตัวเอง
    3.ฝนตกอย่าหวังว่าจะได้ทำอะไรทั้งสิ้น นอนฟังเสียฝนไปเถอะครับ รอฝนหยุดแล้วค่อยเล่น จากที่ทราบว่าเป็นเพราะตู้ Node มันเก่า น้ำเลยซึมเข้ามา
    4.เมื่อสมัยยังเป็น 1MB ซึ่งมันจะขึ้นที่ Rounter 1024Kb ใช่ไหมครับ แต่วันหนึ่งมันเหลือ 128Kb ซะงั้น ซึ่งผมโทรไปหลายรอบมา Callcenter ไม่เคยได้รับการปรับปรุง สุดท้ายเอาออก

3BB
    1.เสียเงินทุกเดือนเหมือนกัน บางเดือนลืมเสียไปก็ไม่ถูกตัด แถมยังมีระบบเตือนด้วย
    2.ได้ความเร็วเกินที่ระบุไว้ ตอนที่ปรับเป็น 6MB บ้านผมได้ 8MB ครับผม สุดยอดมาก สวรรค์บนดินชัดๆ
    3.ช่างตามมายากอยู่เหมือนกันเพราะอาจจะคิวเยอะ แต่ตามแล้วแก้ให้ปัญหาหายขาดเลย
    4.มีช่วงหนึ่งเน็ตติดๆดับๆ บ่อยมาเป็นอยู่หลายวัน เขาก็มาแก้ครับ เขาบอกเป็นที่เขาผิดเอง ไอ้ช่างคนก่อนมันมาเดินสายใหม่ที่ชุมสายแล้วเสือกทำสายผมช็อต เขาก็เปลี่ยนให้เลย

True
    1.วิ่งออกนอกแรงมากๆเลยขอบอก สุดติ่งจริงๆครับ ดู Youtube ไม่กระตุก เล่น BF3 คิวกระจาย DotA 2 นี้มัน x2 ไปเลย
    2.ติด 15MB ผ่านสายเคเบิล อยากบอกว่า โหลดบิททีวิง่ 1.6MB/s ถือว่าให้มาเกินโควต้าครับ
    3.ติด internet อะไร ได้ดูเคเบิลฟรีตั้ง 72 ช่อง คุณพ่อคุณแม่ที่บ้านไม่เหงาครับ ดูทีวีกันสนุกสนาม แถมได้โทรเบอร์บ้านอีก 200 บาท ขอบอกว่า Happy
    4.เรื่องเน็ตล่ม มีบ้างเป็นบางครั้งแต่ไม่นาน เพราะว่าหากล่มนานจะดู TV ไม่ได้เนื่องจากตัว Dreambox ต้องต่อกับ internet
    5.ตั้งแต่ติดมายังไม่เคยโทรเรียกช่างเลยสักครั้ง และไม่เคยโทรหา Call Center เลยครับ เพราะรอแล้วมันติดเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DragonB : 12th January 2013 เมื่อ 15:04

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ใช้มานานละครับมีปัญหาเรื่อง หลุด ตอน ฝนตก พายุ เข้าแค่นี้เองครับ

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Asadawut อ่านกระทู้
    ขอ 10 MB เมื่อปีที่แล้ว ยังไม่ได้เลยครับ พนักงานติดตามงานจังเลย = ="
    ผมก็ขอตั้งแต่ปีที่แล้วยังไม่ได้เลย แต่เน็ตตอนนี้ถือว่าใช้ได้ไม่ค่อยมีปัญหา ถ้าจะมีก็ปัญหาใหญ่ๆเลย = =

ส่วนตัวชอบเน็ตทรูมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spykesDR. : 12th January 2013 เมื่อ 15:13

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าอยู่ไกล้ชุมสาย หรือไม่ได้ได้อยู่นอกเขตสัญญาญ ผมเชียงใหม่นอกเมือง TOT 10 Mแรงทุกเวฟ ทั้งอัพทั้งโหลด