ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: My Center by Ladyloveyou

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686

My Center by Ladyloveyou

A : วันก่อนค่ะ
    B : ทำไมคะ
    A : ตั้งกระทู้ My Center ที่เว็บ JKG น่ะค่ะ
    B : อืม...เว็บโหลดเกมชื่อดังใช่ไหมคะ
    A : ตั้งกระทู้ My Center แค่วันเดียว น้ำตาแทบไหลเลยค่ะ
    B : ปลื้มปิติมาก!! ดีใจจนกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่!! มีคนให้กำลังใจเฉียดพันคน!!
    A : กระทู้โดนลบน่ะค่ะ เศร้าเลย

ชื่อ (จริง) : เลดี้ เรียกสั้นๆว่าดี้ค่ะ
    ชื่อ (ในโลกไซเบอร์) : Otaku Girl,Ladyloveyou
    ที่อยู่ : หนองจิ้งจกใกล้หนองตะครกตะวันตกหนองหอย ไปอีกหน่อยก็หนองตากแดดตำบลกระจุกจังหวัดเทกระจาด (พอๆ เพ้อเจ้อล่ะ)
    ส่วนสูง : ความลับ
    น้ำหนัก : ความลับ
    นิสัยส่วนตัว : อารมณ์ดี ตลก ชอบเล่นมุข ทะลึ่งบ้างบางสถานการณ์ แต่อย่าให้โมโหนะคะ วีนบ้านแตก
    ชอบ : อยู่บ้านเล่นคอมทั้งวันทั้งคืน,เล่นเกม,ดูอนิเมะ
    เกลียด : เด็กแว๊น (เกลียดสุดๆ),สก็อย,ทอม (บางคน),คนเซ้าซี้น่ารำคาญ,ผู้ชายหน้าม่อ
    เกมโปรด (ออนไลน์) : Pangya,Mstar
    เกมโปรด (ออฟไลน์) : Call of Duty,Resident Evil,เกมแนว FPS เกือบทุกเกม
    คติประจำตัว : แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเป็นไฮโซ
    สโลแกน : ขี้บ่น ขี้งอน งี่เง่า เอาแต่ใจ

เราชื่อดี้ แต่ไม่ได้เป็นดี้นะคะ บอกชื่อไปทีไร มีแต่คนถามทุกที ว่าเป็นดี้หรือเปล่า -..-
    ดี้มาจากคำว่า เลดี้ ที่แปลว่าสุภาพสตรี พอบอกว่าดี้มาจากเลดี้ ก็บอกว่าชื่อแปลกอีก เออเอาเข้าไป 55+
    เราเป็นคนคุยไม่ค่อยเก่ง จนบางคนคิดว่าเราหยิ่ง จริงๆเราไม่หยิ่งเลย แต่ไม่รู้จะพูดอะไรดีต่างหาก และเราไม่ชอบทักใครก่อน แต่ถ้าใครทักมาก็ทักตอบตลอด
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะคะ ^^

เราไม่ได้อัพเกมเป็นอาชีพ เราอัพเกมเป็นงานอดิเรกค่ะ ใช้เนทบ้านกากๆอัพ ไฟล์แค่ 400MB ก็รออัพเป็นวันๆแล้ว เกมจึงไม่เยอะเท่านักอัพโหลดท่านอื่นๆ

เกมทุกเกม ไม่มีการครอบลิ้งหาเงินใส่กระเป๋า

จะเลือกอัพเฉพาะเกมเบาๆ หรือเกมนอกสายตาต่างๆที่ไม่ดังแต่น่าจะสนใจซะเป็นส่วนใหญ่

และเนื่องจากเพราะเนทเรากากมาก จึงไม่รับคำขอเกมนะคะ เพราะเกรงว่าจะให้ตามที่ขอไม่ได้

สำหรับไฮไลท์เด่นประจำ My Center ของเรา คือซีรีย์มุข "วันก่อนค่ะ" มันคืออะไร? ต้องติดตามชมต่อจากนี้ค่ะ

(คลิ๊กที่รูปเพื่อเข้าไปยังกระทู้)

"วันก่อนค่ะ" ได้รับแรงบันดาลใจจากมุข "วันก่อนครับ" ที่เคยโด่งดังในโซเชี่ยลเน็ตเวิร์ค ด้วยความฮาบ้าง แปกบ้าง ซึ่งถือว่าเป็นสเน่ห์สำคัญของมุขนี้

สำหรับในกระทู้ข้างต้น เป็นการนำ Pattern ของมุข "วันก่อนครับ" มาคิดมุขเอง โดยตัวเรานั้นเป็นคนคิดเองทั้งหมด อาจจะมีบางมุขที่ไปคล้ายกับต้นฉบับอยู่บ้าง

จะฮาและทำให้อมยิ้มได้แค่ไหน ต้องเข้าไปสัมผัสด้วยตัวเองค่ะ

(อัพเดทมุขเรื่อยๆจนกว่ามุขจะหมด)

ตัวอย่างมุขประกอบการตัดสินใจ

A : วันก่อนค่ะ
    B : ทำไมคะ
    A : กินข้าวคนเดียว เหงามากเลยค่ะ
    B : อ้าว ไหนว่ามีแฟนแล้วไงคะ จะกินข้าวคนเดียวได้ไง
    A : แฟนกูกินก๋วยเตี๋ยว...

(คลิ๊กที่รูปเพื่อเข้าไปยังกระทู้)

บทความ : ภัยพิบัติและวันสิ้นโลก ในรูปแบบของวิดีโอเกม

Aki Higashihara ไอดอลสาวญี่ปุ่นสุดอาถรรพ์

5 อันดับนิสัยแย่ๆของทอม ที่ทอมดีๆไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง

10 อันดับฉากอาบน้ำในวงการวิดีโอเกม

เป็นเฟสแฟนเพจนะคะ เฟสส่วนตัวไม่แจกค่ะ นอกจากจำเป็นหรือกรณีพิเศษ

ปล.คนกดไลค์น้อย เพราะเรายังไม่ดัง 55+

ในแชนแนลมีแคซเกมด้วยนะคะ แต่ไม่มีเสียงพากย์นะ เสียงเราไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ฝาก My Center ด้วยนะคะ เนี๊ยว~

ชี้แจงเพิ่มเติม

กระทู้จำพวกบทความ หากพบว่ากระทู้นั้นถูกตั้งไว้เป็นเวลานานมากแล้ว ไม่ควรไปโพสนะคะ เพราะจะกลายเป็นการขุดกระทู้โดยใช่เหตุ ถ้าชอบหรือถูกใจ ให้ใช้วิธีกดปุ่มขอบคุณเอาค่ะ

แต่กระทู้จำพวกโหลดเกม ถ้ามีปัญหาอะไร โพสได้เลยค่ะ จะเข้าไปตอบโดยทันที แต่มาโพสแค่ ขอบคุณมาก หามานานแล้วเกมนี้ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องโพสนะคะ ถูกใจใช้วิธีกดขอบคุณเช่นเดียวกัน

ขอบคุณค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ladyloveyou : 19th November 2013 เมื่อ 20:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เป็นกำลังใจให้ครับ ติดตามกระทู้ "วันก่อน" ของคุณอยู่

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    มาเป็นกำลังใจให้นะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    มาเจิมให้ครับ ว่างก็ไปเจิมผมบ้างนะครับ แลก กัน ^^

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าจริงจัง...
    ในบ้านหลังหนึ่ง....
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เจิมให้จ้า //มาจากร็อคแมนโมเอะ

ป.ล. ออนไลน์เล่นปังย่า ออฟไลน์เล่น FPS ต่างขั้วกันเลย ฮ่าๆๆ
    ความสุข ไม่ใช่สิ่งที่คุณจะสัมผัสมันได้เพียงตัวคนเดียว...

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    แวะมาดันให้จ้า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    คือไอ้ ร็อคเเมนโมเอะคุณมีภาค 1 มั้ยครับผมชอบเเนวนี้มากอยากได้ให้มันครบๆจัง ถ้ามีเเล้วอัพให้หรือส่งลิ้งค์ให้หน่อยก็ได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ god281035 อ่านกระทู้
    คือไอ้ ร็อคเเมนโมเอะคุณมีภาค 1 มั้ยครับผมชอบเเนวนี้มากอยากได้ให้มันครบๆจัง ถ้ามีเเล้วอัพให้หรือส่งลิ้งค์ให้หน่อยก็ได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
    ไม่มีภาคแรกอ่ะจ้า ถ้าสามารถหาได้จะอัพให้นะคะ ไฟล์ไม่ใหญ่น่าจะพออัพไหวอยู่ แต่ถ้าเราหาไม่เจอก็คงต้องขออภัยอย่างสูง

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    เป็นโปรเเกรมเปิดเล่นะครับ !! Super Nintendo (ต้องมีเพื่อเล่น X1-X2) : จิ้ม

Rockman-Megaman x1

Rockman-Megaman x2

Rockman-Megaman x3

Rockman-Megaman x4

Rockman-Megaman x5

Pass : ของ ภาค 5 นะครับ [Pass : Rmx4]

หามาได้เเค่นี้นะครับ !! ที่ลิ้งยังไม่ตาย อ่ะครับ >> Credit : Oishinamacha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanchanakat : 15th January 2013 เมื่อ 00:50

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นกําลังใจให้ครับ Rogue

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:: FRESCO ::
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ช่วยดันครับเป็นกำลังใจให้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เป็นกำลังใข่ให้นะครับ...

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ดัครับ กำลังใจที่ดี
    Archangel Squadron Engage

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยากได้เฟสจริงจังเยย PM มาได้ปะ อิอิอิ
    The Mortal Instruments : City Of Bones

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    3
    เป็นกำลังใจให้ครับบบ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: