ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 81

เกี่ยวกับ DayZ ไม่ไรจะถามจ้า

อยากถามว่ามันเป็นเกมเกี่ยวกับอะไร เล่นแบบไหนยังไง ภาพสวยไหม
    คนเล่นเยอะป่าว แล้วคนไทยหล่ะเยอะไหม
    เห็นในนี้ขายอยู่ถูกดีคะ แค่ 400เอง http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
    คือถ้าซื้อไปแล้วก็เล่น DayZ ได้เลยใช่ป่าวคะ แต่จะไม่สามารถเล่น Arma หลักได้ใช่ป่าวคะ เพราะเห็นเขียนไว้ว่าใช้เป็นทางผ่าน
    แล้วเล่นผ่านระบบ Staem หรอคะ **ถ้าซื้อไปจะคุ้มไหม เห็นว่าจะมีตัวใหม่ dayz standalone อะ
    ถามเยอะไปป่าวคะเนี่ย 555+

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    ซื้อไปแล้วต้องโหลดตัวแพท เจ้าตัว DayZ มาก่อนครับ และยังสามารถเล่น Arma 2 ได้ปกติ ครับ

ส่วนคนเยอะมั้ย บอกได้เลยครับ เยอะมาก (เยอะจนต้องไปหาเซิฟคนน้อยๆเล่นกันเลย)
    BETTER THAN YOU

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ที่เป็น Arma นั้นเขาเป็น Mod ของเกมส์นั้นครับ DayZ ก็คือ DayZ เป็นเกมส์ซอมบี้แนวเอาชีวิตรอดครับ
    เกมส์นี้ถือว่าดีทีเดียว คนที่เล่นเกมส์นี้ก็เยอะอยู่ครับ แต่โดยส่วนตัวคิดว่า WarZ สนุกกว่าเพราะเล่นอยู่ครับ (เถื่อนนะ อิๆ มันเป็น Emutor)

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    รอ dayz standalone ดีกว่าครับ

จะได้เป็นการสนับสนุน ผู้พัฒนา DayZ ไปด้วย อาจจะดีกว่าตัว MOD ด้วยซํ้าจะได้ไปเสียตังค์ซื้ออีก

ส่วน Arma 3 ก็กำลังออกแล้วด้วย
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    แล้ว ตัว dayz standalone ออกประมาณตอนไหนหรอคะ
    แล้ว คนเล่นใหม่จะมีเพื่อนป่าวคะ กลัวไม่มีเพื่อนแล้วโดนไล่ยิง
    แล้ว ภาพเป็นยังไงอ่ะ เห็นใน Youtube มันแตกๆ ไม่ค่อยสวยแบบ Farcry เลย 555+

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iluksanook อ่านกระทู้
    แล้ว ตัว dayz standalone ออกประมาณตอนไหนหรอคะ
    แล้ว คนเล่นใหม่จะมีเพื่อนป่าวคะ กลัวไม่มีเพื่อนแล้วโดนไล่ยิง
    แล้ว ภาพเป็นยังไงอ่ะ เห็นใน Youtube มันแตกๆ ไม่ค่อยสวยแบบ Farcry เลย 555+
    ตัวเกม ยังไม่มีกำหนดวางขายครับ แต่เห็นบอกว่าน่าจะเร็วนี้ๆ(มั้ง)
    ส่วนเริ่มเล่นใหม่ก็ต้องหัดเอาชีวิตกันหน่อยละครับ อีกหน่อยก็เก่ง
    ภาพผมว่าสวยนะเท่าที่ปล่อยมาให้ดูกัน เท่าๆกับ Arma2 เลยละ
    BETTER THAN YOU

กล่าวขอบคุณ
    29
    เห็นจากภาพที่โพสกันมันเหลี่ยมๆอ่ะ ไม่ค่อยเนียนเลย =w=

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    เนื้อที่เกมมันกว้างครับ กินทรัพยากรในคอมเยอะ ภาพก็เลยน่าจะให้ปรับเอาพอเล่นได้ ยังไงก็ลองเล่นดูครับ สนุกดี ในเกมก็เอาชีวิตรอดให้ได้ก่อน พอเก่ง ๆ ละค่อยพบปะผู้คน(ระวังโดนยิงอย่าเพิ่งไว้ใจ) ^^
    ส่วนเกม ARMA 2 ถ้าซื้อผ่าน STEAM ก็ยังเล่นได้ครับผม แค่เราไปหา Mod DayZ มาเพิ่มเติม เพื่อนผมก็เพิ่งซื้อมา เล่นละคุ้มดีครับ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    ลองปรับสุดภาพสมจริงมากครับ ภาพสวยมากๆ ไม่เชื่อลองได้ครับผม
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    DayZ คือสุดยอดม็อดซอมบี้ แล้ว
    ถ้าเรื่องกลัวไม่มีเพื่อนไม่ต้องห่วงคนเล่นเยอะมากแถมมี TS3 คนไทย + เซิฟไทยให้เล่น
    เรื่องภาพนี้ส่วนตัวเห็นว่ามันก็สวยดีนะ เกมส์มันออกมานานแล้ว
    ถามว่าคุ้มไหมผมว่าคุ้มสุดๆเลยแหละ เพราะได้ตัวเกมส์ Arma มา สามารถลงม็อดได้อีกเยอะแยะ + มีให้เล่นหลายโหมด
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    29
    แล้วในเว็บนี้ ซื้อไปเล่นได้เลยใช่ป่าวคะ http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
    เพราะในเว็บเขียนว่า Arma เอาแค่ทางผ่านอ่ะ แล้วใช้คีย์ใส่ใน ARMA2 Operation Arrowhead แล้วก็ลง MOD DayZ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ลองของเถื่อนกันก้ได้ครับถ้าไม่ถูกใจจะเสียตังปล่าวๆ

กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ลองของเถื่อนกันก้ได้ครับถ้าไม่ถูกใจจะเสียตังปล่าวๆ
    ????????????
    นับหนึ่งใหม่ดีกว่า ฝากตัวด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ของเถื่อนตัวเกมส์ถูกวางยาเยอะครับ เล่นไปยังไงก็ไม่สนุก -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iluksanook อ่านกระทู้
    แล้วในเว็บนี้ ซื้อไปเล่นได้เลยใช่ป่าวคะ http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
    เพราะในเว็บเขียนว่า Arma เอาแค่ทางผ่านอ่ะ แล้วใช้คีย์ใส่ใน ARMA2 Operation Arrowhead แล้วก็ลง MOD DayZ
    ซื้อแล้วเขาจะให้ลิงค์โหลดมาครับ ติดตั้งตามขั้นตอนเสร็จแล้วสามารถเล่นได้เลย ยกเว้นบางเซิฟที่ต้องการแมพเสริมหรือ mod เสริมครับ

แต่ตัว 400 บาทนี้จะไม่สามารถเล่นเกมตัวหลักได้นะครับ เล่นได้แต่ภาคเสริม OA กับ mod ที่ซัพพอทกับภาคเสริม OA เช่น ACE , DAYZ

แบบนี้เป็นแบบ Retail Key นะครับ เป็นคีย์ต่างหาก ไม่เกี่ยวกับ Steam แต่อย่างใด

กล่าวขอบคุณ
    174
    ถ้าซื้อ Arma 2 Oa มันต้องใช้ภาคหลักนิ ซื้อมาแต่ภาค OA อาจเล่นไม่ได้เน้อ

ปล.ของผม Arma X ผมลงทั้ง Arma II,Arma II OA เลยไม่รู้คำตอบแน่ชัด

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อยากถามว่ามันเป็นเกมเกี่ยวกับอะไร เล่นแบบไหนยังไง ภาพสวยไหม
    คนเล่นเยอะป่าว แล้วคนไทยหล่ะเยอะไหม
    เห็นในนี้ขายอยู่ถูกดีคะ แค่ 400เอง http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
    คือถ้าซื้อไปแล้วก็เล่น DayZ ได้เลยใช่ป่าวคะ แต่จะไม่สามารถเล่น Arma หลักได้ใช่ป่าวคะ เพราะเห็นเขียนไว้ว่าใช้เป็นทางผ่าน
    แล้วเล่นผ่านระบบ Staem หรอคะ **ถ้าซื้อไปจะคุ้มไหม เห็นว่าจะมีตัวใหม่ dayz standalone อะ
    ถามเยอะไปป่าวคะเนี่ย 555+
    ถ้าอยากเล่น สนุกๆ ไม่เกรียน ผมแนะนำให้ได้ เสียค่าไวท์ลิส 50 บาท ทรูเล่นได้ ตลอดชาติ แอดมินเซิฟเป็นกันเอง สนใจสอบถามผมได้เลยครับ ปล. แบบเถื่อนเซิฟบนโคโล แต่ผมไม่ใช่แอดมินนะ มันคือเซิฟที่ผมเล่นอยู่ของคนไทย สนุกมากๆ สนใจติดต่อมานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมเล่นเถื่อน อยู่ ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ไม่มีหลุด ส่วนพวกแฮ๊คเกมก็โดนแบนหมด ไม่เกินจริงครับ สอบถามได้

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้
    ของเถื่อนตัวเกมส์ถูกวางยาเยอะครับ เล่นไปยังไงก็ไม่สนุก -*-
    Go Bird Don't you fly out this Game ^^

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ก็แล้วแต่คุณจะเลือกซื้อนะครับ ลองตัดสินใจดู แต่ว่า ถ้าซื้อของแท้มา จะเล่นได้ทั้งเซิฟเถื่อน เซิฟแท้ เลยนะครับ เพราะมีบางเซิฟทีเขา แปลงเวอชั่นเองเปลี่ยนของ เพิ่มของ ๆ แปลกๆ ใหม่ ๆ ลงในเกม และ รับเฉพาะของแท้เท่านั้น

ปล. ถ้าอยากลองโหลดเล่นดู ก็ไม่เป็นไรนะครับ เดี๋ยวนี้ก็มี Mod Single แล้วด้วย ละลองตัดสินใจดูก็ได้ : )
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    บอกว่าคุ้มไหมสำหรับ 400 บาท ผมว่าคุ้มมากๆๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViPERGAMER อ่านกระทู้
    ????????????
    ผมไม่รู้หรอกน่ะคุณจะบอกไรสื่อถึงอะไรแต่ผมหมายความว่า ตัวเกมส์มันมีส่วนsimulation อยู่ด้วยอยากจะบังคับยาก ก็แค่แนะนำให้เขาลองแค่นั้นและครับและผมก็โชคดีมีซื้อกล่อง ARMA x ทันและคงบอกว่าคงไม่ผลิตอีกแล้วมั้งครับ ก็รู้อยู่ว่ามันสนุกแต่ใช้ว่าจะทุกคนเขาสนุกด้วยนิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 13th January 2013 เมื่อ 19:31